ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032589 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakunphot

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
1. Exia ชอบตรงมีไฟ
2. Sinanju ชอบตรงมันสีแดงแรง3เท่า

เลือกไม่ถูก ตอนนี้ครับ เข้ามาดูทุกวันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ itee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
1. Exia ชอบตรงมีไฟ
2. Sinanju ชอบตรงมันสีแดงแรง3เท่า

เลือกไม่ถูก ตอนนี้ครับ เข้ามาดูทุกวันเลยทีเดียว

เชียร์ Sinanju ครับเป็น TT ตัวที่ต่อเพลินมากตัวนึงเลย
Exia ผมมีโมแท้ต่อแป๊ปๆ เสร็จ เห่อเปิดไฟแรกๆ เท่านั้นแหละครับ

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
ชอบตัวไหนมากกว่าก็เอาตัวนั้นเลยครับ

กะว่าจะหา PG Zero Pearl มาต่อประเดิม PG ตัวแรกซักหน่อย

ออฟไลน์ noinaluk

• *
  • Like: -1
MG Exia TT

ผมโดนเต็มๆ ผ่าตัดหัว แขน ขา ครบ ที่เหลือOKหมด ต่อง่าย โดนอาร์ตไนท์ บาดนิ้วอีก

จาก 10 เหลือ 7

สำหรับผมน่ะ

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
Exia ข้อแข็งมากยกตรงเท้าลอยขึ้นมาท่าไหนก็ท่านั้นเลย เอามายืนเทียบกับบันไดแล้วตัวจะใหญ่บึกบึนกว่านิดนึงแต่ผมกลับชอบมากกว่าบันได
โมหัวกับแขนนิดหน่อยก็เท่แล้วครับ เสียก็แค่พลาสติดใสไม่สีรุ้งแบบบันไดเท่านั้นเอง
Sinanju คิดว่าเป็นงานสวยที่สุดสำหรับผมเลยนะ ต่อแล้วก็ชอบมากๆ ด้วย เซ็ทท่ายืนแบกบาซูก้าพร้อมโล่มาจะครึ่งปีแล้วมั้งยังไม่กระดิกเลย
ข้อเสียก็คงเป็นสติ้กเกอร์ครับ เงาวิ้งแต่ว่ากาวไม่ติดเท่าไรแต่ก็แก้ไขได้ครับ

มีทั้ง 2 ตัวครับเลยไม่รู้จะแนะอะไรแต่ก็อยากให้เก็บชินันจูไว้ติดบ้านเถอะครับ ตัวใหญ่ เท่ แดง

ออฟไลน์ noinaluk

• *
แล้วม้าขาว ดีใหม่ ว่าจะเอามายื่นคู้กับ ชินนันจู

• *
  • Uchida~
น่าเ่ล่นนะ ดูจากวีดีโอ
http://www.youtube.com/watch?v=YoZdC4TmqA4

• *
ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ เด๋ว ซื้อชินันจูแล้วเอาเตา Exia มาใส่ ดีมั้ยครับเนี่ย  :iconfreak:

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
ยูนิคอร์นแนะนำเลยขอรับ งานดี แต่ต้องออกแรงนิดๆหน่อยๆ ข้อต่อแน่น(มาก...)ระวังแตก เกลานิดเกลาหน่อยก็ใช้ได้ และก็มีตะเข็บออกมานิดๆออกเอาซะก็จะประกอบได้สนิท รายละเอียดดีครับ  :iconwink:

• *
  • Uchida~
อยากถามก่อนลองซื้อ เพราะยังไม่เห็นมีรีวิวจากในเว็บเรื่องตัว Wing Zero Pearl เลยน่ะครับ

มีใครลองแ้ล้วแจ่มมั้ยครับ

ออฟไลน์ ittirin

• *
  • Like: -62
Mg Wing Zero Pearl(GHD) มีใครลองแล้วมั้งครับ...ขอความเห็นหน่อย

ออฟไลน์ playermaker

• *
  • Like: 0
MG ตระกูล Zaku II 2.0 ต่างๆน่าเล่นไหมครับ
ใครลองแล้วบ้างครับ okไหมอ่า

ขอบคุณครับ :iconmeow:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
MG ตระกุล Zaku II 2.0 ต่างๆน่าเล่นไหมครับ
ใครลองแล้วบ้างครับ okไหมอ่า

ขอบคุณครับ :iconmeow:

ตัวไหนก็ได้ Ok ทั้งนั้น "ย้อมแมว" เหมือนกัน โดยเฉพาะ Zaku II MS-06J มีทั้งธรรมดา /Igloo /White Ogre หรือ ของผู้พันหน้ากาก สีแดง แรงสามเท่า ก็ดูเหมือนกันๆ แถมกล่องของ Char ไม่ให้ Missile pack ด้วย (ให้รถกระเช้ามาแทน) ไม่บูชาจริงๆ ไปเอา ตัวสีเขียวดีกว่า

ส่วนพวก MS-06R-1 (สีขาวของชิน หรือ สีดำ Black Tri-star) ก็คล้่ายๆกัน มีMS-06-R-2 (สีแดงของ Johnny Raiden) ที่แตกต่างไป

ออฟไลน์ patirat2520

• *
ขอถามผู้มีประสบการณ์ครับ

พวก enac กับ flag hg 1/144 ของ TT ดีพอรึไม่ครับ

รบกวนตอบครับ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์

พวก enac กับ flag hg 1/144 ของ TT ดีพอรึไม่ครับ

งานใช้ได้เลยหละครับ ผมมี Flag อยู่ตัวนึง คุณ��าพ พอ ๆ กับของแท้เลยหละครับ   :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2010, 11:30:17 AM โดย KidzA101 »

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ patirat2520

• *

งานใช้ได้เลยหละครับ ผมมี Flag อยู่ตัวนึง คุณ��าพ พอ ๆ กับของแท้เลยหละครับ   :iconvsign:

ขอบคุณมากครับ จะได้ไม่กังวล จะได้อุปการะมาดูแล

ออฟไลน์ testsuya

• **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!

มาช่วยด้วยครับ
ผมมี HG Overflag TT ครับผม แกะออกจากแผงรายละเอียดเกือบสมบูรณ์แบบ(ที่ไม่สมบูรณ์เพระาว่ามันเป็นของก๊อปนะอิอิ) เวลาประกอบแล้วผมมีปัญหาแค่บางจุดน่ะ
1.หัว เวลาประกบอกะลำตัวแล้วหมุนไม่ได้และหลุดง่าย
2.ตรงโล่มัน(หรือใบพัดมันน่ะ) ก่อนจะประกอบเข้าไป โมแกนซักนิดนึงครับเพราะว่าผมประกอบเข้าไปแล้วหมุนไม่ได้ ลองแล้ว เดือยหักในเลยครับ T_T
3.ตรงแขนท่อนล่างน่ะครับ มันมีส่วนประกบไม่สนิทอยู่ ต้องโมนิดนึงนะ
ก็คงมีเท่าเนี่ยแหละครับผม

เสริมอีกนิดนึง เวลาประกอบแล้ว เวลาขยับท่า action ค่อยๆ ขยับเน้อ ข้อต่อมันค่อนข้างแน่น และแข็งพอควร เด๋วแรงๆไปเกิดอาการหักหรือแตกได้นะจ๊ะ
ท่าให้ดี เล่นกับ stand จะสวยกว่า action บนพื้นหาท่าเหมาะๆไม่ค่อยได้ (ก็ Flag มันไว้ต่อสู้กลางอากาศนี่เนอะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2010, 01:10:40 PM โดย testsuya »

• *
ผมถอย sinanju มาแล้วดูงานแล้วนึกว่า ของลุงบัน งานเนียบมากมายสมใจเลยครับ ราคาก็ OK เลยครับ ๙๐๐ บาทครับ

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
ของผมอีแนค ทุกตัว จ้อยที่ไหล่หลวมครับ แต่ใช้ uhu tag ติดก็อยู่แล้วครับ :iconvsign:

มาช่วยด้วยครับ
ผมมี HG Overflag TT ครับผม แกะออกจากแผงรายละเอียดเกือบสมบูรณ์แบบ(ที่ไม่สมบูรณ์เพระาว่ามันเป็นของก๊อปนะอิอิ) เวลาประกอบแล้วผมมีปัญหาแค่บางจุดน่ะ
1.หัว เวลาประกบอกะลำตัวแล้วหมุนไม่ได้และหลุดง่าย
2.ตรงโล่มัน(หรือใบพัดมันน่ะ) ก่อนจะประกอบเข้าไป โมแกนซักนิดนึงครับเพราะว่าผมประกอบเข้าไปแล้วหมุนไม่ได้ ลองแล้ว เดือยหักในเลยครับ T_T
3.ตรงแขนท่อนล่างน่ะครับ มันมีส่วนประกบไม่สนิทอยู่ ต้องโมนิดนึงนะ
ก็คงมีเท่าเนี่ยแหละครับผม

เสริมอีกนิดนึง เวลาประกอบแล้ว เวลาขยับท่า action ค่อยๆ ขยับเน้อ ข้อต่อมันค่อนข้างแน่น และแข็งพอควร เด๋วแรงๆไปเกิดอาการหักหรือแตกได้นะจ๊ะ
ท่าให้ดี เล่นกับ stand จะสวยกว่า action บนพื้นหาท่าเหมาะๆไม่ค่อยได้ (ก็ Flag มันไว้ต่อสู้กลางอากาศนี่เนอะ)

ออฟไลน์ amphetamine

• *
  • Like: 0
ไม่ทราบว่า ตอนนนี้พอจะหา Gatling Gun ของ Unicorn กับ Rocket Bazooka ของ Sinanju ของ TT ได้ที่ไหนบ้างหรอครับ
เห็นตามเว็บหมดเป็นส่วนใหญ่ แล้วก็อยากได้อันที่ไม่ใช่สีแดงด้วยครับ

ขอบคุณครับ