ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033137 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakunphot

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
แนะนำ MG ให้ผมบ้างสิครับ มอง sinanju อยู่อะครับ

ถ้าตัวนี่ซื้อแบบไม่ต้องคิดเลยครับ
คุ้มเกินราคาเเน่นอนครับ  :iconvsign:

ขอบคุณคร้าบ กำลังหา รีวิว ดูอยู่ครับตอนนี้นั่งดูทั้งวัน รอวันไปสะพานเหล็ก อย่างเดียวครับ อยู่คลองหก ไกลหน่อย -*-

ความจริงถ้าอยู๋คลอง 6 มาซื้อที่หอการค้าน่าจะใกล้กว่ามาสะพานเหล็กน่ะครับ
เพราะมีร้าน Crazy บลาๆ ๆ  :iconmouth: เขาก็ขายอยู่น่ะครับ ราคาห่างกว่าสะพานเหล็กราวๆ 50 บาทเองครับ
คุณจะได้ไม่ต้องนั่งรถมาไกลด้วย  :iconmeow:

ไม่เคยไปอะครับท่าน มี แผนที่ไหมครับ ผมเอะอะอะไรก็ไป สะพานเหล็กลูกเดียวเพราะไม่รู้จะหาได้ที่ไหนอีก -*-

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
ของถามเรื่องคุณ��าพ MG ฟรีดอมของ GHD หน่อยครับ ใครเคยต่อเเล้วเป็นไงบ้าง  :iconsmile:

ซื้อของ ลุง ดีกว่าครับ ล่าสุด งานยังสยองเหมือนเมื่อก่อนเลยครับ......... อุด ขัด กาว เฉือนกระจาย แต่ถ้าอยากลองฝีมือก็ไม่ขัดศรัทธาครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ noon0012

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -20
ของถามเรื่องคุณ��าพ MG ฟรีดอมของ GHD หน่อยครับ ใครเคยต่อเเล้วเป็นไงบ้าง  :iconsmile:

ซื้อของ ลุง ดีกว่าครับ ล่าสุด งานยังสยองเหมือนเมื่อก่อนเลยครับ......... อุด ขัด กาว เฉือนกระจาย แต่ถ้าอยากลองฝีมือก็ไม่ขัดศรัทธาครับ  :iconvsign:
ไปดูรีวิวมาหลวมสุดยอดมาก  :iconfreak: ไปซื้อของลุงบันตามที่บอกก็เเล้วกันฮ่าๆ เเบบว่าฝีมือยังไม่ถึงขั้น  :iconpale:

ออฟไลน์ feee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
MG ฟรีด้อมตัวใสนี่เข่าเสื่อมตั้งแต่แรกเกิดเลยครับ เกราะก็หลวมหน่อยถ้าอยากอัพเลเวลก็จัดได้เลยครับ ^_^

ออฟไลน์ pcmaster

• *
  • Like: 0
โมจีน 3 ก๊กนี่มีเล่นฮิตๆตัวไหนกันมั่งครับ

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
อ้างถึง
อยากรู้คุณ��าพของ TT 1/100 Over FLAG ด้วยอ่ะครับ
ไม่ทราบมีใครเคยลองบ้างหรือยังครับ
ดีเลยครับ ข้อต่อแน่นมากเลยครับ ผมซื้อมาเล่นปีกว่าแล้ว ยังไม่หลวมเลยครับ เจ๋งมาก
ติตรงชิ้นใสที่หน้า สีส้มต้องใช้กาวหรือไม่ก้UHU-Tacยึดไว้ครับ ที่เหลือโอเคครับ

ราคาผมซื้อมาประมาณ4xxครับ

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
ไม่ทราบว่าเจ้า HGUC GP02 ออกโมจีนแล้วยังคับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ noon0012

• *
  • Like: -20
พวกโมจีนตัวใสนี่ต้องไปหาที่สะพานเหล็กหรอครับ อย่าง MG SF อะในเว็บผมไม่เคยเห็นเลยเเฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 05:35:28 PM โดย noon0012 »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ไม่ทราบว่าเจ้า HGUC GP02 ออกโมจีนแล้วยังคับ  :iconsmile:

ยังไม่ออก ไม่เห็นแววเลยด้วย

ออฟไลน์ cheer191121

• *
ใครเคยต่อ MG IJของ TT บ้างแล้วครับ  :iconsmile:
อยากทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ noinaluk

• *
  • Like: -1
IJ MG TT งานเนียยดีครับ คุ้มครับ ไม่ผิดหวังเลย (ส่วนตัวชอบมาก)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
แนะนำ MG ให้ผมบ้างสิครับ มอง sinanju อยู่อะครับ

ถ้าตัวนี่ซื้อแบบไม่ต้องคิดเลยครับ
คุ้มเกินราคาเเน่นอนครับ  :iconvsign:

ขอบคุณคร้าบ กำลังหา รีวิว ดูอยู่ครับตอนนี้นั่งดูทั้งวัน รอวันไปสะพานเหล็ก อย่างเดียวครับ อยู่คลองหก ไกลหน่อย -*-

ความจริงถ้าอยู๋คลอง 6 มาซื้อที่หอการค้าน่าจะใกล้กว่ามาสะพานเหล็กน่ะครับ
เพราะมีร้าน Crazy บลาๆ ๆ  :iconmouth: เขาก็ขายอยู่น่ะครับ ราคาห่างกว่าสะพานเหล็กราวๆ 50 บาทเองครับ
คุณจะได้ไม่ต้องนั่งรถมาไกลด้วย  :iconmeow:

ไม่เคยไปอะครับท่าน มี แผนที่ไหมครับ ผมเอะอะอะไรก็ไป สะพานเหล็กลูกเดียวเพราะไม่รู้จะหาได้ที่ไหนอีก -*-

ร้านอยู่ซอยครับไม่เคยไปหลงแน่ๆ 
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ noinaluk

• *
  • Like: -1
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #5412 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:02:25 AM »

ผมซื้อร้านนี้ทุกตัวเลย ราคาก็โอเคนะครับ พี่คนขายใจดี ชอบแนะนำเทคนิคดีๆให้ ที่สำคัญหอผมอยู่ข้างๆ :iconwink:

ร้านอยู่ซอยครับไม่เคยไปหลงแน่ๆ 

มาหอการค้าแล้ว ถามนักศึกษาแถวนั้นว่า หอภูหลวงไปทางไหน พอเจอหันหน้าเข้าหอมองไปขวามือก็จะเจอร้านรับปริ้งงาน ร้านนั้นแหละครับเข้าไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:08:26 AM โดย noinaluk »

ออฟไลน์ tevadataro

• *
IJ MG TT งานเนียยดีครับ คุ้มครับ ไม่ผิดหวังเลย (ส่วนตัวชอบมาก)

เช่นกันครับ จะเข้ามาบอกว่างานเนีนยนมาก  แต่ผมต้องขัดบางจุด เพราะมันแน่นเกินไปนั่นเองครับ

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
พอดีเห็นในเวป taboo

http://item.taobao.com/item.htm?id=6088431130

ส่ง saravee gnhw/b ออกมาแล้วนิน่าสนใจมากๆ
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

http://item.taobao.com/item.htm?id=6088431130

ส่ง saravee gnhw/b ออกมาแล้วนิน่าสนใจมากๆ
รออยู่เลยกำลังตั้งใจทำ saravee gnhw/b 3G cutom :iconlol: :iconlol:,kwfh0y's;t

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
โดนไปอีก1 แล้วครับ เหลือArios กับ Rebornที่ยังรออยู่เลยครับ :iconfreak:

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22

รออยู่เลยกำลังตั้งใจทำ saravee gnhw/b 3G cutom :iconlol: :iconlol:,kwfh0y's;t

รอมานาน กะว่าเดือนน่าจะสอยของจริงมาแล้วเชียว อิอิ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
อ้อ เห็นล่าสุดที่เวปจีน ก็นึกว่าเพื่อนๆ ดูรูปกันไปเเล้ว
งั้น เอารูปต่ิอดิบ ไม่สติ๊กเกอร์ไปดูกันครับ
ส่วนตัวคิดว่า ดีหมดยกเว้นหน้าที่ดูเละๆ ไปบ้าง  :iconmeow:

Full Brust !!

สรุปดูไปดูมา พวก OO อาวุธหนักนี่น่าสอยยกทีมจริงๆ  :iconlove:

ว่าเเต่ 1/100 Designer Ver. ของช้านนนนน เมื่อไหรจะออกเนี่ยยยย  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:42:32 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
โห...ดีทุกอย่าง...ยกเว้นใบหน้า
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี