ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033100 ครั้ง)

ออฟไลน์ moshizu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
อา ใครเคยลอง Mg zeta สีขาว ของGHD แล้วมั่งครับ เนื้องานเป็นยังไงบ้าง หรือถ้าใครมีรีวิว รบกวนโพสลิ้งให้ทีครับ ขอบคุณมาก :iconhihi: :iconshy2:

ออฟไลน์ Criticism

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
แล้วอันที่หน้าผากแหว่งล่ะคับ
หรือมีสองล็อต แหว่งกับไม่แหว่ง

เป็น Part เสริมสำหรับ EXIA Ignition Mode ครับ
Sorrow overflows.

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ถามหน่อยคร้าบ 2ตัวนี้ที่สะพานเหล็กมีไหมครับ หาหลายเว็บแล้วไม่เจอ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบ

http://item.taobao.com/item.htm?id=8064944072

http://item.taobao.com/item.htm?id=5767551872
2ตัวนี้ของยังไม่เข้าครับผมก็รออยู่เหมือนกัน :iconsoul:
------------------------------------------------------------------
มีTTยี่ห้อเดียวอ่ะอ๋องว่าแต่จะเอาไปทำอารายตั๊ง3กล่องห๊ะ :iconlol:
จะทำเซราวี่3Gเรอะไงเพื่อนเค้ารู้ทันน่ากรั่กๆ :iconlol:

V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:28:59 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
รบกวนถามหน่อยน่ะครับว่า 1/44 เซราฟิมเนี่ย ออกมากี่ย่ห้อแล้วอ่ะครับ แล้วยี่ห้อไหนดีสุด คือไม่ได้ซีเรียสเหรือหน้าน่ะครับ ซีเรียสเรื่องพลาสติกน่ะครับ(ถ้าเป็นแบบกะละมังเหมือนที่เค้าพูดกันคงไม่ไหว 555+ ) อยากได้สัก 3 กล่อง

รบกวหน่อยเด้อ
Sail To The New World

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ไหนๆ MG EXIA ก็มาหละออก 00 PG  มาด้วยสิเธอว์  :iconlike:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
เมื่อไหร่จะมา เนี่ย เจ้า mg exia

ออฟไลน์ tomerman

• *
  • Like: 1
ไม่ได้เดินสะพานเหล็กมานานแล้ว ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังพอหากันดูมได้อยู่ไหมอ่าครับ

ออฟไลน์ gamernet

• *
ยังหาได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ sting

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
ไหนๆ MG EXIA ก็มาหละออก 00 PG  มาด้วยสิเธอว์  :iconlike:

ออกมาขอราคาหาย 3 เท่า(ของลุงบัน) เลยนะ เธาว์  :iconnasty:

ออฟไลน์ Athikan

• *
ตอนนี้มีที่ไหนขาย Over flag 1/144 ของ TT อยู่บ้างอะครับ

ออฟไลน์ BookZero

• **
  • Like: -18
โมจีนสเกลHG ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหนครับ
มีตัวไหนแนะนำไหมอะ โมจีนสเกลHG นิ

ออฟไลน์ easuck

• *
  • Like: -7

ออกมาขอราคาหาย 3 เท่า(ของลุงบัน) เลยนะ เธาว์  :iconnasty:

ระวังนะ เดี๋ยวพี่จีนเขาใจปล้ำทำได้ละ  :iconlol:
แต่เดี๋ยวมาไทยก็บวกเข้าไปอีก ดูจากเว็บ  :iconfreak:
http://yydllx.taobao.com/?search=y&price1=&price2=&pageNum=1&scid=45639822&keyword=&old_starts=&categoryp=&pidvid=&orderType=_hotsell&viewType=grid&isNew=&baobei_type=#anchor
โมจีน 1/144 OO 16 หยวน คูณ 6 =96  บวกค่าส่ง ค่านู่น ค่านี่ จิปาถะอีกเลยละตะเอง ขายกล่องประมาณ ร้อย ถึง สามร้อยบาท เพิ่มมูลค่าอีกเท่านึง
แต่ถ้าได้นะสอยมาประดับบ้านเลย อิอิ :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
โมจีนสเกลHG ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหนครับ
มีตัวไหนแนะนำไหมอะ โมจีนสเกลHG นิ

ประมาณใบแดงสองใบครับ ถ้าเกินนี้ถือว่าแพง ในเว็บบางที่ก็ทอน 10 บาท
ส่วนตัวที่แนะนำนี่ ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะเพิ่งมีไม่กี่ตัว เอาตัวที่ผมมีแล้วคิดว่าคุ้มแล้วกันนะครับ
ก็มี 3 พี่น้อง Throne พวกตระกุล Gouf แล้วก็พวก GN-X ครับ พวกนี้ฟันเฟิร์มว่าคุ้ม คุณnาพดี ทำสีแล้วสวยเกินราคา
ส่วนตัวอื่นๆต้องรอผู้อื่นมาแนะนำครับ  :iconvsign:

V
V
V
V
V
V
น้องจู้นี่ไม่ต้องคิดแล้วครับ ถ้ายังไม่มีสอยได้เลย ส่วน MG ของ TT ตัวอื่นๆ คุณnาพก็ดีทั้งนั้นครับ ก็เลือกเอาว่าชอบตัวไหน  :iconsmile:

ป.ล. ไม่เคยลอง MG ของ GHD ครับ รู้สึกคุณnาพจะขึ้นๆลงๆ ต้องดูเป็นตัวๆและเป็นล๊อตๆไปครับ

อ่ะ อันนี้จากเว็บจีนครับ MG ของ TT ลองไปดูรูปจริงแต่ละตัวเอาเองครับ (บางตัวก็ไม่มีรูปตอนต่อเสร็จ) แล้วก็มีไลน์อื่น ยี่ห้ออื่นด้วยครับ น่าจะช่วยตัดสินใจได้
http://yydllx.taobao.com/?search=y&scid=51585664&queryType=cat&scname=uN%2B43yBUVCAxLzEwMCBNRw%3D%3D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:35:15 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ sakunphot

• *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
แนะนำ MG ให้ผมบ้างสิครับ มอง sinanju อยู่อะครับ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
อา ใครเคยลอง Mg zeta สีขาว ของGHD แล้วมั่งครับ เนื้องานเป็นยังไงบ้าง หรือถ้าใครมีรีวิว รบกวนโพสลิ้งให้ทีครับ ขอบคุณมาก :iconhihi: :iconshy2:

ผมเคยโพสของผมให้ดูแล้วนะครับ อยู่กระทู้ก่อนๆนี่แหละครับ ไงลองดูได้

ถามว่าคุ้มมั้ย ผมบอกได้เลยว่า ราคาประมาณ 5xx ได้ Zeta ตัวใหญ่มา 1 ได้ฐานปล่อยยานมาอีกหนึ่ง ก็โอเคนะครับ แต่ถ้าจะต่อเจ้านี่ ระวังส่วนเขาZetaนะครับ หักง่ายมากๆ

อ่อ...แล้วเวลาแปลงร่างนั้น ลำบากพอควรครับ ต้องมานั่งใช้สมาธิกับเจ้านี่พอควรเลย (ผมแปลงร่างทีนึง ใช้เวลา เกือบ 10 นาที) แต่ตัวนี้ ลวดลายน้อยไปหน่อยครับ เนื้องานใช้ได้เลยครับ............

ป.ล. HG 1/144 Gaia Abyss ของ GD งานใหม่ดีนะครับ คุ้มค่า ราคาและคุณ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
แนะนำ MG ให้ผมบ้างสิครับ มอง sinanju อยู่อะครับ

ถ้าตัวนี่ซื้อแบบไม่ต้องคิดเลยครับ
คุ้มเกินราคาเเน่นอนครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ sakunphot

• *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ

ถ้าตัวนี่ซื้อแบบไม่ต้องคิดเลยครับ
คุ้มเกินราคาเเน่นอนครับ  :iconvsign:

ขอบคุณคร้าบ กำลังหา รีวิว ดูอยู่ครับตอนนี้นั่งดูทั้งวัน รอวันไปสะพานเหล็ก อย่างเดียวครับ อยู่คลองหก ไกลหน่อย -*-

ออฟไลน์ Voice

• *
  • Like: 2
อยากรู้คุณ��าพของ TT 1/100 Over FLAG ด้วยอ่ะครับ
ไม่ทราบมีใครเคยลองบ้างหรือยังครับ

Edit เพิ่ม
อยากรู้ของ TT 1/100 Tieren ใน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 03:40:13 AM โดย Voice »

ออฟไลน์ noon0012

• *
  • Like: -20
ของถามเรื่องคุณ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

ขอบคุณคร้าบ กำลังหา รีวิว ดูอยู่ครับตอนนี้นั่งดูทั้งวัน รอวันไปสะพานเหล็ก อย่างเดียวครับ อยู่คลองหก ไกลหน่อย -*-

ความจริงถ้าอยู๋คลอง 6 มาซื้อที่หอการค้าน่าจะใกล้กว่ามาสะพานเหล็กน่ะครับ
เพราะมีร้าน Crazy บลาๆ ๆ  :iconmouth: เขาก็ขายอยู่น่ะครับ ราคาห่างกว่าสะพานเหล็กราวๆ 50 บาทเองครับ
คุณจะได้ไม่ต้องนั่งรถมาไกลด้วย  :iconmeow: