ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033131 ครั้ง)

ออฟไลน์ aseanit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แนะนำหน่อยครับ  zaku ให้หน่อยครับ ตัวไหนคุ้มกว่ากัน

แล้วตัวสีดำนี้ เขาให้หัวมากี่แบบนะครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ราคาร้าน Crazy ในเวปโมจีน
ตีราคา Exia Ignition MG ตัวจะเข้าไทยเเล้วน่ะครับ
อยุ่ที่ราวๆ 1เเบงค์เทา อาจได้ 3 เเดงหรือ 2 เเดง 1 ฟ้าคืน (ค่าส่งต่างหากน่ะครับ)
ตามที่ท่านข้าวปั้น มาคาดการณ์เเป๊ะๆ เลยครับ  :iconvsign:
ถ้าเขารับ Order เมื่อไหร่จะมาเเจ้งให้ทราบน่ะครับ จะได้เป็นประโยชน์ต่อคนที่บ้านไกล ไม่สามารถเดินทางมาซื้อในเมืองหรือไม่ว่างได้ครับ
 :iconmeow:

ตามเว็บเค้าเปิดให้จองได้แล้วนะครับ ของมาประมาณกลางเดือนนี้ครับ มีหลายร้านเลย ลองหาดูครับ
คือไม่กล้าบอกครับ กลัวเป็นการพาดพิง หรือถ้าบอกได้ก็แจ้งมาครับ เดี๋ยวบอกให้ว่าร้านไหนบ้าง

ของผมซื้อถ่านมาใส่ OO 1/100 ปรากฏว่าไฟติดแต่ใหล่ซ้าย ไหล่ขวาไม่ติดอ่ะ เซ็ง :iconcryout:

อันนี้ผมก็เป็นครับ ติดแค่ข้างเดียว ลองแก้ไขดูก่อนครับ งัดๆแงะๆง้างๆ พวกตรงที่เป็นแผ่นโลหะอ่ะครับ เดี๋ยวก็ติด
เพราะผมทำแล้ว ตอนแรกก็ไม่ติด แต่ทำไปทำมา ติดซะงั้นครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
แนะนำหน่อยครับ  zaku ให้หน่อยครับ ตัวไหนคุ้มกว่ากัน

แล้วตัวสีดำนี้ เขาให้หัวมากี่แบบนะครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ

ตัวที่ไม่น่าซื้อเลย คือ Zaku II Char's Zaku เพราะมันจะให้รถกระเช้ามาคันนึงแทน ไม่เหมือนตัวสีเขียวธรรมดา จะให้ missile pack ติดขา (ถ้าอยากได้รถกระเช้าก็ซื้อ Char's Zaku) แต่ detail ที่ขาของ Char's Zaku จะต่างจากตัวธรรมดาอยู่นิดหน่อย (ตรงช่องไอพ่น) ส่วน ตัวสีเขียวธรรมดา กับ Igloo version (กล่องสีดำ) ตัวหุ่นไม่ต่างกัน (ต่างที่ decal)

ส่วนพวก MS-06-R1 มี 2 สีคือ ดำ (Black tri star) กับ สีขาว (ชิน) จะเอาตัวไหนก็ได้ ส่วน MS-06-R2 มีตัวเดียว สีแดง(johnny raiden) R2 ต่างกับ R1 ที่ detail ส่วนขา

รู้สึกว่า กล่อง Black tri star ก็มีเขาให้มาเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
สงสัย Exia TT มาเมื่อไหร่ก็หมดแน่นอนเลยครับเนี่ย......... งานดูดีมากเลย  :iconvsign: ว่าแต่ คิดว่าพี่ตี๋ TT เราจะออก MG Sword impluse มั้ยครับในช่วงปีหน้า?

ออฟไลน์ gungundam

• *
  • ท้อได้แต่อย่าถอย
ราคาร้าน Crazy ในเวปโมจีน
ตีราคา Exia Ignition MG ตัวจะเข้าไทยเเล้วน่ะครับ
อยุ่ที่ราวๆ 1เเบงค์เทา อาจได้ 3 เเดงหรือ 2 เเดง 1 ฟ้าคืน (ค่าส่งต่างหากน่ะครับ)
ตามที่ท่านข้าวปั้น มาคาดการณ์เเป๊ะๆ เลยครับ  :iconvsign:
ถ้าเขารับ Order เมื่อไหร่จะมาเเจ้งให้ทราบน่ะครับ จะได้เป็นประโยชน์ต่อคนที่บ้านไกล ไม่สามารถเดินทางมาซื้อในเมืองหรือไม่ว่างได้ครับ
 :iconmeow:

ตามเว็บเค้าเปิดให้จองได้แล้วนะครับ ของมาประมาณกลางเดือนนี้ครับ มีหลายร้านเลย ลองหาดูครับ
คือไม่กล้าบอกครับ กลัวเป็นการพาดพิง หรือถ้าบอกได้ก็แจ้งมาครับ เดี๋ยวบอกให้ว่าร้านไหนบ้าง

ของผมซื้อถ่านมาใส่ OO 1/100 ปรากฏว่าไฟติดแต่ใหล่ซ้าย ไหล่ขวาไม่ติดอ่ะ เซ็ง :iconcryout:

อันนี้ผมก็เป็นครับ ติดแค่ข้างเดียว ลองแก้ไขดูก่อนครับ งัดๆแงะๆง้างๆ พวกตรงที่เป็นแผ่นโลหะอ่ะครับ เดี๋ยวก็ติด
เพราะผมทำแล้ว ตอนแรกก็ไม่ติด แต่ทำไปทำมา ติดซะงั้นครับ  :iconcryjoy:

ลองแล้วครับ ทั้งงัดทั้งแงะ ใส่แบบหลวมๆ มันจะติดอยู่ แต่พอกดลงล๊อคเท่านั้นแหละ ดับวูบ ไม่รู้ว่าท่านแงะท่าไหนช่วยสอนหน่อยครับ แงะจนหมดกำลังใจแล้วอ่ะ :iconpale:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!

ลองแล้วครับ ทั้งงัดทั้งแงะ ใส่แบบหลวมๆ มันจะติดอยู่ แต่พอกดลงล๊อคเท่านั้นแหละ ดับวูบ ไม่รู้ว่าท่านแงะท่าไหนช่วยสอนหน่อยครับ แงะจนหมดกำลังใจแล้วอ่ะ :iconpale:

ผมตีลังกาแงะครับ  :iconcry:

ไม่ใช่แระ ผมก็จำไม่ได้แล้วครับมันนานแล้ว ก็มั่วๆไปแหละครับ เอ้อแต่ผมก็เป็นนะ งัดๆแงะๆจนติด
แต่พอลงล๊อค ขันน๊อตปุ๊บ ไม่ติด ผมเลยขันน๊อตแบบหลวมๆอ่ะครับ มันก็ติดครับ ลองดู
ของผมนี่ขันน๊อตหลวมๆ แล้วเวลาเปิดสวิตซ์นี่ ดันสุดก็ไม่ติด ต้องดันแค่กลางๆถึงติด ฮ่าๆ มันส์จริงๆ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ gungundam

• *
  • ท้อได้แต่อย่าถอย

ผมตีลังกาแงะครับ  :iconcry:

ไม่ใช่แระ ผมก็จำไม่ได้แล้วครับมันนานแล้ว ก็มั่วๆไปแหละครับ เอ้อแต่ผมก็เป็นนะ งัดๆแงะๆจนติด
แต่พอลงล๊อค ขันน๊อตปุ๊บ ไม่ติด ผมเลยขันน๊อตแบบหลวมๆอ่ะครับ มันก็ติดครับ ลองดู
ของผมนี่ขันน๊อตหลวมๆ แล้วเวลาเปิดสวิตซ์นี่ ดันสุดก็ไม่ติด ต้องดันแค่กลางๆถึงติด ฮ่าๆ มันส์จริงๆ  :iconcryjoy:
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะกลับไปลองแงะใหม่  :iconwink:

ออฟไลน์ enne

• *
มีใครได้ซื้อ hg 144 exia r2 มาแล้วมั่งครับผมไปไม่เคยเจอเลย  :iconpale:

ขอบคุณครับ
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:15:00 PM โดย enne »

ออฟไลน์ uopion

• *
Exia R 2 ซื้อมาต่อแล้วครับคุณ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
มาเเล้วฮ่ะ รูป Exia ตอนเปิดไฟ
ใครดูเเล้วเกิดกิเลส ก็ขอให้ยกมือขึ้น.น.น.นน !! :iconnasty:

อาวุธเยอะดีจังเเหะ  :iconmeow:

ไฟสว่างดีจัง  :iconlove:

สรุปเเล้วยังไงก็น่าสอยไปบูชามากๆ ครับ หน้าก็ไม่ลิง อิอิ  :iconlol:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
อ้างถึง
ใครดูเเล้วเกิดกิเลส ก็ขอให้ยกมือขึ้น.น.น.นน !! nasty
ตามมายกมือ!! :iconlol:

ปล. สังเกตมาหลายตัวละ(สำหรับสเกล1:100) กันดั้มตัวไหนที่ปากไม่มีขีด<IJ,Destiny,OO s1,Astraea> พี่จีนTTจะทำหน้าได้เหมือนมาก ไม่รู้เพราะอะไร??

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ kumo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
อ้างถึง
อ้างถึง
ใครดูเเล้วเกิดกิเลส ก็ขอให้ยกมือขึ้น.น.น.นน !! nasty
ตามมายกมือ!!

ปล. สังเกตมาหลายตัวละ(สำหรับสเกล1:100) กันดั้มตัวไหนที่ปากไม่มีขีด<IJ,Destiny,OO s1,Astraea> พี่จีนTTจะทำหน้าได้เหมือนมาก ไม่รู้เพราะอะไร??
เพราะว่าบนหน้าไม่มีปากให้ขีดเบี้ยวยังไงครับ :iconnasty: ผมซื้อมาแต่ละตัวนี้ถ้ามีปากละก็ หน้าลิงทุกตัวเลยครับ

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33

ลายอักษรตรงหน้าอกไม่มีเลยแหะ

ออฟไลน์ arrowsmith

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
เอามาโมเป็น MG Exia R 2   :iconlol:
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เอามาโมเป็น MG Exia R 2   :iconlol:

เอามาโมเป็น MG Avalanche Exia  :iconlol:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
เอามาโมเป็น MG Avalanche Exia  :iconlol:

+1 ^^~ ถ้าท่าน

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
เอามาโมเป็น MG Avalanche Exia  :iconlol:

+1 ^^~ ถ้าท่าน��าสทำแล้ว เอามาshowoffให้ยลด้วยนะคร้าบบ

ผมก็อยากเห็นด้วยคนครับ   :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 05:21:03 PM โดย KidzA101 »

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ anaho

• *
  • Like: -6
แล้วอันที่หน้าผากแหว่งล่ะคับ
หรือมีสองล็อต แหว่งกับไม่แหว่ง

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

ลายอักษรตรงหน้าอกไม่มีเลยแหะ
[/quote]

เทคโนโลยีพี่จีนเขายังไม่ถึงขั้นครับ
อักษรบนพลาสติกใสมันขึ้นสูงไปครับ  :iconlol:

---------------------------------------------------------------
ยังไงรอสาวกสามก๊กมาตอบน่ะครับ
ส่วนตัวไม่ได้เปิดไลน์นี่น่ะครับ  :iconfreak:

l
l
l
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:44:05 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ aseanit

• *
ถามหน่อยคร้าบ 2ตัวนี้ที่สะพานเหล็กมีไหมครับ หาหลายเว็บแล้วไม่เจอ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบ

http://item.taobao.com/item.htm?id=8064944072

http://item.taobao.com/item.htm?id=5767551872