ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033346 ครั้ง)

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
น่ารักจริงๆเลย TT กะลังว่าจะงอนอยู่เชียว
แต่อย่าได้ลืม MG Red Frame กะ MG Sazabi เชียว
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ซาซาบีนี่ยังจะมีหวังอยู่หรอฮะ  :iconpale:

ไม่ได้ตามโมจีนนานแล้ว ไม่ทราบว่า ตอนนี้ MG ทั้ง 24 เบอร์ มีอะไรบ้างคับ ใครพอจะเรียงให้ผมได้บ้างหว่า จะเป็นพระคุณอย่างสูง เหอๆ

หรือไม่ต้องเรียงทั้ง 24 ก็ได้คับ ตัวที่ออกต่อจาก ชินนันจู มีอะไรบ้างคับ แค่นี้ก็ได้ ขอบคุณคับ

016 MS-06J  Zaku II J v2.0 (สีเขียว)
017 Zaku II v2.0 (Black's)
018 Zaku II v2.0 (J.Ridden) (สีแดง)
019 Zaku II v2.0 (Matsunaga) (สีขาว)
020 Zaku II v2.0 ~ MS Igloo2 Image Color Version (กล่องดำ) 
021 Zaku II Char's v2.0
022 (ไม่มีข่าว)
023 (ไม่มีข่าว)
024 EXIA IGNITION MODE

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ดูจากลิงค์ Exia Ig. mode TT แค่ชุดไฟ ดาบโครเมียม ผ้าคลุม ดีคอลน้ำก็คุ้มแล้ว :iconcryjoy:
ใครมีของแท้เวอร์ชันธรรมดา ซื้อของ TT อีกตัวตัดจบเลย  :iconhihi:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Jalalin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
บอร์ดโมจีนคึกคักขึ้นมาทันตาเห็นเลยครับ ^^
แบบนี้ได้เวลาแปลงร่าง Exia กลับไปเป็น Avalanche แล้วถอย MG ตัวนี้มาแทนแล้วสินะ หึหึหึ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ของแท้ก๊องแก๊งมาก แล้วของจีนจะไหวมั้ยนะ หรืออาจจะแนนจนดังเอี้ยดอ้าดก็ได้  :iconlol:

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
วันนี้เครียดมาทั้งวัน เปิดเข้ามาอ่านกระทู้หายเครียดปลิดทิ้ง  :iconlol:

เพิ่มเติมครับ พี่ตี๋คราวนี้มา 2 ตัวรวดเลย กาเดซ 1/144 ด้วยครับแต่แรงไม่เท่า Exia
http://item.taobao.com/item.htm?id=8099603469
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2010, 09:27:44 AM โดย leileknoi »

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22
ยอดมาก  :iconwish:

แต่จะมีโครงการทำ MG OO-Raiser ตัดหน้าลุงรึปล่าว

เอ๋.....หรือลุงก็ไม่ทำหว่า :iconsweat:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
^
^
ซาซาบีนี่ยังจะมีหวังอยู่หรอฮะ  :iconpale:

ไม่ได้ตามโมจีนนานแล้ว ไม่ทราบว่า ตอนนี้ MG ทั้ง 24 เบอร์ มีอะไรบ้างคับ ใครพอจะเรียงให้ผมได้บ้างหว่า จะเป็นพระคุณอย่างสูง เหอๆ

หรือไม่ต้องเรียงทั้ง 24 ก็ได้คับ ตัวที่ออกต่อจาก ชินนันจู มีอะไรบ้างคับ แค่นี้ก็ได้ ขอบคุณคับ

016 MS-06J  Zaku II J v2.0 (สีเขียว)
017 Zaku II v2.0 (Black's)
018 Zaku II v2.0 (J.Ridden) (สีแดง)
019 Zaku II v2.0 (Matsunaga) (สีขาว)
020 Zaku II v2.0 ~ MS Igloo2 Image Color Version (กล่องดำ) 
021 Zaku II Char's v2.0
022 (ไม่มีข่าว)
023 (ไม่มีข่าว)
024 EXIA IGNITION MODE

เอ๋ที่มันโบ๋ไป2เบอร์นี่มันอารายกันผมว่าเลขที่โบ๋ๆไปน่าจะเป็นเรดเฟรมกะบลูเฟรมนะหรือไม่ใช่หว่า ว่าแต่พี่จีนเขาทำข้ามเลขทำไมเนี่ยงง :icondizzy:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
^
^
อยากได้ Zaku cannon กับ Gouf มากกว่าอ่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T

เอ๋ที่มันโบ๋ไป2เบอร์นี่มันอารายกันผมว่าเลขที่โบ๋ๆไปน่าจะเป็นเรดเฟรมกะบลูเฟรมนะหรือไม่ใช่หว่า ว่าแต่พี่จีนเขาทำข้ามเลขทำไมเนี่ยงง :icondizzy:

น่าจะเป็นตัวละครลับน่ะครับ  :iconfreak:  อาจจะออกมาพอดีหรือใกล้ๆกับ exia แหละครับ เหมือนจะมาเซอร์ไพรส์ :iconnasty:

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
22 23 อาจจะเป็น g-armor หรือ g3 ก็ได้มั้ง

ออฟไลน์ TangsKwa

• *
  • Like: -3
  • |||^}{^ \\\
ของแท้ก๊องแก๊งมาก แล้วของจีนจะไหวมั้ยนะ หรืออาจจะแนนจนดังเอี้ยดอ้าดก็ได้  :iconlol:
แล้วมีใคร รีวิว ตัวนี้ (ของลุงบัน) แล้วมั่งไหมครับ

ออฟไลน์ panich29

• *
เออ อย่าหาว่าขัดเลยนะครับ ไม่มีใครคิดว่าเป็นกันแท็งค์ MG บ้างเลยเหรอครับ เบอร์ที่หายไป 22 - 23 มาแซวเล่นจ้า
เป็นแฟน TT ทุกเบอร์เหมือนกันครับผม
เซียนเต่าจ้า

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

เสนอให้ใช้โครงโมจีน TT แล้วเกราะนอกกับหัวเป็นของแท้ รับรองทั้งแน่นทั้งหล่อ :iconlol:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

เสนอให้ใช้โครงโมจีน TT แล้วเกราะนอกกับหัวเป็นของแท้ รับรองทั้งแน่นทั้งหล่อ :iconlol:
จะใครทำตามมั่งน้อทำแบบนั้นได้คงต้องไม่รวยอย่างเดียวแล้วล่ะ :iconnasty:ต้อง..ด้วย :iconlol:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เบอร์ที่หายไป 1 ในนั้นต้องมี Sword Impulse เเน่นอนผมว่า ..  :iconwinks:
เพราะเปลี่ยนเเผงอาวุธ + สีใหม่ก็ขายได้เเล้ว โครงเดิมด้วย  :iconmeow:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
อีก 2 เบอร์ คงเป็น G3 อีกตัวน่าจะเป็น Zaku II 2.0 White Ogre (ย้อมสีกันง่่ายๆ เลยดีกว่า ไหนๆ ก็ทำ Igloo ออกมาก่อนแล้วนี่)  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2010, 05:09:32 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Voice

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
GN-X มีแววจะออกมั่งหรือป่าวอ่ะครับ
ผมได้ลองซื้อ TT มาลองดู ทำออกมาได้ดีทีเดียว

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
GN-X มีแววจะออกมั่งหรือป่าวอ่ะครับ
ผมได้ลองซื้อ TT มาลองดู ทำออกมาได้ดีทีเดียว

รอต่อไปมาแน่ครับ ผมก็รอ GN-X เหมือนกัน

ออฟไลน์ Archdevils

• *
  • Like: -2
ดีจะได้เอาดาบโครเมียมมาใช้กับ avalance
มัน size เดียวกันนิเนอะ
เมือ่ไร7 sword จะออก รอมาปีกว่าแร้ว