ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033354 ครั้ง)

ออฟไลน์ itee

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
รู้สึกว่าของแท้ก็ไม่มีนะครับ

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
มา update กันหน่อย ตอนนี้เจอจุดหลวมที่ต้องแก้ไข หลายจุดเลย ทำการโม จุดขยับที่มีปัญหา ครับ ออกมาดังนี้ครับ

อุปกรณ์ประกอบความหรรษา ครับ

พอโมเสร็จ (หลายจุดเหมือนกัน)ก็ขอโชว์ ท่าหน่อยครับ

อันนี้ ซูมดู ดีเทล กันหน่อย

โชว์ยืนขาเดียวทำท่าจะเตะ ซ่ะงั้น

ซูมดูอีกด้านครับ

อันนี้ลองจัดอีกท่า แล้วถ่ายให้ชมว่าจุดต่างๆที่โมแล้วรับน้ำหนักได้ครับ

ท่านี้ยืนด้วยปลายเท้าอีกด้าน ทำท่าจะออกวิ่ง

ขาเดียวอีกที อ่ะ ลืมถ่ายขาซ้ายครับพี่น้องมีแต่ขวาล้วนๆเลย

อีกมุม ครับ

บ่าย 2 ถึง 5โมงเย็นได้มาเท่านี้ครับแต่ก็พอใจครับ กับการปรับแต่งครั้งนี้ เดี๋ยวมีมาต่อเรื่อยๆครับ
ขอบคุณครับ   :iconmouth:

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
สอบถามเกียวกับ MG MKII ver 2.0 Titan GHD ครับ

ถามท่านที่เคยซื้อมาต่อแล้วว่า

ชิ้นส่วนช่วงเอว GHD ให้มาเป็นเอวที่หมุนได้รอบแล้วหรือยังครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
สอบถามเกียวกับ MG MKII ver 2.0 Titan GHD ครับ

ถามท่านที่เคยซื้อมาต่อแล้วว่า

ชิ้นส่วนช่วงเอว GHD ให้มาเป็นเอวที่หมุนได้รอบแล้วหรือยังครับ

ถ้าจำไม่ผิดเอวมันหมุนรอบไม่ได้ครับ เพราะติดเกราะที่กระโปรง ว่าแต่จะหมุนมันทำไมรึ  :iconnasty:

ออฟไลน์ kabuto

• *
  • กันดั้ม
1/60 Exia GHD คุณ

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ทำไม TT เงียบไปเลย หรือเขาเลิกทำตัวใหม่ๆแล้วครับเนี่ย
รอ PG + MG Red Frame กะ Sazabi อยู่น้าาาาา :icondisapp:
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
แจ้งช่าโมจีนสาวกเอสดี เอสดี3ก๊ก5ตัวที่รวมร่างได้ของเข้าแล้วราคาเบาๆแค่4XXใครรอไลน์นี้อยู่รีไปสอยมาซะนะที่ร้านหน้าลีโอที่เดียว :iconhappy:

แถมๆๆเอสดีตัวใหม่ของbendi

กลับมาเล่นไลน์หลักรอด๋อยแบล็คร็อคออก :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2010, 05:19:31 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ kaxuma

• **
มีตัวใหม่ออกมาแล้ววว รอ MG นะครับพี่จีน

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
แจ้งช่าโมจีนสาวกเอสดี เอสดี3ก๊ก5ตัวที่รวมร่างได้ของเข้าแล้วราคาเบาๆแค่4XXใครรอไลน์นี้อยู่รีไปสอยมาซะนะที่ร้านหน้าลีโอที่เดียว :iconhappy:

เคยเห็นมีรีวิว (ของแท้) ในเว็บ หายไปไหนแล้วอ่ะ จะดูประกอบการตัดสินใจ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
1/60 Exia GHD คุณ���าพงานเป็นอย่างไงบ้างครับ

ผมให้คะแนน 70/100 ฮะ รู้สึกรีวิวในบอร์ดจะโดนล้างไปแล้วตามกาลเวลา  :iconlol:

เลยไปขุดจาก blog ตัวเองที่เดี่ยวนี้ไม่ได้อัพมานานมาให้ดู รูปก็หายไปบ้างตามกาลเวลาเช่นกัน  :iconsoul:
http://meenjo.exteen.com/20090123/ghd-gn-001-gundam-exia-1-60

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
วันจันทร์ไปเดินสำรวจมาเจอ เมเทโอ ยูนิท GHD ที่ร้านขายกันดั้มแท้ ตรงสะพานเหล็กสแควร์ครับกล่องยับเยิน ตอนแรกนึกว่ากล่องเปล่า แต่จับดูปรากฏว่ามีของข้างในครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ของ GHD ตัวแปลกๆที่เคยเห็น มีอยู่ 4 ตัวครับ เห็นแต่รูปกล่องนะครับไม่เคยเห็นของจริง
ใครเคยเห็นของจริง รบกวนแจ้งทีครับ ว่ามันเป็นจั่งใด๋  :iconlike:

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
^
^
^
^
^

น่าจะ Dendrobium อ่ะนะ เนื้องานจะอลังการเหมือนลุงบันใหมหนอ
http://www.dalong.net/review/hg/h28/h28_i.htm

ขอโทษทีครับ นึกว่า scale เดียวกะลุงบัน เข้าใจผิดแหะ :iconpanic: :iconpanic:
GHD Scale 1/550  ลุงบัน 1/144

v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2010, 10:42:49 PM โดย jinosaki »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T

น่าจะ Dendrobium อ่ะนะ เนื้องานจะอลังการเหมือนลุงบันใหมหนอ
http://www.dalong.net/review/hg/h28/h28_i.htm

คนละสเกลกับในlinkนะครับ ตัวGHDตัวนี้มันอีกสเกลนึงครับ ที่เล็กกว่าในlinkหน่อย  แต่ถ้าโมจีนออกตัวสเกลในlinkเนี่ย 3000ผมก็ซื้อครับ ^^~

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1

กลับมาเล่นไลน์หลักรอด๋อยแบล็คร็อคออก :iconpale:

เฮ้ย !!! มันมาแล้ว ต้องโดนซะหน่อย  :iconlol:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เอารูป Avalanche Exia ของ TT มาฝากครับ

เนื้องานใช้ได้เลยทีเดียว หน้าตาหล่อเหลาเอาการ ชิ้นส่วนต่อสนิทดีมีห่างบ้างนิดหน่อย(นิดเดียวจริงๆ)
ใครลังเลอยู่สอยได้เลยครับ รับรองคุ้มค่าแน่นอน ตอนนี้ผมกำลังจะแปลงร่างมันอยู่ ดันลืมถ่ายรูปตอนเดิมๆ
ในรูปทำสีตรงหัวเข่าไปแล้ว ตัวนี้ผมไม่ได้อุดขัดครับ ขี้เกียจ เดี๋ยวเสร็จทั้งตัวแล้วจะเอามาให้ชมกัน  :iconvsign:

EDITED : ลืมบอกไป ตัวนี้พู่กันครับ ตัวแรกในชีวิตด้วย  :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2010, 11:36:12 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
ของ GHD ตัวแปลกๆที่เคยเห็น มีอยู่ 4 ตัวครับ เห็นแต่รูปกล่องนะครับไม่เคยเห็นของจริง
ใครเคยเห็นของจริง รบกวนแจ้งทีครับ ว่ามันเป็นจั่งใด๋  :iconlike:

ผมมี2 นี้นะรับต่อมาจากพี่ในบอร์ดนี่เเหละครับ ตัว NuelZiel ไม่เเนะนำคับ งานมีคราบเยอะ ผมจะทำๆ ไปๆมาๆ หมดไฟยาวจนปัจจุบัน 555

ส่วน Dendrobium ถ้าเจอก็ซื้อได้เลยคร้าบ งานดี งานเยี่ยมเลย ใกล้เคียงTT

ในบอร์ดเราก็มี Review ไว้น้าาา

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
HG TT ตัวล่าสุด ออกมาแล้วนะครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=8117014332

นั่นคือ GADDESS ของ อานิว นั่นเอง  :iconsmile:

ออฟไลน์ TangsKwa

• *
  • Like: -3
  • |||^}{^ \\\

อยากจะถาม ราคาโจโฉเกราะเพลิง นี่เท่าไรครับ :iconwish:(เกือบๆ 2แดงป่าวครับ :iconsmile: ผมเข้าไปดูในเวป รู้สึกว่ามีขายแยกกันด้วย ม้า กับ โจโฉเกราะวิหกเพลิงด้วย แฮะ ถ้าชื้อแยกคงอด Effect Partที่ดาบแหงๆ)

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconlol:โจโฉของยังไม่เข้าครับถ้าเข้าไทยราต่าก็น่าจะประมาน100ปลายๆครับไม่ถึง200แน่นอนครับ :iconnasty:
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

:icondisapp:เอาจริงดิ!!!!!!!

v
v
v
v
v
v
v
ซื้อแน่ตัวนี้ว่าแต่ไหงข้ามบลูเฟรมไปหว่า :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 03:54:45 PM โดย kira_freedom »