ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033467 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ถามหน่อยครับ พอมีใครรู้ไหมครับว่า
- 016 MS-06J ZAKUII (TT) กับ - 020 MS-06J ZAKUII (TT)
2 ตัวนี้มีอะไรแตกต่างกันบางครับ?

Zaku II (ของ TT] กล่องเบอร์ 16 กับ 20 มีอะไรต่างกันนะหรือ ก็ตอบเลยว่า เหอะ เหอะ มันไม่ต่างกันเลย ที่ต่างคงเป็น Decal ละั๊มั๊ง ทั้ง 2 กล่องมี missile pack ติดขาทั้งคู่นั้นแหละ มีแต่กล่องเบอร์ 21 (Char's Zaku) ที่ไม่มี missile pack แต่ให้รถกระเช้ามาแทน  :iconfreak:

ไปดูใน dalong.net ก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 09:14:49 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ aikawa777

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
อาาาา ท่านใดได้ลองหรือไปพบรีวิวของ Freedom 1/60 and/or 1/100 ของ GND ช่วยโพสต์link รีวิวให้ผมทีครับ กะลังหาขอมูลตัดสินใจ

มี

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
GN Arms Type D ของ TT จะได้แบบ Type E ด้วยเรอครับ

ออฟไลน์ startup

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
มี web นอก web ไหมมีรีวิว Cherudim (TT) มั้งไหม หรือเป็น web ที่ รีวิวโมจีนเยอะ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TangsKwa

• *
  • |||^}{^ \\\
ผมก็เป็นสาวกโมจีนคนนึงเหมือนกัน :iconvsign: (ไม่มีปัญญาเอาของลุงบัน :iconsoul:) ไม่ทราบว่าในจังหวัดกำแพงเพชรมีร้านไหนขาย โมจีน มั่งไหมครับ (เจออยู่ร้านนึงแต่ ราคาโอ้ววว  :iconpanic:สั่งทางงเน็ดดีกว่า  :iconcry:) ไม่รู้ว่าชาวเว็ปนี้มีชาว กำแพงมั่งไหมครับ รึว่า คนเดียว :icondisapp:

ออฟไลน์ kukuclock

• *
  • Like: 0
อยากรู้ว่าบาซูก้าของชินันจูส

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
อยากรู้ว่าบาซูก้าของชินันจูส฿าพเป็นไงมั่งอะครับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
เคยเห็นตัวเป็นๆมาแล้วครับ งานดี ตามแบบฉบับ TT ครับ ราคา ประมาณ 4XX น่ะ แต่ที่สะพานเหล็กไม่แน่ใจครับ อันนี้ราคาจาก web หนึ่งที่ร้านอยู่แถว หอการค้า วิ

• *
หลังจากที่รอ mg zeta 2.0 Ghd มานาน วันนี้ก็ไปสอยมาเรียบร้อยครับที่ร้านหน้าเบียร์ ด้วยราคา 5xx ตอนไปเหลือ 2 กล่องสุดท้ายครับ ดีนะครับที่ตัดสินใจไปวันนี้แม้ฝนจะตก  :iconnasty:  ถามพี่ผู้ชายเค้าบอกว่าสั่งมาแค่ 24 กล่องเองครับ

เปิดกล่องออกดูก็โอเคนะครับ งานดีขึ้นมาก แม้พลาสติกดูบางไปนิด ดีเทลโอเคเลยครับ แต่มีหล่อเกินบ้างนิดเดียวจนแทบไม่มีเลยครับ แต่ที่ประทับใจจริงคือฐานครับ ใหญ่มาก :iconwink: ตามรูปเลยครับ
http://i1110.photobucket.com/albums/h450/aikawa777/17102010005.jpg

หลังจากมีความสุขไปแล้วถึงเวลาทุกข์ครับเพราะ เซเบอร์นี่สิครับนอกจากจะไม่ใส มีฟองอากาศแถมอ่อน งอจนใช้การไมได้นี่สิครับ  :iconcry: (แต่ดีคอลสวยครับ 3 แผง สติกเกอร์ 1 แผง)
http://i1110.photobucket.com/albums/h450/aikawa777/17102010007.jpg

ท่านใดซื้อไปเจอเซเบอร์เหมือนหรือต่างจากของผม มาแชร์กันหน่อยคร้าบบบ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
หุ หุ หุ MG Zeta 2.0 ของ GHD มันก็มีฐานใหญ่แบบนั้นทุกกล่องแหละ ผมซื้อแบบ ตัวธรรมดา กับ สีขาว มาก็มีฐานก็แบบนี้ เอาเข้าจริง จะตัวธรรมดา ตัวขาว หรือ HD มันก็เหมือนกันนั้นแหละ พิมพ์เดียวกัน ต่างกันแค่ทีเท่านั้นเอง เหอะ เหอะ  :iconnasty:

Beam Saber งอ และมัฟอง นั้นมันเป็นสิ่งที่เรียกว่า "สัจธรรม" ไม่งอ ไม่มีฟอง ก็ไม่ใช่ GHD แล้ว ฮะ ฮะ ฮ่า  :iconcry:

ออฟไลน์ kumo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
ฐานของGHD ทำออกมาดีเหมือนของแท้เลย สุดยอด พึ่งต่อของBandai เสร็จกับมือนี่เลยครับ

ป.ล. Beam ยังงั้นไม่เรียกว่างอแล้วครับ เรียกว่าย้วยเลยดีกว่าครับ :iconnasty:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ผมก็เป็นสาวกโมจีนคนนึงเหมือนกัน :iconvsign: (ไม่มีปัญญาเอาของลุงบัน :iconsoul:) ไม่ทราบว่าในจังหวัดกำแพงเพชรมีร้านไหนขาย โมจีน มั่งไหมครับ (เจออยู่ร้านนึงแต่ ราคาโอ้ววว  :iconpanic:สั่งทางงเน็ดดีกว่า  :iconcry:) ไม่รู้ว่าชาวเว็ปนี้มีชาว กำแพงมั่งไหมครับ รึว่า คนเดียว :icondisapp:

อ้าว คนกำแพงเพชรหรอ ผมก็คนกำแพงเพชร อยู่แถวไหนล่ะ
แต่โมก็สั่งตามร้านในเนตล่ะครับ ถูกกว่าเยอะ
ตามร้านมันก็อย่างนี้ล่ะ เพราะเค้าก็สั่งตามเนตมาขายต่ออีกที
มันก็มี + เพิ่มเป็นธรรมดา

มีอะไรคุยกันได้ ยินดี

ว่าแต่ TT เบอร์ 16 กับ 20 ต่างกันแค่
1.กล่อง
2.ดีคอล
3.ใบปะหน้า 1 ใบ (เบอร์ 16 ไม่มี เป็นแค่กระดาษบอกแผง Runner กับอะไรนิดหน่อย)
ผมหลงซื้อมาล่ะ :iconpale: เซ็ง คนขายถามก็ไม่ได้บอกไว้
ผมเองก็ไม่ได้ทำการบ้านด้วย เลยมีซ้ำ 2 ตัวเลย :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2010, 08:58:56 AM โดย louiscyber »

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

ท่านใดซื้อไปเจอเซเบอร์เหมือนหรือต่างจากของผม มาแชร์กันหน่อยคร้าบบบ
เอาไปแช่น้ำอ่นแล้วดัดเอาน่าจะได้นะครับ :iconlol:

• *

เอาไปแช่น้ำอ่นแล้วดัดเอาน่าจะได้นะครับ :iconlol:

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำคร้าบบ

ออฟไลน์ itee

• *
GN Arms Type D ของ TT จะได้แบบ Type E ด้วยเรอครับ

ได้ครับ พึ่งต่อเสร็จ ตะกี้เองได้ อาร์ม 2 แบบ เลยครับ

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15

ได้ครับ พึ่งต่อเสร็จ ตะกี้เองได้ อาร์ม 2 แบบ เลยครับ

อ่อ ผมพอเดาได้แล้ว

TT จะแถมแผงชิ้นส่วน type-e มาให้ด้วย แต่ลุงบันได จะตัดออกไป

ถ้าซื้อ บันได แปลงไมได้ แต่TT ใจดี แถมมีให้

ออฟไลน์ Cheludim

• **
  • Like: 2
Type D ของบันไดก็แถมชิ้นส่วนของ Type E นะครับลองไปดูในดาลองตร่ง Info อะ

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
Decal ของ shin musha ของ TT มีมาให้สองแบบ คือแบบขูดที่เป็นรูปเส้นขาวกับรูปตัวอักษรติดไฟ และอีกแบบเป็นตวก Caution ต่างๆ ไอ้แบบหลังเนี่ย มันใช้ยังไงครับ
ผมลองทั้งขูดทั้งน้ำแล้วก็ไม่ออก ใครรู้บอกทีเต๊อะ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
ตัวนี้รู้สึกจะเป็นสติกเกอร์ครับ (ลอกแปะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 08:35:06 AM โดย kaopun »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Type D ของบันไดก็แถมชิ้นส่วนของ Type E นะครับลองไปดูในดาลองตร่ง Info อะ
มันแถมแค่แขน แต่ไม่แถมส่วนยึดให้นี้ครับของบันไดงะ

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
อ่ะ ไปๆมาๆ โมจีน ดันแถมชิ้นส่วนมากกว่าตันฉบับหรือนี่ อิอิ ลูกค้ากำไรครับ อิอิ แถม ดีคอลก็ให้มาเลือกใช้ได้หลายแบบด้วย แจ๋วๆๆ ครับ  :iconsmile: