ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033493 ครั้ง)

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
มือใหม่จ้า ลองสอย Unicorn ของ TT มา
ทำไมตรงหน้าอกมันปิดไม่ค่อยสนิท แก้ไงอ่ะคับ
เหมือนมันเอียงๆหน่อยนึง

ต่อเสร็จก็นั่งพักก่อน อิอิ

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
มือใหม่จ้า ลองสอย Unicorn ของ TT มา
ทำไมตรงหน้าอกมันปิดไม่ค่อยสนิท แก้ไงอ่ะคับ

สวยครับ แต่หลายท่านก็บอกของ TT ตรงหน้าอก มีนิดหน่อยครับ แต่ก็คุ้มราคาน่ะ ของผมมีของแท้ ยังไม่ได้ทำเลย เห็นจำนวนแผงรันเนอร์ แล้ว เหนื่อยครับ อิอิ เยอะเหลือเกิน  :iconhihi:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
ที่ปิดไม่สนิทเป็นเพราะช่วงข้อต่อที่สามารถสไลด์ได้มันฝืดหรือเปล่าครับเลยทำให้มันเลื่อนชิดไม่สนิท(ก็ไม่รู้ว่าอธิบายถูกหรือเปล่า) ลองทำให้หลวมออกมาหน่อยดูครับ  ของผมของแท้ก็ไม่สนิทครับแต่พอทำแล้วมันก็สนิทเลยไม่แน่ใจว่าโมจีนยูนิคอนจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่าน่ะครับ^^~ 

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9

เห็นหลายๆท่านก็ประสบปัญหานี้นะครับ สำหรับเจ้าม้าขาวTTตัวนี้ ผมเลยได้แต่ดูๆอยู่
แต่เห็น��าพนี้แล้วรู้สึกอยากสอยจัง เอามาดองคู่กะจู้ TT จะได้ไม่เหงา :iconlol:

ครับผม Sinanjuนั่นแหละครับ เรียกสั้นๆ น้องจู้ :iconlol:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 03:44:00 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
    • Jinosaki
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #5204 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 02:46:44 PM »
ที่ปิดไม่สนิทเป็นเพราะช่วงข้อต่อที่สามารถสไลด์ได้มันฝืดหรือเปล่าครับเลยทำให้มันเลื่อนชิดไม่สนิท(ก็ไม่รู้ว่าอธิบายถูกหรือเปล่า) ลองทำให้หลวมออกมาหน่อยดูครับ  ของผมของแท้ก็ไม่สนิทครับแต่พอทำแล้วมันก็สนิทเลยไม่แน่ใจว่าโมจีนยูนิคอนจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่าน่ะครับ^^~ 

ขอบคุณครับ
ต่อดิบ ติด decal ไม่ได้ขัดอะไรเลย เด๋วลองไปทำดูจ้า

เห็นหลายๆท่านก็ประสบปัญหานี้นะครับ สำหรับเจ้าม้าขาวTTตัวนี้ ผมเลยได้แต่ดูๆอยู่
แต่เห็น��าพนี้แล้วรู้สึกอยากสอยจัง เอามาดองคู่กะจู้ TT จะได้ไม่เหงา :iconlol:

จู้ TT ตัวแดงๆอ่ะเหรอครับ (sinanju หรือปล่าว พิมพ์ถูกไม่ถูกไม่รู้)
ถ้าใช่ ตัวนั้นมีปัญหาตรงใหนใหมครับ ผมก็เล็งอยู่ ฮาๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 03:36:19 PM โดย jinosaki »

• **
ผมไปสอยมาพักแล้วครับเจ้า Sinunju ของ TTน่ะครับ เนื้องานใช้ได้เลยครับ แต่ยังไม่ได้ประกอบเลยครับ แผง รันเนอร์มาทั้งหมด 22 แผงครับเท่าของแท้นั้นล่ะ แต่เห็นหลายท่าน review และประกอบแล้วก็ต้องมีแต่งบางจุดและตรง เกราะที่ไหล่เห้นว่าหลวมหน่อยแต่ใช้พี่ช้างช่วยได้ครับ นอกนั้น เห็นว่าคุ้มเลยทีเดียวครับ กับราคา 9xx ครับ เป็นอีกตัวที่น่าครอบครองอย่างยิ่งครับ ถ้างบไปไม่ถึงของแท้ครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เข้ามาเฟิร์มครับ น้องจู้ของ TT เวิร์คมาก เนียนเลย เพิ่งต่อเสร็จยังไม่ติดดีคอล
โดยรวมแล้วเนื้อพลาสติกโอเคเรียบร้อยไม่เป็นกะละมัง แต่ยังไงก็ยังบางอยู่ดี
ตัดง่ายไม่ค่อยขึ้นฝ้า หล่อเกินแทบจะไม่มี ต่อดิบก็สวยแล้ว จับทำสี เนียนครับ
คุ้มสุด.ๆ นี่กะว่าจะซื้อบาซูก้าคู่มาเพิ่มสักหน่อย  :iconnasty:

น้องจู้ผม นั่งเนียนเลย น่าจับมานั่งจิบชากับตัวข้างบนจริงๆ  :iconcryjoy:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 04:36:42 PM โดย JinBikeR »

• *
    • Jinosaki
เข้ามาเฟิร์มครับ น้องจู้ของ TT เวิร์คมาก เนียนเลย เพิ่งต่อเสร็จยังไม่ติดดีคอล
โดยรวมแล้วเนื้อพลาสติกโอเคเรียบร้อยไม่เป็นกะละมัง แต่ยังไงก็ยังบางอยู่ดี
ตัดง่ายไม่ค่อยขึ้นฝ้า หล่อเกินแทบจะไม่มี ต่อดิบก็สวยแล้ว จับทำสี เนียนครับ
คุ้มสุด.ๆ นี่กะว่าจะซื้อบาซูก้าคู่มาเพิ่มสักหน่อย  :iconnasty:

น้องจู้ผม นั่งเนียนเลย น่าจับมานั่งจิบชากับตัวข้างบนจริงๆ  :iconcryjoy:

สวยจัง กิเลสพุ่งพรวดๆๆเลยง่ะ
เก็บตังค์ๆๆ รอพี่ก่อนนะจู้

ออฟไลน์ xinterx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
sinanju ตัวนี้มีปัญหาเรื่องสติกเตอร์ ไหมครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
sinanju ตัวนี้มีปัญหาเรื่องสติกเตอร์ ไหมครับ  :iconsmile:

สติ๊กเกอร์สีทองๆนั่น ปัญหามีอยู่อย่างเดียวคือมันติดไม่ค่อยอยู่ครับ มันไม่ค่อยเหนียว
บางชิ้นต้องใช้กาวช่วยครับ แต่ชิ้นไหนใหญ่ๆก็ติดได้ไม่ต้องกาวครับ แค่ติดแล้วรีดให้ลายบนตัวโมมันนูนๆขึ้นมาก็อยู่แล้วครับ

ส่วนดีคอลขูดผมยังไม่ได้ลองครับ อ้อมีดีคอลน้ำแถมมาให้ด้วย ใช้ติดแทนสติ๊กเกอร์สีทองครับ แต่มันจะออกเหลืองไม่ออกทองเท่าไหร่  :iconcry:

V
V
V
V
V
V
V
V
กาวลาเท็กซ์ กาวน้ำ กาวแท่งก็ได้ครับ ทางบางๆพอครับ ถ้ากาวปลิ้นข้างๆก็ทิชชู่เช็ดให้หมดครับ แล้วปล่อยข้ามคืนก็แห้งแล้ว
ไม่แนะนำกาวช้างนะครับ เสี่ยงโดนช้างเหยียบ เดี๋ยวโมจะแตกเอา  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 06:22:33 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ xinterx

• *
ขอบคุณครับ กาว ที่ใช้ควรเป็นประเ��ทไหนดีครับ   :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 06:19:25 PM โดย xinterx »

• **
โอ้ว น้อง จู้ สวยจริงๆ ครับ เห็นแล้วอยากประกอบตามเลย แต่สงสัยจะเหนื่อยหน่อยครับ ต้องใช้พลังงานเยอะ อิอิ 22 แผง รันเนอร์ อิอิ  :iconlol:

ออฟไลน์ moshizu

• **
อาาาา ท่านใดได้ลองหรือไปพบรีวิวของ Freedom 1/60 and/or 1/100 ของ GND ช่วยโพสต์link รีวิวให้ผมทีครับ กะลังหาขอมูลตัดสินใจ

ออฟไลน์ aikawa777

• *
  • Like: -3
วันนี้ท่านใด ไปสะพานเหล็กมาบ้างครับ มี MG Zeta GHD ขายไหมครับที่ร้านหน้าเบียร์

ออฟไลน์ bbgenx

• *
วันนี้ท่านใด ไปสะพานเหล็กมาบ้างครับ มี MG Zeta GHD ขายไหมครับที่ร้านหน้าเบียร์

มีครับ มีทั้ง White Zeta (Zeta 3) และก็ Zeta Ver 2.0 HD Color ครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
ถามหน่อยครับ พอมีใครรู้ไหมครับว่า
- 016 MS-06J ZAKUII (TT) กับ - 020 MS-06J ZAKUII (TT)
2 ตัวนี้มีอะไรแตกต่างกันบางครับ?

ออฟไลน์ aikawa777

• *
  • Like: -3

มีครับ มีทั้ง White Zeta (Zeta 3) และก็ Zeta Ver 2.0 HD Color ครับ

ขอบคุณครับบ รอมานานแร้วววว อิอิ

ออฟไลน์ bbgenx

• *
ถามหน่อยครับ พอมีใครรู้ไหมครับว่า
- 016 MS-06J ZAKUII (TT) กับ - 020 MS-06J ZAKUII (TT)
2 ตัวนี้มีอะไรแตกต่างกันบางครับ?

020 MS-06J ZAKUII (TT)
กล่องเป็นสีดำเหมือน Limited ครับ และมีแถม ชุดยิงจรวดเล็กรัดกับขาช่วงล่างทั้ง 2 ข้างครับ
รู้สึกว่าหัวจะให้มาทั้งกลมเกลี้ยงและแบบมีเขาด้วยมั้งครับไม่แน่ใจ เปิดแผงดูที่ร้านหน้าเบียร์ผ่านๆ ใครทราบช่วยตอบอีกทีนะครับ

-----------

Re: [โมจีน] 1/144 GN ARMS TYPE E + Gundam Exia มีใครเห็นที่ไหนบ้างมั้ยครับใน web ก็ได้ จะไปหามารับเลี้ยงดูครับ หามานานมากเลย :icondisapp:

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 07:45:15 PM โดย K »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
เท่าที่ดูจากเว็บที่เอามา รีวิว ให้ดู ก็เหมือนกันทุกอย่างยกเว้นดีคอย นะ
แพทมิไซที่ขา กับ หัวแบบติดเขากับไม่ติดเขาก็ได้นั้น ตัว 016 ก็มีนะครับ

[โมจีน] 1/144 GN ARMS TYPE E + Gundam Exia
http://www.weloveshopping.com/template/e3/showproduct.php?pid=14851472&shopid=118173
ขึ้นว่าของหมดแต่ลองติดต่อดู เขาอาจจะสั่งมาได้

ออฟไลน์ ramuzath

• *
020 MS-06J ZAKUII (TT)
กล่องเป็นสีดำเหมือน Limited ครับ และมีแถม ชุดยิงจรวดเล็กรัดกับขาช่วงล่างทั้ง 2 ข้างครับ
รู้สึกว่าหัวจะให้มาทั้งกลมเกลี้ยงและแบบมีเขาด้วยมั้งครับไม่แน่ใจ เปิดแผงดูที่ร้านหน้าเบียร์ผ่านๆ ใครทราบช่วยตอบอีกทีนะครับ
Re: [โมจีน] 1/144 GN ARMS TYPE E + Gundam Exia มีใครเห็นที่ไหนบ้างมั้ยครับใน web ก็ได้ จะไปหามารับเลี้ยงดูครับ หามานานมากเลย :icondisapp:
http://www.mo-jeen.com/product.detail_692225_th_3324775 แต่เป็นแบบ 1/144 GN Arms Type D + Gundam Dynames ถ้าจะเอา  GN Arms เอาแบบ Type D ดีกว่า เพราะได้ แบบ Type E ด้วย