ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033465 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wulther

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ฮือๆ โมจีน ลอทใหม่(โลโก้จีน) จอยแตกอีกตัวละ gn-x 1/144ต่อดิบไม่ได้กาว(ช้าง)ซักนิดดันแตก ใครเป็นแบบผมมั่งช่วยบอกทีตัวนี้ซื้อมาไล่ๆกับเที่ยเหล็งงะ อาจจะเป็นเฉพาะล๊อทนั้นก็เปล่าหว่า...เซ็งงะเพิ่งซื้ออีกตัวมากะจัดกองทัพ...อย่าแตกอีกหล่ะ
ปล. เพื่อนคนไหนจะซื้อโมจีน ผมแนะนำให้ ที่มีโลโก้ยี่ห้อ TT ไว้ก่อนดีกว่าครับเดี๋ยวจ๊อยแหกแบบผม 2 ตัวละอะ เริ่มมั่นใจว่ามันลดต้นทุนการผลิต(จ๊อยเสื่อมส��าพเร็วมาก)
จ๊อย ท่านหน้าตาแบบไหนครับ ผมพอมีของ bandai ขนาด 1/144 หรือ 1/100 เหลือเยอะน่ะครับ ถ้าหน้าตาไกล้เคียงกันแบ่งๆกันไปใช้ได้ครับ  :iconvsign:
จอย pc5 รูปในดาลองหน้าจะมี ปล. จอยที่แตกจะเป็นจ๊อยช่วงขาล้วนๆครับ จอยที่ใช้ลูกตุ้มยึดอะครับ ทั้งแตกทั้งฉีกเลย ของตรา TT ซื้อมาก่อนหน้าเป็นปีๆไม่แตกแฮะตลกมั้ย...
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
^
^

จ๊อยท์ PC ที่เป็นลักษณะเป็นเบ้ามันจะมีอาการแตกร้าวก่อนชาวบ้านเสมอครับ

ของผม Nu-Gundam (TT) ก็แตกครับ ต่อเสร็จเก็บลงกล่อง มาเปิดดูอีกทีแตกซะงั้น งงไปเลย

แต่ของ Bandai ก็เคยเจอนะครับ ไม่นานนี้เอง ต่อ GEMINASS 01 (

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
Blueframe มังกรขาว ก็เจอจ๊อยแตกเหมือนกันครับ :iconcry:
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
  • Like: 0
ฮือๆ โมจีน ลอทใหม่(โลโก้จีน) จอยแตกอีกตัวละ gn-x 1/144ต่อดิบไม่ได้กาว(ช้าง)ซักนิดดันแตก ใครเป็นแบบผมมั่งช่วยบอกทีตัวนี้ซื้อมาไล่ๆกับเที่ยเหล็งงะ อาจจะเป็นเฉพาะล๊อทนั้นก็เปล่าหว่า...เซ็งงะเพิ่งซื้ออีกตัวมากะจัดกองทัพ...อย่าแตกอีกหล่ะ
ปล. เพื่อนคนไหนจะซื้อโมจีน ผมแนะนำให้ ที่มีโลโก้ยี่ห้อ TT ไว้ก่อนดีกว่าครับเดี๋ยวจ๊อยแหกแบบผม 2 ตัวละอะ เริ่มมั่นใจว่ามันลดต้นทุนการผลิต(จ๊อยเสื่อมส��าพเร็วมาก)
จ๊อย ท่านหน้าตาแบบไหนครับ ผมพอมีของ bandai ขนาด 1/144 หรือ 1/100 เหลือเยอะน่ะครับ ถ้าหน้าตาไกล้เคียงกันแบ่งๆกันไปใช้ได้ครับ  :iconvsign:
จอย pc5 รูปในดาลองหน้าจะมี ปล. จอยที่แตกจะเป็นจ๊อยช่วงขาล้วนๆครับ จอยที่ใช้ลูกตุ้มยึดอะครับ ทั้งแตกทั้งฉีกเลย ของตรา TT ซื้อมาก่อนหน้าเป็นปีๆไม่แตกแฮะตลกมั้ย...
ครับเดี๋ยวไงลองดูให้ครับ ว่ามีตัวนี้ไหมครับ เดี๋ยวจะมาแจ้งครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
:icondisapp:ผมก็โดน1/144ตัวเวอรชิวครับไม่ได้เกี่ยวกัจอยเสื่อมส

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
อาการที่ PC ฉีกขาดเกิดได้ทั้งเเท้และจีนครับ   :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ takin

• *
  • Like: 1
  • ว้าว!
ขอรบกวนถามนิดครับ เกี่ยวกับโรงซ่อม(Machine chain base ของจีน)ว่าต้องซื้อครบเซ็ต(6แบบ)เลยหรือว่าแยกซื้อก็ได้ ถ้าแยกซื้อแบบไม่ครบ แล้วมันจะนำมาต่อรวมกันเป็นฐานเดียวได้ไหมครับ แล้วถ้าจะซื้อทั้งหมดครบชุดเลยร้านในสะพานเหล็กกยังพอจะหาซื้อได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

• **
ขอรบกวนถามนิดครับ เกี่ยวกับโรงซ่อม(Machine chain base ของจีน)ว่าต้องซื้อครบเซ็ต(6แบบ)เลยหรือว่าแยกซื้อก็ได้ ถ้าแยกซื้อแบบไม่ครบ แล้วมันจะนำมาต่อรวมกันเป็นฐานเดียวได้ไหมครับ แล้วถ้าจะซื้อทั้งหมดครบชุดเลยร้านในสะพานเหล็กกยังพอจะหาซื้อได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แยกชั้นได้ครับ ผมซื้อแค่เบอร์ 5 กับ 6 ครับ ทุกเบอร์สามารถนำมาต่อร่วมกันได้หมดครับ เป็นฐานและกำแพงขนาดใหญ่ได้เลยครับผม

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ขอถามต่อครับ เชนเบสนี่ใช้กับสเกล 1/100 ได้รึป่าวครับ หรือได้แค่ 1/144 ครับ  :iconsmile:

• *
  • ว้าว!
^
^
ผมก็อยากรู้ด้วยเหมือนกันครับ นึกว่าใช้ได้เฉพาะ1/100(สงสัยจะเข้าใจผิด)

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconnasty:ใช้กลับ1/100ได้ครับแต่ต้องซื้อหลายกล่องครับ :iconpale:

• **
นี้ครับ ตัวอย่างที่ผมใช้ถ่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 08:00:52 PM โดย hs0gum-jojo »

• *
  • ว้าว!
^
^
มองเห็นรูปแล้วเข้าใจกระจ่างเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
1/100 ถ้าจะให้สวยต้องใช้หกกล่องเลย เสียหลายตังค์  :iconcryjoy: เลยยังทำใจซื้อไม่ได้คนถึงทุกวันนี้แหล่ะ  :iconcryout:
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ bbgenx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
พอดีผมว่าจะไม่ซื้อละครับตัวนี้ แต่เห็นบ่อยๆเลยถอยมาลองซะ ตอนเช็คแผงเห็นคราบดำๆ บนชิ้นส่วนสีขาวก็คิดว่าฝุ่น น่ะจะเช็ดออกเลยไม่ได้คิดอะไรครับ
ปรากฎว่าเอามาเช็ดๆเท่าไหร่ก็ไม่ออก เลยลองเอา อาร์ทไนฟ์ ขูดๆ ดู ปรากฎว่าเจอเป็นขี้เหล็กเป็นชิ้นฝุ่นติดอยู่ในเนื้อพลาสติกเลยครับ มีอยู่ทุกแผงเลย
น่าจะเกิดจากกระบวนการฉีดพลาสติกเข้าแม่พิมพ์แล้วมีฝุ่นเหล็กผสมเข้าไปด้วย จบเห่แล้วผม คงต้องลองหัดทำสีอย่างเดียวซะแล้วครับ

ใครไม่เจอแบบผมช่วยบอกด้วยครับ :icondisapp:

• **
ตัวฐานเก็บหุ่นเหรอครับ ของผมเรียบร้อยดีน่ะ ทั่งสองชุดสีสวยเลยครับ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
1/100 ถ้าจะให้สวยต้องใช้หกกล่องเลย เสียหลายตังค์  :iconcryjoy: เลยยังทำใจซื้อไม่ได้คนถึงทุกวันนี้แหล่ะ  :iconcryout:

ไล่ๆซื้อทีละกล่องสองกล่องก็ได้ครับ ผมเพิ่งเก็บเบอร์1,2เอง กำลังไล่ๆเก็บเบอร์ที่เหลือ :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• **
ท่านใดไป สะพานเหล็กมาบ้างครับ ร้าน หน้าเบียร์ และร้านเจ๊ มีของอะไรเข้ามาใหม่บ้างครับ อาทิตย์นี้จะได้ตามเข้าไปครับผม  :iconlike:

ออฟไลน์ igroup

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
ราคาฉากหลังประมาณเท่าไหร่คับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ราคาฉากหลังประมาณเท่าไหร่คับ

Machine Nest [ของ TT จำลองแบบมาจากของ Koto  :iconnasty:] ต้องใช้ ใบแดง 2 ใบ ถึงจะเอากลับบ้านได้  :icondisapp: