ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033476 ครั้ง)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
gunplathai ก็ห่อของใช้ได้ครับ เอาของใส่ลงลังอะไรซักอย่างนี่แหละ แล้วก็เอากระดาษหนังสือพิมพ์กันกระแทกอีกทีนึง
ตอนนั้นสั่งล๊อตใหญ่ 6 กล่อง ห้าพันกว่าบาท เจ้าของเว็บส่ง EMS ให้ฟรี ดูสแตมป์ค่าส่งก็ปาไป 380 บาทแล้วครับ
 :iconsmile: :iconsmile:

ป.ล. ทางร้านเค้ามีประกันใจให้ 7 วันด้วยนะ ถ้าของมาแล้วปรากฎว่าแตกหัก ก็ส่งไปเปลี่ยนฟรี อันนี้แหละที่ต้องการ
ป.ล.2 ผมไม่ใช่หน้าม้านะครับ แค่เคยสั่ง แล้วเห็นว่าดีก็เลยบอกต่ออีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 02:44:27 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ร้างการต่อโมจีนไปนานช่างนี้ไม่มีข่าวอะไรใหม่ๆเลยหรือครับหรือTTไม่เอาดีด้านกันพลาแล้วหว่าของออกมาน้อยมากพักนี้ :icondisapp:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
พอจะรู้ร้านขายโมจีนแถวสยามบ้างไหมฮะ  :iconsweat:
พอดีเจอแต่ของแท้ หน้าร.ร.ผมมันแพงเลยอยากหาถูกๆ :iconmeow:

ออฟไลน์ JAM3Sz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
มีใครรู้ร้านขายโมจีนในเมืองทองบ้างคับ ว่ามีรึป่าว อยู่ส่วนไหนในเมืองทอง

ออฟไลน์ nnasnd

• *
  • Like: 0
รบกวนถามหน่อยครับ

มีเจ้าไหนทำโมจีน 144

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ตัวล่าสุดโมจีนตอนนี้คงเป็น เอ็กเซียรีแพร2 น่าจะมีมาขายเร็วๆนี้ ไม่รู้ทำไมช่วงนี้หยุดป๊ำออกมาพลาสติกหมดหรือไงหว่า แต่ของเก่าก็มีออกมาเรื่อยๆนะ หรือจะออก PG อีกตัว
(ขอเรดเฟลมได้มั้ย)
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ shadowzzzz

• *
โมจีน x w ที่คุณnnasnd  น่าจะเป็น ของเก่า
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
Wing กับ X เคยออกมานานมากแล้วครับ ไม่รู้เอามารีใหม่หรือเปล่า อาจจะเป็นของเก่าเก็บเมื่อหลายปีก่อนก็ได้

Exia R2 ตามเว็บโมจีนมีเข้ามาร่วมเดือนแล้วครับ (อย่างน้อยก็ 2 เจ้าละ) แต่คุณ

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
รอลุ้น Red Frame ด้วยอีกคน แต่ไม่รู้ใครจะทำออกมา ระหว่าง TT กับ GHD แต่ตอนนี้ เดี๋ยวขอเวลาไปจัดการกับเจ้า PG Strike GHD ก่อนน่ะครับ ฟลุ๊กได้มากล่องสุดท้ายเลยทีเดียวเชียว ว่างๆจะถ่าย

ออฟไลน์ kaxuma

• **
รอลุ้น Red Frame ด้วยอีกคน แต่ไม่รู้ใครจะทำออกมา ระหว่าง TT กับ GHD แต่ตอนนี้ เดี๋ยวขอเวลาไปจัดการกับเจ้า PG Strike GHD ก่อนน่ะครับ ฟลุ๊กได้มากล่องสุดท้ายเลยทีเดียวเชียว ว่างๆจะถ่าย��าพมาให้ชมว่าแผงหรือเนื้องานเป็นไงครับ ผม  :iconvsign:

ผมก็รอตั้งแต่สงกรานต์ ตอนนี้จะครบรอบสงกราต์อีกครั้งแล้ว ยังไม่มีข่าวคราวตัวใหม่ออกมาเลยครับ T_T

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
Wing กับ X เคยออกมานานมากแล้วครับ ไม่รู้เอามารีใหม่หรือเปล่า อาจจะเป็นของเก่าเก็บเมื่อหลายปีก่อนก็ได้

Exia R2 ตามเว็บโมจีนมีเข้ามาร่วมเดือนแล้วครับ (อย่างน้อยก็ 2 เจ้าละ) แต่คุณ฿าพเป็นไง ไม่รู้นะครับ

exia repair ร้านเจ๊มาแล้วนิครับ

• **
เสาร์ที่แล้วไปร้านหน้าเบียร์ มา เขาว่าของเข้า วันพุทธ นี้ บ่ายๆ น่ะครับ ท่านใดสนใจตัวไหน เข้าไปได้ครับ เอาข่าวมาฝากครับ เห็นว่า มี PG 1/60 Strike ทั้งตัวขาว และ ตัว Strike Rouge ด้วยน่ะครับ เห็นที่ร้านเขาแจ้งมาครับ เลยเอาข่าวมาฝากเพื่อนๆครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ถ้า TT จะทำ MG ออกมาอีก อยากให้ทำตัวไหนกันครับ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ Henbe-17

• *
พอดีไม่ได้แตะ 1/144 มานานมากแล้วน่ะคับ ก็เลยอยากทราบว่า 1/144 HG seed destiny ของ TT งานดีรึป่าวนะครับ หรือมีปัญหาเรื่องจ๊อยหรืออะไรรึป่าวคับ :iconshy2:
ส่วนเรื่องใบหน้าลิงป่าวอ่ะ (พอดีผมเคยลองดูเนื้องานแล้วลายเส้นก็โอนะ ส่วนหน้ามันอยู่ในแผง เลยไม่รู้ว่าตอนประกอบจะลิงไม่ลิง :iconsweat:)

พอดีว่าจะลอง stirke freedom / infinite justice / destiny นะคับ
...ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ พอดีไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยเท่าไหร่น่ะคับ   :icongift:

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
พอดีไม่ได้แตะ 1/144 มานานมากแล้วน่ะคับ ก็เลยอยากทราบว่า 1/144 HG seed destiny ของ TT งานดีรึป่าวนะครับ หรือมีปัญหาเรื่องจ๊อยหรืออะไรรึป่าวคับ :iconshy2:
ส่วนเรื่องใบหน้าลิงป่าวอ่ะ (พอดีผมเคยลองดูเนื้องานแล้วลายเส้นก็โอนะ ส่วนหน้ามันอยู่ในแผง เลยไม่รู้ว่าตอนประกอบจะลิงไม่ลิง :iconsweat:)

พอดีว่าจะลอง stirke freedom / infinite justice / destiny นะคับ
...ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ พอดีไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยเท่าไหร่น่ะคับ   :icongift:

งานดีมากครับ ข้อต่อต่างๆไม่มีปัญหา จะแย่หน่อยก็สติกเกอร์หนะครับ ไม่ไหวเลย ส่วนสามตัวที่กล่าวมานั้น จัดไปอย่าให้เสีย.....ได้เลยครับ

• **
ถ้า TT จะทำ MG ออกมาอีก อยากให้ทำตัวไหนกันครับ
ผมอยากให้ TT ทำ MG Sazabi  น่ะ เพราะ MG Sinanju TT ยังทำออกมาได้เนียนพอสมควรเลย ล๊อตหลังๆผมว่าคุ้มกับราคา 9xx มากครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ zniperz

• *
ตอนนี้ PG Strike ทั้ง 2 ตัว ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  :iconwish:

• **
ตอนนี้ PG Strike ทั้ง 2 ตัว ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  :iconwish:
ล่าสุด ที่สะพานเหล็กน่ะครับ ตัว Strike PG 1/60 GHD สีขาวแบบไม่มียาน ราคา 13xx ครับ
ส่วน ตัว Strike Rouge ตัวสีชมพู แบบมียาน sky มาด้วย ราคา เห็นว่าไม่เกิน 19xx ครับ
ราวๆนั้นครับ

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ฮือๆ โมจีน ลอทใหม่(โลโก้จีน) จอยแตกอีกตัวละ gn-x 1/144ต่อดิบไม่ได้กาว(ช้าง)ซักนิดดันแตก ใครเป็นแบบผมมั่งช่วยบอกทีตัวนี้ซื้อมาไล่ๆกับเที่ยเหล็งงะ อาจจะเป็นเฉพาะล๊อทนั้นก็เปล่าหว่า...เซ็งงะเพิ่งซื้ออีกตัวมากะจัดกองทัพ...อย่าแตกอีกหล่ะ
ปล. เพื่อนคนไหนจะซื้อโมจีน ผมแนะนำให้ ที่มีโลโก้ยี่ห้อ TT ไว้ก่อนดีกว่าครับเดี๋ยวจ๊อยแหกแบบผม 2 ตัวละอะ เริ่มมั่นใจว่ามันลดต้นทุนการผลิต(จ๊อยเสื่อมส��าพเร็วมาก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2010, 08:26:56 PM โดย Wulther »
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• **
ฮือๆ โมจีน ลอทใหม่(โลโก้จีน) จอยแตกอีกตัวละ gn-x 1/144ต่อดิบไม่ได้กาว(ช้าง)ซักนิดดันแตก ใครเป็นแบบผมมั่งช่วยบอกทีตัวนี้ซื้อมาไล่ๆกับเที่ยเหล็งงะ อาจจะเป็นเฉพาะล๊อทนั้นก็เปล่าหว่า...เซ็งงะเพิ่งซื้ออีกตัวมากะจัดกองทัพ...อย่าแตกอีกหล่ะ
ปล. เพื่อนคนไหนจะซื้อโมจีน ผมแนะนำให้ ที่มีโลโก้ยี่ห้อ TT ไว้ก่อนดีกว่าครับเดี๋ยวจ๊อยแหกแบบผม 2 ตัวละอะ เริ่มมั่นใจว่ามันลดต้นทุนการผลิต(จ๊อยเสื่อมส��าพเร็วมาก)
จ๊อย ท่านหน้าตาแบบไหนครับ ผมพอมีของ bandai ขนาด 1/144 หรือ 1/100 เหลือเยอะน่ะครับ ถ้าหน้าตาไกล้เคียงกันแบ่งๆกันไปใช้ได้ครับ  :iconvsign: