ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033651 ครั้ง)

ออฟไลน์ aikawa777

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
ใครเคยต่อ MG ZETA 2.0 ของ GHD บ้างครับ  ต่อโหดมั้ย ต่อเสร็จแล้วส

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ผมอยากถามว่าเนื้องาน PG TT MKII ตัวขาวกับTitan เนื้องานต่างกันไหมคับ

ไม่ต่างกันหรอก พิมพ์เดียวกัน แต่กันแค่สิเท่านั้นเอง

ใครเคยต่อ MG ZETA 2.0 ของ GHD บ้างครับ  ต่อโหดมั้ย ต่อเสร็จแล้วส��าพดีมั้ยครับ แล้วหน้าร้านเบียร์มีขายมั้ยครับ (ร้านเจ้ไม่น่ามี)

GHD นั้นไม่ีมีของง่ายอยู่แล้ว ก็ยากในระดับนึงแหละ แต่ lot หลังนี้ทำมาดีหน่อย ไม่ค่อยมีหล่อเกินให้เห็นมากนัก แต่มีให้อุดให้ขัดหลายที่แน่ๆ ไม่เหมาะจะเอามาขยับเล่น หรือแปลงร่างกลับไปกลับมาบ่อยๆ ร้านหน้าเบียร์ เมื่อวานก็ไม่ได้สังเกตว่ามีหรือเปล่า แต่คล้ายๆ ว่าจะเห็นว่ามีนะ น่าจะเป็น Zeta ตัวขาว (เดี๋ยววันนี้แวะผ่านไป ดูแล้วจะมาบอกละกันนะ แต่ F91 นะไม่มีแล้ว ผมเอากล่องสุดท้ายมาแล้ว)

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
อ่า zeta ขาว ผมต่อได้ครึ่งตัว แล้ววางไว้ในกล่อง ห้าเดือนละครับ ไม่แนะนำเลยให้ต่อพวก ที่ ไม่มีโครงในหรือแปลงร่างได้เนี่ย 

• *
ใครที่ต้องการ Z gundam ของ GHD ที่ร้านหน้าเบียร์ นั้น "หมด" จะตัวน้ำเงิน หรือตัวขาว ก็ไม่มีสักตัว  :iconnasty:

ช่วงนี้ TT เงียบไป ทั้งเจ้ ทั้งเฮีย เลยรับสินค้าของมังกรขาวเข้ามาด้วย มีแต่ HG 1/100 seed ไม่กี่ตัวเอง  :iconshy:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ขอฝากตัวเป็นสาวกโมจีนด้วยคนครับ หลังจากต่อของลุงบันไดไป 7 ตัว หมดไปเกือบ 2 หมื่น  :icondizzy:

เลยขอประหยัดหันมาเล่นโมจีนบ้าง ครั้งแรกที่สั่งก็ล่อไป 6 กล่อง 5 พันกว่าบาท  :icondizzy: (อย่างน้อยก็ถูกกว่าถ้าเทียบกับบันไดล่ะน่า  :icondisapp:)

โมจีนที่เอามาประกอบเป็นของ T T ล้วนๆ เอามา 6 ตัว

1. Wing Zero Custom 1/60 PG (Endless Waltz)
2. MG 1/100 Lucus"s Strike E+IWSP
3. MG 1/100 Srike Noir
4. MG 1/100 SINANJU
5. HG 1/100 OO RAISER + ACTION BASE+ LIGHT
6. HG 1/100 Avalanchae Exia

รวมทั้งหมดก็ 54xx บาท แต่เจ้าของเว็บใจดีเห็นสั่งล๊อตใหญ่เลยส่ง EMS ให้ฟรี (ค่า EMS 380 บาท)

ตอนนี้เพิ่งต่อ Wing Zero Custom 1/60 PG (Endless Waltz) เสร็จไปตัวเดียว
ผมเปิดดูงานพลาสติกของแต่ละตัว โดยรวมก็โอเคเลย ไม่มีเนื้อพลาสติกกะละมังเลย

ดีนะที่อ่าน Review ในบอร์ดก่อนซื้อ เลยไม่เกลียดโมจีนตั้งแต่ตัวแรกที่ต่อ  :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 07:03:35 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ aikawa777

• *
  • Like: -3
ผมอยากถามว่าเนื้องาน PG TT MKII ตัวขาวกับTitan เนื้องานต่างกันไหมคับ

ไม่ต่างกันหรอก พิมพ์เดียวกัน แต่กันแค่สิเท่านั้นเอง

ใครเคยต่อ MG ZETA 2.0 ของ GHD บ้างครับ  ต่อโหดมั้ย ต่อเสร็จแล้วส��าพดีมั้ยครับ แล้วหน้าร้านเบียร์มีขายมั้ยครับ (ร้านเจ้ไม่น่ามี)

GHD นั้นไม่ีมีของง่ายอยู่แล้ว ก็ยากในระดับนึงแหละ แต่ lot หลังนี้ทำมาดีหน่อย ไม่ค่อยมีหล่อเกินให้เห็นมากนัก แต่มีให้อุดให้ขัดหลายที่แน่ๆ ไม่เหมาะจะเอามาขยับเล่น หรือแปลงร่างกลับไปกลับมาบ่อยๆ ร้านหน้าเบียร์ เมื่อวานก็ไม่ได้สังเกตว่ามีหรือเปล่า แต่คล้ายๆ ว่าจะเห็นว่ามีนะ น่าจะเป็น Zeta ตัวขาว (เดี๋ยววันนี้แวะผ่านไป ดูแล้วจะมาบอกละกันนะ แต่ F91 นะไม่มีแล้ว ผมเอากล่องสุดท้ายมาแล้ว)

ขอบคุณคร้าบบบ

ออฟไลน์ pititatkung

• *
  • Like: -4
ขอเปิดประเด็นถามเรื่อง โมจีนรุ่นเก่าๆหน่อยครับ (จำพวก ms08team)
ไ่ม่ทราบว่ามีใครรู้แหล่งขายของโมพวกนี้บ้างไหมครับ ตามหามาได้สักพักนึงแล้ว  :iconwish:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
^
^
มันเก่าไปคงจะหาแทบไม่ได้แล้วมั้งครับ อาจต้องรอคนที่เก็บไว้เอามาปล่อยล่ะฮะ

-------------------------

รอหมดหน้าฝนก่อนครับ จะได้ทำสีด้วยเลย  :iconlol:

แต่โปรเจคอื่นยังค้างอยู่อีกเยอะนี่ดิ  :iconsoul:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2010, 01:13:21 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
^
^
^
คนที่ยังมีเก็บไว้ ก็คงมีคุณ kaopun หล่ะครับ ต่อหมดรึยังเอ่ย อิ อิ     :iconlol:

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ท่านใดไป สะพานเหล็กมาบ้างครับ มีของอะไรมา update บ้างไหมครับ รบกวนแจ้งหน่อยครับจะได้ตามไปครับ
ขอบคุณครับ

• *
ท่านใดไป สะพานเหล็กมาบ้างครับ มีของอะไรมา update บ้างไหมครับ รบกวนแจ้งหน่อยครับจะได้ตามไปครับ
ขอบคุณครับ

อยากได้อะไรละ ร้านเจ้มีของเข้า แต่ก็ของเดิมๆ ที่แปลกตาหน่อยเป็น HG 1/100 Force impulse ของมังกรขาว

ร้านเฮียไม่มีอะไรใหม่ ที่แปลกตาเป้น 1/60 ยาน Skygrasper ส่วนตัว PG strike Gundam หมดไปก่อนแล้ว นอกนั้นก็ของเดิมๆ

จะมีพวก 1/100 Seed ของมังกรขาวนะ อย่าง Bliz Gundam นะ แต่ที่แปลกตาจริงๆ คือ ร้าน Leotoy ต่างหาก มี 1/144 Freedom Meteor unit ของ GD ด้วยละ กับ PG Strike Gundam (GD) วางขายอยู่ด้วยละ เหอะ เหอะ ใครอยากได้ Meteor unit ของ GD ก็ลองไปดูละกันนะ  :iconfreak:

• **
ขอบคุณครับ

อยากได้อะไรละ ร้านเจ้มีของเข้า แต่ก็ของเดิมๆ ที่แปลกตาหน่อยเป็น HG 1/100 Force impulse ของมังกรขาว

ร้านเฮียไม่มีอะไรใหม่ ที่แปลกตาเป้น 1/60 ยาน Skygrasper ส่วนตัว PG strike Gundam หมดไปก่อนแล้ว นอกนั้นก็ของเดิมๆ

จะมีพวก 1/100 Seed ของมังกรขาวนะ อย่าง Bliz Gundam นะ แต่ที่แปลกตาจริงๆ คือ ร้าน Leotoy ต่างหาก มี 1/144 Freedom Meteor unit ของ GD ด้วยละ กับ PG Strike Gundam (GD) วางขายอยู่ด้วยละ เหอะ เหอะ ใครอยากได้ Meteor unit ของ GD ก็ลองไปดูละกันนะ  :iconfreak:
อยากได้ ตัว pg strike 1/60 GHD เนี่ยล่ะครับ ยังมีของที่ร้านเขาไหมครับ แล้วร้าน เจ๊ มีมาไหมครับ  แล้วเห็นท่านว่าที่ leo toy มีนี่ของ GHD หรือของแท้ครับ leo toy นี่ที่ มีแต่ของแท้ใช่ไหมครับ อยู่ด้านในๆ ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2010, 11:30:53 PM โดย hs0gum-jojo »

ออฟไลน์ tago

• *
สวัสดีครับ
ตอนนี้ ขอเริ่มเป็นสมาชิกโมจีนด้วยคนครับ
เพราะลอง MG IF Justice แล้วติดใจ
เลยลอง 144 ตัวอื่นบ้าง แต่ล่าสุดเจอ GAIA ของ GHD เข้าไป
สนุกดีครับ เลเวลการต่อพุ่งพรวดเลย ไว้จะทำรีวิวให้ชมกันครับ ขอบอกว่า
ตัวนี้ ไม่หน้าลิง แต่หน้าเละครับ 555

• **
รบกวนเพื่อนๆ หน่อยครับ ร้าน leo toy เนี่ย ใช่ร้านที่อยู่ ในฝั่งที่มีตู้ show case เยอะๆใช่ไหมครับ แถวๆหลังร้าน RC พวกนั้นใช่ไหมครับ ที่ร้านเขาเน้นแต่ของ Bandai เป็นหลักหรือเปล่าครับ ถ้าใช่พรุ่งนี้ว่าจะแว๊ะไปครับ

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
รบกวนเพื่อนๆ หน่อยครับ ร้าน leo toy เนี่ย ใช่ร้านที่อยู่ ในฝั่งที่มีตู้ show case เยอะๆใช่ไหมครับ แถวๆหลังร้าน RC พวกนั้นใช่ไหมครับ ที่ร้านเขาเน้นแต่ของ Bandai เป็นหลักหรือเปล่าครับ ถ้าใช่พรุ่งนี้ว่าจะแว๊ะไปครับ
  ใช่คับ

• **
  ใช่คับ
ขอบคุณมากๆครับพรุ่งนี้ว่าจะไปชม ว่ามีของที่กำลังหาไหม สงสัยต้อง ไปแต่วันครับ
ขอบคุณมากครับ  :iconsmile:

• *
 :iconshy: เรื่องร้าน Leotoy ขายแต่ของแท้ หรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบ แต่เห็นมีของ GD วางอยู่หลายกล่องอยู่ พวก Seed 1/100 เก่าๆ ก็มี(คิดว่าน่าจะเป็นล็อตเก่าด้วย) แต่ราคาที่ติดไว้ที่กล่อง อาจจะทำใจยากสักหน่อย

รู้สึกร้านเจ้ ไม่ค่อยมีของ GD เข้ามานานแล้วนะ มีแต่ร้านเฮียนี่แหละ PG Strike Gundam สักเมื่อ 2-3 อาทิตย์ก่อนยังเห็นมีอยู่ (ผมเองก็ว่าจะเอาสักกล่องเหมือนกัน แต่ขี้เกียจขนไป เลยอด  :icondizzy:)

• **
:iconshy: เรื่องร้าน Leotoy ขายแต่ของแท้ หรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบ แต่เห็นมีของ GD วางอยู่หลายกล่องอยู่ พวก Seed 1/100 เก่าๆ ก็มี(คิดว่าน่าจะเป็นล็อตเก่าด้วย) แต่ราคาที่ติดไว้ที่กล่อง อาจจะทำใจยากสักหน่อย

รู้สึกร้านเจ้ ไม่ค่อยมีของ GD เข้ามานานแล้วนะ มีแต่ร้านเฮียนี่แหละ PG Strike Gundam สักเมื่อ 2-3 อาทิตย์ก่อนยังเห็นมีอยู่ (ผมเองก็ว่าจะเอาสักกล่องเหมือนกัน แต่ขี้เกียจขนไป เลยอด  :icondizzy:)
อ๋อ ถ้า 2-3 อาทิตย์ ก่อน lot เก่าน่ะครับ เพราะ อาทิตย์ ที่ผ่านมาพึ่งไปมาแจ้งว่าหมดน่ะครับ ส่วนที่ leo toy เข้าไปมาวันนั้นเช่นกัน มีแต่ของแท้เลยครับ เป็นเจ้า PG Strike 1/60 Bandai เนี่ยล่ะครับ สรุปว่า ของ GHD ที่ร้าน leo toy ก็ยังไม่มีมาใช่ไหมครับ หรือ ท่านไปเจอล่าสุดเมื่อไรเอ๋ย รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2010, 11:58:04 PM โดย hs0gum-jojo »

ออฟไลน์ spyda

• *
  • Like: -1
คือว่า อยากทราบราคา Unicorn TT ที่สะพานเหล็กน่ะครับใบ้หน่อยจิ
แล้วก็ Redframe GHD ต่อยากมั้ยครับอยากลองดู
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ

• *
 ให้ใบ้เหรอได้เลย  แบ๊ะ แบ๊ะ แบ๊ะ  :iconnasty: (ราคาไม่เกิน 7XX แล้วแต่อารมณ์คนขาย)

ของ GHD ไม่มีคำว่าง่าย แต่ล็อตใหม่นี่ ไม่ปวดหัวสักเท่าไร ยิ่งสเกลใหญ่ คุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2010, 01:16:32 AM โดย xenophage »