ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033663 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ถ้าพวก Zaku ผมเเนะนำนิดน่ะครับ จากประสบการณ์ส่วนตัวที่เจอมาเร็วๆ นี่เอง ..  :icondizzy:
คือ ต่อเเรก มันก็สวยอยู่หรอกครับ เเปลกตา แปลกใหม่ เพราะปกติต่อเเต่พวกตัวเอกกันดั้ม
เเต่จะไปมีปัญหาจริงๆ ตอนต่อพวกสายเคเบิ้ลนั้นล่ะครับ ยัดไม่เข้ากับท่อมันสักที ต่อไป ต่อมา ดึงลวดมากไปก็ไม่ได้ ลวดยึดไป ยาวไปอีก  :iconpale:
สรุปคือ ผมไม่เเนะนำซาคู ของ TT น่ะครับ เพราะผมเจอข้อเสียตรงนี่เข้า ส่วนเรื่องอื่นก็ดีหมดทุกอย่างน่ะครับ ดูได้อารมณ์ Real Type ดี ความจริงถ้าเป็นของลุงบันตรงส่วนสายเคเบิ้ล น่าจะใส่ง่ายกว่านี้มั้งครับ  :iconmouth:

ปล.ซาคูที่ผมต่อเป็นของ J Riden น่ะครับ สีเเดงๆ เหมือน Full Armor ดีเลยสอยมาต่อ อิอิ  :iconlike:

ออฟไลน์ itee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ชินันจูต่อง่ายกว่าไฮนิวครับ ลำดับชิ้นส่วนบนรันเนอร์ดีครับตัดง่าย แผ่นละพาร์ทเลยครับ

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
ดีคอล ที่แถมมากับ เดส ปีกแสง ใช้ยังไงคับ

ออฟไลน์ akechai

• *
  • Like: 0
  • จะเลิกเล่นโมได้ไงก็ใจมันรัก
ลองดูวิธีติดดีคอลตามนี้ดีครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=74.0  :iconvsign:
จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดแต่ไม่ใช่ทำดีที่สุดแค่วันนี้

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
ช่วงนี้ห้องโมจีนเงียบจัง - - ยังไม่ออกตัวใหม่เยย - -"

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ช่วงนี้ห้องโมจีนเงียบจัง - - ยังไม่ออกตัวใหม่เยย - -"

ท่านโจหวังตัวอะไรอยู่ลึกๆ ล่ะครับ อิอิ  :iconlol:
ไม่เเน่อาจจะซุ่มทำ PG ตัวใหม่อยู่ก็ได้น่ะครับ เลยเงียบแบบนี่  :iconhihi:

• *
คือ อยากรู้ว่า ดีคอล ที่มากับ เดส ปีกแสง เป็นแบบ ขูด หรือ แบบ น้ำ ครับ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
ถ้าพื้นเหลืองก็สติกเกอร์ธรรมดา (ลอกแล้วแปะ)

ถ้าพื้นฟ้า ก็เป็นดีคอลน้ำฮะ

ออฟไลน์ noinaluk

• *
  • Like: -1
คือ อยากรู้ว่า ดีคอล ที่มากับ เดส ปีกแสง เป็นแบบ ขูด หรือ แบบ น้ำ ครับ

แบบ น้ำจ้า

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ตอนนี้มาทำงานที่เซิ่นเจิ้นครับ ไปเดินเล่นที่ Comic City เกือบทุกวัน เดี๋ยววันที่จะกลับ จะขนโมจีนกล่องใหญ่ๆกลับ ตอนนี้ต้องออมไว้ก่อนเดี๋ยวไปพอใช้
ผมเก็บเจ้า blue frame มังกรทองมาได้ 45yuan yuan ประมาณ 4.91 บาทครับ อ้อเดี่ยวนี้ comic city เปิด 10.30-22.00 นะครับ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ both

• *
  • เพิ่งหัดทำสีฮับ
โหย โมที่นั้น ถูกขนาดนั้นเลยหรอคับ อยากฝากซื้อเยอะๆ จังเลย (จะได้มาหัดทำสีกะเค้าบ้าง ) ยังไงก็มารายงานราคาเรื่อยๆ กะดีนะครับ  :iconwish:
ทำสีพู่กันตัดเส้น มือใหม่สุดๆ คับผม

• **
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ถ้าเป็น 1/144 ต่างกันครึ่งๆเลยครับ แต่อาจจะไม่ได้รับฝากนะครับต้องขอโทษที พอดีผมมาทำงานนาน ก็เลยกระเป๋าใหญ่หน่อยน่ะครับ
น้ำหนักเกือบจะ limit แล้วเหมือนกัน ของผมเองก็คงคัดๆ ก่องใหญ่ๆไปไม่กี่กล่องน่ะครับ ช่วงนี้ว่างๆก็ต่อๆไปบ้างเหมือนกัน จะได้ประหยัดพื้นที่กระเป๋าด้วยเลย

ออฟไลน์ darkveder123

• *
ใครไปสะพานเหล็กรบกวนบอกหน่อยครับ ว่าโมทั้ง 2 ร้านมีอะไรเด็ด ๆ บ้าง ขอบคุณครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ตอนนี้มาทำงานที่เซิ่นเจิ้นครับ ไปเดินเล่นที่ Comic City เกือบทุกวัน เดี๋ยววันที่จะกลับ จะขนโมจีนกล่องใหญ่ๆกลับ ตอนนี้ต้องออมไว้ก่อนเดี๋ยวไปพอใช้
ผมเก็บเจ้า blue frame มังกรทองมาได้ 45yuan yuan ประมาณ 4.91 บาทครับ อ้อเดี่ยวนี้ comic city เปิด 10.30-22.00 นะครับ

4.91 บาทนี่หมายความว่าไงคับ ใช่อย่างที่ผมคิดรึเปล่า 4 บาท 91 สตางค์ / .4 ราคา 91 บาท
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ liptun

• *
  • Like: -3

4.91 บาทนี่หมายความว่าไงคับ ใช่อย่างที่ผมคิดรึเปล่า 4 บาท 91 สตางค์ / .4 ราคา 91 บาท

ราคาต่อหยวนน่ะครับ ตีเป็นเงินบาท ได้ราวๆ 4 - 5 บาทกว่า เป็นไปตามค่าเงินโลกครับ

• **
ถูกต้องครับ
เงินหนึ่งหยวนใช้สตางค์ไทย4.91 บาทครับผม
อยากรู้ว่าเท่าไหร่ก็เอาราคาหยวนคูณ 4.91 เลยครับ
เรทนี่แลกที่บูทธนาคารสีม่วงที่สนามบินที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยครับ
แต่ถ้าแรกข้างนอกจะได้เรทดีกว่านี้ ร้านที่เชียงใหม่ให้ rate 4.66 ครับ
แต่พอดีเงินจีนเขาหมดเลยจำใจได้แลกแพง

พรุ่งนี้จะกลับแล้วครับ
เมื่อกี้เลยไปหิ้ว des ปีกแสงกะ MS-02R-2 Zaku แดงมหาเทพมาอีก
ตัวแรก 98 yuan กะ 70 Yuan ตามลำดับครับ

ใครมีโอกาศจะได้มาก็ปรึกษากันได้ครับผม
แต่อย่าลืมบวกราคาตั๋วเครื่องบินไปด้วยนะครับ
ยังไงก็แพงกว่าเห็นๆ
ผมไม่ได้อวดรวยนะ พอดีมาทำงานครับเลยถือโอกาศซื้อกลับไปน่ะครับ
ถ้าให้มาซื้อโมอย่างเดียว ไม่มาดอก

ออฟไลน์ tanukiiz

• *
ไม่ทราบว่ามีใครเห็น PG Strike ของ GHD ที่ไหนมั่งมั้ยครับ พอดีว่าจะไปหิ้วกลับมาซักกล่องซะหน่อย ตามเวปหมดทุกร้านเลยอ่ะคับ :iconcry:

• *
ลองดูที่เวปนี้คับ www.modelgundamshop น่าจะมี

ออฟไลน์ tanukiiz

• *
ลองดูที่เวปนี้คับ www.modelgundamshop น่าจะมี

ขอบคุณมากครับ พลาดเวปนี้ได้ไงเนี่ย  :iconlike:

ออฟไลน์ igroup

• *
  • Like: -3
ผมอยากถามว่าเนื้องาน PG TT MKII ตัวขาวกับTitan เนื้องานต่างกันไหมคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2010, 05:00:35 PM โดย igroup »