ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033674 ครั้ง)

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
^
^

ไอบิส ที่ผมหวดมานี่ ตอนแรกก้ลุ้นๆว่า อย่าแถมคราบมาเยอะละกาน พอเปิดมา โอ้ !! มันเยี่ยมมาก รายละเอียดคมจิงๆ แต่ ยังมะได้ลองเผางาน ไว้ว่างมะไหร่ จะจัดรูปให้ชมกัน  :iconvsign:

ไม่ลอง Gaia 1/144 ของ GHD บ้างหรอครับ ผมเอารูปโชว์เอาไว้แล้วในกระทู้นี้..........รับประกันครับ งานไม่น่าเกลียดเลยสำหรับ GHD ตัวนี้

ออฟไลน์ yochi31

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ^^"กั๋มไหลไป๋ไน๋หมก"^^
action base อยากทราบว่ามันรับ น้ำหนัก ได้ดีไหมฮ่ะ
มันแน่นดี ก็น่าสนใจ เน้อ

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
action base อยากทราบว่ามันรับ น้ำหนัก ได้ดีไหมฮ่ะ
มันแน่นดี ก็น่าสนใจ เน้อ

ผมลองกับ MG NuGundam กับ MG StrikeFreedom gundam รับน้ำหนักได้ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ haha222

• *
  • Like: -1
ผมว่า Action Base ของ TT
ตรงจุดหมุน ถ้าขยับบ่อยๆ อาจมีอาการง่อยกินได้ครับ

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
Action Base ของ TT ผมใช้อยู่โอเคเลยครับ
ส่วนของ GHD ไม่ไหวครับ ราคาต่างกัน 20-30 บาท
ของ TT คุ้มกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ test002147

• *
มีใครลองต่อเจ้าตัวนี้ยังครับ Strike Freedom Gundam Lightning Edition 1/60 GHD เห็นเค้าบอกมีไฟ 6 จุด ขา, มือ, อก, ตา อยากเห็นจริงๆจะแจ่มรึป่าว  :iconwink:

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
เงินบาทแข็งค่าขึ้นเยอะ โมที่สะพานเหล็กราคาลงมั่งไหมเนี่ย
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
เงินบาทแข็งค่าขึ้นเยอะ โมที่สะพานเหล็กราคาลงมั่งไหมเนี่ย

ไม่ลดหรอก เพราะราคาขึ้นอยู่ที่ว่า ใจคนขายจะแข็งต่อการต่อราคาแค่ไหนต่างหาก(โดยมาก แข็งโป๊ก ซื้อกล่องสองกล่อง ไม่ค่อยได้ลด)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ค่าเงินแข็ง มันไม่ใช่บาทแข็งหรอกครับ
ปีก่อน   1 $ 33 บาท   100 เยน 33 บาท
ปีนี้      1 $ 30 บาท    100 เยน 36 บาท

เงินมันแข็งทั้งเอเชียครับ ไม่ก็ต้องบอกว่า $ มันอ่อน
ช่วงนี้มันถึงหาเรื่องให้ประเทศที่มันสั่งได้ทะเลาะกับเพื่อนบ้าน จะได้ขายอาวุธ (พฤติกรรม Anahime)
แถมมีบางประเทศบ้าจี้ทำตามอีก

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
เดสทินี่ ปีกแสง กับ ฟรีด้อม fbm มันแถมฐาน มาให้รึป่าวนี่

ออฟไลน์ noinaluk

• *
เดสทินี่ ปีกแสง กับ ฟรีด้อม fbm มันแถมฐาน มาให้รึป่าวนี่

ให้จ้า แต่ของฟรีด้อม ให้2แบบ

แบบทำดรากูน กับ ธรรมดา

ออฟไลน์ akechai

• *
  • จะเลิกเล่นโมได้ไงก็ใจมันรัก
  wink
อ้างถึง
มีใครลองต่อเจ้าตัวนี้ยังครับ Strike Freedom Gundam Lightning Edition 1/60 GHD เห็นเค้าบอกมีไฟ 6 จุด ขา, มือ, อก, ตา อยากเห็นจริงๆจะแจ่มรึป่าว
เหมือนกันเลยครับอยากเห็นเหมือนกันถ้าดีจะได้ซื้อมาต่อบ้าง :iconnasty:
จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดแต่ไม่ใช่ทำดีที่สุดแค่วันนี้

ออฟไลน์ test002147

• *
  wink
อ้างถึง
มีใครลองต่อเจ้าตัวนี้ยังครับ Strike Freedom Gundam Lightning Edition 1/60 GHD เห็นเค้าบอกมีไฟ 6 จุด ขา, มือ, อก, ตา อยากเห็นจริงๆจะแจ่มรึป่าว
เหมือนกันเลยครับอยากเห็นเหมือนกันถ้าดีจะได้ซื้อมาต่อบ้าง :iconnasty:

ใช้ๆท่านซื้อมาลองจิ อิอิ  :iconlike:

ออฟไลน์ aikawa777

• *
  • Like: -3
เห็น BB สามก๊ก ลกซุน ออกมาใหม่ ผมดูยังไงก็ไม่เห็นว่ามันจะต่างกับตัวแรกที่ออกมายังไง ท่านใดทราบช่วยบอกทีครับ  :iconpanic:

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
เห็น BB สามก๊ก ลกซุน ออกมาใหม่ ผมดูยังไงก็ไม่เห็นว่ามันจะต่างกับตัวแรกที่ออกมายังไง ท่านใดทราบช่วยบอกทีครับ  :iconpanic:

ไม่แตกต่างครับ เพราะมันเป็นการ"ย้อมแมวทั้งดุ้น"ของลุงบัน !! :iconangry:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ aikawa777

• *
  • Like: -3
 :icondisapp: ขอบคุณครับ กระจ่างเลยครับ หลังจากหาความต่างมาหลายวัน เหอๆ

ออฟไลน์ vamp

• *
สอบถามหน่อยครับตอนนี้มีMGของTT2ตัวแล้วคือ Hi-V กับsinanju ตัวต่อไปตัวไหนดีอ่ะครับ

เน้นต่อง่ายระดับเดียวกับ2ตัวแรกอ่ะครับ  :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ drift_king

• *
สอบถามหน่อยครับตอนนี้มีMGของTT2ตัวแล้วคือ Hi-V กับsinanju ตัวต่อไปตัวไหนดีอ่ะครับ

เน้นต่อง่ายระดับเดียวกับ2ตัวแรกอ่ะครับ  :iconvsign: :iconvsign:

Shinmusha เลยครับ งามแต้เน้อ

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6

ผมว่า 2ตัวนั่นต่อไม่ง่ายเลย T-T ชิ้นเยอะมาก ถ้าต่อ2ตัวนั้นง่ายต่อได้หมดเลยคับ ลองพวก Zaku ก็สวยดีนะครับ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ vamp

• *

Shinmusha เลยครับ งามแต้เน้อ

มูฉะมันราคาแรงไปนิดน่ะครับแหะๆ  ซาคุขาวก้อแอบสนอยู่เหมือนกันครับ  แต่ชอบชินันจูจริงๆตัวมันใหญ่ดี ขายาวยังกะนางแบบ 55