ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033648 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconnasty: บร้ะ แอบหวังเล็กๆ นึกว่าจะเป็น MS-06F หรือรุ่น Minelayer ซะอีก ที่ไหนได้ ตีกินง่ายๆ เลยนี่หว่า  :iconwink:

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
แล้วมันต่างจากตัวเขียวตัวก่อนยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
แว่บเข้ามาสูบข่าว หลังจากหายไปนาน ......   SD มีอารายคืบหน้าบ้างมั๊ยฮะ หรือว่า เงียบเฉาไปและ  :iconsoul:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
แว่บเข้ามาสูบข่าว หลังจากหายไปนาน ......   SD มีอารายคืบหน้าบ้างมั๊ยฮะ หรือว่า เงียบเฉาไปและ  :iconsoul:
เงียบเป็นป่าช้าเลยครับข่าวเอสดีจนผมกะจะปิดไลน์นี้ซะแล้ว :iconpale:

• *
ณ ตอนนี้ ท่านใดเห็น 1/144 abyss gundam จะของ gd หรือ ghd ก้ได้ฮะ  โปรดแจ้งตำแหน่ง+พิกัดร้านนั้นทีฮะ จะเอามายำ  :iconwinks:

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
http://www.youtube.com/watch?v=_rb6BQfDUX4

นี่ รีวิว โมมังกรขาวนะครับ เผื่อเป็นอีกทางเลือกของคนที่สนใจครับ  :iconvsign: ส่วนตัวผมพอใจกับ เจ้า W มังกรขาว 1/144 มากครับ

ออฟไลน์ bbgenx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ขอรบกวนท่านใดเห็น GN ARMS TYPE E + EXIA 1/144 TT ช่วยบอกสถานที่หน่อยนะครับ
ตามหามาระยะนึงละ ไม่เจอเลยครับ ขอบคุณครับ

• *
แจ้งข่าว หลังจากไปตะลอน ณ พานเหล็ก ฮะ

- ร้านเจ๊ ยังมีแต่ของเดิมๆ ถามแก แกบอกว่า มะมีของใหม่ลง  :icondizzy:

- ร้านหน้าเบีย >>> ใครตามหา GHD 1/144 พวก Seed อย่าง เคออส / เซเวีย / ไอบีส / เรเจ้น / โพวิเด้น  ละก้มาสอยตามอัธยาศัยเลยฮะ  ส่วนตัวได้ ไอบิส มาตัวนึง เตรียมการยำ   :iconvsign:

ออฟไลน์ drift_king

• *
ร้านหน้าเบียร์ อยู่ตรงไหนอะครับ รู้จักแต่ร้านเจ๊ แล้วใครราคาดีกว่ากันอะครับ :iconlove:

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
อยากรู้ว่า เดสทินี่ ปีกแสง กับ ฟรีดอม fbm  ราคาประมาณเท่าไรครับ แล้วมีเวปไหน ที่น่าเชื่อถือได้มั่งคับ

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ร้านหน้าเบียร์ อยู่ตรงไหนอะครับ รู้จักแต่ร้านเจ๊ แล้วใครราคาดีกว่ากันอะครับ :iconlove:
จะอยู่ตรงทางออกด้านที่ติดกับสะพานเหล็กของคลองถมเซ็นเตอร์ครับ(ที่มีร้านลีโอทอย)

อยากรู้ว่า เดสทินี่ ปีกแสง กับ ฟรีดอม fbm  ราคาประมาณเท่าไรครับ แล้วมีเวปไหน ที่น่าเชื่อถือได้มั่งคับ

เดสEBM พี่เทพFBM ของTTจะอยู่ที่ประมาณ8xxครับ
http://www.b-boygundam.com
http://www.gunplathai.com

ลองหาดูนะครับ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ noinaluk

• *
  • Like: -1
อยากสอบถามว่า TT ทำ MG gundam wing zero custom ไหมครับ

ถ้ามีเป็นไงบ้างอ่ะครับ งานเนียนไหม

ออฟไลน์ kumo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
อ้างถึง
อยากสอบถามว่า TT ทำ MG gundam wing zero custom ไหมครับ

ถ้ามีเป็นไงบ้างอ่ะครับ งานเนียนไหม

รู้สึกจะมีแต่GHDนะครับ เนื้องานก็พอใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ noinaluk

• *
  • Like: -1
อ้างถึง

รู้สึกจะมีแต่GHDนะครับ เนื้องานก็พอใช้ได้ครับ

พอจะมีรูปให้ชมไหมครับ

แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ

ขอบคุณครุบ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
แจ้งข่าว หลังจากไปตะลอน ณ พานเหล็ก ฮะ

- ร้านหน้าเบีย >>> ใครตามหา GHD 1/144 พวก Seed อย่าง เคออส / เซเวีย / ไอบีส / เรเจ้น / โพวิเด้น  ละก้มาสอยตามอัธยาศัยเลยฮะ  ส่วนตัวได้ ไอบิส มาตัวนึง เตรียมการยำ   :iconvsign:

ถ้าพวกนี้ TT คิดจะทำออกมาบ้าง ผมก็อาจจะซื้อเก็บ แต่หลังจากลอง Legend กับ Povident ของ GHD แล้ว เล่นเอาขยาดกับเนื้อพลาสติกไปเลย สำหรับยี่ห้อนี้คิดว่าเหมาะกับพวกมือโปรที่จะเอาไปโม หรือ เป็นอะไหร่มากกว่ามากกว่า

• *
^
^

ไอบิส ที่ผมหวดมานี่ ตอนแรกก้ลุ้นๆว่า อย่าแถมคราบมาเยอะละกาน พอเปิดมา โอ้ !! มันเยี่ยมมาก รายละเอียดคมจิงๆ แต่ ยังมะได้ลองเผางาน ไว้ว่างมะไหร่ จะจัดรูปให้ชมกัน  :iconvsign:

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22
^
^

ไอบิส ที่ผมหวดมานี่ ตอนแรกก้ลุ้นๆว่า อย่าแถมคราบมาเยอะละกาน พอเปิดมา โอ้ !! มันเยี่ยมมาก รายละเอียดคมจิงๆ แต่ ยังมะได้ลองเผางาน ไว้ว่างมะไหร่ จะจัดรูปให้ชมกัน  :iconvsign:

รอชม ครับ

ออฟไลน์ yochi31

• *
  • ^^"กั๋มไหลไป๋ไน๋หมก"^^
ใครเคยลองมั่ง Action Base ของ TT
« ตอบกลับ #5078 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 02:53:55 PM »
Action Base ของ TT มีใครเคยลองบ้างไหมฮ่ะ
อยากทราบว่ามันเป็นยังไงบ้าง เห้นราคามันน่าสนใจดี
อีก อย่าง Action Base มันก็ไม่มีอะไรมาก น่าจะใช้แทนกันได้
รบกวนด้วยฮ่ะ  :iconwish:

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
Action Base TT ผมต่อในชุดที่มากับ unicorn gundam
คุณ