ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033672 ครั้ง)

ออฟไลน์ b5202256

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
ไม่มีกล้องอะครับ :iconpanic:เดี๋ยวเอาไว้ทำสีแล้วจะเอามาให้ดูกันนะครับ

peaterer

• บุคคลทั่วไป
มาแนะนำอีกไลน์ครับ astro plane โมจีนแท้ครับ บางคนอาจจะเคยดูการ์ตูนหรืออาจจะผ่านตามาบ้าง เพราะว่ามันเป็น ซีรีส์จีนแท้แท้นะครับอืมส่วนราคาในไทยอยู่ประมาณ14x-18xเองครับถ้าไม่ผิดน่าจะมีมาขายในไทยประมาณ5ตัวได้มังครับ
 :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
astro plane นี่มีขายที่ไหนบ้างคับ น่าสนดี ร่างหุี่นยนต์ไม่เท่าไร ร่างเครื่องบินสวยใช้ได้เรย..... :iconsmile:

peaterer

astro plane นี่มีขายที่ไหนบ้างคับ น่าสนดี ร่างหุี่นยนต์ไม่เท่าไร ร่างเครื่องบินสวยใช้ได้เรย..... :iconsmile:
มาตอบครับอืมที่crazyhandmade.comครับสะพานเหล็กก็หน้าจะมีนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
มาเเล้วครับ Exia R2 ของ TT อิอิ
ผมว่าสวยสมคุณ

ออฟไลน์ gogota

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
งานดีนะนี่หน้าก็ไม่ค่อยลิงดูหล่อเลยทีเดียว งี้ต้องซื้อเก็บไว้ซักตัวละ

ออฟไลน์ darkdecade

• *
  • Like: 0
อยากถามเรื่อง FG 1/144 จีนมีไหม
« ตอบกลับ #5046 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 07:47:13 PM »
อยากรู้ว่ายังมี FG 1/144 ของจีนอยู่ไหม แล้วสามารถหาได้ที่ไหรนบ้างอะ (คือกำลังตามหา FG Sword Strike กับ Luncher Strike น่ะ) ใครรู้ช่วยตอบทีครับ :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
มีอยู่ครับทั้ง 2 ร้านเลย ทั้งร้านหน้าเบียร์ และร้านเจ้ ร้านหน้าเบียร์ที่เห็นชัดก็จะมี กวนอู เตียวหุยครับ (ขออ

ออฟไลน์ Nellum

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
แวะไปคุยกับเจ๊มา
เจ๊บอกว่าอาทิตย์นี้ ไม่ พ ก็ พฤ Exia R-2 เข้า
แวะมาบอกแค่นี้แหละ  :iconmeow:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
แอสโตรแพนมีขาย ตาม 7-11 ใกล้บ้านคุณ ลองหาดูตรงของเล่น..
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
^
^
^
Lotus ใหญ่ แถวบ้านผมก็มีครับ แต่เป็นแบบสำเร็จรูปใส่ในแผง มี 2 ขนาดอีกต่างหาก

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
ในนี้ มีใครบ้างครับ ที่ เฝ้ารอว่า ในแต่ละเดือนพี่ตี๋ TT ของเราจะออกตัวอะไรใหม่มาบ้าง (อารมณ์แนวเดียวกับลุงบันออกของแต่ละเดือน)  :iconvsign:

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ผมเป็นคนหนึ่งที่รอแต่ก็เข้าใจว่าพี่ตี๋จะดูตลาดก่อนว่าคุ้มที่ปั้มหรือไม่ ก็เลยรอนานเลยงานนี้ ยิ่งเก็บแต่ 1/144 ด้วยยิ่งคอยนานกันไปใหญ่

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
1/144 ไม่เท่าไหร่ครับ ดู OO 1/100 สิ OO Raiser แล้วก็หายไปยาวเลย :iconcry:
เมื่อไหร่ตัวย้อมสีแถมดาบจะมาน้อ?? ไหนจะหน่ออื่นในซีรี่ย์อีก รอไปเถอะเรา :iconcryjoy:

ปัญหาคาใจ MG TTเบอร์20คือตัวอะไร มาทายแก้เซ็งกันดีกว่าครับ :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ในนี้ มีใครบ้างครับ ที่ เฝ้ารอว่า ในแต่ละเดือนพี่ตี๋ TT ของเราจะออกตัวอะไรใหม่มาบ้าง (อารมณ์แนวเดียวกับลุงบันออกของแต่ละเดือน)  :iconvsign:

ตอนนี้เฝ้ารอ nu 1/144 hws อยู่ เพื่อเอาปลายปืน กับ ปีกอีกข้างไปให้ของแท้ ของแท้ผมปลายปืนหายแต่ในกล่อง ออกจากซองมาก็ไม่มี
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ผมเป็นคนหนึ่งที่รอแต่ก็เข้าใจว่าพี่ตี๋จะดูตลาดก่อนว่าคุ้มที่ปั้มหรือไม่ ก็เลยรอนานเลยงานนี้ ยิ่งเก็บแต่ 1/144 ด้วยยิ่งคอยนานกันไปใหญ่

ผมว่า the-o
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ darkdecade

• *
ที่สะพานเหล็กมี FG 1/144 Seed ไหมครับ กำลังตามหา Sword strike กับ Launcher_Strike

ของแท้หรือจีนก็ได้

• กัน-โอตะ
ที่สะพานเหล็กมี FG 1/144 Seed ไหมครับ กำลังตามหา Sword strike กับ Launcher_Strike

ของแท้หรือจีนก็ได้

ไม่น่าจะมีนะครับ ที่เห็นขายFG อยู่ก็เห็นแต่ ร้านหน้าเบียร์ แต่ที่เห็นๆ จะเป็น Launcher Impulse กับ Sword Impulse และตัวอื่นๆ ที่ขายมาจาก Seed Destiny ทั้งนั้นเลยครับ

peaterer

มาแล้วครับMG 1/100ตัวที่ 20 saku ms 06j รุ่นสมบุกสมบันพิเศษdecallใหม่แหม่พี่ตี่เราพักนี้ยอมแมวบ่อยนะ 5555 :iconlol: :iconlol:แต่ยังไงผมก็ซื้อนะ

=======================

เพิ่มเติมmg 1/100 ms 06j ของttนะครับ ตอนนี้รูปกล่องของttยังไม่มานะ

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2010, 05:43:35 PM โดย K »

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ติดนิสัยย้อมแมวของลุงบันแล้วสินะ พี่ตี๋TT  :iconcry:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"