ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4034200 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
มีใครลองต่อ wing zero 1/100 GHD บ้างครับ งานเป็นไงบ้างเอ่ย พอดีชอบ wing zero แต่ทุนน้อย  :iconlike:
ผมต่อ wing ปีกนก GHD อยู่ครับ เนื้องานยังบางเหมือนเดิม ผิวเรียบเนียนลงสีมาสวยครับ สงสัยล๊อตใหม่ ไม่มีดีคอลแถมมาให้ครับ ใครมีบอกด้วย

ส่วนหล่อเกินผมเห็นแค่ตรงปีกนะ(ไม่เป็นไรขัดได้) ส่วนปีกถ้าจะเอาให้แน่นต้องอาศัยกาวหน่อย หัวประกบไม่สนิท รูเสียบชิ้นที่หน้าบางมาก ยัดแรงรูแตกเลย
ส่วนหน้าตา แป้นแล้น มากครับ ใครมีวิธีเสริมหน้าให้เจ้าตัวนี้ รบกวนด้วยครับ เคยเห็นมีคนมาโพสไว้นานแล้ว ตอนนี้เข้าไปดูโดนลบรูปไปแล้วครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
มีใครลองต่อ wing zero 1/100 GHD บ้างครับ งานเป็นไงบ้างเอ่ย พอดีชอบ wing zero แต่ทุนน้อย  :iconlike:
ผมต่อ wing ปีกนก GHD อยู่ครับ เนื้องานยังบางเหมือนเดิม ผิวเรียบเนียนลงสีมาสวยครับ สงสัยล๊อตใหม่ ไม่มีดีคอลแถมมาให้ครับ ใครมีบอกด้วย

ส่วนหล่อเกินผมเห็นแค่ตรงปีกนะ(ไม่เป็นไรขัดได้) ส่วนปีกถ้าจะเอาให้แน่นต้องอาศัยกาวหน่อย หัวประกบไม่สนิท รูเสียบชิ้นที่หน้าบางมาก ยัดแรงรูแตกเลย
ส่วนหน้าตา แป้นแล้น มากครับ ใครมีวิธีเสริมหน้าให้เจ้าตัวนี้ รบกวนด้วยครับ เคยเห็นมีคนมาโพสไว้นานแล้ว ตอนนี้เข้าไปดูโดนลบรูปไปแล้วครับ
:iconlol: มันไม่มีดีคอลครับตัวนี้

ออฟไลน์ pititatkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
มีใครได้ยินข่าวคราวของ โมเดลตัวต่อไป ของ mcmodel บ้างมะครับ (เจ้าเดียวกันกับที่ผลิต gundoom แหละ)

ออฟไลน์ BloodyShdow

• *
  • Like: 0
โมจีน นี่ออก GN-X แบบ HG มามั่งรึยังครับ  :iconcry:

ต้องการปืน

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
โมจีน นี่ออก GN-X แบบ HG มามั่งรึยังครับ  :iconcry:

ต้องการปืน

รู้สึกว่าจะออกมาแล้วนะครับ    :iconvsign:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ guideploy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
ออกมา3 สีแล้วนะ gn-x

ออฟไลน์ test002147

• *
ใครมีเอามารีวิวหน่อยจ้า wing zero (ปีกนก) 1/100

GHD ขอบคุณทุกคำตอบจ้า  :iconwink:

ออฟไลน์ TsutomU

• *
  • Like: -3
ตกลง HG 1/100 OO season2 มีตัวไรออกมาแล้วนอกจาก ดับเบิ้ลโอ มั่งอ่ะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ตกลง HG 1/100 OO season2 มีตัวไรออกมาแล้วนอกจาก ดับเบิ้ลโอ มั่งอ่ะครับ :iconwish:

ตอนนี้ยังไม่มีตัวอะไรออกมาเลยครับ จะมีก็แต่ ดับเบิ้ลโอ กะ โอไรเซอร์ เท่านั้นแหละครับ   :iconvsign:
ปล.เลขหน้าสวยแฮะ ตอง 3 เลย   :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2010, 01:06:37 AM โดย KidzA101 »

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
เมื่อจะออกMGตัวใหม่ๆฟร่ะ

หรือพี่จีนคิดจะก็อปRGจากลุง :iconlol: :iconlol:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
^
^
^
ถ้าออกจริง ข้อต่อแข็งแรง ราคาไม่เกิน 400 หน้าจะลิง หรือหน้าวัว ไม่เป็นไร
ผมคงซื้อเบาะ ๆ ก็ 4-5 ตัวแน่ (ทีละตัวนะ)

แต่สน RG Zaku มากกว่าแฮะ

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
GNX เห็นคุณ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ NJ_kung

• *
PG OO มีแน้วโน้มจะออกใหมครับผม :iconlol:

ออฟไลน์ b5202256

• *
วันนี้ผมไปซื้อ 1/100 Avalanche Exia มาอะครับ7**แพงไปมั้ยอะครับพอดีเห็นในเวป 4** เอง ราคามันยังไงกันแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 12:18:35 AM โดย K »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
วันนี้ผมไปซื้อ 1/100 Avalanche Exia มาอะครับ7**แพงไปมั้ยอะครับพอดีเห็นในเวป 4** เอง ราคามันยังไงกันแน่

:iconnasty: อย่าลืมไปหาหมอ ให้เย็บแผลที่หัวนะครับ ดูท่าจะต้องเย็บหลายเข็มทีเดียว

ปล. ว่าแต่ 7xx นี่ของ Bandai ใช่มั๊ยเอย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 12:26:47 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9

ต้องถามก่อนล่ะว่า "ซื้อที่ไหน?"

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #4976 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:32:05 AM »
โทษทีนะครับที่ลืมอ่านการใช้เมื่อกี้ เฮ้อ ไปซื้อที่ เซฟวัน(จะรู้จักมั้ยหว่า ที่โคราชอะครับ) นี่แหละครับถ้าราคามัน4xxจริง ๆ คงจะหนักเอาการเลยนะนั้น กระอักแกลบ(TT) :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 12:33:17 AM โดย b5202256 »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
โทษทีนะครับที่ลืมอ่านการใช้เมื่อกี้ เฮ้อ ไปซื้อที่ เซฟวัน(จะรู้จักมั้ยหว่า ที่โคราชอะครับ) นี่แหละครับถ้าราคามัน4xxจริง ๆ คงจะหนักเอาการเลยนะนั้น กระอักแกลบ :iconsoul:

:iconnasty: ซื้อที่โคราช โดน Charge เพิ่มก็ไม่แปลกหรอก แต่คิดว่าซื้อใน Net น่าจะถูกกว่านี้แต่ ซื้อจากร้านในต่างจังหวัดก็ ก็ไม่แปลกใจนัก ถ้าในกรุงเทพฯ ก็ "หัวแตก"

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
^
^
ตามนั้นครับ :icondizzy:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
ก็นึกว่าจะกระอักแกลบแล้วนะครับเนี้ย เฮ้อ จะเช็คราคาได้ที่ไหนบ้างอะครับ ผมดูในเวปwww.modelgundamshop.com อะครับเฮ้อ ช่วยแนะนำทีนะครับ