ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4034220 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ขอรบกวนถามหน่อยครับ...ไม่ทราบว่า ที่ร้านเจ๊ และร้านหน้าเบียร์ มี โรงซ่อมบำรุงกันดั้มขายไหมครับ และค่าสินสอดประมาณ กี่แดงกี่เขียวครับ....

เด๋ววันเสาร์จะได้ไปลองสำรวจ....ไม่เคยไปเลยครับ...

ร้านเจ๊น่าจะมีอยู่นะครับ สนนราคาก็กล่องละ2แดงครับ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
GHD  มี MG unicorn  ออกมาด้วยหรือครับ
http://item.taobao.com/item.htm?id=1459641896  อย่างน้อย สติ๊กเกอร์น่าจะดีกว่า TT เพราะแผงใหญ่แกให้มาเป็น ดีคอล

<a href=http://www.scriptline.net/ >php scripts[/url]

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
มีครับ แต่ทั้ง 2 ร้าน(สะพานเหล็ก)คงไม่นำเข้ามาครับ เนื่องจากงานของ TT ดีกว่า (ยกเว้นสติกเกอร์มั้ง)  :iconfreak:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
GDแนะนำอย่างลองของยูนิคอนกว่าจะต่อเสร็ลล่อไป2วัน :iconpale:ปกติวันเดียวก็เสร็จมันเสียเวลาตัดแต่อ่ะหล่อเกินมั่ง

ไม่เก่งหรอกครับแต่ผมเป็นประเ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 01:48:03 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เก่งกันจริงๆ ผมต่อ MG TT ตัวนึงล่อไปกว่า 3 วัน  :iconpale:
สงสัยไฟเราเริ่มหมอดจริงๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ usanarak

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
ส่วนตัวผมชอบ TT นะแต่ GD พี่แกทำหลากหลายเข้าถึงตลาดผู้เล่นแต่ทำม๊ายไม่ทำให้มันดีๆซักตัวห๊ะ
ทำมาแบบเอาไว แต่ก็แอบอยากได้ wing เหมือนกันนะแต่เห็นพวกเซียนในบอร์ดทั้งเหลาทั้งขัด
ออกมาก็ยังไม่เนี๊ยบเท่าไร ไอ้เรามือใหม่เลยขอบายไปต่อดิบของ TT ดีกว่า

มีใครเคยเป็นเหมือนผมบ้างแบบว่าพอต่อโมเป็นตัวแล้วเก็บไว้นานๆรู้สึกว่าพวก joint ต่างๆมันเริ่มหดตัว
มี 1/100 00 ของ TT อยู่ตัวเอาออกมาเล่นอีกทีทำไม joint ตรงข้อเท้ามันหลวมๆแบบว่า
ทำเท้าหลุดไปหลายทีแอบเซ็ง ไม่รู้ว่าของแท้ bandai จะมีเหตุการณ์แบบนี้บ้างเปล่า
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ aseanit

• *
avalanche exia ที่พานเหล็กร้านไหนขายบ้างครับ hg1/100 ttนะครับ  :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 08:02:42 PM โดย aseanit »

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
^
^
ร้านเจ๊น่าจะยังมีอยู่นะครับ จากที่สังเกตครั้งล่าสุดที่ไป ส่วนหน้าเบียร์นี่ไม่แน่ใจเพราะไม่ได้สังเกต

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ sunsold

• *
av exia มีน่ะครับเพิ่งไปสอยแก๊งค์หัวเหน่งสีแดงมา

ออฟไลน์ zabadon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
Bazooka Sinanju  TT มันมีสีแดง กับ สีดำหลอครับ แล้วมันต่างกันไม่อะครับตัวเนื้องาน   :icondizzy:

พอดีไปสอยได้สีแดงมา  เหอๆ

ออฟไลน์ darkdecade

• *
ถามเรื่องโมจีนครับ
« ตอบกลับ #4930 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 08:26:16 PM »
อยากถามว่า โมจีน ที่เป็น HGUC 1/144 ตอนนี้มีออกมากี่ตัวแล้วอะครับ รบกวนช่วยบอกที :icondizzy:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ถ้าจำไม่ผิดมี 4 ตัวครับ บลูเดสตินี 1-3 และ nu

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
มีคัยต่อ PG วิง สีมุก แล้วมั่งคับ อยากถามว่า ดีเทลที่หน้านี่ชัดไหม พอดีไปดูรูปที่เค้าถ่ายๆกันมาแล้วมันเลือนๆอะ แต่ในยูทูฟห็ชัดดี ว่าแต่ราคาเท่าไหร่หว่า
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22
MG Strike Freedom TT

มีปัญหาอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ pooh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
  • MY HGUC
ถ้าจำไม่ผิดมี 4 ตัวครับ บลูเดสตินี 1-3 และ nu

ตามนั้นครับ
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
pg วิง ใช้แบทเบอร์ไหนหรอคับ คัยรู้มั่งตอบทีคับ :icondizzy:
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ vesso

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
pg วิง ใช้แบทเบอร์ไหนหรอคับ ท่านผู้ใด.รู้มั่งตอบทีคับ :icondizzy:

เห็นว่ามันมีในใบต่อนี่ครับขนาดอ่ะครับ แต่ผมก็จำไม่ได้เหมือนกัน

รอผูรู้มาแนะนำอีกทีนะครับ  :iconsweat:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
pg วิง ใช้แบทเบอร์ไหนหรอคับ ท่านผู้ใด.รู้มั่งตอบทีคับ :icondizzy:

LR45 ครับ

ออฟไลน์ uRiean

• *
มีท่านผู้ใด.ต่อ PG วิง สีมุก แล้วมั่งคับ อยากถามว่า ดีเทลที่หน้านี่ชัดไหม พอดีไปดูรูปที่เค้าถ่ายๆกันมาแล้วมันเลือนๆอะ แต่ในยูทูฟห็ชัดดี ว่าแต่ราคาเท่าไหร่หว่า

โดยส่วนตัวผมว่าชัดดีนะครับ อาจจะเป็นเพราะสีมุกมันเลยสะท้อนแสงบ้าง แต่หน้าตาหล่อเหลาเอาการเลย  :iconjoy:  ส่วนราคา ผมได้มาก็ 2ขาว กับ 2แดงครับ

ออฟไลน์ darkveder123

• *
รบกวนผู้ใจบุญช่วยแสกนใบต่อหน้า 8 และ 15 ของ วิงรุ่น ธรรมดา 1/60 ของ ทีที ด้วยครับ  ของผมมันดันขาด T_T  ขอแปบชัด ๆ นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :iconwish: