ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4034684 ครั้ง)

ออฟไลน์ misuzu1000

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :iconcryjoy: :iconcryjoy:
วันนี้ไปสะพานเหล็กมา ในที่สุดสาคูของท่านในตำนานก็มาแล้ว แต่ไม่ได้ถามราคา  :icondisapp:

แต่ที่ตกใจมากเลยก็คือเดินไปดูโชว์เคส มาเจอ black rock shooter ของหนูมิกุมา ซึ่งเป็นงานจีน แต่เนื่องด้วยราคาที่ผมเห็นแล้วทรุดลงต่อหน้าตู้เลยก็เลย ยังไม่สอยกลับมา 14** โมจีนบ้าไรเนี้ยราคาซื้อของแท้บางตัวได้เลยที่จีนแค่ 105 หยวนเองนะ คูณสองตามเรททั่วไปของจากจีนก็ไม่ 14** นี้แรงเกินไปจริงๆ รับไม่ได้ ถ้าซัก  9** หรือ 10** นี้อาจหิ้วกลับมาแล้ว (อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆหลังจากยืนสังเกตุจนพี่สาวเจ้าของร้านบอกว่าหยิบออกมาดูได้นะคะ จึงพบว่า เหมือนตอนแรกจะเป็นเลข 9** แล้วพี่แก เขียนขีดๆ ลงไปว่า 14** ยังไงชอบกลอะครับ)
แต่แปลกนะ ผมไปดูร้านที่เอาพวก ด๋อยจีน เข้า มันยังไม่มาเลย เลยงง ว่าเจ้าของโชว์เคสไปเอามาจากไหน 

(งานดีมากเนียนสุดๆ อย่างกับงานไม่ผ่าน QC แล้วพี่จีนไปคัดมาจาก โรงงานมาขายมากกว่า) ก็ตัวจริงมันปาเข้าไป 4*** แล้วอะนะ :iconangry: 
ส่วนหัวทำดีมากอาจเพราะตัวนี้มันไม่มีแววตาตั้งแต่ต้นแล้ว และอีกด้านก็ใส่ไฟซะแค่นี้ก็เหมือนละ ส่วนทรงผมก็ไม่มีส่วนเกินนะ จะแย่อีกตรงก็คงเป็นแผลตรงเอว ที่เล่นง่ายๆโดนการเอาสีแดงสดๆ วาดลงไปเลย มักง่ายดีจัง
แต่สำหรับท่านๆที่อย่างเก็บแท้ขอแนะนะว่า ตอนนี้มัน re แล้วนะครับ 

ปล. สำหรับคนที่จะซื้องาน sega มีมาแล้วนะครับ ร้านที่ขายด๋อยอะ ราคาก็ 6** แต่ผมขอแนะนำว่าอย่าเลย หาดีๆของแท้มันแค่ 9** เองนะท่าน แถมงานคุณ��าพคนละเรื่องเลย :iconpale:
ปล.2  ถ้าท่านใดเห็นของจีน ที่สะพานเหล็ก (ร้านด๋อยจีนแล้ว) ช่วยกรุณามาบอกจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ (ขอราคาด้วยจะดีมาก^^ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2010, 09:49:37 PM โดย misuzu1000 »

ออฟไลน์ kuraenai

• *
รบกวนบอกพิกัด สาคู หน่อยได้ไหมครับท่าน

ออฟไลน์ teerapatch

• *
ถามเรื่องโมจีน MG Unicorn
« ตอบกลับ #4902 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 06:14:56 PM »
อยากทราบว่า โมจีน MG Unicorn ที่สะพานเหล็ก คลองถมยังมีขายอยู่มั้ยครับ แล้วตัวนึงมีราคาอยู๋ประมาณเท่าไหร่ครับ :icondisapp:
รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับสนใจมากๆตัวนี้ :iconlol: :iconlike: ปล.ผิดหมวดย้ายได้ครับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
Re: ถามเรื่องโมจีน MG Unicorn
« ตอบกลับ #4903 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 06:22:10 PM »
อยากทราบว่า โมจีน MG Unicorn ที่สะพานเหล็ก คลองถมยังมีขายอยู่มั้ยครับ แล้วตัวนึงมีราคาอยู๋ประมาณเท่าไหร่ครับ :icondisapp:
รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับสนใจมากๆตัวนี้ :iconlol: :iconlike: ปล.ผิดหมวดย้ายได้ครับ

ก็ยังเห็นมีอยู่ ทั้งกล่องเดี่ยว หรือ ขายพร้อมฐานกับปืนแกตลิ่ง ราคาก็ราวๆ 6XX-7XX กล่องรวมฐานกับปืนแกตลิ่งแพงกว่าอยู่้ราวๆ 1XXX

ออฟไลน์ teerapatch

• *
ขอบคุณครับ :iconsmile: :iconvsign:

ออฟไลน์ moshizu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ครับ หลังจากได้ เจ้า MK-II PG มาเมื่อวันศุกร์ ในที่สุดมันก็เสร็จแล้วครับ ใครสนใจไปชมได้ที่ลิ้งนี้เลย >>>>http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15746.0 ฝากคำติดชมให้ด้วยนะครับ เพิ่งเคยรีวิวครั้งเเรกเลย  :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2010, 08:53:03 PM โดย moshizu »

ออฟไลน์ blabla

• *
วันนี้ตั้งใจจะไปซื้อ Real Grade RX78
แต่ดันไปได้ซาคุแดงแรง 3 เท่ามาแทน... :iconpale: กับราคา 5xx ทำให้ซื้อโดยไม่คิดเลย :iconnasty:

ออฟไลน์ spor_010

• *
มือใหม่โมจีนครับ ตอนนี้มี Gouf Ignited กับ Destiny Gundam แล้วก้อแฟนเพิ่งซื้อ Strike Freedom ให้แต่ยังไม่ได้ต่อ

ผมควรเก็บตัวไหนต่อครับ อยากเก็บให้มันอยู่ในซีรี่ย์เดียวกันหน่อย

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
มาเเล้วครับ กับ เครูดีม Ver.อาวุธหนักครับ อิอิ  :iconmeow:

ลิงไม่ลิงก็เเล้วเเต่จะคิด ..  :iconmouth:  :iconlol:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
MG RX 78 ver. 2 ลูกโป่งที่ปลายหอกใสดีไหมครับ หรือรอยนิ้วมือเพียบตามมาตรฐาน TT

ออฟไลน์ louiscyber

• **
มาเเล้วครับ กับ เครูดีม Ver.อาวุธหนักครับ อิอิ  :iconmeow:

ลิงไม่ลิงก็เเล้วเเต่จะคิด ..  :iconmouth:  :iconlol:

ต้องทำสี ลงดีเทล ใหม่เยอะแหะ

MG RX 78 ver. 2 ลูกโป่งที่ปลายหอกใสดีไหมครับ หรือรอยนิ้วมือเพียบตามมาตรฐาน TT

ก็ใสในระดับนึงครับ แต่ของผมไม่มีลายนิ้วมือน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2010, 09:40:45 AM โดย K »

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
โดนลุงบันไดหักหลัง  ก้คิดซะว่าซื้อเอาอาวุธมาเล่นแก้ขัดแล้วกัน

ไปสอยบ้างดีกว่าครับ

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6

เห็นหน้าแล้วนึกถึง โรบิน อ่ะ

ต้องเรียก Batman มารับตัวไปจัดการซะแล้ว      :iconfreak:

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
ไปถอย chrerudim มาแล้วโดนพี่ TT แกหักหลังมาเหมือนกัน
ตัวใหม่คุ้มมากราคาเท่าเดิมแถมแผงอาวุดให้ 2 แผงปืนสั้นอีก 2 กระบอก
คุ้มๆ
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ไปถอย chrerudim มาแล้วโดนพี่ TT แกหักหลังมาเหมือนกัน
ตัวใหม่คุ้มมากราคาเท่าเดิมแถมแผงอาวุดให้ 2 แผงปืนสั้นอีก 2 กระบอก
คุ้มๆ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:.ใครที่ซื้อไปแล้วคงเซ็งกันเป็นแถวละแต่ผมรอก555+

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
^
^
^
นั้นนะซิคับ

แต่ราคาไม่เครียด..ไม่เท่าไร  :icondisapp:

รอ007ดาบกับ00SW3ออกมาละก้อซื้ออีกงะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
รอ เเก๊ง 00 1/100 Designer Color Ver. อยู่   :iconmeow:
ว่าเเต่นานจริงๆ รอมาหลายเดือนล่ะ ตั้งเเต่ก่อนพี่จีนปิดตรุษจีนอีก  :icondizzy:

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
^
^
^
จะไปหวังกะเฮียตี๋ TT แกได้รึเปล่าก็ไม่รู้ เอาใจยาก
ดูพี่แกออก arios มาทีหักหน้าพระเอกเรา 00 ซะหน้าก็หล่อกว่าตัวก็สูงกว่าแถมฐานอีก 555
ยังไม่พอพี่แกจัด cherudim+GNHWR มาอีก
แต่ทำม๊ายไม่ออก 1/100 ตัวอื่นๆของ 00 มาซักที
ปล่อยให้ 00 raiser ของผมที่บ้านเหงาตายแล้ว เครียดๆ

อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ louiscyber

• **
555 สำหรับผมขอ 1/144 ออกมากหรือ MG ก็ได้ รอได้ไม่เครียด
ขอให้ออก :iconhihi:

ออฟไลน์ aries250

• *
ขอรบกวนถามหน่อยครับ...ไม่ทราบว่า ที่ร้านเจ๊ และร้านหน้าเบียร์ มี โรงซ่อมบำรุงกันดั้มขายไหมครับ และค่าสินสอดประมาณ กี่แดงกี่เขียวครับ....

เด๋ววันเสาร์จะได้ไปลองสำรวจ....ไม่เคยไปเลยครับ...