ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4034293 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongnoojoe

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
เป็น mg1/100 ของGHDหรือก็คือGD นี่แหละครับ^^~   อดใจรอรีวิวหน่อยนะครับพอดีจะจัดข้อดีข้อเสียให้เห็นกันเป็นจุดๆไปเลยนะครับเลยนานหน่อยอีกทั้งยังไม่ได้ลองจัดท่าเทห์เท่าไหร่ครับ^^~

ปล.เป้าหมายต่อไป ลังเลอยู่ว่าจะจัด สไตรค์ฟรีดอม ไลท์นิ่งอีดิดชั่น GHD ดีไหม - -หนอ

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
ไปมาแล้วครับสะพานเหล็ก ก็ปลอด
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
เป็น mg1/100 ของGHDหรือก็คือGD นี่แหละครับ^^~   อดใจรอรีวิวหน่อยนะครับพอดีจะจัดข้อดีข้อเสียให้เห็นกันเป็นจุดๆไปเลยนะครับเลยนานหน่อยอีกทั้งยังไม่ได้ลองจัดท่าเทห์เท่าไหร่ครับ^^~

ปล.เป้าหมายต่อไป ลังเลอยู่ว่าจะจัด สไตรค์ฟรีดอม ไลท์นิ่งอีดิดชั่น GHD ดีไหม - -หนอ

จัดมาเลยครับ อยากเห็นอยู่เหมือนกัน     :iconnasty:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
อ่ะ ยืนได้ด้วย คุณ nongnoojoe ไม่ทราบว่าตัวนี้ตรงต้นขาส่วนของบอลจ้อย กับแกนต้นขา สวมเข้าไปในสนิทไหมครับ

ชองผมไม่สนิทน่ะ ดันยังไงก็ไม่เข้า หมุน ๆ ขาไม่กี่ครั้งก็หลุดซะแล้ว

ตามไปดูได้ครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=13857.0

ออฟไลน์ appbew

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
ผมหาเบอร์โทรร้านเจ๊กับร้านเบียร์ไม่เจอช่วยที่คร๊าบ :iconwish:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ผมหาเบอร์โทรร้านเจ๊กับร้านเบียร์ไม่เจอช่วยที่คร๊าบ :iconwish:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15.msg67754#msg67754

เบอร์โทรร้านหน้าเบียร์นะครับ  02-623-7225 . 089-799-8384

ร้านเจ๊ (แต่เป็นเบอร์ลูกชายเจ๊นะครับ) : 085-841-2798

ออฟไลน์ princekun

• *
  • Like: 8
    • Facebook
กำลังจะมาแปะเบอร์เลย

ไวจริงๆ 555

ออฟไลน์ takin

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • ว้าว!

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15.msg67754#msg67754

เบอร์โทรร้านหน้าเบียร์นะครับ  02-623-7225 . 089-799-8384

ร้านเจ๊ (แต่เป็นเบอร์ลูกชายเจ๊นะครับ) : 085-841-2798

ผมเองก็อยากทราบเหมือนกัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OOQUANTA

• *
  • Like: 0
ผมซื้อ MG Force Impulse ของ TT มาต่อครับ โดยตัวโมน้นออกมาดีมาก ต่อเสร็จแล้วสวยมากและ แต่ที่เซงคือ มันไม่มี ใบตัวอย่างการติดดีคอลมานี้ดิ  :icondisapp:
เลยไม่รู้จะติดดัคอลยังไงดี  :iconcry:
เลยอยากขอร้องพี่ ๆ ที่มีไคร พอจะหาแบบในการติดดีคอลของ force impulse มาสงเคราะผมหน่อยจะขอบคุงมาก ๆ เลยครับ :icongift:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
ใช้บริการของ dalong สิครับ

ถ้าดูไม่ได้ก็ http://www.dalong.net/review/mg/m109/m109_i.htm

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
คุณ xenophage   ตอบเร็วทันใจมั่กๆ  หลายคำถามของผมเค้าก็ตอบ  เซียนโมจีนของจริง แหะๆ

• *
ู^
^
^
ไม่เซียนหรอก คนเดินดินกินบะหมี่นี่แหละ(ไม่ชอบกินข้าวแกง) เพียงแต่มักจะต้องผ่านจากบ้านหม้อไปคลองถมเรื่อยๆ เลยต้องจำใจ เดินผ่านร้านหน้าเบียร์ กับ ร้านเจ้ อย่างเสียไม่ได้(ซะที่ไหน...แวะเองแท้ๆ  :iconnasty:)

ผมซื้อ MG Force Impulse ของ TT มาต่อครับ โดยตัวโมน้นออกมาดีมาก ต่อเสร็จแล้วสวยมากและ แต่ที่เซงคือ มันไม่มี ใบตัวอย่างการติดดีคอลมานี้ดิ  :icondisapp:
เลยไม่รู้จะติดดัคอลยังไงดี  :iconcry:
เลยอยากขอร้องพี่ ๆ ที่มีไคร พอจะหาแบบในการติดดีคอลของ force impulse มาสงเคราะผมหน่อยจะขอบคุงมาก ๆ เลยครับ :icongift:

รูปหน้ากล่อง มันมีบอกไม่ใช่เหรอครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 05:45:43 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ crazyfeaw

• *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
ใครสอย Rx-93V 1/144 Gundoom มาแล้วมั่งเอ่ย?

อยากรู้ว่างานมัน OK มั้ยอ่ะครับ .. เห็นจากรูปมันสวยดี

แต่ผมไม่เคยเล่นโมจีน เลยไม่กล้าสั่งมาลองอ่ะครับ แง้วๆ

ปล. เท่าที่สังเกตุ มันคนละยี่ห้อกับ TT หรือ GHD ด้วย งานมันจะต่างกันมากป่ะครับ?

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
ใครสอย Rx-93V 1/144 Gundoom มาแล้วมั่งเอ่ย?

อยากรู้ว่างานมัน OK มั้ยอ่ะครับ .. เห็นจากรูปมันสวยดี

แต่ผมไม่เคยเล่นโมจีน เลยไม่กล้าสั่งมาลองอ่ะครับ แง้วๆ

ปล. เท่าที่สังเกตุ มันคนละยี่ห้อกับ TT หรือ GHD ด้วย งานมันจะต่างกันมากป่ะครับ?
รู้สึกห้องแกะกล่องเคยรีวิวไว้หนิครับ

ออฟไลน์ OOQUANTA

• *
ู^
^
^
ไม่เซียนหรอก คนเดินดินกินบะหมี่นี่แหละ(ไม่ชอบกินข้าวแกง) เพียงแต่มักจะต้องผ่านจากบ้านหม้อไปคลองถมเรื่อยๆ เลยต้องจำใจ เดินผ่านร้านหน้าเบียร์ กับ ร้านเจ้ อย่างเสียไม่ได้(ซะที่ไหน...แวะเองแท้ๆ  :iconnasty:)

รูปหน้ากล่อง มันมีบอกไม่ใช่เหรอครับ

ใช่ครับจริง ๆ มันต้องมีแต่ บังเอิญไอ่ตัวที่ผมได้มาเจ็เจ้ของร้่านแกทำน้ำหกใส่ใบปิดหน้ากล่องอ่างับ :iconcry:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
อ่ะ ยืนได้ด้วย คุณ nongnoojoe ไม่ทราบว่าตัวนี้ตรงต้นขาส่วนของบอลจ้อย กับแกนต้นขา สวมเข้าไปในสนิทไหมครับ

ชองผมไม่สนิทน่ะ ดันยังไงก็ไม่เข้า หมุน ๆ ขาไม่กี่ครั้งก็หลุดซะแล้ว

ตามไปดูได้ครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=13857.0

ครับผมก้เป็นครับแต่เป็นที่ขาซ้ายอย่างเดียวครับ ส่วนขาขวาแน่นดีครับ แต่ถ้าบิดเยอะก็ออกมาอยู่ดีครับ ขาขวาผมถ้ากดลงไปจะมีเสียงนิดนึงน่ะครับเหมือนเสียงลมดูด และวิธีแก้อาการหลุดง่ายของผมคือยัดทิชชู่ครับ^^~

ส่วนดีเทล impulse นี่หาได้ที่dalongนี่ครับ ลองเข้าไปดู^^~

ส่วนรีวิวfreedom เสร็จแล้วครับ เข้าไปยลได้เลย  โหลดโหดนะเอ้อ ^^"

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=14446.0

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวโมจีนครับ

พอดีผมอยากรู้น่ะครับว่า ตอนนี้ที่สะพานเหล็กมี MG Infinite Justice Gundam (ของ TT) หรือเปล่าครับ

พอดีตอนนี้ที่บ้านมี MG Strike Freedom Gundam แล้วว่าจะเอามาตั้งคู่กันซะหน่อย

ถ้ามีของแล้วมันราคาเท่าไหร่หรอครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ      :icongift:

ขอบคุณมาก ๆ ครับ      :iconlike:

v v v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 10:30:29 PM โดย KidzA101 »

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

• *

ใช่ครับจริง ๆ มันต้องมีแต่ บังเอิญคุณ ตัวที่ผมได้มาเจ็เจ้ของร้่านแกทำน้ำหกใส่ใบปิดหน้ากล่องอ่าพะยะค่ะ. :iconcry:

เหะ เหะ สงสัยคุณซื้อกล่อง ที่ไม่มีใบปะหน้าหรือเปล่า จำได้ว่าของร้านเจ้ เหลือแต่กล่องโล่งๆ แต่ใบปะหน้่าไม่มี

พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวโมจีนครับ

พอดีผมอยากรู้น่ะครับว่า ตอนนี้ที่สะพานเหล็กมี MG Infinite Justice Gundam (ของ TT) หรือเปล่าครับ

พอดีตอนนี้ที่บ้านมี MG Strike Freedom Gundam แล้วว่าจะเอามาตั้งคู่กันซะหน่อย

ถ้ามีของแล้วมันราคาเท่าไหร่หรอครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ      :icongift:

ตอนนี้ รู้สึกจะไม่มีทั้ง 2 ร้านเลยนะ ราคาก็ราว 6XX นั้นแหละ ก็น่าจะเท่า Strike Freedom ละมั๊ง

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ู^
^
^

ใช่ครับจริง ๆ มันต้องมีแต่ บังเอิญคุณ ตัวที่ผมได้มาเจ็เจ้ของร้่านแกทำน้ำหกใส่ใบปิดหน้ากล่องอ่าพะยะค่ะ. :iconcry:

ล็อตหลังๆคงไม่มีแล้วครับ พี่ตี๋เขาจะเปลี่ยนกล่องแบบใหม่ เลยไม่มีให้
ผมโดนไปหลายตัว อาศัยดู danglong เอา

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ว้าวกระทู้โมจีนเข้าหน้า299เเล้ว
กล่องเเบบไห่มของพี่ตี๋เขาไม่ไห้ไบตัวอย่างติดดีคอลไห้เหรอครับ