ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4034272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zereoz

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากทราบงาน HG Exia 1/100 TT อะคับ ว่าจะสอยอยู่คับ ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
อยากทราบงาน HG Exia 1/100 TT อะคับ ว่าจะสอยอยู่คับ ขอบคุนคับ

ใช้ได้ ไม่ถึงกับเลวร้าย แต่ก็ไม่ดีมาก คุณ��าพกลางๆ ค่อนไปทางดี  เอาเป็นว่าก็พอจะเรียกได้ว่า "สมราคา"  :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2010, 10:20:44 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
วันอังคารว่าจะไปสะพานเหล็กครับ

อยากถามว่าที่สะพานเหล็กไปได้รึเปล่าครับ

แล้วใครอยากให้ดูอะไรให้ฝากได้ครับ ยกเว้นฝากซื้อ  :iconlol:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

• *
วันอังคารว่าจะไปสะพานเหล็กครับ

อยากถามว่าที่สะพานเหล็กไปได้รึเปล่าครับ

แล้วใครอยากให้ดูอะไรให้ฝากได้ครับ ยกเว้นฝากซื้อ  :iconlol:

สะพานเหล็กน่าจะปกตินะ ความจริงตั้งแต่มีชุมนุมกันมา ผมเองก็ไปสะพานเหล็กบ่อยๆ(ก็มันเป็นทางผ่าน) ถึงจะเงียบไปบ้าง แต่ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ ยังไงก็อาจจะเช็คข่าวก่อนก็ดี สะพานเหล็กมันไม่ใช่สถานที่สำคัญอะไรในการชุมนุมอยู่แล้ว

ออฟไลน์ darkveder123

• *
อยากไปเหมือนกันสะพานเหล็ก แต่เส้นทาง ประจำโดนปิด พระราม 4 - บ่อนไก่  รถไฟก็ปิด  เศร้าเลยผม  :iconcryout:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
จันทร์ อังคารนี่เลือกได้ก็อยู่บ้านดีกว่าครับ เเต่ถ้าเลือกไม่ได้จริงๆ
ก็ขอให้มาวันจันทร์ อังคารหน้าดีกว่าครับ
เพราะจากสะพานเหล็กมันอยู่ห่างจากจุดมีปัญหาไม่ถึง 10 กิโลน่ะครับ
อาจจะดูไกล เเต่ผมกลัว M 80-1 จะตกระเเวกนั้นเเล้วท่านจะเดินทางมาลำบากน่ะครับ  :icondizzy:

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com

ตัวนี้สะพานเหล็กมายังครับ  ไม่รู้ร้านไหนเคยเอาเข้ามาป่าว

• *
 :iconshy: รู้สึกเหมือนจะเคยเห็นที่ ร้านหน้าเบียร์ แต่นั้นมันก็นานมาแล้ว สักเดือนสองเดือนได้มั๊ง ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังมีหรือเปล่า

ออฟไลน์ ptmb

• *
^
^
^
เอ๋.... Version ไหน ครับ

Version นี้ไงครับ เอาสีไหนก็ไม่ต่างกัน

สงสัยว่าอันนี้มันเป็นเซต้าเวอร์ชั่น 2.0 รึปล่าวครับ กำลังสนใจหามาเป็นโครงในทำเรซิ่นอะครับ

พูดซะเสียววาบเลยครับ ซื้อของแท้แล้วเอาแต่โครงรู้สึกไม่คุ้มอะ แต่โมจีนก็ชวนเสียวจริงๆนั่นแหละ

ยังไงแนะนำด้วยครับ

ปล. ทายถูกค้าบบบ ตอนนี้เล็งๆ Z II อยู่ ตัวนี้แปลงร่างได้แน่นอน (ชินันจูยังไม่คืบหน้าเลย  :iconcry:)

v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 03:37:17 PM โดย ptmb »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ver.2 แน่นอนครับคุณตั๊ก แต่จะเสี่ยงจริงอ่ะ :iconfreak:
.............

เดาไปว่าน่าจะเป็น ZII น่ะครับ ถ้าตัวนี้แปลงร่างได้แน่นอน :iconnasty:
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 01:35:12 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ถ้าใส่ part resin ก็คงแปลงร่างไม่ได้ ส่วนมากจะเอามายืนเคารพธงชาติอย่างเดียว คงไม่น่าเป็นไรมั้งครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #4431 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 04:05:03 PM »

พูดซะเสียววาบเลยครับ ซื้อของแท้แล้วเอาแต่โครงรู้สึกไม่คุ้มอะ แต่โมจีนก็ชวนเสียวจริงๆนั่นแหละ

ยังไงแนะนำด้วยครับ

งานเก่าตั้งแต่ Zeta 2.0 ออกใหม่ๆครับ

ตัวนี้แปลงร่างได้ครับแต่ต้องแก้ไขเรื่องข้อต่อหลวมบางจุด และบริเวณสะโพกต้องคว้านและแก้ไขอยู่พอสมควรถึงจะแปลงร่างได้ครับ

หุหุช่วงนี้คนเล่นเรซิ่นเยอะจัง ผมเองก็ทำอยู่เหมือนกัน 

เหงื่อแตกที่สุดก็ตอนจัดท่าถ่ายรูปนี่แหละครับ ขยับเปลี่ยนท่าทีหลุดกระจุยกระจายไปหมด
    v
    v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 05:05:03 PM โดย unn13 »

• กัน-โอตะ
  • *
  ^
  ^
งามเหลือ แต่ตอนทำคงเหงื่อไหลแน่แท้ :iconnasty:

ออฟไลน์ ptmb

• *

เหงื่อแตกที่สุดก็ตอนจัดท่าถ่ายรูปนี่แหละครับ ขยับเปลี่ยนท่าทีหลุดกระจุยกระจายไปหมด

หรึ๋ยยยย แบบนี้คงต้องถอยยย ดีกว่า ม่ายอาวววว ดีกว่า   :icondizzy:

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
ขอถามหน่อยนะครับ เพื่อนผมฝากถามครับว่า ช่วงสถานการณ์แบบนี้ ถ้าอยากสั่งซื้อ โมจีน (อยู่ต่างจังหวัด) ไม่ทราบว่า สั่งที่ เว็บไหนกันบ้างครับ สำหรับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใน TG ครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
เอาตัวอย่างรีวิวมาฝากครับ  คงทำรีวิวเสร็จประมาณพรุ่งนี้^^~

Uploaded with ImageShack.us

ยืนได้นะเอ้อ :iconnasty:   (แต่กว่าจะได้....เหนื่อยพอตัวครับ :iconcryjoy:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 05:56:10 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ Zereoz

• *
โห Freedom เสร็จแล้วหรอคับเนี่ย ผมทำได้แค่ลำตัวเองคับ รู้สึกเหนื่อย :iconsoul:

• *
ขอถามหน่อยนะครับ เพื่อนผมฝากถามครับว่า ช่วงสถานการณ์แบบนี้ ถ้าอยากสั่งซื้อ โมจีน (อยู่ต่างจังหวัด) ไม่ทราบว่า สั่งที่ เว็บไหนกันบ้างครับ สำหรับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใน TG ครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

www.b-boygundam.com
www.crazyhandmade.com
www.modelcartoon.com

• กัน-โอตะ
  • *
เพิ่มให้อีก 1 ครับ www.gunplathai.com :iconsmile:
ปล. รอชมรีวิวฟรีดัมของคุณโจคร้าบ อยากรู้ว่าโครงในเป็นไงบ้างอ่ะ :iconwish:

ออฟไลน์ moshizu

• **
ท่าน nongnoojoe Freedom ตัวนี้เป็นMG ของGD รึเปล่าครับ หรือเป็น 1/144 หรือ 1/100