ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4034277 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
^
^
^
เอ๋.... Version ไหน ครับ

Version นี้ไงครับ เอาสีไหนก็ไม่ต่างกัน

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
ครับ (รูปตัวอย่างที่ผมต่อ Zeta GD ก็กดย้อนไปชมนะครับ) ผมต่อคือ White Zeta ของ GD ครับ ขออธิบายรายละเอียดคือ

1. การที่แปลงร่างไม่ได้ Zeta GD ถูกต้องครับ ท่าไหนท่านั้น เปลี่ยนร่างแสนลำบาก ทั้งย้วย ทั้งหลวม ถ้าอยากแน่น ก็ เพิ่มข้อต่อแน่นๆ ก็ กาวช้างครับ จะเอาอยู่ (ของแท้ เพื่อนผมก็ แปลงร่าง ยากเหมือนกันครับ ท่าไหนท่านั้นเช่นกัน เพราะตอนแปลงร่างแต่ละทีนี่ ต้องใช้เวลาครับ)

2. ของผม เนื้องานก็ ตามที่บอกครับ ถามว่ามีปัญหาต้อง คว้านมั้ย ยืนยันครับ White Zeta ที่ผมมี ไม่ต้อง คว้านครับ แต่ถ้าให้ส่วนที่ ห่วยที่สุดในการต่อคือ หัวไหล่ครับ หลวมต้องใส่ กาวช้าง จึงจะเอาอยู่ครับ

ก็ อย่างที่ พี่ๆเซียนโมจีนบอกแหละครับ โม GD เรื่องข้อต่อ หลวม เรื่องปกติมากครับ เนื้อพลาสติกมีคราบ ก็เรื่องปกติครับ ย้ำอีกรอบครับ Zeta GD ราคาก็ 5xx คุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2010, 10:04:51 PM โดย hunterkiller »

ออฟไลน์ Jeanpaul

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0

มีผู้ใดเคยลองเจ้า Bruce ของ TT ตัวนี้ไหมครับ อยากซื้อมาลองจังเห็นว่า TT โอเคอยู่ <<<<< ตัวนี้น่าเล่นไหมเอ๋ย

ผมลองซื้อลิโป้มา ของ TT โหงานใช้ได้เลย เรียกว่าน้องๆบันได้เลยดีกว่า ไว้เดียวจะเอามา Review ให้ชมกันนะครับ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
งาน Bacue ผมยังไม่เคยต่อครับ เคยแต่ Bacue สีขาว ของ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

มีผู้ใดเคยลองเจ้า Bruce ของ TT ตัวนี้ไหมครับ อยากซื้อมาลองจังเห็นว่า TT โอเคอยู่ <<<<< ตัวนี้น่าเล่นไหมเอ๋ย

ผมลองซื้อลิโป้มา ของ TT โหงานใช้ได้เลย เรียกว่าน้องๆบันได้เลยดีกว่า ไว้เดียวจะเอามา Review ให้ชมกันนะครับ

งาน TT

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
สนับสนุน ท่าน kai ครับ
เพิ่งต่อ blaze zaku phantom ไป งานดีมากในระดับโมจีนครับ แทบไม่ต้องทำอะไรเลย แค่เหลาแกน 2-3 จุด ก็โอเคแล้วครับ

ออฟไลน์ Fugaca

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
^
^
^
สนับสนุน ท่าน kai อีก 1 เสียงครับ
(ผมมี KERBEROS BUCUE HOUND แต่ยังไม่ได้ต่อครับ ดองเค็มไว้ ตามเคย ห่ะ ห่ะ ห่ะ  :iconfreak:)

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ยกมือด้วยคนคร้าบ TT Seed ดีสุดๆ :iconlove:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ enne

• *
 :iconvsign: TT น่าจะทำ mg aile strike มาขายนะ ผมอยากได้ฐานตั้งของตัวนี้ :iconlol:

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
ตอนนี้ทีสะพานเหล็กยังมีโมของTTอยู่ปะครับเห็นว่าโดนฟ้องของขาดตลาดหรื่อเปล่าครับถ้าาดจะได้รีบซื่อก่อนเลย

• *
ตอนนี้ทีสะพานเหล็กยังมีโมของTTอยู่ปะครับเห็นว่าโดนฟ้องของขาดตลาดหรื่อเปล่าครับถ้าาดจะได้รีบซื่อก่อนเลย

ก็ยังมีอยู่ แต่พวก MG ของ Seed มีเหลือไม่กี่ตัว เห็นว่าของล็อตใหม่กำลังจะมาในอีกสักเดือนครึ่งเดือนนี่แหละ

ออฟไลน์ Jeanpaul

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
โฮะๆ กระเเส feed back ดีอย่างงี้สงสัยต้องซื้อมาลองซะเเล้วครับ ประหยัดค่าโมไปลงค่าสีเเทน 555

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ผมรอ MG ล๊อตหลังที่ตีตรา ซีซี ดีกว่า  :iconmeow:
สติ๊กเกอร์ดีกว่าเเน่ๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ shadowxp

• *
http://www.gunplathai.com/

MG Destiny มันมี 2 อย่างอะครับ    มีแบบธรรมดากับ MG 1/100 DESTINY ( new in box )
เป็นล็อตใหม่เหรอครับ  แตกต่างจากของเก่ายังไง

• *
http://www.gunplathai.com/

MG Destiny มันมี 2 อย่างอะครับ    มีแบบธรรมดากับ MG 1/100 DESTINY ( new in box )
เป็นล็อตใหม่เหรอครับ  แตกต่างจากของเก่ายังไง

ไม่ต่างกัน เป็นแค่รูปแบบกล่องเท่านั้น ของล็อตเดิมจะเป็นแบบกล่องพื้นๆ แล้วก็รูปแปะลงบนกล่อง ส่วนของใหม่จะพิมพ์รูปลงบนกล่อง แต่เนื้อในก็เหมือนกัน(พิมพ์เดียวกัน) ของใหม่ดูเหมือนจะเปลี่ยนโลโก้จาก TT กลายเป็นตัวจีนแล้วนะ

ออฟไลน์ takin

• *
  • Like: 1
  • ว้าว!
^
^
^
ของลอตใหม่ให้ดูทีตัว TT เป็นตัวหนังสือจีนแทนใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ gunman777

• *

ตัวนี้ไม่ได้ต่อครับต่อแต่ตัวสีขาว แต่ผมแนะนำว่าต่อเลยครับรูปร่างสวยมาก ข้อต่อฟิตดี เนื้อพลาสติกโอเคเลยครับ ขนาดสีขาวที่ผมต่อยังไม่มีริ้วรอยเลยครับ  ผมเห็นด้วยครับว่ารุ่นซีดของ TT เนี้ยะเล่นได้ทุกตัวครับคุ้ม ผมยังเล่นเกือบครบเลยครับ ต่อกันลืมเหนื่อยว่างั้น

mgยูจังแบบใหม่ที่มีฐานแบบเป็นที่เก็บหู่นจะมีออกมามั้ยครับ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ผมว่าน่าจะมีนะครับ แบบ Sinanju Ver.OVA อะไรประมาณนี้ แต่ก็ไม่แน่ใจเท่าไหร่

แต่ผมว่า ที่แน่ ๆ มีหักหลัง ชัวร์ !!!   :iconpale:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

อ้าวงั้นก็รอยูจังต่ไปอิๆๆ