ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033799 ครั้ง)

ออฟไลน์ shadowzzzz

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ูู^
^
^
^
หน้าประมาณนั้นล่ะครับแต่ผมเขียนหน้าใหม่

ใครลอง Shin Musha 2แบบแล้วมั้งครับ อยากรู้ว่าหน้าตามันต่างกันไหมครับ เห็นรีวิว 2กระทู้ต่างกันฟ้ากับเหวเลย T-T
คือตั้งใจจะซื้อตัวธรรมดามาทำสี เพราะไมไม่ได้อยากได้ฉากอยู่แล้ว แต่ถ้าหน้ามันแบบนี้คงต้องซื้อตัว+ฉาก -*-
ใครต่อตัวธรรมดาแล้วแนะนำทีครับ

ตัวธรรมดา
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2067.0
ตัว+ฉาก
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=11350.0

ตัวฉากหน้าสวยกว่าครับ ผมต่อแล้วมันดูดีกว่ารุ่นไม่มีฉาก แถมได้เป็นแผงชุบทองเหอะๆ
ไม่หน้าเละขนาดนั้นแน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2010, 10:23:38 PM โดย shadowzzzz »
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ Phenominon

• *
อยากให้โมจีนออก SRW มั่งจัง ไม่เนียนก็ยังดี

ทำไมโรงงานจีนเขาไม่เห็นบ้างนะว่ามันน่าจะขายดี

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
อยากให้โมจีนออก SRW มั่งจัง ไม่เนียนก็ยังดี

ทำไมโรงงานจีนเขาไม่เห็นบ้างนะว่ามันน่าจะขายดี

ผมมองว่ามันยังเฉพาะกลุ่มน่ะครับ SRW น่ะ
ตลาดยังไม่กว้างเท่า กันดั้ม ครับ  :iconsmile:

จะก๊อปไม่ก๊อป มองจากตลาดผู้บริโ

ออฟไลน์ maniamania

• *
  • Like: 1
จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้ไปสะพาน ถามเพิ่มเติมครับ อยากได้[PG]gundam MKII ด้วยครับ ที่สะพานจะพอหาได้ไหมครับ (หรือใครเจอที่ไหนบอกด้วยครับ) ราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่ (ไม่ต้องบอกเปะนะครับ)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
สั่่งในเว็บเอาก็ได้มั้งครับ มี link อยู่ในกระทู้นี้แหละ ลอง ๆ ย้อนดู

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้ไปสะพาน ถามเพิ่มเติมครับ อยากได้[PG]gundam MKII ด้วยครับ ที่สะพานจะพอหาได้ไหมครับ (หรือใครเจอที่ไหนบอกด้วยครับ) ราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่ (ไม่ต้องบอกเปะนะครับ)

ก็ยังเห็นมีขายอยู่ที่สะพานเหล็กอยู่นะ แต่ไปมาเมื่อวันเสาร์ ราคาก็ 2000กว่าๆ นั้นแหละ แต่ไม่ได้สังเกตว่ามีสี Titans หรือเปล่า

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
มีครับ อยู่ร้านซอยนอกสุดก่อนออกถนน เป็นอาซิ่มขายครับ ไม่แพงๆ มีสีTITANด้วย

• *
 :iconshy: ร้านหน้าเีบียร์มีของใหม่ (แต่หน้าเก่า) เข้า แต่ GD ล้วนๆ ที่เห็นเด่นๆ เป็น MG Crossbone Full Cloth /Z Gundam 2.0 ทั้งสีธรรมดาและสีขาว (ผมเอาตัวสีธรรมดากลับมาด้วย) แล้วก็เป็นพวก HG 1/144 Seed อย่าง Legend Gundam (เอะ หรือว่าเป็น Providence) แล้วก็อีก 3-4ตัว

เนื้องานของ MG Z gundam 2.0 ดีจนน่าแปลกใจว่า เป็นของ TT หรือเปล่า เนื้องานเรียบร้อยมาก จนไม่น่าจะเป็นของ GD เลย  :iconshy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2010, 09:29:50 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Zereoz

• *
ไม่ทราบว่า Legend Gundam นี่ เข้ามากเยอะไหมอ่าคับ ว่าไปจะสอยบ้าง

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
:iconshy: ร้านหน้าเีบียร์มีของใหม่ (แต่หน้าเก่า) เข้า แต่ GD ล้วนๆ ที่เห็นเด่นๆ เป็น MG Crossbone Full Cloth /Z Gundam 2.0 ทั้งสีธรรมดาและสีขาว (ผมเอาตัวสีธรรมดากลับมาด้วย) แล้วก็เป็นพวก HG 1/144 Seed อย่าง Legend Gundam (เอะ หรือว่าเป็น Providence) แล้วก็อีก 3-4ตัว

เนื้องานของ MG Z gundam 2.0 ดีจนน่าแปลกใจว่า เป็นของ TT หรือเปล่า เนื้องานเรียบร้อยมาก จนไม่น่าจะเป็นของ GD เลย  :iconshy:

อยากเห็นรูป MG Z Gundam 2.0 ของ GD ครับ พอจะถ่ายแผงให้ดูหน่อยได้มั๊ยครับ

:iconsmile:

• *
 :iconwink: ยาวๆ ไำป รูปอาจจะไม่ชัดมากนัก แต่ก็พอไหว

มีครีบ ส่วนเกินอยู่บ้างแต่ไม่มากนัก(น้อยเลยก็ว่าได้) ผิวค่อนข้างเนียน ถ้าเทียบกับ Super Gundam ที่ซื้อมาคราวก่้อนดูต่างกันมาก Z Gundam กล่องนี้ตอนเปิดดู นึกว่าเป็นของ TT ซะอีก แต่การต่อจะเป็นยังไงยังไม่รู้
Decal น้ำที่ให้มา ไำม่ค่อยดีเลย (แย่มากๆ)

สนนราคาหน้างาน 5XX (พวก MG ของ GD ก็ราคาประมาณนี้แหละ จะถูกกว่าของ TT หน่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2010, 11:20:36 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
ู^
^
ว้าว

ตัวนี้ที่อยากลอง

ท่านได้มาในราคาเท่าไร  :iconsmile:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
รอชม Zeta ตอนต่อแล้วคับ GD ยงไม่น่าไว้ใจ  :iconfreak:
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ตัวzetaนี่ขอให้ระวังเรื่องสะโพกด้วยนะครับ พยายามอย่าไปขัดอะไรมันมากนะครับ เพราะตัวล๊อกสะโพกด้านหน้า(ไม่รู้เขาเรียกอะไรนะ)ที่เป็นจุดเปลี่ยนตอนแปลงร่างน่ะครับ บอบบางมากเลย ระวังเรื่องสะโพกเป็นดีครับครับ  เพราะตัวสีขาวผมสะโพกหลวมไปหมดเลย ต้องหยอดกาวถึงจะยืนได้T-T  แปลงร่างก็ไม่ได้ด้วยT-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2010, 01:09:56 AM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
สะโพกหลวมคับแปลงร่างไม่ค่อยอยู่

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
ล่าสุดผมไปสอย wing 0 GD มาที่ร้านเจ๊เปิดดูเนื้องานค่อนข้างเรียบสวย สีเนียน ไม่มีหล่อเกินครับ  แต่สงสัยว่าตัวนี้ ปกติ มีดีคอลไหม เพราะในกล่องไม่มีแถมมาให้ครับ

อ้อ เรื่องหน้า wing 0 เท่าที่ส่องดู ไม่ขี้เหร่ เท่าของที่เคยเห็นรีวิวมานะครับ  ลูกเจ๊บอกของล๊อตใหม่ ไม่รู้จริงป่าว แต่ผมว่า พลาสติกน่าจะนิ่มและบางเหมือนเดิมครับ

ที่สำคัญราคาแพงกว่า HG1/100 TT นิดเดียวเองครับ

ออฟไลน์ jediknight

• *
Zeta ของ GD ดูงานแล้วน่าสอยมาลองจังเลย

:iconsmile:

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
งานดีแบบนี้ ต้องไปสอย GHD มาดองไว้ซะหล่ะ

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
ไม่ทราบว่าใครเคยเห็นนิวกันดั้มตัวนี้รึยังครับ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-7472e19ba7f3624ea23848a65cc81a92.htm

แอบสวยนะเนี่ยใครไปสะพานเหล็กฝากบอกเจ๊ให้เอาเข้ามาที  :iconjoy:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
^
^
ไม่ใช่ กันดั้ม นะฮะ ตัวนี้มัน กันดูม ตะหาก  :iconhihi:

ดูราคาหยวนแล้วก็ใกล้เคียงลุงบันเลยมั้งเนี่ย  :iconcryjoy: