ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033767 ครั้ง)

ออฟไลน์ motionman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
อยากทราบว่าร้านขายโมเดลจีนที่ถูกที่สุดในสะพานเหล็กคือร้านไหนกันเเน่อะครับ
คือห่างหายจากวงการไปนานมาก  :iconcry:

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
อยากทราบว่าร้านขายโมเดลจีนที่ถูกที่สุดในสะพานเหล็กคือร้านไหนกันเเน่อะครับ
คือห่างหายจากวงการไปนานมาก  :iconcry:

ถูกแพงแค่ไหน แล้วแต่บุคคล แต่โดยปกติ ร้านที่คนนิยมไป มี 2 ร้านคือ
-ร้านหน้าเบียร์ตรงปากทางเข้าตึกที่มี ร้าน Leotoy อยู่ข้างในตึก
-ร้านเจ้โมจีน อยู่ฝั่งตรงข้าม(คลอง)กับร้านหน้าเบียร์ เยื้องมาหน่อย อยู่ตรงตรอกที่ทะลุไปเวิ้งนครเกษมได้

2 ร้านนี้แหละ ส่วนราคาแล้วแต่อารมณ์ มา 2 วันราคาไม่เท่ากันก็ยังเคยเจอมาแล้ว

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • Like: 0
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
ผมว่าไปร้านเจ๊ดีกว่าครับ แกยอมให้ต่อราคา
ต้องไปตอนแกไม่มีคนเข้าร้านด้วยนะครับเพราะแกจะไม่เล่นตัวมาก
ถ้าคนเยอะๆละก็ มือใหม่เข้าไปเจ๊แกให้ตายก็ไม่ลดให้แถมไล่อีก เหอๆ
ส่วนร้านหน้าเบียร์ เหอะๆลดยากชิป แต่ข้อดีคือของเข้าเยอะกว่าร้านเจ๊อีก
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เรื่องร้านซื้อร้านไหน ผมก็คงเเนะนำร้านเจ๊ ล่ะครับ  :iconmeow:
เพราะประสบการณ์ส่วนตัวเกี่ยวกับการบริการของร้านหน้าเบียร์ไม่ค่อยดีเท่าไหร่  :iconpale:

ปล.ท่าน Pas รอ Desinger Ver. อยู่เหมือนผมล่ะสิ  :iconfreak:

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
แนะนำร้านเจ๊ครับ  ผมขาประจำเลย  คนขายมี 3 คน คนที่ประจำคือเจ๊ครับ   แอบดู ไฮก๊อกของลุงบันร้านเจ๊  แพงจัง   แต่โมจีนถูกชัวร์ครับ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
แต่ถ้าอยู่ต่างจังหวัด แนะนำไปร้านเฮียครับ จากที่เคยโทรคุยกันทั้ง 2 ร้าน ร้านร้านเฮีย ถูกใจผมสุดๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ shadowzzzz

• *
อยากทราบว่ามีใครเคยต่อ sazabi ของพี่ตี๋มั่งไหมครับ คุณ���าพนี่โอเครึป่าวครับ
ว่าง ๆ ไปเจอมา ลองเข้าไปดูน่ะครับ พี่บี้โมจีน ตอนแรกผมก็จะซื้อหล่ะ แต่ติดที่แพงไป แหม พอมาดูในลิงค์นี่ นับว่าโชคดีครับ ที่ไม่ยอมซื้อ อิ ๆ ๆ
 :iconmeow:
http://www.skypp.com/dashe/gallery/7943

เอ่อ มันมีโอกาศที่จะทำมาใหม่ไหม๊ครับเนี้ยะ เห็นใน แกลลอลี่ในเว็บนั้น มีแต่โมจีนที่อยากได้ทั้งนั้นเลยครับ

เกิด(เก็บ)ไม่ทัน :icondisapp:
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ takeda55

• *
sinanju ของ TT จะมีโอกาสทำ titanimu finish ไหมครับ

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
sinanju ของ TT จะมีโอกาสทำ titanimu finish ไหมครับ

จากที่ U titanimu finish มา รู้สึกไม่ประทับใจเท่าไร สีร่อนหลุดง่ายเป็นลักษณะเปลือกสีขาวบางๆเคลือบบนผิวโครเมียม ต้องมานั่งขัดทำสีใหม่
เทคโนโลยีการเคลือบสีของพี่จีนน่าจะยังสู้บันไดไม่ได้

ถ้า sinanju  titanimu finish ทำออกมา ขอให้อย่าใจร้อนซื้อนักนะครับ ไม่รู้สีจะออกมาสวยไหม

ออฟไลน์ takeda55

• *
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ :iconsmile:

จากที่ U titanimu finish มา รู้สึกไม่ประทับใจเท่าไร สีร่อนหลุดง่ายเป็นลักษณะเปลือกสีขาวบางๆเคลือบบนผิวโครเมียม ต้องมานั่งขัดทำสีใหม่
เทคโนโลยีการเคลือบสีของพี่จีนน่าจะยังสู้บันไดไม่ได้

ถ้า sinanju  titanimu finish ทำออกมา ขอให้อย่าใจร้อนซื้อนักนะครับ ไม่รู้สีจะออกมาสวยไหม

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เรื่องร้านซื้อร้านไหน ผมก็คงเเนะนำร้านเจ๊ ล่ะครับ  :iconmeow:
เพราะประสบการณ์ส่วนตัวเกี่ยวกับการบริการของร้านหน้าเบียร์ไม่ค่อยดีเท่าไหร่  :iconpale:

ปล.ท่าน Pas รอ Desinger Ver. อยู่เหมือนผมล่ะสิ  :iconfreak:

เห็นด้วยครับ เมื่อวันเสาร์ผมพึ่งไปซื้อ Bacue ที่มี3 หัว มาจาก

• *
อยากถามผู้รู้ครับ
ตัวนี้ มันยังมีไหม๊ครับ
มีพรีวิว ��าพประกอบมากกว่านี่้ไหม๊ครับ  เห็นแล้ว แหมะ  MG ชะด้วย

มุม ล่างมันเขียน 1/100 scale ยี่ห้อมันเหรอครับนิ :iconfreak:

:iconshy: ของ GD/GHD นะ  กล่องของ GD มักจะใช้ชื่อ Model GD

ขอโทษครับผมลืมดูที่กล่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2010, 01:49:43 AM โดย shadowzzzz »
ก้าวต่อไป

• *
 :iconshy: ของ GD/GHD นะ  กล่องของ GD มักจะใช้ชื่อ Model GD

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2010, 01:13:53 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Jeanpaul

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
อยากทราบว่าตัว SD สามก๊ก ที่มีม้าที่เป็นมอร์ไซด์ได้ เนี่ย ที่ร้านที่พวกพี่ๆเเนะนำกัน พี่พอเห็นว่ายังมีสินค้าอยู่บ้างไหมครับ พอดีอยู่กรุงเทพก็จริงเเต่เข้าไปในบริเวณนั้นลำบากน่ะครับ เลยอยากถามคนที่ไปบ่อยๆ

อ๋อเเล้วผมเคยเห็นรีวอวอันนึง กล่องโจโฉ เนี่ย ได้ทั้ง ตัวเเพคหลังเเละม้าเลยหรอครับ  อีกหนึ่งตัวคือ ตัวลิโป้พลาสติกใสชุดใหญ่ 2100 เยนน่ะครับ ไม่ทราบว่ามีโมจีนไหมครับ เเล้วคุณ

• *
อยากทราบราคาของ กันดั้มตัวนี้ครับ

พอดีขี่ผ่านแถวบ้านเจอ ไม่กล้าเขาไปถามกลัวได้ซื้อ :iconfreak:

ไม่น่าจะใช่ 1/400

ไม่รู้ใช่กล่องนี้ป่าว แต่ กล่องในร้านใหญ่มาก 

ใหญ่กว่า MG Unicorn HD Collar + MS Cage ที่ตั้งอยู่ข้างล่างชะอีก  ขอถามผู้รู้ครับ เผื่อจะไปสอยมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2010, 06:53:53 PM โดย shadowzzzz »
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
อยากทราบราคาของ กันดั้มตัวนี้ครับ

พอดีขี่ผ่านแถวบ้านเจอ ไม่กล้าเขาไปถามกลัวได้ซื้อ :iconfreak:

ไม่รู้ใช่กล่องนี้ป่าว แต่ กล่องในร้านใหญ่มาก 

น่าจะเป็น 1/144 นะครับ ราคาประมาณ 95x ครับ

• *

น่าจะเป็น 1/144 นะครับ ราคาประมาณ 95x ครับ

มันจะแพงเวอร์เลยละครับถ้าตัวนี้ราคา 95x  เพราะ ที่นี้ มันต้อง เพิ่มราคาเกือบเท่าตัวคือ 18xx

เดี่ยวพรุ่งนี้ผมจะไปถามราคาถ้า ร้านมันเปิด

มันเป็นแรร์ไอเท็มสำหรับโมจีนรึป่าวครับ

อยากได้ความเห็นผู้รู้ครับ แบบท่านที่เคยเห็นของในกล่องนั้นยิ่งดี เป็นแนวทางในการตัดสินใจชื้อครับ ว่าคุ้มที่จะซื้อไหม๊ เจ๊ร้านนี้ ขายแพงแน่ๆ ขนาด HG ยังขายตัวล่ะ 36x บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2010, 07:25:09 PM โดย shadowzzzz »
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
http://www.hlj.com/product/BAN925301

หน้ากล่องเป็น แบบนี้หรือเปล่าละครับ ถ้าใช้ก็ 95x จริงๆ ครับ

แต่ถ้าเป็นแบบที่ k.shadowzzzz  เอามาให้ดู น่าจะ2xx-3xx ครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
8000 เยน Bandai แท้ บางร้านในเน็ท ตั้งราคาไว้ 2 พันปลาย ๆ ก็มี แต่ไม่รู้ตอนนี้ไม่รู้หาได้หรือเปล่า

ถ้าราคา 1800 บาท ยี่ห้อ GD ไม่คุ้มครับ พันนึงผมก็ว่าแพงแล้วนะ
GD ตัวใหญ่ ๆ อย่าง Kampfer หรือชิ้นใหญ่ ๆ อย่าง Backpack ของ ZZ Gundam มักจะ "เบี้่ยว"
ซ้าย-ขวา หรือ บน-ล่าง ประกบแล้วมันไม่เท่ากัน

ชิ้นส่วน Meteor ใหญ่กว่า 2 ตัวที่ว่าเยอะ คงแก้เบี้ยวก้นสยองละ

ตัวอย่างความ เบี้ยว ของยี่ห้อ GD Backpack ประกบ บน-ล่าง
ลูกศรชี้ตรงที่ไม่พอดี เห็นแล้วยังนึกอยู่ว่า วันนั้นตรูต่อมันเข้าไปได้ไง

• *
 :iconshy: น่าจะเป็น Meteor unit ขนาด 1/400 ของ GD นะ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-eff617bc246638d47975fcf1ca5d72aa.htm

ส่วน รุ่น 1/144 กล่องมัน อีกอย่าง

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-fb5bed1ea8eb142c0bceb0b2133c6d9a.htm

จะลองของ GD เหรอ  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2010, 07:59:08 PM โดย xenophage »