ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033813 ครั้ง)

ออฟไลน์ freedom02

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
เป็นของจีนคับผม ไม่ใช่ของ tt นะคับน่าจะเป็นของ ng นะคับผม

รู้สึกจะเพิ่ม แพคหลังกับบาซูก้า เป็นอย่างละ 2 คับ

ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ chaiyapeug

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
พอดีเข้าเวปtaobaoแล้วบังเอิญไปเจอนี่เข้า วอนผู้รู้ช่วยแถลงหน่อยครับว่าคืออะไร เพราะผมคิดว่าตัวนี้ลุงบันไดไม่ได้ทำ หรือจะเป็นการก๊อปเรซิ่นคิทก็ไม่ทราบได้ เพราะดูจากแผงแล้วไม่น่าจะใช่เรซิ่นมันไกล้เคียงกันพลามาก
หรือถ้าเกิดว่าพี่จีนทำมาเอง ลุงบันไดงานเข้าแน่ๆครับ หรือถ้าใครทราบข้อมูลจริงๆก็ช่วยตอบข้อสงสัยด้วยนะครับ ราคาประมาณMG TTเลย

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db1-9d1a3d479504c12783f7df9c9da93cb2.jhtml  เข้าไปรับชมครับ

โหเล่นก็อปชุดแต่งเรซิ่นมาเลยแฮะ
http://www.hobbyfan.com/product_info.php?products_id=6746
มาเมื่อไหร่ละโดนแน่. :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 01:53:19 PM โดย chaiyapeug »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
พอดีเข้าเวปtaobaoแล้วบังเอิญไปเจอนี่เข้า วอนผู้รู้ช่วยแถลงหน่อยครับว่าคืออะไร เพราะผมคิดว่าตัวนี้ลุงบันไดไม่ได้ทำ หรือจะเป็นการก๊อปเรซิ่นคิทก็ไม่ทราบได้ เพราะดูจากแผงแล้วไม่น่าจะใช่เรซิ่นมันไกล้เคียงกันพลามาก
หรือถ้าเกิดว่าพี่จีนทำมาเอง ลุงบันไดงานเข้าแน่ๆครับ หรือถ้าใครทราบข้อมูลจริงๆก็ช่วยตอบข้อสงสัยด้วยนะครับ ราคาประมาณMG TTเลย

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db1-9d1a3d479504c12783f7df9c9da93cb2.jhtml  เข้าไปรับชมครับ

ตัวนี้ก๊อป1/144 RX-93 Nu Ver.Evo5 HGUC Conversion Kit ( Neograde ) มาแต่เท่าที่ดูจากตัวที่ประกอบแล้วน่าจะเป็นรูปจากเรซิ่นมากกว่าเพราะปกติโมของอาตี๋เวลามาใหม่มักจะใช้รูปของลุงบันอยู่เสมอ ถ้ายังไงตัวนี้รอดูรูปตอนต่อดิบก่อนดีกว่าครับ(ขนาด1/144ของTTยังเน่าเลย)  แต่ราคาสำหรับโม1/144 ก็ถือว่าแพงพอสมควร 75 หยวนถ้าเข้าไทยก็น่าจะประมาณ 600-700 บาท แต่ถ้าเทียบกับโมแท้+convertion partซึ่งตกประมาณ 2000กว่าบาทก็ถือว่าคุ้มเหมือนกัน

ป.ล.1 ผมไม่คิดว่าอาเฮียกับอาเจ๊จะเอาเข้ามาขายนะเพราะราคามันสูงและกลุ่มลูกค้าน้อย
ป.ล.2 แต่ยังไงผมก็ไม่ซื้อเพราะซื้อชุดแต่งเรซิ่นมาแล้ว :iconcryjoy: ไม่น่าเลยตรู

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
อยากทราบว่ามีใครเคยต่อ sazabi ของพี่ตี๋มั่งไหมครับ คุณ���าพนี่โอเครึป่าวครับ
ว่าง ๆ ไปเจอมา ลองเข้าไปดูน่ะครับ พี่บี้โมจีน ตอนแรกผมก็จะซื้อหล่ะ แต่ติดที่แพงไป แหม พอมาดูในลิงค์นี่ นับว่าโชคดีครับ ที่ไม่ยอมซื้อ อิ ๆ ๆ
 :iconmeow:
http://www.skypp.com/dashe/gallery/7943

ออฟไลน์ jangirman

• *
  • Like: 1
ที่พี่จีนเราหยุดเพราะข่าวนี้เปล่าหว่า

http://akibatan.com/2010/04/china-anime-fakes-cost-japan-2-5-billion-in-2009/

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
อยากทราบว่ามีใครเคยต่อ sazabi ของพี่ตี๋มั่งไหมครับ คุณ���าพนี่โอเครึป่าวครับ
ว่าง ๆ ไปเจอมา ลองเข้าไปดูน่ะครับ พี่บี้โมจีน ตอนแรกผมก็จะซื้อหล่ะ แต่ติดที่แพงไป แหม พอมาดูในลิงค์นี่ นับว่าโชคดีครับ ที่ไม่ยอมซื้อ อิ ๆ ๆ
 :iconmeow:
http://www.skypp.com/dashe/gallery/7943
เจอมาที่ไหนหรอครับ ขอพิกัด+ราคาคร่าวๆหน่อย :iconwish:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ shadowzzzz

• *
  • Like: 0

นั้นสิครับอยากรู้จริงๆ ราคาต่างของแท้แค่ใหน

ข่าวเรปบน ช่างน่ากลัวชะเหลือเกิน พี่จีนเขาคงทำพอกระสัยละมั้งครับ หยุดเพื่อเอาใจรัฐบาล  :iconwink:

พอเงียบๆสักพักคงปั้มใหม่ :iconfreak:
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
^
^คงจะจริงตามเรปบนว่านะคับ

เป็นผมผมจะไปตั่งบริษัทใหม่ในจีนซื้อลิกสิทธิ์

สุ้กับลุงบันคงชื่อว่า(ลิฟท์)กระมั้งเนะ  :iconpale:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconshy: มีใครทราบบ้างไหมว่า ในกล่อง OO Raiser แบบกล่องรวม นอกจากฐานรูปตัว T สีเขียวแล้วยังมีอะไรเพิ่มมาให้อีก เมื่อเทียบกับแบบกล่องแยก ราคาแบบกล่องรวมต่างกับกล่องแยกร้อยนึงแนะ (OO gundam แบบกล่องแยกมีไฟให้ 2ดวง)

ออฟไลน์ not_tell

• *
บางทีอาจจะไม่หายเงียบก็ได้ครับเพราะเป็นแบบนี้บ่อย(เท่าที่สังเกต) ที่โมจีนจะหายไปจากเวปสักพักนึงแต่พอกลับมานั่นแหละครับ ซื้อแทบไม่ทันกันเลยไหลมาเทมาคงประมาณว่า หลังจากนี้จะออกตัวไรบ้างไปวางแผนแล้วก็เตรียมตัวผลิตน่ะครับ เพราะโรงงานเค้าคงไม่ผลิตทีละแบบ คงจะรอว่าต้องผลิตตัวไหนบ้างตัวไหนก่อนหลัง ทั้งหมดเป็นการคาดเดาของผมคนเดียวนะครับ ผมคิดว่าฆ่าไม่ตายหรอกครับโมจีน จะมาช้ามาเร็วเท่านั้น :iconwinks:

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
จากที่เราสงสัยกันว่า ทำไมโมจีนถึงไม่ยอมออกในช่วงนี้  วันนี้ผมจึงไปที่ร้านเจ๊โมจีน  ไปคุยกะแกเรื่อง อนาคตของโมจีน 
เจ๊แกตอบแบบที่ผมเข้าใจเลย  แกบอกกับผมว่า   คนงานของจีนกลับบ้านช่วงตรุษจีนกันหมด  และอยู่ทำนากันในช่วงนี้ ประมาณ 4-6 เดือน 
จากนั้นโรงงานถึงจะเดินสายพานต่อ เมื่อคนงานเค้ากลับมาทำวานหลังจากทำนาเสร็จ      จริงๆ ก็เหมือนกับบ้านเราแหละครับ 

ปล. ไม่รู้เจ๊แกพูดจริงป่าว   แต่ผมก็เชื่อแกนะครับ 555 

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
แบบนี้ก็มี ฤดูโมจีนผลิ และ ฤดูโมจีนร่วง สินะ ฤดูหลังนี่ราคาจะขึ้นด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ kaxuma

• **
จากที่เราสงสัยกันว่า ทำไมโมจีนถึงไม่ยอมออกในช่วงนี้  วันนี้ผมจึงไปที่ร้านเจ๊โมจีน  ไปคุยกะแกเรื่อง อนาคตของโมจีน 
เจ๊แกตอบแบบที่ผมเข้าใจเลย  แกบอกกับผมว่า   คนงานของจีนกลับบ้านช่วงตรุษจีนกันหมด  และอยู่ทำนากันในช่วงนี้ ประมาณ 4-6 เดือน 
จากนั้นโรงงานถึงจะเดินสายพานต่อ เมื่อคนงานเค้ากลับมาทำวานหลังจากทำนาเสร็จ      จริงๆ ก็เหมือนกับบ้านเราแหละครับ 

ปล. ไม่รู้เจ๊แกพูดจริงป่าว   แต่ผมก็เชื่อแกนะครับ 555 

ขอบคุณสวรรค์ที่โรงงานยังไม่ถูกสั่งปิดครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ not_tell

• *
ก็ถือเป็นช่วงเวลาอันดีครับ โมจีนตัวไหนยังเก็บไม่ทันก็เก็บเงินซื้อช่วงนี้ได้ หรือจะเก็บเงินรอช่วงที่คนงานกลับเข้าทำงาน คิดว่าโมคงออกมาเพียบแน่ๆ :iconnasty:

ออฟไลน์ shadowzzzz

• *
 :iconcry: ขอให้ คำพูดเจ๊ เป็นจริง  ถ้าจะดี ก็ผลิต ของเก่าๆ ให้ได้ ตามเก็บก็ดี  คิดถึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 12:19:59 AM โดย shadowzzzz »
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ตรุษจีนที่ประเทศจีนก็เคยได้ยินว่า ประเทศเขาหยุดกันเป็นเดือนเลยล่ะครับ  :iconpale:

ลืมไปเลย ว่าคนงานผลิตโมก็เป็นคนจีน 555+  :iconlol:

ตอนนี่เล็งๆ ไว้เเล้ว สำหรับ 00 1/100 

รอสอยพวก Ver. Designer's Color ไว้เเล้ว แบบธรรมดาอย่าหวังได้ตังพ้ม  :iconnasty:

เล่นโมจีนมันก็ดีแบบนี่ล่ะ โอกาสโดนหักหลังมันน้อยกว่าของลุงบัน เพราะเหมือนเรารู้อนาคตได้ ว่าจะออกอะไรต่อไป  :iconfreak:

ปอลิ่ง.ขอให้พี่จีนทำ PG GP01 ออกให้ทัน

ออฟไลน์ sassyza

• *
  • Like: -12
เ่อ่อ

คือว่ารบกวนถามนะครับ

ตัวโมจีนนี้ ตัวร้าย จาก season 2 OO

นี้ มีออกใหม่ยังอ่าครับ

พวกตัว การัซโซ่

อะไรอย่างงี้อ่าครับ

ออกยังอ่าครับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
เ่อ่อ

ตัวโมจีนนี้ ตัวร้าย จาก season 2 OO

ไม่มีอะไรใหม่

ออฟไลน์ sassyza

• *
  • Like: -12
เ่อ่อ

ไม่มีอะไรใหม่

ขอบคุณที่ตอบคำถามครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ตรุษจีนที่ประเทศจีนก็เคยได้ยินว่า ประเทศเขาหยุดกันเป็นเดือนเลยล่ะครับ  :iconpale:

ลืมไปเลย ว่าคนงานผลิตโมก็เป็นคนจีน 555+  :iconlol:

ตอนนี่เล็งๆ ไว้เเล้ว สำหรับ 00 1/100 

รอสอยพวก Ver. Designer's Color ไว้เเล้ว แบบธรรมดาอย่าหวังได้ตังพ้ม  :iconnasty:

เล่นโมจีนมันก็ดีแบบนี่ล่ะ โอกาสโดนหักหลังมันน้อยกว่าของลุงบัน เพราะเหมือนเรารู้อนาคตได้ ว่าจะออกอะไรต่อไป  :iconfreak:

ปอลิ่ง.ขอให้พี่จีนทำ PG GP01 ออกให้ทัน���ายในปี่นี่ด้วยเถิ้ด.ด.ดด ต้นปีหน้าผมจะได้รอลุ้น PG Strike สักที  :iconcryjoy:

OO Raiser de's col.ver. จะต้องออกมา���ายในปีนี้แน่ครับ เชื่อผมท่าน kai :iconnasty:
จริงๆ ผมรอลุ้นให้พี่จีนทำ 1/100 Seed vs Astray อ่ะครับ อยากได้ชิ้นส่วนมาทำอะไหล่ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 01:16:17 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ