ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033561 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
1/144 ผมไม่เห็นน่ะครับ เเต่หน้าร้านเบียร์เยอะมากๆ เลยครับ มีเเต่ 00 เลยก็ว่าได้  :iconmeow:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ท่าน pas ผมเพิ่งไปร้าน เจ๊มา
ได้คุยกับเจ๊ด้วย เลยได้ 1/144 Seed ไปตัวละ 16x ก็ถือว่าถูกกว่าซื้อในเวปเยอะเลยล่ะครับ  :iconfreak:

ลองต่อเจ้าตัวเเรก Blu(e) Duel มา ผลปรากฎว่า ดีเกินคาด งานดีมากๆ เลย เดี๋ยวพรุ่งนี่ ถ่ายรูปเอามาให้ท่านดูเน้อ  :iconcryjoy:

นั่นแน่ ท่าน kai หลงเสน่ห์ 1/144 Seed ของ TT เข้าแล้ว  :iconhihi:ขอบอกว่าแจ่มกว่า OO เยอะเลยคร้าบ 
ปล ไหนก็ลองแล้ว ต้องเอาให้ครบแก๊งแฟนธัมเพนเลยครับ อิอิ :iconnasty:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ท่านก็พูดเป็นเล่นไป เพราะที่ผมไปสอยมา มี 4 กล่องก็

- StarGazer
- Vederal Buster
- Blue Duel
- Strike Noir

สอยมาเฉพาะ ซี่รี่ นี่เลยล่ะ  :iconnasty:

อ่ะ ประกอบเสร็จไป 2 เเล้ว ขอบอกเเหล่มจิงๆ อย่างที่เขาลือเลย  :iconmeow:
พลาสติกมันเนียนๆ มันๆ วาวๆ ดีกว่า MG บางตัวอีกมั้ง  :iconpale:

เจ้าเเมวดำ เร็วๆ นี่คงได้ต่อ จะได้ครบทีมอย่างที่ท่าน Pas บอกสักที  :iconnasty:
ปอลิง.ใครไม่เคยลอง 1/144 เเนะนำซี่รี่ย์��าคนี่เลยครับ รับรองไม่ผิดหวังเเน่นอน  :iconnosebleed:
ปล2.รูปด้านบนผมต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์ (ที่หลายๆ คนอี๋กับ TT) เเค่นั้นเองครับ  :iconhihi:

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แบบว่าขอถอนตัวได้ไหมครับ ไม่มีหัวด้านนี่จริงๆ เน้อ  :iconpale:
แบบว่า เเค่ทาสีไม้สมัยเด็กๆ ยังทาไม่เสมอกันเลยท่านเอย   :iconcry:

l
l
l
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2010, 06:08:00 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
  ^
  ^
เข้ามาทวงผมแอบลงชื่อคุณ kai122 ในงานประกวดคราวนี้ด้วยนะ ทำสีโมมาส่งซะดีๆ :iconnasty:

ป.ล.คุณข้าวปั้นเงียบไปเลยนี่แอบซุ่มอยู่ หรือแอบอู้กันนี่ :iconlol:

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
^
^
^ 555 ดดนกันทั่วหน้า

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ป.ล.คุณข้าวปั้นเงียบไปเลยนี่แอบซุ่มอยู่ หรือแอบอู้กันนี่ :iconlol:

ซุ่มอู้อยู่ฮะ  :iconnasty:

จะทันรึเปล่ายังไม่รู้เลย  :iconpale:

ออฟไลน์ moshizu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ถามความเห็นครับ ระหว่าง wing 0 กับ MK II (PGทั้งคู่) ตัวไหนงานแหล่มกว่ากัน + ความงามหลังต่อเสร็จ (ต่อติบ) ท่านๆทั้งหลายจะเทคะแนนให้ตัวไหนมากกว่ากันครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ usanarak

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
1/144  seed โมจีนคุณ
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

ซุ่มอู้อยู่ฮะ  :iconnasty:

จะทันรึเปล่ายังไม่รู้เลย  :iconpale:

ควบเลยเหรอท่าน  :iconfreak: ของผมเหลือติดดีคอลนะคับ  :iconnasty:
(แต่ต้องซ่อมท่ออ่ะ งานช้างเลย ดันแช่ทินเนอร์นานไปหน่อยจากพลาสติกเลยกลายเป็นยาง  :iconcryout::)

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แบบว่าขอถอนตัวได้ไหมครับ ไม่มีหัวด้านนี่จริงๆ เน้อ  :iconpale:
แบบว่า เเค่ทาสีไม้สมัยเด็กๆ ยังทาไม่เสมอกันเลยท่านเอย   :iconcry:

ท่าน kai อย่าเพิ่งทิ้งกันสิค้าบ :iconcry: ทำสไตรค์นัวร์ก็ได้ สีไม่เยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2010, 10:01:22 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ darkveder123

• *
ช่วงนี้ใครแวะไป ที่หน้าเบียร์ กับร้านเจ๊ รบกวนบอกหน่อยครับว่ามีอะไรมั่ง  พวก 1/144  00ไรเซอร์  เดสตินี่  สไตร์ฟรีด้อมเห็นบ้างใหมครับ  ไม่อยากไปเสียเที่ยวอะครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ not_tell

• *
ช่วงนี้ใครแวะไป ที่หน้าเบียร์ กับร้านเจ๊ รบกวนบอกหน่อยครับว่ามีอะไรมั่ง  พวก 1/144  00ไรเซอร์  เดสตินี่  สไตร์ฟรีด้อมเห็นบ้างใหมครับ  ไม่อยากไปเสียเที่ยวอะครับ  :iconwish:

หน้าเบียร์เฮียแกบอกว่าของจะเข้าสิ้นเดือนครับ 1/144  00ไรเซอร์  ยังไม่มีครับรอสิ้นเดือน เดสตินี่  สไตร์ฟรีด้อมไม่ได้สังเกตุครับ

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
ร้านเจ๊บอก ยังติดต่อกับทางจีนไม่ได้เลยครับ  แต่บอกว่าอย่างเร็วก็กลางเดือนเมษา

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ด๋อยมิโอะเข้าไทยแล้วเด้อ โมเอะๆเนี๊ยว~ :iconshy2:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=13178.0;topicseen

ออฟไลน์ maniamania

• *
  • Like: 1
ผมจะไปปักกิ่งเมษาครับ จะมีที่ไหนหาซื้อโมจีนได้มั่งครับ ผมsearchในเวปแล้ว ยังไม่เคยมีใครได้คำตอบเลย มีใครเคยไปแล้วเจอไม่เจอบอกด้วยครับ อยากลองไปขนมาดู

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
อยากรู้อ่ะครับ ท่านกูรูโมจีนทั้งหลาย

พี่จีนนี่มีแววจะปั้ม MG Astray Red Frame ไหมครับ

ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
ตอบตรงๆครับ มีแน่นอน แต่ไม่รู้ว่าต้องรออีกนานแค่ไหนนะ

ออฟไลน์ wave100i

• *
  • Like: -29
ผมอยากถามว่า PG ตัวนี้ที่ไหนมีมั่งอะคับ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-b20fe1f9418378fecd74601bf1cf4bd0.jhtml

ถ้ามีขอราคาด้วยนะคับ

ขอบคุนคับ :iconwish:

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
ผมว่าไม่แน่นะ เพราะโมจีนเลิกปั๊มตัวใหม่ๆ มานานแล้วครับ  แต่ก็อาจจะปั๊มก็ได้ไม่แน่  เผื่อพี่ TT แกรอให้ของแท้ออกมาเยอะๆ ก่อนแล้วค่อยไล่ปั้มตาม  ต้องดูกันต่อไป

ออฟไลน์ tevadataro

• *
ไม่ทราบว่า เจ้า Shinanju TT ราคาเท่าไร่เหรอครับ จะเอามาตั้งคู่กะ Unicorn ซะหน่อย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned