ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033554 ครั้ง)

ออฟไลน์ atom99

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :iconwish:มีใครเอาเข้ามาขายแล้วยังครับเนี่ย มีหลอด LED ด้วย
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-e86ae02731162fbc1aa3666c2e8b1eea.jhtml

v
v
v
แต่ที่มากับหนังสือมันไม่มีชิ้นใสสีเขียวนี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 08:35:00 PM โดย atom99 »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ฐานหัวยูนิคอน แถมกับหนังสือ dengeki (เดือน 1 มั้งถ้าจำไม่ผิด) ครับ

โมจีนคงยังไม่ได้ปั๊มออกมาหรอกครับ

ออฟไลน์ feee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
ใช่ครับเป็นของแถมหนังสือเดงเกกิ...แต่เอ๊ะๆๆๆชุดแต่งบัญชีนั่นมัน
[urlhttp://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-3c0fe058e2d62d656b73c36af57d5d05.jhtml][/url]

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ไม่ใช่ MoGeen หรอกรึ ? นึกว่าถ้าซัก 2-3 ร้อย จะเอาซัก 2 หัว

ออฟไลน์ mike_design27

• *
  • Like: -6
อยากทราบว่ามีใครเคยต่อ sazabi ของพี่ตี๋มั่งไหมครับ คุณ

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
ลองแล้วครับ Zaku แดง กับ ขาว ต่อแล้วแจ่มดีครับใกล้เคียงของแท้ แต่ดีคอลไม่ค่อยดี หนา+ขุ่น ติดแล้วไม่สวยครับ แต่ตัวขาวไม่เท่าไรเพราะพื้นมันขาวเลยไม่ค่อยเห็น
ตัวแดงผมติดแล้วต้องลอกออกเลยคับ ติดแบบขูดพอ
น้องจูคุณ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

• *
zaku ขาว สวยดีครับ แต่zakuแดง ผมมีปัญหาตรงช่วงขานิดหน่อยนะครับประกบไม่สนิทเลยไม่ทราบของพี่เป็นรึป่าวหรือผมประกอบไม่ดีหว่า

ออฟไลน์ chaiyapeug

• *
  • Like: 1
:iconwish:มีใครเอาเข้ามาขายแล้วยังครับเนี่ย มีหลอด LED ด้วย
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-e86ae02731162fbc1aa3666c2e8b1eea.jhtml

v
v
v
แต่ที่มากับหนังสือมันไม่มีชิ้นใสสีเขียวนี่ครับ

แปลด้วยgoogleเค้าบอกเป็นเรซิ่นครับ เห็นชิ้นส่วนในรูปมีหล่อออกมาเกินด้วยครับ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun

v
v
v

งั้นก็คงเป็นงานเรซิ่นตามที่คุณ chaiyapeug บอกแหละครับ แต่ราคาขนาดนี้ยังไงก็ไม่น่าคบอยู่ดี  (89 หยวน เข้าไทยยังไงก็ไม่น่าต่ำกว่า 7xx แต่ร้านประจำของพวกเราก็คงฟันกันที่ 8xx ล่ะครับ  :iconsoul: )

ออฟไลน์ moshizu

• **
PG MK-II ตอนนี้ที่ร้านเจ๊ ราคาอยู่แระมาณเท่าไรครับ อยากได้ราคาเต็มๆอาครับ รบกวนPMมาทีนะครับ หรือถ้าไม่ทราบราคาเป๊ะ ขอแบบประมาณก็ได้ครับ

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
อยากทราบว่ามีใครเคยต่อ sazabi ของพี่ตี๋มั่งไหมครับ คุณ���าพนี่โอเครึป่าวครับ

เคยต่อแล้วครับ (มี 2 ตัวปล่อยไป 1 ตัวแล้วด้วย) คุณ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
sd5ตัวที่รวมร่างกันได้เข้ามาหรือยังครับไม่ได้ติดตามข่าวมานาน :iconpale:

ออฟไลน์ kaxuma

• **
sd5ตัวที่รวมร่างกันได้เข้ามาหรือยังครับไม่ได้ติดตามข่าวมานาน :iconpale:

ยังเลยครับ ท่าทางจะอีกนานด้วย เพราะท่าทางพี่จีนเค้าจะหยุดตรุษจีนกันยาววว  :iconcry:

• *
หรอครับผมก็ต่อมาแต่รุ่นใหม่ๆด้วยสิครับ จะต่อไหวมั้ยเนี่ย เคยต่อ pg wing zero อยู่ เทียบกันแล้วยากกว่ามากไหมครับ

ออฟไลน์ moshizu

• **
มีใครเห็นเจ้า MK II ที่ร้านเจ๊บ้างครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร

ใช่แล้วครับ ของTT ที่เป็นPG ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2010, 10:46:54 PM โดย moshizu »

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
มีใครเห็นเจ้า MK II ที่ร้านเจ๊บ้างครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร

น่าจะยังเหลืออยู่ ไม่ก็ลองไปดูที่ร้านหน้าเบียร์ น่าจะมี สี Titans ด้วย ราคา 2XXX ว่าแต่ MK-II นี่หมายถึง PG ของ TT ใช่ไหม ไม่ใช่ MG ของ GD นะ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
อาทิตย์ที่ผ่านมามีใครไปสะพานเหล็กมาบ้างครับ

ตอนนี้มีโมจีนอะไรๆ ใหม่ๆ เข้ามาบ้างครับ โดยเฉพาะ Line HGOO 1/144 นะครับ แบบว่าช่วงนี้ติดไฟแดง :iconangry: (**********************)

พวก OO S2 พวกตัวพระเอกออกมาครบ 4 ตัวหรือยังครับ.

Edited by K: (กรุณาอ่าน http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=13.0)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 01:54:54 PM โดย K »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
   ^
   ^
พึงละเว้นเรื่องการเมืองนะคร้าบ  :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ท่าน pas ผมเพิ่งไปร้าน เจ๊มา
ได้คุยกับเจ๊ด้วย เลยได้ 1/144 Seed ไปตัวละ 16x ก็ถือว่าถูกกว่าซื้อในเวปเยอะเลยล่ะครับ  :iconfreak:

ลองต่อเจ้าตัวเเรก Blu(e) Duel มา ผลปรากฎว่า ดีเกินคาด งานดีมากๆ เลย เดี๋ยวพรุ่งนี่ ถ่ายรูปเอามาให้ท่านดูเน้อ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ darkveder123

• *
1/144 ร้านเจ๊มีของเข้ามาเยอะใหมครับ มี OO รวมใหมครับ ว่าจะแวะไปมั่งวันศุกร์  :iconwish: