ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033541 ครั้ง)

ออฟไลน์ ramuzath

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
แวะไปดูเว็บพี่ตี๋มาครับ
http://www.dachong.gz.cn/read.php?tid=10259&page=e#a

เพื่อนๆ คิดว่าไงบ้างครับ น่าจะใช่ไหมครับ มันดูไม่เหมือนของลุงบันน้า หรือผมอุปทานไปเอง
คิดว่าไม่ใช่โมจีน เป็นของลุงบันครับ

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
^ ของลุงบัน แ้ท้ แน่นอนเลยคับ   :iconvsign:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
วันนี้ ZAKU ทั้ง 4 สีจากร้านเฮีย มาถึงมือเรียบร้อยละ :iconvsign:  ไม่น่าเชื่อว่า TT ทำโครงในแผงสีดำมาดีมาก ดีเทล ละเอียดยิบชัดแจ๋วเลยทีเดียว  :iconwish:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 11:37:58 PM โดย darkmanlevel »

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
avalanch exia ครับ คิดว่า virtue ด้วยถ้าผมจำไม่ผิดครับ
มันเป็น HG 1/100 ไม่อยู่แล้วครับ  :iconlike:
ถูกครับ Virtue และ availanche เป็น HG 1/100 ครับผม
คำตอบคือ 
.
.
.
.
shin musha ครับ
ถามว่าทำไมไม่มี cockpit หและคนขับ อาจจะเป็นไปได้ว่า คนขับนั่งกด game control อยู่หน้าจอแล้วมั้งครับ
รบกวนผู้รู้มาแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับผม
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ mike_design27

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -6
จริงด้วยขอโทษครับ ผมลืมไป เอาเป็น hg ก็ขอตอบ2ตัวนี้ละกัน 555

ออฟไลน์ enne

• *
ยูนิไทเทเนียม ร้านหน้าเบียร์เอาขายแล้วครับราคา 9xx  :iconhihi:

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
ยูไทมาแล้วก็ต้องรอน้องยูกับโรงเก็บสินะ...อิๆๆๆ

ออฟไลน์ maew41797

• *
สอบถามเกี่ยวกับ Machine Nest (TT) ครับ ใครพอจะทราบแหล่งบ้างหลังไมค์หน่อยครับ โทรไปถามร้านเจ๊บอกหมดทุกที เอาเป็นสั่งซื้อทางเว็บก็ได้ครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ถ้าเป็นฐานของ Machine Nest (TT) ละก็ ไปตามนี้เรยคับ  มีขายโมจีนด้วยนะคับ

http://www.crazyhandmade.com/

http://www.gunplathai.com/

ออฟไลน์ sincere01

• *
  • Like: -8
ผมว่าจะไปถอย PG MK2 (TT)มาลองดูไม่ทราบว่ามี review บ้างไหมครับว่ามัน ok ไหมสำหรับโมจีนตัวนี้

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ผมว่าจะไปถอย PG MK2 (TT)มาลองดูไม่ทราบว่ามี review บ้างไหมครับว่ามัน ok ไหมสำหรับโมจีนตัวนี้

มีคนทำไว้แล้ว แต่เป็นสีแบบ AEUG แต่ที่สะพานเหล็กมีสีแบบ TITANS เข้ามาแล้ว

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=10730.0

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ตั้งตา ตั้งใจรอ Sword Impulse น่าจะเป็นตัวหน้าของ TT ล่ะ  :iconmeow:
ส่วน PG ก็คงต้องรอ GP 01 ก่อนสิน่ะ อยากได้ Strike เเล้วอ่าาา พี่จีนจ้าาา  :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 05:02:00 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
ขบวนการตาเดียวอีกสียังไม่ออกเลยนะ ส่วนตัวก็อยากให้ออกSword Impulse มากกว่า

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ตั้งตา ตั้งใจรอ Sword Impulse น่าจะเป็นตัวหน้าของ TT ล่ะ  :iconmeow:
ส่วน PG ก็คงต้องรอ GP 01 ก่อนสิน่ะ อยากได้ Strike เเล้วอ่าาา พี่จีนจ้าาา  :iconcryout:

ใจเดียวกันกับท่าน kai เลยอ่ะ รอ PG Strike + Sky Grasper และ MG Sword Impulse เหมืยนกัลล :iconlol:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *

ใจเดียวกันกับท่าน kai เลยอ่ะ รอ PG Strike + Sky Grasper และ MG Sword Impulse เหมืยนกัลล :iconlol:

มันคงอีกนานมากสิเนอะท่าน Pas สำหรับ Strike PG  :iconcry:
ผมกะไว้ราวๆ ไม่ปลายปีนี่ ก็ต้นปีหน้า รับรองได้ยลโฉมชัว  :iconjoy:

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
สงสัย PG Strike + Sky Grasper และ MG Sword Impulse ออกนี่มันจะกลายเป็นแรร์ไอเท๊มราคาสูงแน่เลย
ปลายปีเจอกัน...อิๆๆ

ออฟไลน์ lorndork

• *
ใครไปร้านเจ้มาบ้างคับ อยากรู้ว่า action base 1/144 มีแล้วยัง เห็นใน modx มีแล้ว  :iconcry: พอดีไปมา 2 อาทิตก่อน มีแต่ 1/100 กับ แบบ machine ness  :iconcry:

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
สงสัย PG Strike + Sky Grasper และ MG Sword Impulse ออกนี่มันจะกลายเป็นแรร์ไอเท๊มราคาสูงแน่เลย
ถ้าอย่างนั้น GHD ราคาจะถูกลงมั๊ยครับ

• *
ถ้าอย่างนั้น GHD ราคาจะถูกลงมั๊ยครับ

ผมว่ายากน่ะครับที่จะถูกลง เพราะราคาที่ขายตอนนี่มันมาตรฐานของ GHD ไปเเล้วน่ะครับ
อีกอย่าง Strike + Pack Aile ยังไงมาไทยก็ 2500+ อยู่เเล้ว

Strike - 15,000 เยน  + Pack Aile - 4,000 เยน  = 19,000 เยน

PG MK2 - 15,000 เยน พอเป็นของ TT ขายกันราวๆ 2,200 - 2,500 บาท

ดังนั้น Strike + pack ที่เเพงกว่าถึง 4,000 เยน มีเเนวโน้มว่าจะราคาสูงถึงเกือบๆ เหยียบ 3,000 บาท  :icondisapp:

สงสัยตอนมาคงต้องซื้อแบบ Strike เพียวๆ ไปประกอบก่อนละมั้ง  :iconcryout:

หวังว่าพี่จีนคงไม่เล่นแปลกๆ ออกกล่องรวมมาน่ะ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2010, 11:18:49 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
แหมท่านkai เล่นคำนวนซะ...... ผมว่าแนวโน้มออกกล่องรวมเยอะนะ ^^~