ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033539 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
กำ zaku ไปหมดแล้วเหรอครับ แล้ว sinanju กะ justice ยังอยู่ไหมครับทั่น กะจะไปสอยช่วงเย็นพอดีเลย แล้วร้านเจ๊มี zaku เหลือไหมใครทราบบอกที :iconcry:

ร้านเจ้ Zaku II เพราะอะไรไ้ม่รู้ ถึงไม่มีสีขาว (มีเขียว แดง ดำ) ส่วนร้านหน้าเบียร์ ไม่แน่ใจว่าของเข้าหรือยัง เห็นเฮียแกบอกว่าเข้ากลางเดือน ถ้ามีก็คงมีแค่ แดงกับเขียว

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
กำ zaku ไปหมดแล้วเหรอครับ แล้ว sinanju กะ justice ยังอยู่ไหมครับทั่น กะจะไปสอยช่วงเย็นพอดีเลย แล้วร้านเจ๊มี zaku เหลือไหมใครทราบบอกที :iconcry:

ร้านเจ้ Zaku II เพราะอะไรไ้ม่รู้ ถึงไม่มีสีขาว (มีเขียว แดง ดำ) ส่วนร้านหน้าเบียร์ ไม่แน่ใจว่าของเข้าหรือยัง เห็นเฮียแกบอกว่าเข้ากลางเดือน ถ้ามีก็คงมีแค่ แดงกับเขียว

ตอนผมไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว Zaku ตัวสีขาวเหลืออยู่กล่องเดียว แถมมีคนจองแล้วครับ เห็นพี่สองคนเดินมาถามเจ๊ก็บอกว่าหมดแล้ว คาดว่าจะขายดีมาก  :iconlol:

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
เพิ่งไปมาทั้งเที่ยง และเย็นวันนี้ (08/03/10)
ร้านเจ๊ :
MG: Zaku มีแค่สีเขียว, สีแดง และสีขาว (ไม่มีสีดำครับ), ชินนันจู, Infinity Justice, Strike Freedom (TT, จำไม่ได้แบบไหน), Wing0 (GHD) บลา ๆ ๆ
HG: จำได้แต่ตัวต้นแบบของ OO ทั้งขาวและแดง (TT, จำชื่อไม่ได้ แอสเทรียอาป่าวหว่า)
1/144, SD: ไม่ได้แล

ร้านหน้าเบียร์ :
MG: Zaku ไม่มีซักกะตัว, Destiny ปีกแสง (TT), Strike freedom (จำไม่ได้แบบไหน) บลา ๆ ๆ
PG: WingZero(TT)
1/144, SD: ไม่ได้แล

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
TT น่าจะไล่ทำ ยุค UC ไห้หมดเลยนะเนี่ย แต่ละตัวอยากได้ทั้งนั้น :iconlike:

ออฟไลน์ lorndork

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ทำไมช่วงนี้เงียบเหงากันจังเลยครับ พี่ๆ  :icondizzy:

เจ้า PG strike ของ GHD นี่ก็ดูดีนะมีใครเคยต่อตัวเป็นๆรึเปล่า?เป็นยังไงบ้างหว่า  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2010, 01:21:22 AM โดย lorndork »

ออฟไลน์ not_tell

• *
ทำไมช่วงนี้เงียบเหงากันจังเลยครับ พี่ๆ  :icondizzy:

เจ้า PG strike ของ GHD นี่ก็ดูดีนะมีใครเคยต่อตัวเป็นๆรึเปล่า?เป็นยังไงบ้างหว่า  :iconlol:

ดูดีครับ ยกเว้นตรงปากจะไม่เหมือนกะของแท้ ประกอบเป็นตัวได้ไม่มีปัญหาครับ แต่อ่อนปวกเปียก จัดท่าทางครั้งนึงนู่นนี่ร่วงลงมา คือมันหลวมไปหมดน่ะครับ แต่ถ้าเอาไปทำดีๆก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ :iconshy2:

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ช่วงนี้เงียบจริงๆเลย
เอาคำถามมาถามบรรดาแฟนพันธุ์แท้โมจีนกันดีกว่าครับ
คำถามนะครับ
MG ตัวไหนของ TT ที่ไม่มี cockpitให้ประกอบฟิกเกอร์คนขับครับ????
แน่นอน ไม่แถมฟิกเกอร์มาด้วยครับ
 :iconjoy:
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
ขอลองตอบ

ชินมูฉะ ครับ

MGตัวแรกเลยครับ

จำได้มันไม่มีcockpit

:iconvsign:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ mike_design27

• *
  • Like: -6
avalanch exia ครับ คิดว่า virtue ด้วยถ้าผมจำไม่ผิดครับ

ออฟไลน์ ramuzath

• *
avalanch exia ครับ คิดว่า virtue ด้วยถ้าผมจำไม่ผิดครับ
มันเป็น HG 1/100 ไม่อยู่แล้วครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
ร้านเฮีย ซาคุ ทั้ง4 สี มาแล้วครับ เขียว 6**  ส่วนที่เหลือ 7** ครับ

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
ร้านเฮียเมื่อวันที่ 2 ไปดูดน้องจอห์นแดง 75x กะ ช้างตูอยู่ไหน 30x

ออฟไลน์ tomerman

• *
  • Like: 1
เมื่อวานไปสอยยูนิคอร์นไทเทเนี่ยมมา 9xx (เท่า sinanju) ข้างในมีปืนกลแถมด้วย เหนขายแยกกล่องตั้ง 250 -*- ถือว่าคุ้มนะ ตัวเนื้อพลาสติกก็หล่อมาโอเคมีรอยบ้างเล็กน้อยอ่ะ

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
เมื่อวานไปสอยยูนิคอร์นไทเทเนี่ยมมา 9xx (เท่า sinanju) ข้างในมีปืนกลแถมด้วย เหนขายแยกกล่องตั้ง 250 -*- ถือว่าคุ้มนะ ตัวเนื้อพลาสติกก็หล่อมาโอเคมีรอยบ้างเล็กน้อยอ่ะ

เพิ่งไปสอยมาเหมือนกัน มีรอยนิดๆ อยากซื้อมาลองทำสี เลือกทำเฉพาะชิ้นที่มันลาย
จะได้เป็นแบบเงาบางชิ้น ด้านบางขิ้น เย็นนี้ไปเดินหาซื้อสี
ถ้าทำหมดทั้งตัวกลัวคนด่าซื้อมาทำไม :iconlol:55

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เวปนอก รีวิว เจ้า MK2 สีนิลเเล้ว (ไททัน)  :iconlove:

ดูไปดูมา รู้สึกว่าจะน่าสอยกว่าตัวขาว (เอวโก้) อีกเเหะ ..  :iconmeow:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
^
^
^
ร้านหน้าเีบียร์ขนมาขายแล้ว PG Gundam MK-II สี TITANS 

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
ข่าวพี่ตี๋เงียบตั้งแต่ตรุษจีนแล้ว หายไปไหนหว่า  :iconsweat:

ออฟไลน์ shadowzzzz

• *
เ่อ่อ มิทราบว่า Gundam  X โมจีน มีใครเก็บทันมั้งไหม๊ครับ

ผมตอนเด็ก เก็บได้ 7 ตัว กว่าๆ จำไม่ได้ แม่เอาไปให้ หลานหมด เลย :iconcry:

แล้วตอนนี้ยังพอหาได้ไหม๊ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 08:47:40 PM โดย shadowzzzz »
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
แวะไปดูเว็บพี่ตี๋มาครับ
http://www.dachong.gz.cn/read.php?tid=10259&page=e#a

เพื่อนๆ คิดว่าไงบ้างครับ น่าจะใช่ไหมครับ มันดูไม่เหมือนของลุงบันน้า หรือผมอุปทานไปเอง