ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033380 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
ใครต่อ zaku แล้วมีรีวิวแบบติดดีคอลทีจิอยากรู้ว่าจะหนาเหมือนตัวเขียวไหม
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ sassyza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -12
คือรบกวรถามหน่อยนะครับ

คือว่า

มีเวปขาย โมจีนที่ มีตัวใหม่ๆเข้ไหมอ่าครับ

เพราะบางทีผมเห็น บางเวป ของใน สะพานเหล็กเข้าแล้ว

แต่เวปยังไม่เข้าอ่าครับ

ขอบคุณ ที่ตอบคำถามนะครับ

ปล.1 หากผมโพสผิดที่ขอ อ

ออฟไลน์ Jalalin

• *
  • Like: 0
วันนี้พึ่งไปสอย Avalanche Exia มาครับ 4xx กลางๆ กับฐานตั้ง ghd 1xx
กะเอามือแบบแบมาใช้กับ OO สุดฤทธิ์ พอกลับมาดูปรากฏว่า เป็น Ball joint  :icondisapp:
โชว์ความโง่แบบจะๆ ไปเลยครับ  :iconcry:

นานๆจะเข้าไปที พึ่งเห็นว่าร้านเจ๊จัดร้านใหม่คับ เอากล่องมาวางเรียงข้างบนเต็มไปหมด
และสิ่งที่ผมเห็นก็คือ กล่องของ MG Unicorn ที่ประทับตรา TT แบบใหม่เป็น

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
วันนี้ แว่บไปพานเหล็ก มาฮะ ที่เห็นของใหม่ ( ในสายตาผมนะ )

- แสงระวี
- แสงระพิม
- 00 raiser design color ver.

ผมไปเนี่ย มะได้ไปสอยโม หรอกฮะ   แต่.... ไป เพราะ น้องดร๋อย ลิลลี่ เหอะๆ โดนไป 1 ตัว และจะมีตามมาอีกโขยง ฟันเฟิม  :iconnasty:

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
วันนี้ แว่บไปพานเหล็ก มาฮะ ที่เห็นของใหม่ ( ในสายตาผมนะ )

- แสงระวี
- แสงระพิม

ผมไปเนี่ย มะได้ไปสอยโม หรอกฮะ   แต่.... ไป เพราะ น้องดร๋อย ลิลลี่ เหอะๆ โดนไป 1 ตัว และจะมีตามมาอีกโขยง ฟันเฟิม  :iconnasty:

ขนาดอะไรหรือครับ แล้วมาที่ร้านไหนครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

- แสงระวี
- แสงระพิม

ผมไปเนี่ย มะได้ไปสอยโม หรอกฮะ   แต่.... ไป เพราะ น้องดร๋อย ลิลลี่ เหอะๆ โดนไป 1 ตัว และจะมีตามมาอีกโขยง ฟันเฟิม  :iconnasty:

นี่สินะความน่ากลัวของการเปิดรายใหม่ ซึ้อมาลองแค่ 1 ตัว สุดท้ายก็เรียกญาติและเพื่อนฝูงเข้ามาเต็มบ้าน :iconpanic:

เมื่อไหร่พี่จีนจะเปิด line Figma บ้างน้า งานนี้อาจมีโดนหลายท่านแน่ๆ อย่างน้อยก็ผมคนนึงล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:15:24 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ขนาดอะไรหรือครับ แล้วมาที่ร้านไหนครับ

1/144 แน่นอนฮะ เพราะ 1/100 ยังไม่มีข่าวมาเลยนิ  :iconfreak:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ขอถามอะไรแผลง ๆ นิดนึง ท่อของ Zaku ver. 2 ที่ปาก ที่ท้อง ที่ขา มันปล้องเท่ากันหมดไหมครับ
สมมุติว่าจะเอามาร้อยเป็นเส้นเดียว ยาว ๆ น่ะ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ขอถามอะไรแผลง ๆ นิดนึง ท่อของ Zaku ver. 2 ที่ปาก ที่ท้อง ที่ขา มันปล้องเท่ากันหมดไหมครับ
สมมุติว่าจะเอามาร้อยเป็นเส้นเดียว ยาว ๆ น่ะ

ท่านจะทำเป็นลูกกวาดเร๊อะ !!  :icondisapp:
คิด��าพออกเลย ฮ่าๆ ๆ  :iconlol:

-------------------------------------------------

ผมก็เเซวจนลืมตอบเลยท่าน Sorry ๆ  อิอิ  :iconjoy:

|
|
|
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 03:15:12 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
อ้าว คุณไก่ แซวอย่างเดียวไม่คิดจะตอบเค้าหน่อยเหรอท่าน  :iconhihi:

(ตอบแทนให้ฮะ) ดูจาก

ออฟไลน์ W

• *
  • Like: 8
ผมสงสัยว่าโมจีนGundam 00 s2 1/144 จีนเขาเลิกทำเเล้วหรือเปล่าไม่เห็นมีตัวใหม่ๆออกมาขายเลย อย่างAriosนี่เขาก็ไม่ได้ทำ ทั้งที่พวกOOก็ออกกันมานานแล้ว อยากให้ทำให้ครบทุกตัวจังจะได้สะสมให้ครบ โมจีนนี่มีดีตรงที่เอามาดัดแปลงแล้วไม่เสียดายเงินเท่าของจริง กระเป๋าไม่หนักพอไม่มีปัญญาซื้อของจริง :iconcry:

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
เหอๆๆๆแค่กันดั้มอย่างเดียวก็เรียกเข้าบ้านกันเป็นกองทัพแล้วถ้าฟิกม่าเปิดอีกมีหวังทำห้องให้ของจีนอยู่แน่...ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ mike_design27

• *
  • Like: -6
วันนี้พึ่งไปสอย Avalanche Exia มาครับ 4xx กลางๆ กับฐานตั้ง ghd 1xx
avalanche exia นี่ยังมีอยู่ไหมครับ ถ้ามีนี่ร้านอยู่ตรงไหนหรอครับ ช่วยบอกที พอดีผมไปสะพานเหล็กเจอร้านโมจีนอยู่ร้านเดียวนะครับ เข้าไม่มี avalanche
ที่ร้านเข้าอยู่ใกล้ๆกะทางขึ้นไปร้าน leo toy นะครับ อยากได้มาก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

- แสงระวี
- แสงระพิม

ผมไปเนี่ย มะได้ไปสอยโม หรอกฮะ   แต่.... ไป เพราะ น้องดร๋อย ลิลลี่ เหอะๆ โดนไป 1 ตัว และจะมีตามมาอีกโขยง ฟันเฟิม  :iconnasty:

Seravee+Seraphim เป็น 1/144 ทั้งคู่ (1/100 ยังไม่ได้ทำออกมา)

ส่วน 00 Raiser มีทั้ัง 1/144 และ 1/100 (แบบที่มี GN Sword III ยังไม่ได้ทำออกมา)

มีขายทั้ง 2 ร้านนั้นแหละ ความจริง Seravee+Seraphim เข้ามาตั้งนานแล้ว OO Raiser 1/100 ตามมาทีหลัง

avalanche exia นี่ยังมีอยู่ไหมครับ ถ้ามีนี่ร้านอยู่ตรงไหนหรอครับ ช่วยบอกที พอดีผมไปสะพานเหล็กเจอร้านโมจีนอยู่ร้านเดียวนะครับ เข้าไม่มี avalanche
ที่ร้านเข้าอยู่ใกล้ๆกะทางขึ้นไปร้าน leo toy นะครับ อยากได้มาก ขอบคุณครับ

ดูเหมือน Avalanche Exia ที่ร้านเจ้น่าจะยังมีอยู่นะ (เห็นแว๊บๆ)

ออฟไลน์ yaadakuna

• *
ราคาแอ็คชันเบสจีนเท่าไรหรอคับขอของ3ก๊กด้วยนะคับอิอิ
แล้วเน็นด๋อยจีนเนี่ยราคาเท่าไรหรอคับอยากจะลองเล่นดูบ้างอิอิ

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
เอ่อ...ขอถามท่านที่พึ่งไปสะพานเหล็กหน่อย Seravee+Seraphim 1/144 ราคาซักเท่าไรอ่ะครับเเล้วเป็นกล่องรวมใช่ไม๊ครับ
ขอบคุณมากครับว่าจะสอยซะหน่อย...ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
เอ่อ ขออ

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
TT ทำ OO raiser design ver แล้วเหรอ
ตกข่าวอย่างแรงงงงงงงง
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
เอ่อ...ขอถามท่านที่พึ่งไปสะพานเหล็กหน่อย Seravee+Seraphim 1/144 ราคาซักเท่าไรอ่ะครับเเล้วเป็นกล่องรวมใช่ไม๊ครับ
ขอบคุณมากครับว่าจะสอยซะหน่อย...ฮ่าๆๆๆ

Bandai ออก 1/144 แบบกล่องเดียวสองตัวรวมกัน เฉพาะสี Trans-am

http://www.1999.co.jp/eng/10102491

ราคาถูกกว่าซื้อ 2 กล่องนิดหน่อย

แต่รู้สึกโมจีนยังไม่ได้ทำ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ราคาแอ็คชันเบสจีนเท่าไรหรอคับขอของ3ก๊กด้วยนะคับอิอิ
แล้วเน็นด๋อยจีนเนี่ยราคาเท่าไรหรอคับอยากจะลองเล่นดูบ้างอิอิ

Action Base มีแต่ของGD สำหรับ MG 1/100 (แต่ใช้กับ 1/144 ก็ได้) ราคา ร้อยกว่าๆ Nendroid จีนราคาราว 2-300กว่าๆ

1/144 TT ถ้าเป็นกล่องปกติ (ไม่ใช่ตัวพิเศษอย่าง GN ARMS) ราคาเดียวที่ 1XX

TT ทำ OO raiser design ver แล้วเหรอ
ตกข่าวอย่างแรงงงงงงงง

1/144 OO Raiser (ที่เป็นกล่องรวม) มันก็แบบ Design Color อยู่แล้ว(แต่อาจจะเป็น Design color เฉพาะฝากล่อง) ส่วนขนาด 1/100 กล่องรวมเป็นแบบธรรมดา(กล่องที่ีแถมฐานเขียวๆ)