ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033393 ครั้ง)

ออฟไลน์ pipo

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ Mozilla

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-899d150e7c200fccdbfb3d53f8f05551.htm

มันมาแล้ว  :iconlol:
โอว...จอร์ช...
มัน มัน มัน รวมร่างได้ด้วยรึนี่

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-899d150e7c200fccdbfb3d53f8f05551.htm

พี่บึ้ก...ตัวนี้ชื่อไรหรอคับมีแซคแดงไปรวมร่างอยู่ด้วย...โอวววววว

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
^
^

ตระกูล สุมา ฮะ  งานนี้ จัดมา 1 กล่อง ด่วนๆๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
รบกวนสอบถามหน่อยครับ มีใครซื้อ OO Reiser 1/144 มาบ้างหรือยังครับ เทียบราคากันกับ หากเราซื้อ OO Gundam + O Reiser 1/144 อันไหนคุ้มกว่ากันครับ(ก่อนหน้านี้ว่าจะ OO gundam อย่างเดียว เจ้แก่พยายามจะขายO Reiserด้วย บอกให้ซื้อเป็นแพ็คคู่ไปเลยเพราะสั่งมาเป็นคู่) แต่เมื่อตรุษจีนไปดูเห็นมี OO Reiserมาแล้ว เลยอยากรู้ว่าราคาเท่ากันไหม :iconwink:

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
รบกวนสอบถามหน่อยครับ มีใครซื้อ OO Reiser 1/144 มาบ้างหรือยังครับ เทียบราคากันกับ หากเราซื้อ OO Gundam + O Reiser 1/144 อันไหนคุ้มกว่ากันครับ(ก่อนหน้านี้ว่าจะ OO gundam อย่างเดียว เจ้แก่พยายามจะขายO Reiserด้วย บอกให้ซื้อเป็นแพ็คคู่ไปเลยเพราะสั่งมาเป็นคู่) แต่เมื่อตรุษจีนไปดูเห็นมี OO Reiserมาแล้ว เลยอยากรู้ว่าราคาเท่ากันไหม :iconwink:

กล่องรวมถูกกว่า 20 ครับ :iconmouth:

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27

โอว...จอร์ช...
มัน มัน มัน รวมร่างได้ด้วยรึนี่

มาเมื่องไทยแล้วยังครับถ้ามาแล้วแงด่วนๆเลยนะครับ :iconlol:

ออฟไลน์ Mozilla

• *

พี่บึ้ก...ตัวนี้ชื่อไรหรอคับมีแซคแดงไปรวมร่างอยู่ด้วย...โอวววววว
ว่าแต่พี่สาคูแดงไปเกาะอยู่ตรงส่วนไหนอ่ะ ดูในรูปหาไม่เจอ

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
เวลาประกอบมันอยู่ข้างในตัวใหญ่อีกที่อะครับ^

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
OO 1/144 ทั้งกล่องรวม กล่องแยก ส่วนเคลียร์ใส กลม ๆ ตามข้อต่อ มีปัญหาไหมครับ เห็นว่า 1/100 series นี้มักจะมีรอยนิ้วมือ

• *
oo นี้ มะแน่ใจนะฮะ  แต่ cherudim นี่ ......

เบ้าหัวไหล่ที่ใช้เสียบกับตัวนี่ หายไปทั้งเบ้าเลย  jackpot รอบ 2  :iconcryjoy:  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ชิ้นใสของ OO TT ก็มีรอยนิ้วมือคับท่าน bird ไม่รอดเหมือนกันอ่ะ  :icondizzy:
ปล ท่าน bird นี่คนมี "ดวง" จริงๆ คราว Throne ก็ทีนึงแระ  :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
ถ้าให้ร้านใส่กรอบพระแถวบ้านทำชิ้นใสให้จะได้ไหมเนี่ย 555 ถ้าได้ก็ดีสินะครับ ขจัดปัญหาไปได้เลย ^^~

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
^
^
เงินถึง อะไรก็ทำได้ครับ  :iconfreak:

• *
ชิ้นใสของ OO TT ก็มีรอยนิ้วมือคับท่าน bird ไม่รอดเหมือนกันอ่ะ  :icondizzy:
ปล ท่าน bird นี่คนมี "ดวง" จริงๆ คราว Throne ก็ทีนึงแระ  :iconfreak:

ถ้าซื้อมาแล้ว ต่อเลย จะไม่เท่าไหร่ นี่ซื้อมาดอง 2 เดือน เพิ่งรู้ตอนต่อจะเสร็จด้วยนี่หละ ( ต่อทั้งตัว เหลือแต่แขน  :iconcry: ) โอ้ พระเจ้า   :iconcryjoy:

ปล. ป่ะ ย้าย line ไปเล่น น้องด๋อย กันดีก่า  :iconhihi:

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• *
ไม่ได้โพสซะนาน มีใครต่อ tieren TT 1/100 แล้วมั่งครับ อยากถามความแหล่มหน่อยพอดีผมจะเอามาทำสีเล่นกับเพื่อนๆด้วย(ทำสีตัวแรก) ผมเห็นในเว็บก็เข้าท่าดี แต่อยากถามเพื่อนๆหน่อยว่ามันเป็นไง :iconsmile:
ตอนนี้ผมซื้อ 1/144 TT บูชิโด อะเฮด มาครับ แหล่มใช้ได้เลยแน่นนิดหน่อย รู้สึกจะต้องทะลวงรูอยู่ตรงจุดขยับขา2ข้าง ที่เหลือต่อเนียนๆ เสียที่สติกเกอร์มัยเบี้ยวนิหน่อย
แต่พอรับได้ กล่องนี้ผมคิดว่าคุณ���าพสติกเกอร์ลดลงนะครับ มีส่วนหล่อเกินน้อยมากๆ แนะนำเลยครับ ให้ 9เต็ม10เลย เหอๆ

ผมซื้อมาต่อแล้วครับ ใช้ได้เลยครับ พลาสติกหนา ข้อต่อแน่นใช้ได้ มีกดยากแค่บางจุดเล็กน้อย
แต่โดยรวมแล้วถือว่าเยี่ยมครับ จุดขยับก็ใช้ได้เลย รูปร่างดูออกจะบึกบึนเทอะทะ
แต่เอาเข้าจริง ขยับได้ยอดเยี่ยม  :iconvsign:

ออฟไลน์ RyODEN

• *
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
ไม่ทราบว่าแถวสยาม-MBKมีร้านขายโมจีนมั้ยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconshy: วันเสาร์หลังเทศกาลตรุษจีนแบบนี้ก็ยังมีของใหม่เข้าร้านเจ้อีกแฮะ เจ้บอกว่ายังเข้าไม่เยอะ แต่พรุ่งนี้วันอาทิตย์ก็มีเข้าอีกเล็กน้อย (ร้านหน้าเบียร์ไม่มีอะไร) วันนี้เอาไป 2 กล่องก่อน ไม่ใช่ใครอื่น คู่หูขาวดำ ด้วยราคาเปิดที่ไม่ถึง  7XX เพียงแค่ 6XX เท่านั้น ( :iconangry: เป็นไงละ... บอกแล้วว่า เจ้าตัวแดงที่มาก่อน ราคาเปิดที 7XX มันแพงไป สักแค่ 6XX กลางๆ ก็พอแล้ว)

หน้าตาเหมือนกันเป๊ะ ต่างกันแค่สีกับ decal แล้วก็อะไรอีกเล็กน้อย

มาดูที่ตัวดำ(Black Tri Star กันก่อน) ให้ Decal 3 ใบ (ขูดกับธรรมดา) เนื้องานแ่น่นอนว่า ถ้าเนียนไร้ตำหนิย่อมเป็นของ TT เก๊  :iconwink:

มาดูตัวขาวของชิน บ้าง Decal 4 ใบ เพิ่มแบบน้ำให้อีก 1 ใบ (อันสีน้ำเงินนั้นแหละ  :iconhappy:) เนื้องานมี defect เล็กน้อย ไว้ให้ฝึกฝีมือ

ทั้งขาวทั้งดำให้ชิ้นเกราะหน้าอกมา 2 ชิ้นไว้เปลี่ยนเล่น(แต่มีรอยบุ๋มทั้ง 2 ชิ้นนั้นแหละ  :iconpale:)

ตัวขาวมีชิ้นส่วนทั้งหมด 17 แผง แต่ของ Black Tri-star มี 16 แผง โดยมีแผงที่เพิ่มมาอีก 1 แผงคือ แผงชิ้นส่วนบาซูก้านั้นเอง (บาซูก้ามันไม่เหมือนกันเรอะ)  :iconsoul:  แต่ดูคราวๆ แล้วทั้ง 2 ตัวนี้เหมือนกัน แต่ถ้าดูในใบต่อของตัวขาวดีๆ พบว่า มีกาทิ้ง(ไม่ได้ใช้)ไว้ตั้งหลายชิ้น รวมๆ แล้วได้ถึง 1 แผงเลยที่ไม่ได้ใช้(ใช้เป็นอะไหล่อะไรกันนักหนา  :iconwink:)

เนื้องานโดยรวมเนียนตาดี defect มีนิดหน่อย แต่ไม่บาดตานัก ตัวขาวดูคล้ายตัวดำมาก ชิ้นส่วนก็คล้ายกัน(เรียกว่าเหมือนจะดีกว่า) แต่ตัวขาวมีเพิ่มอีก 1 แผง ถ้าเลือกได้แค่้ตัวเดียว ก็เอาตัวขาวนะจะ work ส่วนตัวแดงเอาไำปเทียบกัีบ 2 ตัวนี้ำไม่ได้เพราะส่วนขามันไม่เหมือนกัน  :iconhappy:

ดองมันเข้าไป  :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 09:34:58 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
ขอบคุณมากเลยครับคุณ xenophage ช่วยในการตัดสินใจเหมาๆได้เป็นอย่างดีเลยครับ
อย่างที่ว่าราคามันเปิดมาให้คนรีบเก็บเจ็บใจเล่นซะงั้น...

ออฟไลน์ kaxuma

• **
คุณ xenophage เก็บถึงสามตัวเลยหรอครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ส่วนตัวก็รอ exia ต่อไป  :iconcry: