ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033371 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
ช่วงขาที่ติดกับตัวหลุดงายคับ แต่แก้ไขได้
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ช่วงนี้คงไม่มีอะไรใหม่ซักพักหล่ะเนอะ แถวเมื่องจีรเค้าหยุดยาว :iconhihi: :iconhihi:

ซิง เจีย ยู่ อี่ ซิง นี้ ฮวด ชั๊ย ชาวโมจีนทุกทาน  :iconhihi:

โทษทีครับเขียนให้เข้าใจผิดเปล่าเนี่ย
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 12:41:21 AM โดย zillion »

ออฟไลน์ mermage

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
=w=) พรุ่งนี้สะพานเหล็กจะเปิดไหมอ่ะ ว่าจะไปสอยน้องจู TT หุๆ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
=w=) พรุ่งนี้สะพานเหล็กจะเปิดไหมอ่ะ ว่าจะไปสอยน้องจู TT หุๆ

เด็กๆ เพิ่งได้แต๊ะเีอียมา เหยื่อหวานๆ แบบนี้มีเหรอจะพลาด ดังนั้นสะพานเหล็กเปิดอยู่แล้ว โดยเฉพาะร้านเกม ร้านของเล่น

ออฟไลน์ RyODEN

• *
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
บ้านผมอยุ่เขตสะพานสูงน่ะครับ อยากทราบว่าร้านโมจีนใกล้ๆนี้มีมั่งมั้ยครับ ผมสะดวกไป เดอะมอล์บางกะปิ-แฟชั่นไอแลนด์ อยากหาร้านที่ใกล้ๆน่ะครับ จะเอามาลองฝึกทำสีSD ช่วยแนะนำทีครับ :iconwish:

ออฟไลน์ moshizu

• **
อยากถามความเห็นของผู้เชี่ยวชาญทุกท่าน ระหว่าง MG กับ HG1/100 ตัวเดียวกันเช่น อิมพลัส หรือเดสตินี่ นอกจากจำนวนชิ้นในการต่อ แล้ว พวกจุดขยับนี่ แตกต่างกันมากมั้ย แล้ว อื่นๆ มีไรที่ต่างกันอีก

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
อยากถามความเห็นของผู้เชี่ยวชาญทุกท่าน ระหว่าง MG กับ HG1/100 ตัวเดียวกันเช่น อิมพลัส หรือเดสตินี่ นอกจากจำนวนชิ้นในการต่อ แล้ว พวกจุดขยับนี่ แตกต่างกันมากมั้ย แล้ว อื่นๆ มีไรที่ต่างกันอีก
พวก MG มันจะมีโครงในอ่ะครับการขยับจะลื่นกว่า... :iconvsign:
ท่านไหนไปพานเหล็กฝากดูแซคดำกะขาวด้วยนะครับเห็นในเท้าเบาแร๊วนู๋อยากได้...อิๆๆๆ :iconlike:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
รูปร่างของ MG ออกแบบมาดูดีกว่า 1:100 จมเลยครับ ฟันธง

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
บ้านผมอยุ่เขตสะพานสูงน่ะครับ อยากทราบว่าร้านโมจีนใกล้ๆนี้มีมั่งมั้ยครับ ผมสะดวกไป เดอะมอล์บางกะปิ-แฟชั่นไอแลนด์ อยากหาร้านที่ใกล้ๆน่ะครับ จะเอามาลองฝึกทำสีSD ช่วยแนะนำทีครับ :iconwish:

ส่วนใหญ่จะรู้จักกันแต่ที่สะพานเหล็กนะครับ ที่อื่นตามห้างนี่คงต้องหาที่มีร้าน starpic gallery แหละครับ แต่ราคาก็ค่อนข้างสูงนะ
ไม่งั้นก็ต้องสั่งซื้อตามเว็บแหละครับ  ถ้าไปสะพานเหล็กได้ก็ไปเถอะครับ  :iconvsign:

MG จะมีพวก decal ให้ติดด้วยครับ การประกอบพวกรอยผ่ากลางจะน้อยกว่าแยกสีมาค่อนข้างครบกว่า

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
ใครซื้อ   U จัง tiatanium finished มาแล้วบ้างครับ เอารูปมาใหดูเป็นบุญตาหน่อยว่าเนื้องานเป็นยังไงบ้าง
ดีหรือแย่อย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
รีวิวแล้วคับ Zaku ทั้ง 4 สีดูเพื่อตัดสินใจได้เลยคับ
http://www.sulit.com.ph/index.php/classifieds+directory/id/1/q/mg+zaku+tt+hongli/Buy+and+Sell
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ blabla

• *
unicorn tiatanium finish ร้านหน้าเบียร์บอกว่าของเข้าหลังตรุษจีน

ใครไปแล้วเจอรบกวนบอกด้วยนะครับ จะได้รีบไปสอย

:iconfreak:

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
แซ๊คขาวก็โอนะแต่สิ้นเดือนขอพี่แดงก่อนละกันเน๊อะ...อิๆๆๆ

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
คือว่าตัวนี้มีขายรึยังครับhttp://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-9f74a4e29dd45cb443134265bc784086.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 05:54:29 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ not_tell

• *
คือว่าตัวนี้มีขายรึยังครับhttp://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-9f74a4e29dd45cb443134265bc784086.htm

ตัวไทเทเนี่ยมยังเดินทางมาไม่ถึงเมืองไทยครับ ยังคงอยู่กับญาติๆที่เมืองจีนฉลองตรุษจีนกันครับ ตามกระทู้ที่ท่านก่อนๆตอบ  ส่วนยูนิคอนธรรมดาเดินทางมาถึงเมืองไทยอย่างปลอด

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE

เห็นมีเวปหนึ่งเค้าเอามาขายแลวครับ แต่ไม่แน่ใจในคุณ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
ซาคุ นี่มันมีกี่สีเหรอครับ พอดีบ้านอยู่ต่างจังหวัดเลยกะว่าสั่งทีเดียวครบเลย  :iconlol:

ออฟไลน์ moshizu

• **
^
^
^
น่าจะ 4 มั้งครับ มี ขาว เขียว ดำ แดง (เท่าที่เห็นนะครับ)

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ไม่ได้โพสซะนาน มีใครต่อ tieren TT 1/100 แล้วมั่งครับ อยากถามความแหล่มหน่อยพอดีผมจะเอามาทำสีเล่นกับเพื่อนๆด้วย(ทำสีตัวแรก) ผมเห็นในเว็บก็เข้าท่าดี แต่อยากถามเพื่อนๆหน่อยว่ามันเป็นไง :iconsmile:
ตอนนี้ผมซื้อ 1/144 TT บูชิโด อะเฮด มาครับ แหล่มใช้ได้เลยแน่นนิดหน่อย รู้สึกจะต้องทะลวงรูอยู่ตรงจุดขยับขา2ข้าง ที่เหลือต่อเนียนๆ เสียที่สติกเกอร์มัยเบี้ยวนิหน่อย
แต่พอรับได้ กล่องนี้ผมคิดว่าคุณ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ password

• *
เพิ่งไปสอยสาคูเขียวร้านเจ๊มาครับ ราคา 5XX
แหล่มมาก :iconlol: