ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4027911 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เห็นละน้ำลายหกเลยงี้หน้าหล่อมากอะ  GG จะยังรักษาเอกลักษณ์หน้าลิงอยู่ฤเปล่าน้อ

อาจจะยังรักษาเอกลักษณ์ต่อไปสักระยะมั่งสำหรับ GG คงคอนเซ็ป "Rise of the Planet of the Apes" :iconlol:

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
จากที่ผมต่อ Deathscyte Momoko แล้ว ต้องบอกเลยว่า

1. เนื้อพลาสติกดูีกว่า TT นะครับในความเห็นส่วนตัว
2. การบรรจุ มีการแยกห่อ สัดส่วนออกมาดีครับ
3. ตัวใบต่อ แทบจะเหมือนของลุงบันมาเลยทั้งภาษา การพิมพ์ 4สี
4. เคลียร์เขียว ไม่เหมือนของลุงแต่ดูดีกว่าของ TT
5. ราคา ใกล้เคียง TT

ผมว่าถ้า ลุงบันแอบสร้างแบรนด์ momoko มาตีตลาด TT แบบนี้น่ากลัวเลยสำหรับ TT เพราะเจองานดีสู้ TT เข้าให้แล้ว(ความจริงคงไม่ใช่หรอก) อยากให้จับตาดูว่า โมที่ออกช่วงพวก D-hell ออกนั้นจะมีตามมามั้ย ส่วนตัวแบบนี้ดีต่อผู้บริโภคอย่างเราครับ ส่วนตัว ผมเริ่มประทับใจเจ้า Dragon momoko เข้าให้แล้ว

..ได้ลองติด decal ดูหรือยังครับ
..คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ อยากรู้จัง :iconsmile:

decal โอเคเลยครับ แนะนำว่าใช้ที่หนีบ decal โดยเฉพาะจะดีครับ

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
จากที่ผมต่อ Deathscyte Momoko แล้ว ต้องบอกเลยว่า

1. เนื้อพลาสติกดูีกว่า TT นะครับในความเห็นส่วนตัว
2. การบรรจุ มีการแยกห่อ สัดส่วนออกมาดีครับ
3. ตัวใบต่อ แทบจะเหมือนของลุงบันมาเลยทั้งภาษา การพิมพ์ 4สี
4. เคลียร์เขียว ไม่เหมือนของลุงแต่ดูดีกว่าของ TT
5. ราคา ใกล้เคียง TT

ผมว่าถ้า ลุงบันแอบสร้างแบรนด์ momoko มาตีตลาด TT แบบนี้น่ากลัวเลยสำหรับ TT เพราะเจองานดีสู้ TT เข้าให้แล้ว(ความจริงคงไม่ใช่หรอก) อยากให้จับตาดูว่า โมที่ออกช่วงพวก D-hell ออกนั้นจะมีตามมามั้ย ส่วนตัวแบบนี้ดีต่อผู้บริโภคอย่างเราครับ ส่วนตัว ผมเริ่มประทับใจเจ้า Dragon momoko เข้าให้แล้ว

..ได้ลองติด decal ดูหรือยังครับ
..คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ อยากรู้จัง :iconsmile:

decal โอเคเลยครับ แนะนำว่าใช้ที่หนีบ decal โดยเฉพาะจะดีครับ
สีพลาสติกที่ออกมาตรงตามหน้ากล่องนี่คงต้องลอง momoko บ้างละเพราะหน้าตาหล่อเชียวพ่อหนุ่มรายนี้

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม

ที่หนีบดีคอลโดยเฉพาะนี้มันเป็นยังไงหรอครับ พึ่งเคยได้ยิน เพราะมีปัญหาเรื่องติดดีคอลขูดเหมือนกัน

รบกวนบอกทีนะครับ :iconlike:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Venda

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -22
คงเป็นบันได จริงละมั้งครับ
กะออกชนทุกตัวเลย เพราะโมจีน ส่วนมากไม่ออก ซ้ำกัน TT GD ซึ้งมีไม่กี่ตัวเอง

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
^
^
^
มันทะแม่งๆ ตั้งแต่ที่กล้าใช้คำว่า Gundam ที่หน้ากล่องแล้วหล่ะครับ
โดยปกติโมก็อปจะหลีกเลี่ยงไปใช้คำอื่นแทน
 :iconwink:

ออฟไลน์ tomtomyo

• **
  • Like: 0
ท่าเป็น จริงก็ สุดยอดอ่ะ งานดีราคาถูก แบบสมน้ำสมเนื้อ ออกมาเลยจัดหนักกันไป

ออฟไลน์ hunterkiller

ที่หนีบดีคอลโดยเฉพาะนี้มันเป็นยังไงหรอครับ พึ่งเคยได้ยิน เพราะมีปัญหาเรื่องติดดีคอลขูดเหมือนกัน

ก็ที่มันแถมมากับ RG Strike gundam หนะครับ ผมเรียกเจ้าคีมนั้นว่าที่หนีบดีคอลครับ เรียกถูกผิดยังไงก็ขออภัย ณ. ที่นี้ด้วย ส่วนตัวผมอยากให้สังเกตุนะครับว่า โมของ Dragon momoko ไม่เปลี่ยนคำว่า gundam เป็น Fighter หรือ Gundoom เลยครับแบบว่า ลอกมาจากของลุงบันทั้งดุ้น แค่เปลี่ยนตรา Bandai กับแถบ MG ออกเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's

หาที่หนีบสแตมป์  ก็ใช้ได้ครับ  =  ="
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"

ก็ที่มันแถมมากับ RG Strike gundam หนะครับ ผมเรียกเจ้าคีมนั้นว่าที่หนีบดีคอลครับ เรียกถูกผิดยังไงก็ขออภัย ณ. ที่นี้ด้วย ส่วนตัวผมอยากให้สังเกตุนะครับว่า โมของ Dragon momoko ไม่เปลี่ยนคำว่า gundam เป็น Fighter หรือ Gundoom เลยครับแบบว่า ลอกมาจากของลุงบันทั้งดุ้น แค่เปลี่ยนตรา Bandai กับแถบ MG ออกเท่านั้นเอง

แบบง่ายๆน๊ะครับตัดดีคอลลายที่ต้องการแล้วใช้กระดาษกาวNITTOแป็ะบนดีคอลเล็งตรงจุดที่ต้องการติดให้ดี เพราะNITTOแผ่นจะบางเรียบๆขูดง่าย
ที่สำคัญไม่มีคราบกาวให้เหนอะหนะด้วยครับ

• กัน-โอตะ
  • *
ใครที่สั่งของไว้กับร้าน
Crazyhandmade(ร้านคุณอู๋)
มากระจายข่าวนิดหน่อยนะครับ 
ตอนนี้  เรือเลทครับ :iconcry:  จากกำหนดการไม่เกินวันที่ 5 ตอนนี้เลื่อนไปเป็นไม่เกินวันที่ 12 ครับ  :iconcry:
เดธไซต์รอกันต่อไป :iconcry:
เลยมาแจ้งกันให้ทราบกันโดยทั่วถึงครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
แล้วร้านเฮียจะเลื่อนมั๊ยครับ เห็นคราวก่อนไป บอกมาเสาร์นี้

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
ไม่เคยเห็น เดทไซ EW ของลุงบันเลย เผอิญว่าต่อเจ้า เดทไซ EW ของโมโนโกะ แล้วรู้สึกว่า ตัวมันเล็กมันเตี้ย ยังไงไม่รู้ ยืนเทียบกับ OO ตัวเล็กผิดตาเลย

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
ไม่เคยเห็น เดทไซ EW ของลุงบันเลย เผอิญว่าต่อเจ้า เดทไซ EW ของโมโนโกะ แล้วรู้สึกว่า ตัวมันเล็กมันเตี้ย ยังไงไม่รู้ ยืนเทียบกับ OO ตัวเล็กผิดตาเลย
ตัวมันเล็กอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
ขอถามหน่อยครับ
MG Exia 023 กับ 024 มันต่างกันยังไงครับ
ถ้าซื้อตัว 024 แล้วไม่ต้องซื้อ 023 แล้วใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ขอถามหน่อยครับ
MG Exia 023 กับ 024 มันต่างกันยังไงครับ
ถ้าซื้อตัว 024 แล้วไม่ต้องซื้อ 023 แล้วใช่มั้ยครับ

MG Exia TT 023 กับ 024(Ignition mode) ต่างกันตรงที่ 024 แผงดาบจะชุบโครเมี่ยมเงิน,มีชิ้นส่วนใช้เปลี่ยนเป็น Exia Repair 1 แล้วก็มีหลอดLEDมาให้1หลอด นอกนั้นเหมือนกันครับ

ส่วนตัวผมซื้อ2ตัวนะ ทั้ง23,24 เอา23มาใส่ชิ้นส่วนทำเป็น R1 ไม่อยากถอดเปลี่ยนไป-มา เสียวมันหัก :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 02:25:04 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ chochobee

• **
ตัวมันเล็กอยู่แล้วครับ
เท่าที่รู้ภาควิงมันตัวเล็กเกือบตัวตัวนะ

• กัน-โอตะ
  • *
รูป Dhell ของ TT ครับ  
ค่อนข้างชัวร์  เพราะดูรายละเอียดไม่ค่อยคมเท่ไาหร่

จากรูปนี้ไปลองสังเกตุที่มือดู  งานดูไม่ค่อยคมเลยอ่า  :iconpale:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 05:00:43 PM โดย RAYARZERO »

ออฟไลน์ enne

• *
  • Like: 0
 :iconlol:งานเข้าแล้ว tt     momoko คมกว่าเยอะเลย แต่ราคาล๊อตแรกมันช่าง... :iconlike:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
งานไม่คมอย่างแรงเลยแหะ แต่ไม่เป็นไรราคาล็อตแรงพอทำใจได้อยู่ ถึงจะเศร้าเล็กน้อย :iconcry:
My Gyndam Gallery