ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028782 ครั้ง)

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
:iconpale:  นี่ผมเดินผิดจริงๆเหรอครับ อุตส่าห์เดินตามแผนที่แล้วเชียวนา  :iconcry:

ตามรูปคือร้านเจ๊โมจีนยังเป็นจุดสีแดงอยู่ใช่มั้ยครับ คือผมก็เริ่มจากเข้าภิรมณ์พล่าซ่า(ฝั่งประตูกระจก ที่เข้ามาแล้วจะเจอร้านจูปิเตอร์ด้านขวาเลย) ออกอาคารปุ๊บยิงซ้ายยาวๆจนมาถึงอีกอาคาร (ที่ข้างในมีร้านเลโอทอย) แล้วก็ซ้ายยาวไปอีก เท่าที่สังเกตุเมื่อวานมีสะดุดตาอีกร้านก็คือร้านที่มี PG wing วางพิงเสาแหลมออกมานอกร้าน แต่เป็นผู้ชายขาย(ตอนผมเจอ) เท่าที่เห็นจะมีชุดโมเดลทหารด้วย ไม่รู้ใช่ร้านนั้นรึเปล่า  :icondizzy:

ร้านนี้แหละครับบางที่จะเป็นเจ๊ขายบางที่เป็นลูกชายขาย :iconsmile: ผมก็เพิ่งไปมาวันนี้ :iconvsign:

ออฟไลน์ hayachant

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
ไม่ทราบว่าที่สะพานเหล็ก  orx-005 gaplant tr-5 [Hrairoo]  เข้ายังอ่ะ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ไม่ทราบว่าที่สะพานเหล็ก  orx-005 gaplant tr-5 [Hrairoo]  เข้ายังอ่ะ

ล่าสุดไปวันนี้ยังไม่เจอสักร้านเลยครับ

ราคา 00 Seven Sword  สามแดงนะครับ  ทั้งร้านเจ๊ และร้านเบียร์
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!

วันนี้ไปสอย OO seven sword จากร้านหน้า ลีโอทอยมา ราคาแดง 3 เท่าจริงๆ ไม่น่าเชื่อ นึกว่าจะขายแดง 2 กว่าๆ
ส่วน Gaplant ลองถามมาให้แล้วนะครับ เค้าบอกว่าอีกซักพักเลยล่ะ เพราะว่ากว่าจะได้ OO Seven Sword ต้องรอ 2 เดือนกว่าจะมาถึงไทย เค้าว่ามาเงี้ยคับ

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50

วันนี้ไปสอย OO seven sword จากร้านหน้า ลีโอทอยมา ราคาแดง 3 เท่าจริงๆ ไม่น่าเชื่อ นึกว่าจะขายแดง 2 กว่าๆ
ส่วน Gaplant ลองถามมาให้แล้วนะครับ เค้าบอกว่าอีกซักพักเลยล่ะ เพราะว่ากว่าจะได้ OO Seven Sword ต้องรอ 2 เดือนกว่าจะมาถึงไทย เค้าว่ามาเงี้ยคับ

Gaplant ของเข้าแล้วครับแต่อาจจะมาไม่เยอะลองเข้าไปดูที่ Kritmodel.com ซิครับผมสั่งมาแล้วหนึ่งตัว ต้องรีบชิงมาก่อน

ใครโดน 00 seven sword มาแระบอกหน่อยคับ คุณภาพเป็นอย่างไร

ผมจัดมาแล้วครับ เนื้องานโอเคครับ ลายชัดมา สู้ของลุงบันได้ครับ ปล.ใตรงสว่นชิ้นใสสีเขียวผมชอบเป็นพิเศษ :iconhappy:

ออฟไลน์ watpong

• *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
ดีเทลแทบไม่ต่างจากของบันไดเลยครับ

แต่พลาสติกใสเนี่ยสิ มีแต่รอย  :iconcry:

ดีเทลแทบไม่ต่างจากของบันไดเลยครับ

แต่พลาสติกใสเนี่ยสิ มีแต่รอย  :iconcry:

หมายถึงoo 7 sword หรือป่าวครับ ถ้าใช่ขอผมไม่มีรอยเลยอ่ะเรียบเนียน

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
oo 7 sword ถ้างานดีตามว่าจาลองต่อ 1/144ดูมั่งละกันอิอิ เก็บแต่1/100อะนะ

• กัน-โอตะ
  • *
ใครที่รอ Gaplant  ร้าน Crazyhandmade มาแล้วนะครับ พึ่งเข้าเมื่อวาน
ราคา  จ่ายสี่แดงได้ฟ้าคืน1 ครับ (ค่อยดูคุ้มกว่า 00 7 sword หน่อย)  :iconfreak:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
จะบอกว่าอย่าคาดหวังกับ OO seven sword มากนะครับ เพราะเท่าที่ประกอยดูแล้ว (บางส่วน) ที่ผมรับไม่ได้ก็คือส่วนหัวนี่แหละ จะออกไปลักษณะเบี้ยวเล็กๆ ถ้ามองผ่านๆ คงไม่รู้สึกเท่าไหร่ (มั้ง)

ที่รับไม่ได้ที่สุดก็คงเป็นสติกเกอร์สุดกากเช่นเดิม แต่ก็ยังถือว่ามีการปรับปรุงให้ดีขึ้นมาเป็นลำดับครับ

ส่วนของอาวุธยังไม่ได้ประกอบเลยไม่มีความเห็นในจุดนี้ครับ

สำหรับชิ้นส่วนใสสีเขียวผมก็ชอบเหมือนท่านอื่นเช่นกัน

โดยความเห็นส่วนตัวแล้วเอาแค่ชุดอาวุธมาใช้ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ใครลองgaplant tr-5 บ้างแล้วครับ อย่างรู้สติ๊กเกอร์ที่ให้มาเป็นไงบ้างอ่ะ มีดีคอลไหม
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ dendro

• *
    • facebook
ถามหน่อย ถ่านที่ใช้กับ EX-S gundoom เบอร์อะไรครับ ขอบคุณครับ

• *
^
^
ถ้าดูไม่ผิด AG1 ครับ

ในกล่อง(ที่ผมสั่ง)แถมเค้ามาให้ด้วยแล้วนะ

ออฟไลน์ dendro

• *
    • facebook
แล้วทำไมของผมไม่มีแต่มีเป็นโปสเตอร์แทนละครับ :iconpale:

• *
 :iconmouth: แบบว่าของผมไม่ได้โปสเตอร์ครับ

---------------------------------------------------------------

OO 7 ดาบ (TT)

ชิ้นใส

ส่วนหัวจะเห็นเลยว่าเบี้ยว

หน้าค่อนข้างเละ โดยเฉพาะสติกเกอร์  :iconfreak:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
  • Like: 0
เละจริงแฮะ แท้ดีกว่ามั้ง

• กัน-โอตะ
  • *
อยากจะซื้อเพื่อเอาอาวุธอย่างเดียว แต่คิดราคาคงไม่คุ้ม :iconcry:

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
น้องแคทออกโรงแล้วครับ

ซ้ายของลุง ขวาของพี่ตี๋

ยืนข้างๆ กันไปเลย

รูปเยอะและใหญ่ไปขออภัยครับ ใครเล็ง 4 ปีกน่าจะได้เอามาไว้บ้านกันทุกหมู่เหล่าครับตัวนี้

เครดิต http://www.dachong.gz.cn/ เจ้าเก่าครับ

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
^
^
ดูจากรูปแล้วงานค่อนข้างดีนะครับ รอพี่ๆเพื่อนๆน้องๆมารีวิวซักหน่อยดีกว่า  :iconnasty: