ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4029655 ครั้ง)

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
มาแล้วครับ พี่ตี๋ TT หรือ GG เรานั่นเอง จัดโมเดลมาสู้ลุงบันเลยนั่นคือ

http://item.taobao.com/item.htm?id=10931194276

HG 1/144 OO seven sword ครับ เรียกได้ว่า ลุงบันจะออก MG พี่ตี๋ขอ ออก HG ตามมาเลย  :iconvsign:

มีข่าวอะไรคืบหน้าจะมาบอกนะครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เย้! HG 1/144 OO seven sword  มาแล้ว แหล่มเลย รอ OOQ [T] ต่อไป 

ว่าแต่เมื่อไหร่หนูแคทจะออกล่ะ จะได้สอยมาดองต่อจาก Phyco
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2011, 09:19:04 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ freedom19

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -15
  • SD Never Die
ไปโดน ไซโคมาแระ ร้านเจ๊ 7xx บาท  :iconnasty: :iconnasty:
ว่าแต่ทำไม่เห็น HG 1/144 OO seven sword หรือว่ายังไม่มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2011, 03:38:52 PM โดย freedom19 »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
7 sword ผมว่าน่าจะเข้า ปลายๆเดือนน่ะ
My Gyndam Gallery

• **
ยี่ห้อม้าขาวกับยี่ห้อTT อันไหนดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ยี่ห้อม้าขาวกับยี่ห้อTT อันไหนดีกว่ากันครับ

น่าจะหมายถึง "มังกรขาว" แต่ยังไง TT ก็กินขาด

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

ผมว่า TT นะครับ เนื้อพลาสติกกดแล้วไม่ค่อยขึ้นฝ่า เคยต่อมังกรขาวมา 2 ตัว จะเป็นการชุบสีที่แผงพลาสติกครับ จะไม่ใช่แยกสีพลาสติก สติกเกอร์ของมังกรขาวแย่กว่า TT อีกครับ เพราะกาวหมดสภาพ แต่เนื้อพลาสติกน่าจะดีกว่าของGD

• **
ยี่ห้อ TT 1/144 ภาคOO มีตัวไหนงานดีมั่งครับ
และร้านหน้าเบียกับร้านเจ๊ ร้านไหนถูกกว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 08:55:08 AM โดย freedom19 »

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
ยี่ห้อ TT 1/144 ภาคOO มีตัวไหนงานดีมั่งครับ
และร้านหน้าเบียกับร้านเจ๊ ร้านไหนถูกกว่ากันครับ

อ่า.. ถ้าเทียบกะ 1/144 TT ภาค SEED ที่งานก้อ OK อยู่ ก้อนับว่าดีกว่าภาีค SEED นะครับ
..ต่อมาประมาณ 10 กว่าตัวและ
มีสีจืดๆ กว่าบันไดไปบ้าง แต่ก้อเป็นธรรมดาของโมจีนหน่ะครับ
เรื่องข้อต่อ นับว่าแข็งแรงดี แน่นทีเดียวครับ
มีแค่บางตัวที่อาวุธมันใหญ่ๆ มากๆ อย่าง VERTUE ที่มันไม่ค่อยแข็งแรงเวลายกเท่าไหร่

แต่ของพวก season 2 ตั้งแต่ ตัว OO นี่ ส่วนตัวผมว่างานดีขึ้นเยอะเลยอะ่ครับ
SERAVEE นี่ถื่อปืนมือเดียวมั่นคงสบายๆ เลย สติกเกอร์ก้อเหมือนจะปรับปรุงดีขึ้นนิดนึง
แต่ประทับใจบางตัวที่ผมมีทั้งของบันได และก้อ TT นะครับ  คือ กลายเป็นว่า ชอบของ TT มากกว่าอีกอะ
อย่างเช่นตัว CHERUDIM GNHW นี่ของบันได พวกชิ้นส่วน BIT ติดไม่ค่อยจะอยู่เลยอะครับ แต่ของ TT แน่นดีมากๆ

ส่วนตัวแนะนำว่า ..ซื้อได้เลยครับ คุ้มค่ากะราคาไม่ถึงสองร้อยแน่นอน

..ปกติซื้อจากเว็บหน่ะครับ ที่สะพานเหล็กไม่เคยไปซื้อเหมือนกัน ว่าว่างๆจะไปดูเหมือนกัน บางตัวเริ่มไม่มีของแล้ว

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun

แล้วแต่กรรม แล้วแต่วาระ แล้วแต่คนซื้อ แล้วแต่คนขายครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
00 Seven Sword งานจะดีขึ้นไหมน้อ 
แอบหวังอยู่นิดๆ  ขนาดไซโคงานยังสวยงามได้ขนาดนั้น(หรือเพราะงานใหญ่?)
แต่ยังไงผมขอตั้งความหวังไว้สูงหน่อยละกัน   :iconwish:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
00 Seven Sword งานจะดีขึ้นไหมน้อ 
แอบหวังอยู่นิดๆ  ขนาดไซโคงานยังสวยงามได้ขนาดนั้น(หรือเพราะงานใหญ่?)
แต่ยังไงผมขอตั้งความหวังไว้สูงหน่อยละกัน   :iconwish:

รีบหาข้อมูลอย่างไว  :iconlol:
http://item.taobao.com/item.htm?id=10930811808&
 :iconlove:

ออฟไลน์ Modellerguy

• **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
ถามหน่อยครับตอนนี้ PG MKII สีขาว กับ MG เดสทินี่ ปีกแสง นี่ทาง TT ไม่ทำออกมาแล้วเหรอครับเพราะตอนนี้หามาหลายร้านแล้วไม่เห็นมีเลย
อยากได้มาก ๆ -*-

PG MKII สีขาว น่าจะเลิกผลิตแล้วครับ ถ้าตอนนี้มีเหลือ ก็คือที่สต็อกยังตกค้างตามร้านต่างๆที่จีนครับ (เดี๋ยวจะลองถามให้ต้นทางที่ GG ให้ยืนยันมาอีกทีครับ)

MG เดสทินี่ ปีกแสง ของ GG ยังมีให้หาซื้อได้อยู่ครับ.

ปล. ราคา HGUC 099 1/144 ยักษ์เขียว ที่จีนคลอดแล้วนะครับ แต่กำหนดการวางตลาดนั้นยังไม่แน่นอนครับ. :iconhihi:

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ถามหน่อยครับตอนนี้ PG MKII สีขาว กับ MG เดสทินี่ ปีกแสง นี่ทาง TT ไม่ทำออกมาแล้วเหรอครับเพราะตอนนี้หามาหลายร้านแล้วไม่เห็นมีเลย
อยากได้มาก ๆ -*-

PG MKII สีขาว น่าจะเลิกผลิตแล้วครับ ถ้าตอนนี้มีเหลือ ก็คือที่สต็อกยังตกค้างตามร้านต่างๆที่จีนครับ (เดี๋ยวจะลองถามให้ต้นทางที่ GG ให้ยืนยันมาอีกทีครับ)

MG เดสทินี่ ปีกแสง ของ GG ยังมีให้หาซื้อได้อยู่ครับ.

ปล. ราคา HGUC 099 1/144 ยักษ์เขียว ที่จีนคลอดแล้วนะครับ แต่กำหนดการวางตลาดนั้นยังไม่แน่นอนครับ. :iconhihi:

Modellerguy

คลอดแล้ว แบบนี้ค่อยชื่นใจหน่อย นึกว่าแท้งซะแล้วอีก หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 10:45:30 PM โดย TKvaniLLa »
My Gyndam Gallery

• กัน-โอตะ
ตัวนี้เข้าไทยมายังครับ 1/144 HG00 XN RAISER 00 XN เห็นในเว็บจัดอยู่กับ TT แต่เห็นมีโลโก้ Hobby japan ซะงั้น :iconpale:

ลิงค์หน้าเว็บครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=10957424036&

ออฟไลน์ Modellerguy

• **
  • Like: 24
ตัวนี้เข้าไทยมายังครับ 1/144 HG00 XN RAISER 00 XN เห็นในเว็บจัดอยู่กับ TT แต่เห็นมีโลโก้ Hobby japan ซะงั้น :iconpale:

ลิงค์หน้าเว็บครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=10957424036&

ตัวสินค้าเป็นของแถมจากหนังสือ Hooby Japan น่ะครับ แต่ก็งงๆ ว่าทำไมพี่จีนมีขายกันเกลื่อน ซึ่งไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ว่าของแท้หรือก็อป แต่ที่แน่ๆ ผมจัดมาแล้วครับ 2 แบบ ทั้งดาบทั้งยาน ราวๆอาทิตย์หน้า หรืออีก 2 อาทิตย์ คงได้ยลโฉมกันแล้วครับ ว่าเป็นยังไง.

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ enne

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ผมว่าตัวooก็ปั๊มเดิมแหละครับ หน้าตาก็คงคลายๆเดิม :iconnasty:

ออฟไลน์ soranibrahim

ผมว่าตัวooก็ปั๊มเดิมแหละครับ หน้าตาก็คงคลายๆเดิม :iconnasty:

ผมก้อว่างั้นเหมือนกัน..
แต่ตัว OO เดิมงานก้อ OK นะ
ลุ้นภาค MOVIE พวก qan<t> ดีก่า ..ว่าจาออกมามั๊ย

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
พอดีผมเองก็ไม่ทราบนะครับว่างานตัว 1/144  00 เนี้ยเนื้องานเป็นยังไงผมเองยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ
เเต่เคยเห็นงานจากร้านพี่อู๋แล้วแอบรับไม่ได้นิดหน่อยน่ะครับ  :iconcry:

ในซีรีส์ 00 เท่าที่ผมลองมา  ถูกใจอยู่ 3 เองครับ  Ahead Bushido , GN-X III , Throne ZWEI :iconsmile:
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2011, 10:22:52 AM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
ส่วนตัวแล้ว ภาค 00 ใช้ได้เลยนะครับ
แต่มีปัญหาเรื่องสติกเกอร์ ถ้าจะเอามาทำสีก็จัดได้ครับ แต่ถ้าต่อดิบนี้ต้องทำใจหน่อย