ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4029924 ครั้ง)

ออฟไลน์ crazyfeaw

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
โอ้ว! แบบนี้ต้องจัดหนักไปเลยคร้าบ..

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
มาเร็วมาก EX s   
แต่ของเค้าดีจริงครับค่ายนี้ แฟน SD กับโมจีนไม่ควรพลาด  :iconwish:

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
EX-S งามจริงๆ รอดูราคาอีกที  :iconnasty:

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ชอบหน้ามันมากมาย แต่ไม่แตกลายดีกว่า 1/144 กับ MG ก็กรอบจะแย่ล่ะ :iconmouth:

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ว้าว แทบจะรอไม่ไหว   :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
งาน MC เริ่มเทพขึ้นเรื่อยแล้ว

กลายเป็นศัตรูอันดับต้นๆ ของลุงบันฯแล้ว

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
mc model มีขายในญี่ปุ่น แค่นี้ลุงบันก็หนาวละครับ อยู่ที่ว่าจะ...........ลุงบันหนาวมาก......หรือเปล่า  :iconvsign:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
หลังจากที่มีคนทักมาเรื่องดีคอล

ผมเลย 2 จิต 2 ใจว่าจะติดดีหรือไม่

กับคำว่า Ex-S GUNDOOM  /  GUNDOOM system   :iconsoul:

ออฟไลน์ sting

• *
  • Like: 1
สวยดีครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
หลังจากที่มีคนทักมาเรื่องดีคอล

ผมเลย 2 จิต 2 ใจว่าจะติดดีหรือไม่

กับคำว่า Ex-S GUNDOOM  /  GUNDOOM system   :iconsoul:
เอาน่าให้มาดีกว่าไม่ให้555+ :iconlol:
แต่มาตกม้าตายตรงดีคอลเนี่ยนะ :iconpale:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ติดไปเถอะครับ MC เขาคงบงบอกว่าตัวนี้ข้าคิดเอง :iconlol:

ถึงจะเอา ดีป สไตร์มาแต่งนิดหน่อยก็เถอะ แต่รวมๆเขาก็ติดเองเกือบหมดน่ะ :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
 เเยกสีมาใชเได้เรย  มีดีคอล มีไฟมีถ่านให้ด้วย  ดีจิง ไม่ต้องไปซื้อเพิ่ม... :iconlol:

ออฟไลน์ tasuku13

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มีใครเคยซื้อ MG FREEDOM EXTRA FINISH (GHD) มาต่อบ้างครับ สอยของแท้ไม่ทันเลยอยากรู้ว่าของ GHD งานมันจะนรกขนาดไหนน่ะครับ ได้ยินว่าตัว EXTRA FINISH นี่เป็นล๊อตใหม่ งาน(น่าจะ)ดีกว่าของเก่า

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
มีใครเคยซื้อ MG FREEDOM EXTRA FINISH (GHD) มาต่อบ้างครับ สอยของแท้ไม่ทันเลยอยากรู้ว่าของ GHD งานมันจะนรกขนาดไหนน่ะครับ ได้ยินว่าตัว EXTRA FINISH นี่เป็นล๊อตใหม่ งาน(น่าจะ)ดีกว่าของเก่า

เอาประสบการณ์สำหรับผมมาบอกละกันครับ
1. ลวดลาย หายเพียบเมื่อเทียบของแท้
2. หน้าไม่หล่อคมเลย ออกแนวแก้มใหญ่ ปากเรียว จมูกบาน
3. สำหรับผมผมว่า extra finish มันออกแนวสีกระป๋องบรอนซ์หนาๆมากกว่า
4. ไขข้อ มาตรฐานเดิมครับ ............... หลวมๆ
5. หล่อเกินตรงปีกและส่วนต่างๆ น้อยลงไป แต่ยังคงมีมาให้ครบครันเหมือนเดิมครับ
6. เวลาต่อเตรียมกาวช้างด้วยนะครับ รอยห่าง หล่อเกิน ต่อไม่เข้า ยังมีอยู่ครับ

สรุปว่า ดีขึ้นแต่ก็ไม่มากหรอกครับ

ออฟไลน์ Modellerguy

• **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
    • www.SmileGK.com
จัดรูปเพิ่มยั่วน้ำลายกันอีก

อ่อ!! ลืมไป สำหรับท่านที่ไม่ชอบดีคอลลาย Gundoom งานนี้มีแบบลาย Gundam ขายแยกให้เลือกซื้อได้ต่างหากได้ด้วยนะครับ การหาซื้อก็ไม่ยากครับ ไม่ใกล้ไม่ไกล   :iconlol:

Modellerguy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2011, 01:34:16 AM โดย Modellerguy »

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เป็นคนไม่เก็บ SD อยู่แล้วครับ เห็นรูป SD Ex-S หน้าที่แล้ว ก็เห็นว่าสวยดี แต่ก็ยังเฉยๆ

แต่ทำไมพอเห็น rep บนนี้แล้ว ความรู้สึกมันเริ่มเปลี่ยน

ทำไมมันสวยจังฟร้าาาาาาาาาาา  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ตอนแรกว่าจะไม่เอาแล้วน่ะ เปิดไฟได้แบบนี้มีโดนอีกแล้ว :iconlol:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ freedom19

• **
  • Like: -15
  • SD Never Die
รอเห็นของดีกว่า :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconfreak:จะกลับมาทำโมเพราะเจ้านี่แหละตอนแรกเห็นไนติงเกลไม่ได้สนใจพอดีไม่นิยมตาเดียว :iconnasty:

ออฟไลน์ capricorns

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ถามหน่อยครับตอนนี้ PG MKII สีขาว กับ MG เดสทินี่ ปีกแสง นี่ทาง TT ไม่ทำออกมาแล้วเหรอครับเพราะตอนนี้หามาหลายร้านแล้วไม่เห็นมีเลย
อยากได้มาก ๆ -*-