ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030341 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ตัวไซโค 1/144 ที่พี่ตี๋จะทำออกมานี้ มันขนาดเท่า1/60เลยหรอครับ

คือไม่ค่อยมีความรู้ตัวเก่าๆหรือเคยเห็นของจริงเลยน่ะครับ

ขอผู้รู้ยืนยันที ขอบคุณครับ

ขนาดเกือบๆ1/60อ่ะครับ เพราะส่วนสูงจริงๆของไซโคกันดั้มคือ 41 เมตร... :icondisapp:
ย่อลงมา1/144 ก็เหลือ 28cm ก็เกือบๆฟุต(ขนาดของPG)น่ะครับ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

peaterer

• บุคคลทั่วไป
เอารูปมาเปรียบเทียบให้ดูครับ เทียบกับ hguc mk2 :iconsmile:
เครดิต รูปจากdachongครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 11:56:36 PM โดย peaterer »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
โแแม่จ้า ใหญ่จิงๆ สูงราวๆ 25-30ซม ได้มั้งเนียะ

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
ตกใจรูปนึกว่าเทียบกับ MG  :iconlol:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
รูปตัวอย่างนี่ของพี่จีนหรือลุงบันครับ

peaterer

• บุคคลทั่วไป
รูปตัวอย่าง ของ tt ครับ แต่ตัว mk 2 ของbandai ครับ เพราะใน dachong เค้าเอาโมมารีวิวแล้วครับ :iconsmile:

ผม save ภาพมาจากดาลองภาพมันเยอะเกินครับ 80 กว่ารูปไม่รู้จะเอาภาพไหนลงครับ เลยเอาส่วนหัวมาให้ดูกันครับ หน้าตาดูดีครับ แต่ สติ้กเกอร์ที่ตาไม่สวยเลย :iconpale:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2011, 07:49:05 PM โดย peaterer »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
SF FB กับ SF ธรรมดา นอกจากดรากูลที่มันถอดออกแล้วตั้งท่าเหมือนปล่อยดรากูลได้

กับสีทองที่ไม่เหมือนกันแล้ว นอกนั้นมันเหมือนกันหมดใช่ไหมครับ

มีSFธรรมดา แต่จะทำสีโครงในใหม่ พลาสติกมันเหมือนกับแผงPCเลยกลัวสีจพไม่ติด

SF FB โครงในนี้เป็นสีชุบใช่หรือเปล่าครับ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
SF FB กับ SF ธรรมดา นอกจากดรากุลที่มันถอดออกแล้วตั้งท่าเหมือนปล่อยดรากุลได้

กับสีทองที่ไม่เหมือนกันแล้ว นอกนั้นมันเหมือนกันหมดใช่ไหมครับ

มีSFธรรมดา แต่จะทำสีโครงในใหม่ พลาสติกมันเหมือนกับแผงPCเลยกลัวสีจพไม่ติด

SF FB โครงในนี้เป็นสีชุบใช่หรือเปล่าครับ

ถ้าจะซื้อมาทำสี แนะนำตัวธรรมดาครับ ถูกกว่าหน่อยนึง   แต่ถ้าตัว FB จะได้ฐานกับตัวสลิงใสแถมมาด้วย

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
SF FB กับ SF ธรรมดา นอกจากดรากุลที่มันถอดออกแล้วตั้งท่าเหมือนปล่อยดรากุลได้

ถ้าจะซื้อมาทำสี แนะนำตัวธรรมดาครับ ถูกกว่าหน่อยนึง   แต่ถ้าตัว FB จะได้ฐานกับตัวสลิงใสแถมมาด้วย

แล้วโครงในของมันนี้ใช่ABSหรือเป็นแบบPCอ่ะครับ ว่าจะใช้สีทองกระป๋องพ่นใหม่ มันจะลอกไหมอ่ะครับ

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ไซโคน่าสนอ่ะ สติกเกอร์ตาห่วยไม่เป็นไร ทำสีเอาก็ได้ ตาโตแบบนี้ทำง่าย เดี๋ยวปัดอายไลนเนอร์แถมให้เลย 555+   :iconlol:

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Uchida~

แล้วโครงในของมันนี้ใช่ABSหรือเป็นแบบPCอ่ะครับ ว่าจะใช้สีทองกระป๋องพ่นใหม่ มันจะลอกไหมอ่ะครับ

มีทั้งส่วน ABS และ PC ครับ

กระป๋องบางยี่ห้อ ไม่ต้องขัดสีก็ยังติดครับ แต่ขัดดีกว่าครับเพื่องานเนียนๆ

แบบนี้ผมโหลด กลัวว่าสีจะไม่ติด แหะๆ

แต่ใครมีข่าวน้องแคทบ้างไหมครับ รอนานละ โปรเจ็คว่าไว้ไม่เดินเลย หุหุ

ออฟไลน์ oorx

พอดีไปเจอมาในhttp://www.facebook.com/photo.php?fbid=220163461328779&set=o.126750217343794&type=1&theater นี้อ่ะครับใครรู้บางว่ามันจะเข้าไทยไหมอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 10:35:17 PM โดย oorx »

ออฟไลน์ Jinfinite

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
ผมว่ามันน่าจะเป็นตัดต่อนะ ไม่น่าจะมาเร็วขนาดนี้  :iconsoul:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
อยู่ก็มาเงียบๆ ไม่หน้าไว้ใจตีว่า Fake ไว้ก่อนละกัน

ออฟไลน์ JAM3Sz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
ถ้ามาจริงๆ ก็แจ่มไปเลยครับ PG OO เนี่ย

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
กล่องคมผิดปกติ อิอิ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ของจีนมีสติ๊กเกอร์แจ้งแถมใบสั่ง clear part ด้วยหรอ :icondisapp:

ตรายี่ห้อสีขาวเกินไปน้าาา ตัดต่อชัวๆเลย

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ตารTTขาวเด่นไปนิด ยังไม่เนียนยังไม่เนียน :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"