ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030520 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jinfinite

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
พอเอามาเป็น Base ของ ZII พอไหวมั้ยเนี่ย  :iconcry:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
จะเอาเสกล 1/100 มาหั่นพิจารณานิดนึง
ข้อต่อ MoGeen มันก๊องแก๊ง 1/144 ชิ้นส่วนไม่หนักมากยังพอรับไหว การใช้ Polycap ก็ช่วยให้ข้อต่อฝึดขึ้น

แต่ 1/100 ข้อต่อ MG ที่ Bandai  ใช้พลาสติก ABS  แล้ว MoGeen ใช้พลาสติกธรรมดา ขยับไม่กี่ทีก็หลวม แถมหักง่ายด้วย

นั่งทำมาเป็นเดือน ทำเสร็จเป็นโปลิโอ หรือ หัก คงไม่สนุกมั้ง

ออฟไลน์ pcmaster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พอดีเห็นเวปนี้ราคาถูกกว่าสะพานเหล็ก

www.mojeengundam.com

ไม่ทราบว่ามีใครเคยลองสั่งดูหรือยัง ไว้ใจได้หรือเปล่าครับ

ถ้าผิดกติกาผมขอโทษด้วยนะครับ
ลบกระทู้ผมไปเลยก็ได้ครับ  :iconsweat:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
^
^
น่าจะผิดน่ะครับ

เเต่เป็นเว็ปเปิดใหม่ มีหลายตัวที่ราคาถูกน่าคบหา

แต่มีงานดองหลายตัวล่ะ ยังไม่อยากรองตอนนี้ หุหุ
My Gyndam Gallery

• *
ขอถามหน่อยนะครับ

ถ้าผมจะเอาโครง Zeta 2.0 GD มาเป็นเบสให้เรซิ่นให้ ZII มันจะมีปัญหาอะไรบ้างรึป่าวครับ

กะใครเคยลองโมจีน EVA01 test type มั้งครับสภาพเป็นไงบ้าง :iconmeow:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
โมจีนอีวา  ผมเคยลองมาหลายตัวแล้ว แต่ไม่เคนลองตัว 01
เอาจริงก็ต่อเป็นสวยพอใช้ได้  แต่แขนล่ำหมดทุกตัวครับ  สมัยนี้ผมไม่รู้แก้ไขยังนะ
เคยต่อเมื่อตอนเป็นเด็กของยี่ห้อ bendi ผมไม่ทราบที่คุณเจอใช้ของ bendi รึเปล่านะครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ขอถามหน่อยนะครับ

ถ้าผมจะเอาโครง Zeta 2.0 GD มาเป็นเบสให้เรซิ่นให้ ZII มันจะมีปัญหาอะไรบ้างรึป่าวครับ

กะใครเคยลองโมจีน EVA01 test type มั้งครับสภาพเป็นไงบ้าง :iconmeow:

ลองอ่าน comment ของคนใช้ชุดแต่ง ในห้องทำสี ฯ ดูครับ หลาย ๆ กระทู้บอกว่า
โครงใน ABS ของ Bandai แท้ ๆ ยังรับน้ำหนักชิ้นส่วนเรซิ่นไม่ค่อยไหว พลาสติกธรรมดา ของ GHD คงไม่ต้องพูดถึง
ลงทุนค่าชุดแต่งแล้ว ลงทุน Base Kit เพิ่มอีกหน่อยดีกว่าครับ

ถ้าเอา Rezel ของ Bandai เป็น Base แล้วเอาชิ้นส่วนเกราะนอกของ Zeta GHD มาแปะเพิ่ม เป็น Z II  อันนี้ยังน่าลุ้นกว่า

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
พรุ่งนี้ว่าจะไป ถอย PG WING อยากขอคำแนะนำหน่อยว่า แบบปกติ กับ แบบสีมุก แบบไหนดีฝ่ากันครับ

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
พรุ่งนี้ว่าจะไป ถอย PG WING อยากขอคำแนะนำหน่อยว่า แบบปกติ กับ แบบสีมุก แบบไหนดีฝ่ากันครับ

แล้วแต่ชอบครับ ทั้งสองแบบมีในกระทู้แล้ว ย้อนๆ ไปดูได้เลยครับ

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
ผมแนะนำแบบปกติครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เมื่อวันอาทิตย์ไปสอย 1/144 BD-1 มา ปรากฏว่าของราคาขึ้นมา 20 บาท เจ๊บอกว่าช่วยนี้ของล็อตใหม่ที่นำเข้ามา ราคาขึ้นหมดครับ ใครไปซื้อช่วงนี้ก็เตรียมเงินเพิ่มอีกนิดนะจ๊ะ

ส่วน hi nu gundoom ร้านเจ๊ยังไม่มานะ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ไม่ทราบว่าที่สะพานเหล็กมีตัวนี้ขายมั้ยครับ

http://www.dachong.gz.cn/read.php?tid-29116.html

(ขอบคุณเว็บ Dachong มา ณ. ที่นี้ด้วย)

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
รุ่นโบราณของ GD ไม่มีขายแล้วครับ

ออฟไลน์ mokuribig

• *
  • Like: 9
GHD H-Arms Cusutom  แนะนำหน่อยคับ ดีมะ :iconwish: พอดีผมหาของเท่มันหมดอะคับ

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
ขึ้นชื่อว่าGHDก็คงงานหนักแหละครับ
หลังจากที่เคยต่อมาสองตัว
แต่ตัวนี้ยังไม่เคย รอผู้ที่เคยมาบอกแล้วกัน
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ mokuribig

• *
  • Like: 9
ช่วยแนะนำMG Strike + IWSP  ของTT หน่อยนะคับ :iconwish:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ผมอยากสมัครเว็บ Dachong เอาไว้ดูรีวิว GD หนะครับ แต่ไม่เข้าใจว่า ทำไมตรงที่ใส่คำถามที่มันถามให้ เช่น 10+5-3+2*3 ตอบอะไรไป มันก็ขึ้นว่า incorrect ตลอดเลยครับ ถ้าสมัครได้ยังไง รบกวน ช่วยชี้แนะวิธีหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 02:08:25 AM โดย hunterkiller »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ช่วยแนะนำMG Strike + IWSP  ของTT หน่อยนะคับ :iconwish:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=19269.0

ตามนี้เลยครับ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ peng13

• *
  • Like: 13
รบกวนหน่อยน่ะครับ
พอดีซื้อโมจีน Evangelion 01 (EVA-01 Test Type w/ Frame Deluxe Ver.)มาครับ
พอดีใบประกอบอ่านไม่ออกเลย ใครพอมีใบประกอบที่อ่านออกไม่ครับ
ช่วยแชร์ให้ทีน่ะครับ ขอบคุณครับ

• *
รบกวนหน่อยน่ะครับ
พอดีซื้อโมจีน Evangelion 01 (EVA-01 Test Type w/ Frame Deluxe Ver.)มาครับ
พอดีใบประกอบอ่านไม่ออกเลย ใครพอมีใบประกอบที่อ่านออกไม่ครับ
ช่วยแชร์ให้ทีน่ะครับ ขอบคุณครับ

http://www.1999.co.jp/eng/10014556

ลองเอาเว็ปนี้ไปดูครับ  น่าจะใช้ตัวนี้สินะ