ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031374 ครั้ง)

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
พึ่งมาสังเกตุ Hi-V ตัวนี้มันเป็น1/144 นิใช่มะ?

นึกว่า1/100 ตั้งนาน ตัวจะขนาดไหนหว่า ไม่เคยต่อ1/144ของMCด้วยสิ :iconsweat:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Snowman777

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
gundam seven sword ของ TT มีไหมครับราคาเท่าไหร่วอนผู้รู้ตอบด้วยครับขอบคุณครับ.....

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
gundam seven sword ของ TT มีไหมครับราคาเท่าไหร่วอนผู้รู้ตอบด้วยครับขอบคุณครับ.....

ไม่มีขาย ยังไม่ทำ

พึ่งมาสังเกตุ Hi-V ตัวนี้มันเป็น1/144 นิใช่มะ?

นึกว่า1/100 ตั้งนาน ตัวจะขนาดไหนหว่า ไม่เคยต่อ1/144ของMCด้วยสิ :iconsweat:

1/144 ของ MC ตัวขนาดไหน ก็ตัวเท่ากับ ของบันไดนั้นแหละ Nu Gundoom ก็ขนาดพอๆ กับ Nu Gundam นั้นแหละ

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
Gn-Arms type D ตอนนี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ประมาน 8xx ครับ อาจจะมี บวก ลบ นิดหน่อย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เอารูปมาช่วย อัพเดทครับ

ประกายแสงที่ออกมานี่อย่างกับร่าง Destiny ตอน full blust mode
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 09:08:08 PM โดย K »

ออฟไลน์ Modellerguy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
    • www.SmileGK.com
เข้ามาแวะอัพเดทข่าว MC Model 1/144 RX-93-2 Hi-V Gundoom ให้ครับ.

วันนี้ราคาที่จีนคลอดแล้วนะครับ มีบางร้านใน TaoBao อัพราคาจริงแล้ว เรียกได้ว่าขายกันแบบระเบิดเลยจริงๆ  :iconnasty:

สำหรับล็อตแรกที่จะออกมาจำหน่ายนั้นเป็นรุ่น Limited Edition นะครับ.

ที่ว่าเป็นรุ่น Limited Edition นั้นเป็นยังไง ก็แจงได้ดังนี้ครับ.

1. พิเศษ ดาบคู่ (ดีไซน์ใหม่เล่มใหญ่)
2. พิเศษ ปีกแสง (แบบใส)
3. พิเศษ ดีคอลน้ำ

1. ดาบคู่

2. ปีกแสง (แบบใส)

3. แถมดีคอลน้ำด้วย

จบการรายงานข่าวครับ ท่านใดสงสัยเรื่องราคาที่จีน คาดว่าภายใน 1-2 วันนี้ทางร้านที่จีนคงเปิดราคาเป็นปรกติหมดแล้วล่ะครับ.

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
สุดยอด..ดด.ดดดดดดด !!!  :iconwish:
น่าสอยจริงๆ เเต่คงต้องรอหลัง ล๊อตเเรกหมดก่อน
เพราะช่วงนี่คงโดนฟันกำไรเเหลก  :iconpale:

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ง่า อยากได้ล็อตแรกเลยอ่ะสิ :iconlike:

ที่ไทยร้านไหนสามารถเอาล็อตแรกเข้ามาได้ รบกวนบอกด้วยจะได้ไหมครับ อยากได้มากๆเลยตัวนี้ :iconnosebleed:

แล้วถ้าหลุด ลิมิเต็ท ไปคือจะไม่มีของพิเศษ3อย่างใช่ไหมครับ สงสัยมีสิทได้ล็อตแรกยาก  :iconcry:

ส่วนดีคอลน้ำนี้ ของHi-v 1/144มันมีขายไหมอ่ะ ไม่เคยเห็นเลยแหะ :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2011, 11:50:03 PM โดย TKvaniLLa »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ถ้าพลาดล็อตแรก ปีกแสงก็ไม่ได้ ดาบใหญ่ก็ไม่มี แถมไม่มีดีคอยด้วย~~~~ Oh My God!!

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
คนจีนกับญีุ่ปุ่นต่างกัน

จะมีแค่ลอตแรกลอตเดียวจริงๆรึเปล่าเวลาจะเป็นเครืองพิสูจน์

แต่ทำมาแล้ว มีคนอยากได้ เค้าก้ทำขายอะครับ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
คนจีนกับญีุ่ปุ่นต่างกัน

จะมีแค่ลอตแรกลอตเดียวจริงๆรึเปล่าเวลาจะเป็นเครืองพิสูจน์

แต่ทำมาแล้ว มีคนอยากได้ เค้าก้ทำขายอะครับ

+ 10000000000  :iconnasty:
ตามนั้นครับ ตลาดต้องการยังไงก็ทำขายใหม่อยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2011, 08:56:37 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ lordopp

• *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
ลำบากแล้ว  จังหวัดผมมีร้านขายโมจีนร้านเดียวซะด้วย-*-  ต้องวัดดวงว่าร้านจะสั่งมาหรือไม่ และ สั่งมาของจะหมดหรือไม่ -*-

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
Hi-V Gundoom ล็อตแรกของแถมน่าสนใจมาก :iconwish:
ขอบคุณทุกท่านที่นำข้อมูลมาอัพเดทให้ได้ชมกันครับ
Mr.White

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ตอนนี้ผมก็พรีออร์เดอร์ไปแล้ว  รู้สึกโล่งไปหน่อย
แต่ก้ต้องมาวัดดวงอีกทีว่าจีนมันจะให้โควต้าร้านที่ผมพรีเยอะรึเปล่านี่ก็อีกเรื่อง "Orz
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ตัวนี้ผมก็จองได้ทันเหมือนกัน เป็นโมจีนที่ต้องจองตัวแรกเลย :iconnasty:

ต่อไปก็นั่งรอ :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
กลัวเดี๋ยวมีทำแยกขาย แบบปืนของชินันจู แยกมาต่างหาก โอกาสอาจมีสูงถ้ากระแสมันแรงแบบนี้ :iconfreak:

ออฟไลน์ Archdevils

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
เห็นแล้วเสียดาย Hi-V ที่บ้านเลยเพิ่งซื้อมาเอง

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
ปีกแสงสวยดี แต่ไฟตรงท่อพลังงานดูตลกไปหน่อยนะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ i3utterfly

• *
  • Like: 6
เอาข้อมูลสุดหล่อมาฝากครับ น่าจะเป็นกล่องของเจ้า gundoom hi-nu ตัวนี้ครับ

อันนี้เป็นอีกภาพที่โชว์ option สุดอลังการจากค่ายโมจีน MC

อันนี้เป็นลายละเอียดนะครับ (เท่าที่แปลได้นะ)
Gun X 1
Floating Gun X 2 กลุ่ม (6) --> อันนี้ไม่แน่ใจอะ???
จรวด X 1
ดาบลำแสง X 2
ดาบใหญ่ X 1
Light Wing X 1
Shield X 1
มือ X 8
สติ๊กเกอร์ X 1
ดีคอลน้ำ X 1
คิดว่าทุกกล่องคงมี option ครบตามด้านบนนะครับที่บอกว่าเป็น limited น่าจะเป็นกลเม็ดการขายของทางพ่อค้าจีนมากกว่ามั้ง
เกิดในที่ ที่ดี นั้นดีแน่ เกิดในที่ ที่แย่ ก็ดีได้ เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหน ก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ท่าทางเอาขนาดกล่องมาข่ม แบบ Nightingale อีกแหง ๆ

อย่าว่าโง้นงี้เลยนะ มันทำให้ค่าส่งแพงขี้นโดยไม่จำเป็นอ่ะ
Nightingale ค่าส่งแพงกว่า HG Double O 1/144 สองกล่องอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 08:11:05 PM โดย War-taker »