ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031365 ครั้ง)

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ไฮนิวตัวนี้สวยดีนะครับแต่ท่าทางราคาล็อตแรก ๆ คงเอาเรื่องน่าดู

ปล. มาเตือนเรื่องการลงราคาของแต่ละร้านนะครับ ตามที่มีข้อตกลงกันไว้แต่แรกถ้าจะลงราคาก็ช่วยกันเซนเซอร์นิดนะครับ
ส่วนบางเรปที่หายไปก็เป็นเรปที่ลงราคาเต็ม ๆ นะครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
คงต้องสู้ราคากันตั้งแต่ล็อตแรกเลย เพราะอดใจไม่ได้จริงๆ  :iconnasty:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

เฮ้ยๆ ๆ ๆ ชอบรูปนี่อ่า สวยมากๆ เลย  :iconlove:

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
ไฮนิวตัวนี้สวยดีนะครับแต่ท่าทางราคาล็อตแรก ๆ คงเอาเรื่องน่าดู

ปล. มาเตือนเรื่องการลงราคาของแต่ละร้านนะครับ ตามที่มีข้อตกลงกันไว้แต่แรกถ้าจะลงราคาก็ช่วยกันเซนเซอร์นิดนะครับ
ส่วนบางเรปที่หายไปก็เป็นเรปที่ลงราคาเต็ม ๆ นะครับ

ขอบคุณครับ ที่อุส่าห์เตือนกัน คราวหน้าจะระวังนะครับ  :iconshy2:

ขอรอไฮนิวตัวนี้อย่างใจจดใจจ่อ :iconpale:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

peaterer

• บุคคลทั่วไป
เอารูปมาช่วย อัพเดทครับ

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
รู้สึกว่าเจ้า Hi-Nu จะเท่เกินไปแล้วน่ะ  :icondisapp:

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
แถมเอฟเฟคปีกด้วยหรอเนี่ย อย่างกับ Destiny

ออฟไลน์ testsuya

• **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
โอ้แม่เจ้า รอเสพ Hi nu อีกคนดีกว่าแฮะ ราคาเท่าโมแท้ แต่ดีเทลขั้นเทพ!!!!

โอ้แม่เจ้า รอเสพ Hi nu อีกคนดีกว่าแฮะ ราคาเท่าโมแท้ แต่ดีเทลขั้นเทพ!!!!

ทราบราคาแล้วหรอครับ เท่าไรละเนี่ย พอจะบอกสีได้มะ เท่าโมแท้เลยหรออ :iconsweat:

ก็อย่าง Nu gundoom  ก็ประมาณ แดง 7 ส่วน Hinu ก็น่าจะใกล้เคียงนะครับ จากการคาดการณ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 08:10:27 PM โดย testsuya »

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม

ทราบราคาแล้วหรอครับ เท่าไรละเนี่ย พอจะบอกสีได้มะ เท่าโมแท้เลยหรออ :iconsweat:

ออฟไลน์ nnasnd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ท่านใดไปสะพานเหล็กมาล่าสุด แล้วพบเห็นเจ้า GN-Arms type E บ้างมั้ยครับ
แล้วพอทราบราคามั้ย
กะว่าจะไปสอยมาต่อรอเจ้า Hi-nu

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
^
^
^
ถ้าหาไม่ได้จริง ๆ Type D มีแขนให้ทั้งสองแบบ (ทั้ง D ทั้ง E) ราคาต่างกันหลักสิบ
แต่ต้องไปหา Exia ต่างหากนะ

ออฟไลน์ the man

• *
  • Like: -10
อลังการสุดๆครับ !!

ไม่มีพลาดแล้วหล่ะตัวนี้  :iconlol:

^
^
^
ถ้าหาไม่ได้จริง ๆ Type D มีแขนให้ทั้งสองแบบ (ทั้ง D ทั้ง E) ราคาต่างกันหลักสิบ
แต่ต้องไปหา Exia ต่างหากนะ

เอาExia 1/144ธรรมดามาใส่ได้ใช่ไหมครับ

แล้วคุณภาพทั้ง 2แบบเป็นไงมั่งอ่ะครับ ไม่อยากซื้อมาเก็บทั้ง2เลย รักพี่เสียดายน้องสะแหละ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 10:47:58 PM โดย TKvaniLLa »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70

เอาExia 1/144ธรรมดามาใส่ได้ใช่ไหมครับ

แล้วคุณภาพทั้ง 2แบบเป็นไงมั่งอ่ะครับ ไม่อยากซื้อมาเก็บทั้ง2เลย รักพี่เสียดายน้องสะแหละ :iconnasty:

ผมมีแต่ Type D ครับ แต่ถ้าดูตามแผง เขาคงไม่ทำแผงใหม่หรอก Type D จะมีแผงปืนใหญ่กับแขนยิงมิซายด์เพิ่มมา
ถ้าเป็นของ Bandai จะตัดส่วนแขน Type E ออกจากแผง แต่พี่จีนแกคงขี้เกียจ เลยยังมีอยู่

จุดหลักเวลาต่อ MS เข้ากับ GN-Arm มันจะมีแกนมาเสียบที่หุ่น แบบเดียวกับ Action Base (ดูรูปใน Dalong)
ตอนนี้ผมเอา Exia R2 มายืน ส่วน Dynames ยังเป็นแผงอยู่ในกล่อง

ส่วนตัวอืี่นจะยืนได้ไหมอยู่ที่ความรุงรัง ของ Pack หลัง แล้วก็ขนาดเท้า (เท้าใหญ่เกินก็ยืนได้ แต่ไม่ลงล็อก)
อย่าง Virture Kyrios นี่ Pack หลังติดแน่ แต่ Nadleeh ยืนได้

คุณภาพเป็นไง ขอไม่วิจารณ์ครับ ยิ่งเละ ยิ่งเน่า ผมยิ่งชอบ (แต่ชาวบ้านไม่ชอบ  :iconfreak: :iconfreak:)
มาตรฐานผมมันไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเขาเท่าไร

ถ้ารักพี่เสียดายน้อง ซื้อ Type D + Exia อีกตัวนึง ก็ทำได้ทั้ง Type D และ E เบื่อ ๆ ก็เปลี่ยนเป็นอีกแบบได้

ออฟไลน์ excited

• *
  • Like: 2
  • เริ่มถูกเหล็กเข้าครอบงำ
เลิกตามโมจีนไปพักใหญ่ๆแล้วนะ เจอ HI v ตัวนี้แล้วมีแววเสียตังค์  :iconpanic:
คิดถึงกันดั้มยุคเก่าที่เรายังถือปืน :iconcry:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me

ป๊าดดด โมจีนเดี๋ยวนี้ เค้าพัตนาแล้วววว  :iconwish:
Thailand only !!

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ผมมีโมจีนอยู่4ก่อน ชินนันจู ยูนิคอน สไตฟรีดอมFBM ดิสตินี่EBM ทั้งหมดของTT
ซื้อมาดองไว้นา่น~~~~~~~~~~~มากแล้วไม่มีโอกาศต่อซะที ช่วงนี้เลยอยากจะเอามาต่อซักหน่อย
แต่ก็นึกสงสัยอะไรขึ้นมานิดหน่อย

พวกสติกเกอร์ ที่แถมมากับ MG ของค่าย TT คุณภาพมันเป็นยังไงบางครับ
ติดทนดีไหม? พ้นเคลียทับได้ป่าว?

ปกติจะต่อแต่พวกเกรดเล็กๆ อย่าง HG ซึ่งก็ไม่เคยสนใจพวกสติดเกอร์แถมอยู่แล้วเพราะทำสีเองดีกว่า
เลยไม่เคยทดลองใช่พวกสติกเกอร์แถมมาเลย
กำลังคิดอยู่ว่าจะถอย Decal แท้มาติดจะดีกว่าไหมว้า

ผมมีโมจีนอยู่4ก่อน ชินนันจู ยูนิคอน สไตฟรีดอมFBM ดิสตินี่EBM ทั้งหมดของTT
ซื้อมาดองไว้นา่น~~~~~~~~~~~มากแล้วไม่มีโอกาศต่อซะที ช่วงนี้เลยอยากจะเอามาต่อซักหน่อย
แต่ก็นึกสงสัยอะไรขึ้นมานิดหน่อย

พวกสติกเกอร์ ที่แถมมากับ MG ของค่าย TT คุณภาพมันเป็นยังไงบางครับ
ติดทนดีไหม? พ้นเคลียทับได้ป่าว?

ปกติจะต่อแต่พวกเกรดเล็กๆ อย่าง HG ซึ่งก็ไม่เคยสนใจพวกสติดเกอร์แถมอยู่แล้วเพราะทำสีเองดีกว่า
เลยไม่เคยทดลองใช่พวกสติกเกอร์แถมมาเลย
กำลังคิดอยู่ว่าจะถอย Decal แท้มาติดจะดีกว่าไหมว้า

สติ๊กเกอร์ ของTTจะเป็นอะไรที่คุณภาพต่ำที่สุดเลย แล้วจะให้มาไม่ค่อยเหมือนกันอ่ะครับ(MGเหมือนกัน แต่ตัวนี้ได้ดีคอลน้ำ อีกตัวกับได้สติ๊กเกอร์ธรรมดา) แต่ก็พอทนได้น่ะ

ชินันจูนี้ เท่าที่จำได้ จะให้ดีคอลน้ำมาติดพวกขอบๆสีทองน่ะครับ ส่วนอื่นน่าจะเป็นสติ๊กเกอร์ธรรมดา

ยูนิคอน ของผมมีสติ๊กเกอร์ธรรมดา แต่มันไม่ใส่มากมาเป็นขุ่นๆ แล้วก็มีสติ๊กเกอร์ขูดมาให้ด้วย

แต่ส่วนตัว ก็อยากจะซื้อดีคอลมาติกเองน่ะ แต่สติ๊กเกอร์ที่แถมมาให้ก็ไม่ได้หน้าเกรียจไรมากน่ะครับ :iconvsign:

-----------------

อ้างถึง

ป๊าดดด โมจีนเดี๋ยวนี้ เค้าพัตนาแล้วววว  :iconwish:

ตัวนี้มันเป็นของMC หรือ Gundoom งานเขาเนียบจริง หายห่วง ตัวนี้มาแรง

รอซื้อโลดดดด :iconpunch:

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 04:56:24 PM โดย K »

ออฟไลน์ nnasnd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Gn-Arms type D ตอนนี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ thebeer

• *
  • Like: 9

มากี่บาทก็ตามผมซื้อแน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 05:39:26 PM โดย K »