ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031464 ครั้ง)

ออฟไลน์ dolls-master

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
    • dolls-master.com
สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ชาว TG
ติดตามมาสักพักแล้ว แต่เพิ่งมาโพสต์ตอบบ้างก็วันนี้เอง
วันนี้มีโอกาสได้ไปเดินเที่ยวชมงานตรุษจีนที่เยาวราชมา เจอร้านขายโมจีนในงานด้วยล่ะ
วางขายแบกับพื้น ส่วนมากจะเป็น 00  1/144  ของ TT
แต่กล่องใหญ่อย่าง MG Force Impulse และ 00 Raiser กับ Exia ก็มีนะ
คนมุงกันเต็มเลยล่ะ แต่คนเยอะมาก เลยไม่ได้เบียดเข้าไปถามราคามา
เดี๋ยวนี้เริ่มเจอโมจีนขายในที่แปลกๆเยอะขึ้นแล้วนะนี่

ออฟไลน์ junkxxx

• *
  • Like: -8
Bavoooooooooooo.....ฉลองๆๆๆหน้าที่400แล้ว...
หลงใหลใน GUNPAL???

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ตัวExia ของTT เบอร์หน้ากล่องเบอร์023 นี้มันเป็นพิมเดียวกับ

Exia Ignition mode (โมดหน้าเยิน) ลายละเอียดตัวหน้าเยินมันสวยดี เลยอยากรู้ว่ามันเป็นพิมเดียวกันรึป่าวครับ(ถ้าใช่ซื้อทั้ง2เลย)

อ่อ..อีกอย่าง Exia Trans-am ของTT นี้ดีไหมครับ ชอบสีมันมากๆ แต่กลัวมันจะลอกอ่ะครับ ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ

---------

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ชาว TG
ติดตามมาสักพักแล้ว แต่เพิ่งมาโพสต์ตอบบ้างก็วันนี้เอง
วันนี้มีโอกาสได้ไปเดินเที่ยวชมงานตรุษจีนที่เยาวราชมา เจอร้านขายโมจีนในงานด้วยล่ะ
วางขายแบกับพื้น ส่วนมากจะเป็น 00  1/144  ของ TT
แต่กล่องใหญ่อย่าง MG Force Impulse และ 00 Raiser กับ Exia ก็มีนะ
คนมุงกันเต็มเลยล่ะ แต่คนเยอะมาก เลยไม่ได้เบียดเข้าไปถามราคามา
เดี๋ยวนี้เริ่มเจอโมจีนขายในที่แปลกๆเยอะขึ้นแล้วนะนี่

ยังดีครับได้เดินเจอบ้าง ผมอยู่แถวม.กรุงเทพไม่รู้แหล่งที่ไหนใกล้ๆขายบ้าง (จากเก็บตังซื้อโม ต้องเก็บตังไปสะพานเหล็กเพิ่ม) :iconcry:

ใครรู้ที่ใกล้ๆแถวนี้ ช่วยแนะนำทีครับ จะเป็นกำลังใจอยบ่างสูง :iconwish:

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:54:51 AM โดย K »
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^

ซื้อผ่านเว็ปสิ...... http://www.crazyhandmade.com/
เว็ปนี้มั่นใจได้  ของทุกกล่องก่อนส่งเจ้าของร้านจะแกะเช็คของให้ตลอดครับ
แต่กล่องอาจจะไม่สวยนิดหน่อยเพราะของมาทางเรือ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
เย่ๆๆ

โมจีนหน้า400แล้ว :iconwish:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ the man

• *
  • Like: -10
มาลงชื่อหน้า 400 ครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ liptun

• *
  • Like: -3
ร่วม 400 ด้วยครับ
 เอ่อ ปรกติ TT จะออกกันดั้มใหม่ทุกๆกี่เดือนครับผม โดยเฉพาะ MG อ่ะครับ

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
ฉลอง หน้า 400 อิอิ
อยากเห็น MG ตัวใหม่ของ TT แล้วซี
Bandai ก็ย้อมอยู่นั่น

เบื่อเลย Dalong ก็มีแต่ Zoid  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 08:27:16 PM โดย jinosaki »

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ฉลอง หน้า 400 อิอิ
อยากเห็น MG ตัวใหม่ของ TT แล้วซี
จีนปิดตรษจีนยาวเลยครับกว่าจะมีตัวใหม่ผมก็รอบลูกะเรดอยู่ :iconlol:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
ท้ายเดือนนู้นเลย  :iconsoul:
ลงด้วย 400  :iconwish:

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
ปีหน้าฟ้าใหม่ ขอโมออกถี่ๆหนอ่ยนะครับ TT

ออฟไลน์ itee

• *
  • Like: 3
TT ออก PG บ้างก็ดีนะครับ รออยู่หลายตัวเลย

เจิมหน้า 400 ด้วยคน

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ข้ามไปออก  OOQ หรือ HGUC บ้างก็ดีนะ อย่าเอาแต่ Trans-Am แบบ Bandai เลย เซ็งอ่ะ

-----------------------------------------------------------------------------------------------
โครงใน RG ของ Bandai ใช้พลาสติก ABS ยังหักง่าย โครงในพี่จีนแกเล่นพลาสติกธรรมดา จะรุ่งหรือครับ

V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:01:04 PM โดย War-taker »

ออฟไลน์ easuck

• *
  • Like: -7
ระวังเฮียแกซุ่มรอก็อป RG นะครับ 555+ :iconlol:

ออฟไลน์ tomerman

• *
  • Like: 1
ฉลองหน้า 400ด้วยคนครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ petchs

• *
  • Like: -71
400 แล้ว

:iconlove:

ขอ oo s2 1/100 นะ TT

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
รอลุ้น PG ตัวต่อไปของ TT หนีไม่พ้น GP01/01FB  :iconwish:

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
ถ้าออก PG Strikefreedom 00 ขึ้นมา คนพึ่งซื้อไปนี่คงได้เครียดตาย

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ไหน ๆ ก็ทำแต่ OO เป็นส่วนใหญ่แล้ว ไม่ลองทำ Ptolemaios 1/400 ดูบ้างรึ
ราคาเยนมันถูกกว่าพวก PG MkII อีกนา บางทีอาจรุ่งก็ได้
แต่ MS ขนาด 1/400 ที่ให้มาคงดูไม่จืดแหง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:36:08 AM โดย War-taker »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ตัวExia ของTT เบอร์หน้ากล่องเบอร์023 นี้มันเป็นพิมเดียวกับ

Exia Ignition mode (โมดหน้าเยิน) ลายละเอียดตัวหน้าเยินมันสวยดี เลยอยากรู้ว่ามันเป็นพิมเดียวกันรึป่าวครับ(ถ้าใช่ซื้อทั้ง2เลย)

อ่อ..อีกอย่าง Exia Trans-am ของTT นี้ดีไหมครับ ชอบสีมันมากๆ แต่กลัวมันจะลอกอ่ะครับ ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ

ยงไม่มีใครตอบเลยอ่าา :iconcry:
My Gyndam Gallery