ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032177 ครั้ง)

ออฟไลน์ digies13

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
ไนติงเกลน่าสนจริงๆครับ   เห็นราคา85.00元 บ้านเรามาน่าจะเท่าๆ กับกันดูมละมั่งครับ

ออฟไลน์ tomerman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
decal ทองอร่ามมากๆเลย ไม่รู้พอเข้าไทยจะมีมาให้เปล่า TT

ออฟไลน์ kaxuma

• **
  • Like: 0
ตอนแรกคิดว่าสอยแน่ๆ มีซองแดงมาด้วย

แต่พอเห็น 85 หยวนแล้วต้องตัดใจละครับ เอาไปซื้อ mg ดีกว่า  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #5563 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 10:46:58 PM »
ไนติงเกลน่าสนจริงๆครับ   เห็นราคา85.00元 บ้านเรามาน่าจะเท่าๆ กับกันดูมละมั่งครับ

แพงกว่า MG Exia ตัวล่าสุดของ TT อีกแหะ  :iconpale:

เจ้านี้เขาบอกว่าเรซินต้นแบบ สูง 18 เซ็นต์ (สูงพอ ๆ กับ MG RX78)

แต่พูดเรื่องความสูงขนาดนี้ ก็น่าสอยมากเลยจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 09:58:20 AM โดย jinosaki »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
85หยวนเข้าไทยตีไปเลย 850บาท  :iconfreak:
ราคาแพงกว่า SD ของลุงไดซะอีกฮา

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ต้นแบบมันเป็นเรซินไม่ใช่รึ ถึงจะรูปร่างเป็น SD แต่ดีไม่ดีสูงกว่า HGUC อีกนะ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ต้นแบบมันเป็นเรซินไม่ใช่รึ ถึงจะรูปร่างเป็น SD แต่ดีไม่ดีสูงกว่า HGUC อีกนะ
จริงหรอครับนี้ แบบนี้ราคาก็น่าคบนะถ้าเข้าไทยแล้วราคาไม่ขึ้นงะ

ออฟไลน์ enne

• มือใหม่หัดต่อ
  • *

http://item.taobao.com/item.htm?id=8726735800
ตัวทรานซั่มเริ่มออกมาและครับ oo gn sword III เมื่อไหร่จะมาอะ :iconcry:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
เจ้านี้เขาบอกว่าเรซินต้นแบบ สูง 18 เซ็นต์ (สูงพอ ๆ กับ MG RX78)

http://cgi.cafr.ebay.ca/C3-Hobby-Show-Gundam-SD-Nightingale-Resin-Model-Kit-/300489507616?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item45f6920320

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
 เดือนนี้ว่าจะไม่โดนอะไรแล้วเชียว

ยังจะต้องโดน SDไนติงเกลปลายปีของพี่ตี๋จนได้ อิอิ พี่ตี๋นี่เข้าใจทำ

ซื้อเก็บเองก็ดี เป็นของขวัญก็ได้แจ่มสุดๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="

http://cgi.cafr.ebay.ca/C3-Hobby-Show-Gundam-SD-Nightingale-Resin-Model-Kit-/300489507616?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item45f6920320

สูงพอๆกะ sd 3 ก๊กนะครับ(ของ sms นะ)เพราะผมมีของ sms อยู่    :iconsmile:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
OO S2 นี่ออกเเต่ 1/144 จริงๆ เเหะช่วงนี่  :iconpale:
เเล้วมะไหร่พี่ตี๋จะกลับไปทำ 1/100 สีพิเศษละค้าบบบ
หรือว่าจะรอออก 1/144 ครบก่อนเเล้วค่อยออกทีเดียว
ผมจะได้รออย่างอดทนไม่ปันใจไปลงกะ 1/144 ... อ้า.ก.กกก ยิ่งเห็นยิ่งอยากได้  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• **
  • Like: -20
เอ็ย ปีนี้ของวัญคริสมาสแจ่ม มั่กๆ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

http://item.taobao.com/item.htm?id=8726735800
ตัวทรานซั่มเริ่มออกมาและครับ oo gn sword III เมื่อไหร่จะมาอะ :iconcry:

30 หยวน เท่ากับ OO Raiser ถ้าเข้าไทยก็น่าจะประมาณ 300 บาทสินะ :iconshy2:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
สวัสดีครับ

ขอฝากตัวเป็นสาวกโมจีนด้วยครับ

สมัครตั้งแต่เมื่อวาน แต่รออนุมัติอยู่

คือว่า ใครพอจะมีเว็ปขายโมจีนแบบอัพเดทเรวๆ

ขอหน่อยได้ไหมครับ(PMมาก็ได้ครับ)

คือไม่ค่อยสะดวกเข้าสะพานเหล็กเท่าไร(อยู่ไกลนะครับ)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
สวัสดีครับ

ขอฝากตัวเป็นสาวกโมจีนด้วยครับ

สมัครตั้งแต่เมื่อวาน แต่รออนุมัติอยู่

คือว่า ใครพอจะมีเว็ปขายโมจีนแบบอัพเดทเรวๆ

ขอหน่อยได้ไหมครับ(PMมาก็ได้ครับ)

คือไม่ค่อยสะดวกเข้าสะพานเหล็กเท่าไร(อยู่ไกลนะครับ)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ส่วนมากสั่งกับเวปนี่น่ะครับ

http://www.weloveshopping.com/template/e3/s_product.php?groupproduct=838848&shopid=118173#gp

เพราะค่อนข้างเชื่อถือได้ฮ่ะ เเต่จะเเพงกว่าสะพานเหล็กราวๆ 20 - 100 บาท ในบางตัวครับ

เเต่หลังๆ ผมก็ไม่ค่อยไปซื้อสะพานเหล็กเเล้วน่ะ เพราะซื้อเยอะบางครั้งหิ้วลำบาก สั่งเอาก็ดีครับ  :iconmeow:

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
เห็นว่าไนติงเกลจะเข้า นี้เข้าไทย

หรือว่าพึ่งออกที่จีนอะครับ

รู้สึกเหมือนจะเอนไปทางmono-eyeแล้วสิเรา

เป็นของยี่ห้อไรหรอครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

กำลังหาบาซูก้าของsinanjuอยู่น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 04:08:17 PM โดย TKvaniLLa »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เห็นว่าไนติงเกลจะเข้า นี้เข้าไทย

หรือว่าพึ่งออกที่จีนอะครับ

รู้สึกเหมือนจะเอนไปทางmono-eyeแล้วสิเรา

เป็นของยี่ห้อไรหรอครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

กำลังหาบาซูก้าของsinanjuอยู่น่ะครับ

SD Nightingale จีน เป็นของยี่ห้อ MC เจ้าเดียวกับที่ทำ Gundoom โดยเอาต้นแบบที่เป็นงานเรซิ่นมาทำเป็นพลาสติกขาย
กำหนดเข้าไทยประมาณปลายๆเดือนนี้ (ราวๆคริสมาสต์) ราคาพอๆกับ MG EXia Ignition ของ TT (ประมาณใบแดงแปดใบ)
บาซูก้า Sinanju หาได้ตามเว็บขายโมจีนครับ มีสองแบบ สีแดงกับสีเทา แพ็คนึงมีสองกระบอก ลองหาดูครับ
 :iconvsign:

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• **
  • Use your illusion
ต้องจัดแล้วครับ 1 ชุด สำหรับ ไนติงเกล + ดีคอล + ตู้โชว์

ลุ้นให้มีสักเจ้า นำเข้ามาน่ะครับ  :iconcry:

ขนาด SD แต่ราคาเท่าMG EXia Ignition ของ TT เลยหรอครับ

แสดงว่าคุณ