ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032395 ครั้ง)

ออฟไลน์ easuck

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
หลังหักกับโมจีนไปครั้งแรก กับarios T-T  ไม่นึกว่าจะออกพารท์เสริม ไม่น่ารึบซื้อเลย T-T

เหมือนกันเลยครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
ใครได้ลองซื้อ Meteor Unit + Freedom มาลองบ้างมั้ยครับ 

ว่าจะลองซื้อมาอัพสกิลตัวเองเล่นดู

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ขอถามคนที่ซื้อพวก 1/144  ซีรีส์ W ของมังกรขาวหน่อยครับ  ว่าถ้าเทียบเนื้องานกับ TT แล้วโอเคไหม  หรือพอๆกับ GHD?
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ rein

• *
  • Like: -2
รบกวนหน่อยครับ Machine Nest โรงซ่อมบำรุงกันดั้ม TT  หาได้ที่ไหนมั่งครับตอนนี้ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด แล้วร้านในสะพานเหล็กร้านไหนมีมั่งครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ 

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
ขอถามคนที่ซื้อพวก 1/144  ซีรีส์ W ของมังกรขาวหน่อยครับ  ว่าถ้าเทียบเนื้องานกับ TT แล้วโอเคไหม  หรือพอๆกับ GHD?

ตามความคิดผมนะ พลาสติดและเนื้องานดีกว่า GHD ดีกว่า MG GHD ด้วย แต่ยังด้อยกว่า TT  HG ครับผม

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48

ตามความคิดผมนะ พลาสติดและเนื้องานดีกว่า GHD ดีกว่า MG GHD ด้วย แต่ยังด้อยกว่า TT  HG ครับผม

เสริมหน่อยนะครับ โมมังกรขาว สีจะเพี้ยนไปจากของจริงหลายจุด (สงสัยจะกลัวก๊อบจนเหมือนของแท้ละมั้ง.....) ถ้าิอยากให้สวยสมจริงต้องทำสีเพิ่มพอควรเลยครับ

ดีเทล เล็กๆก็จะไม่มี.........สติกเกอร์นั้น หลุดจากแผ่นเป็นแผ่นเลยครับ เตรียมกาวสติกเกอร์หรือกาวช้างไว้ได้เลยนะครับ และที่สำคัญ ข้อหลวม ข้อเสื่อม ง่ายมากๆ บางทีต่อแล้ว

ยืนไม่ได้ก็มี ศึกษาเทคนิคเพิ่มความแข็งแรงให้ข้อต่อไว้ด้วยเลยนะครับ ได้ใช้แน่นอนจากที่กล่าวมา...........แนะนำให้ซื้อ

ออฟไลน์ sakunphot

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
MG ของ TT ตัวไหนน่าเก็บที่สุดครับตอนนี้ พอดี อยากลองของจีน งบน้อย แต่อยากมีของใหญ่

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
MG ของ TT ตัวไหนน่าเก็บที่สุดครับตอนนี้ พอดี อยากลองของจีน งบน้อย แต่อยากมีของใหญ่

ของใหญ่ กล่องก็ใหญ่
-Sinanju
-Hi Nu Gundam

พวก Gundam RX-78-2 หรือ Zaku II รุ่นต่างๆ ก็น่าสนใจดี (แต่กล่อง Char's Zaku ไม่ค่อยเท่าไร)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2010, 08:21:18 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ sakunphot

• *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ

-Sinanju

ขอบคุณมากครับผม วันจันทร์กลับจากต่างจังหวัดจะเดินทางไปสะพานเหล็กเลยครับ หุๆๆ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!

-Sinanju

Sinanju แจ่มเลย แต่ Hi Nu นี่ลองดูดีๆก่อนนะครับ ไปหาดูในห้องทำสีก็ได้มีคนลงอยู่
คืออยากให้ดูหน้ามันก่อน หน้ามันจะแปลกๆ ถ้ารับได้ก็สอยเลยครับ

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki

-Sinanju

พวก Gundam RX-78-2 หรือ Zaku II รุ่นต่างๆ ก็น่าสนใจดี (แต่กล่อง Char's Zaku ไม่ค่อยเท่าไร)

คอนเฟิร์ม Sinanju เพราะสอยมาแล้ว

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T

ตอนนี้ที่ฮิตๆกันก็คงไม่พ้น exia แหละครับ น่าเก็บนะผมว่าลูกเล่นก็ดีด้วย

แต่ถ้าพูดถึงความชอบส่วนตัวของผมก็คือ IJ (TT no.13) ครับเพราะดีเทลทำออกมาได้เหมือนมากที่สุดเท่าที่เคยต่อเลยครับเทห์ด้วย ข้อต่อแน่นปึ้กอีกต่างหาก ^^~

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

ตอนนี้ที่ฮิตๆกันก็คงไม่พ้น exia แหละครับ น่าเก็บนะผมว่าลูกเล่นก็ดีด้วย

แต่ถ้าพูดถึงความชอบส่วนตัวของผมก็คือ IJ (TT no.13) ครับเพราะดีเทลทำออกมาได้เหมือนมากที่สุดเท่าที่เคยต่อเลยครับเทห์ด้วย ข้อต่อแน่นปึ้กอีกต่างหาก ^^~

เห็นด้วยพันล้านเปอ์เซนต์ครับ
ตัวอื่นต่อเเล้วก็ไม่รู้สึกผูกพันธ์เท่า IJ จริงๆ ครับท่านโจ  :iconmeow:

ออฟไลน์ liptun

• *
  • Like: -3
รบกวนถามหน่อยครับ อยากลองโมจีน TT MG sinanju ครับ แต่หารีวิวไม่ได้ เห็นหลายคนว่าดี ก็เลยอยากทราบรายละเอียดหน่อยครับว่ามีข้อดี ข้อเสีย อย่างไร อ่ะครับ มือใหม่ รบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 03:19:48 PM โดย liptun »

• *
  • Uchida~
ถ้าอยากได้ตัวต่อง่ายๆ แล้วเหมือนมาก ผมว่าไม่พ้นเอกเซียครับ

ติแค่เรื่องบางจูดตรงขาต้องเอากาวคิดนิดๆ จริงๆ. นอกนั้นสุดยอดครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ถ้าอยากได้ตัวต่อง่ายๆ แล้วเหมือนมาก ผมว่าไม่พ้นเอกเซียครับ

ติแค่เรื่องบางจูดตรงขาต้องเอากาวคิดนิดๆ จริงๆ. นอกนั้นสุดยอดครับ

ใช่ครับตรงที่ติดดาบข้างขานั่นแหละเวลาดึงออกมาติดดาบทีไรหลุดออกมาทุกทีกับส่วนเกราะขาด้ายหน้าอีกที่ นอกนั้นโดยรวมก็โอเคดีครับ

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
เซราวี แพคเพิ่มอาวุธ ของเข้าแล้วนะครับเพือนๆ

แต่ยังไม่เห้นอรีออส

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

แน่ใจแล้วเหรอว่า Exia ต่อง่าย กล่องของผมไม่เห็นจะง่ายเลย ลองดูใน Review ก็ได้  :iconcryout: ผมว่า Zaku II ยังต่้อง่ายกว่า Exia เลย
เซราวี แพคเพิ่มอาวุธ ของเข้าแล้วนะครับเพือนๆ

แต่ยังไม่เห้นอรีออส

เสริมว่าเข้าร้านเฮีย วันก่อนไปสะพานเหล็ก เฮียแกเชียร์ให้เอากลับบ้านแต่ไม่เอาดีกว่า ส่วนร้านเจ้ไม่เห็นมี่อะไรใหม่ ร้านเฮียมีของเข้าเยอะ หลากหลายทั้ง GD/TT ลองแวะไปดูละกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 07:20:38 PM โดย xenophage »

• *
  • Uchida~
ต่อง่ายนะครับของผม มีต้องขุดๆ รูเพิ่มน้อยมากเลย ส่วนมากลงล๊อคสบายดีครับ

Unicorn ก็น่าสนนะ แต่เก็บตังอีกนิดๆหน่อยๆ ก็ได้ตัวจริงแล้ว (อีกนิดก็ตัว OVA ฮา)

ว่าจะพักยาวซักหน่อยกับโมจีน ต่อง่ายก็จริง แต่บางทีก็หลุดง๊ายง่ายไปหน่อย ส่วนตัวผมให้เต็มสิบเลยเรื่องความคุ้มสำหรับ Exia TT นี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 07:24:22 PM โดย Minato »

ออฟไลน์ thezero

• *
  • Like: -1
แหม่ ช่วงนี้ MG Exia มาแรงเหลือเกิน :iconlol:

เอาเป็นว่า มาแล้วครับ TT 1/144 Arios กับ Seravee ติดอาวุธหนัก ครับผม
http://item.taobao.com/item.htm?id=8514532512

http://item.taobao.com/item.htm?id=6088431130
 :iconcryjoy: ได้แสงระวี มาในครอบครองเรียบร้อย  ขอรับกระผม :iconwink: