ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033096 ครั้ง)

ออฟไลน์ Venda

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -22
มี รีวิว ของ GN ARMS TYPE -D ของTT บ้างปล่าวครับ

ออฟไลน์ moshizu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
เพิ่งได้อาบิสของ GHD มา เลยลองของซะหน่อย เอาเรื่องเหมือนกัน
ต่อดิบกะตัดเส้นเท่านั้นครับ

ถ่ายกะไกอาซะหน่อย ก๊วนเดียวกัน

[/url]
แปลงร่างงงงง

ปัญหาก็เจอเหมือนที่หลายๆคนบอกไว้ หลวมครับ  :iconsoul: อาศัยกาว+ทิชชู เเก้ขัดไปก่อน  :iconshy2: เเค่นี้ก็เหนื่อยละครับ GHD ตัวเเรกเลย  :iconcry: คราวหน้ากะลองเซต้ามั่ง ไม่รู้จะเป็นไง

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
โอ้ !! กำลังจะขุดมาทำสีเลย สงสัยไอบิสผม คงได้เป็นอะไหล่  :iconlol:  :iconlol:

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22
^
^
^
^
โดยรวม เมื่อเทียบกับ TT แล้วเป็นไงบ้างครับ
เห็นล็อดใหม่ งานดีขึ้นบ้างรึปล่าว

ออฟไลน์ moshizu

• **
^
^
^
TT อย่าเอาไปเทียบ GHD เลยครับ ล็อตนี้ผมว่างานเค้าก็โอเคนะ :iconvsign: ที่หล่อเกินส่วนใหญ่จะเป็นแผง pc ซะมากกว่า แต่ก็นิดหน่อยเอง เพรื่องพลาสติสผมว่ามันกรอบแกรบพิลึกเลยละคับ :iconsweat:  แล้วก็เรื่องข้อหลวมนี่ ยังเป็นอยู่เยอะเลยครับ :iconcry: จุดไหนที่มีการขยับได้นี่ หลวมเกือบหมด  :icondizzy: ผมก็อาศัยกาว + ทิชชู่ไปตามยะถากรรม (เพราะเราทำอย่างอื่นม่างเป็น  :iconhihi:)  แต่โดยรวมก็ถือว่ายังโอครับ เอาไปซัก 70คะแนนละกัน เอาไว้ซ้อมมือ  :iconwink:  :iconpunch:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
เพิ่งได้อาบิสของ GHD มา เลยลองของซะหน่อย เอาเรื่องเหมือนกัน

ปัญหาก็เจอเหมือนที่หลายๆคนบอกไว้ หลวมครับ  :iconsoul: อาศัยกาว+ทิชชู เเก้ขัดไปก่อน  :iconshy2: เเค่นี้ก็เหนื่อยละครับ GHD ตัวเเรกเลย  :iconcry: คราวหน้ากะลองเซต้ามั่ง ไม่รู้จะเป็นไง

ผมว่าจะลอง 1/144 ของ GHD หลายตัวเลย
แต่ยังทำใจไม่ได้ซะที เพราะเล่นของ TT มันโอเคกว่า
แต่ GHD ดันมีตัวที่ TT ไม่มี
แต่ TT หลังๆ มา ดีเทลมันบางลงกว่าสมัยก่อนนิดนึงน่ะ ผมว่า
ผมเทียบกับระหว่าง Tierren สีชมพู กับ Tierren Space Commander

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

ผมว่าจะลอง 1/144 ของ GHD หลายตัวเลย
แต่ยังทำใจไม่ได้ซะที เพราะเล่นของ TT มันโอเคกว่า
แต่ GHD ดันมีตัวที่ TT ไม่มี
แต่ TT หลังๆ มา ดีเทลมันบางลงกว่าสมัยก่อนนิดนึงน่ะ ผมว่า
ผมเทียบกับระหว่าง Tierren สีชมพู กับ Tierren Space Commander
ถ้าอยากลองของGDแนะนำหากาวตราข้างกะคัตเตอร์รอไว้ได้เลยครับไม่ข้อหลวมก็ต่อไม่อยู่เล่นGDมาจนเบื่อแล้ว :iconlol:เลยรู้ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2010, 10:24:10 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ enne

• *

วันนั้นไปเดินเล่นสะพานเหล็ก ไปเห็น zaku 1/100 gd ที่ร้านleo toy กล่องโทรมเหลืองนิดๆ เลยสอยมาต่อเล่นครับ ต่อดิบ งานค่อนข้างดีเลยครับแต่สีซีดไปหน่อย :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2010, 06:05:52 PM โดย enne »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
^
^
^
^
^
^
^
นี่ Zaku ตัวไหนอ่ะครับ ใช่ Phantom รึป่าว พอจะมีรูปหน้ากล่องมั๊ยครับ สวยดี  :iconlike:

v
v
v
v
v
v
v
อ่อครับ ขอบคุณมากนะครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 03:37:34 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ใช่เเล้วครับ ตัวที่ อัสรัน ขับครั้งเเรกใน

ออฟไลน์ enne

• *
^
^
^
^
^
^
^
นี่ Zaku ตัวไหนอ่ะครับ ใช่ Phantom รึป่าว พอจะมีรูปหน้ากล่องมั๊ยครับ สวยดี  :iconlike:

นี่ครับกล่องมีแพ๊คให้2แพ๊คด้วยครับ :iconwish:

v ใช่ครับผม
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 09:05:57 PM โดย enne »

ออฟไลน์ darkveder123

• *
^
^
^
 ราคา 3xx หรือเปล่าครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
โอ้ววววว น่าสนใจผมเดินหาไม่ยักกะเจอ (อยากได้อะอิอิ)

จะมีเข้ามาอีกใหมนะเนี่ย
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ leonados

• *
  • Like: -1
ถามเรื่อง FG ของ TT หน่อยครับ พอดีไปเจอ FG ของ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ถามเรื่อง FG ของ TT หน่อยครับ พอดีไปเจอ FG ของ��าค Seed Destiny ยี่ห้อนี้ไม่รู้ คุณ��าพกับ ราคาเป็นไงมั่งครับ

TT นะแหล่มสุดแล้วละ ในบรรดาโมจีนอะนะ  :iconshy:

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
ขอโชว์ ของใหญ่ ๆ หน่อยครับ นั้นคือ PG Strike Gundam 1/60 GHD ครับ ได้มาจาก ร้าน LEO Toy ครับผม ในราคา 13xx ครับ ได้ฤกษ์ วันหยุดยาวเลยจัดการครับ เลยเอาข้อมูลมาแบ่งปันเพื่อนๆครับ

รูปหน้ากล่องเยินหน่อย แต่รับได้ตามราคาครับ

ข้างกล่อง เคาะข้องแท้มาเลย

ข้างกล่องอีกด้าน เอ โค๊ดของเจ้า Stiike มัน GAT-X105 แต่ข้างกล่อง ตกเลข 5ไปครับ อิอิ

เปิดฝากล่องออกมาชมกันครับ
มาเป็นห่อๆ นับรวมได้ทั้งหมด 26 แผง รันเนอร์ครับ
ดีคอลที่แถมมาครับเป็นแบบน้ำครับใช้ได้เลยทีเดียวครับ

เนื้องานพอใช้ได้ไม่คมมากแต่ก็รับได้ครับ ยังเห็นเป็นดีเทลที่โอเค

ดูแผงของมือกันครับ มีฉีดเกินนิดหน่อย แต่ไม่ใช่ปัญหา แต่ปัญหาคือมันจะหักง่ายตรงเบ้าของแต่ล่ะนิ้วที่ติดอยู่กับฝามือครับ เห็นเจอมาหลายท่านแต่ผมยังไม่ได้แกะอิอิ

ชิ้นส่วนโลหะ มาเรียบร้อยดีครับ

หลังจากประกอบอยู่ 2วัน ได้มาราวๆนี้จับ action หน่อย มีจุดหลวมบ้างแก้ไขได้ ด้วยทิชช฿กับกาวช้างครับ

คุกเข่า โชว์หน่อย

สรุป PG มันก็ยังเป็น PG ถึงแม้จะของจีนแต่ก็ เหมาะสมกับราคาครับ แก้ตัญหาได้ส่วนหนึ่งเพราะทุนไม่ถึงของแท้ครับ  :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2010, 07:09:04 PM โดย hs0gum-jojo »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
^
^
^
^
^
^
^
^
^
ปูเสื่อรอดูต่อครับ ของเก่ามันดูไม่ได้แล้ว  :iconcry:

นี่ผมก็เพิ่งสั่งโมจีนไป 14 ตัว ฮ่าๆ  :iconlol: เอาให้หายอยากกันไปข้าง  :iconcryjoy:

v
v
v
v
v
v
v
v
ไม่มีนะครับ ผมซื้อมาไม่มีเหมือนกัน หรือใครมี  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2010, 09:38:08 AM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ giftkool

• *
ขอถามนิดนึงครับ PG wing 0. TT  มี decal  มาให้มั้ยครับ ผมซื้อมาวันเสาร์ร้านเจ๊ พอต่อๆอยู่ อ้าวไมไม่มี decal  หว่า งานงอกแว๊ว

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ขอถามนิดนึงครับ PG wing 0. TT  มี decal  มาให้มั้ยครับ ผมซื้อมาวันเสาร์ร้านเจ๊ พอต่อๆอยู่ อ้าวไมไม่มี decal  หว่า งานงอกแว๊ว

ไม่มีให้ครับ^^~

ออฟไลน์ giftkool

• *

ไม่มีให้ครับ^^~

ขอบคุณมากๆครับ ผมนึกว่าผมมึนๆ  ลืมเช็คไปได้