ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033337 ครั้ง)

ออฟไลน์ guideploy

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
มีใครลองต่อมาร์ค2GHDที่เป็นไททานส์แบบHDแล้วบ้างครับ อยากทราบว่างานเป็นอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ THE_Same

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Red Frame เคยซื้อมา 3 x x

ตัวนี้โหดมากครับ ยัดไม่ลง คราบปูนเพียบ ต่อทีเหมือนหล่อพลาสติกเองเลย

สุดยอด มาก

เคยเจอมากับตัวเองเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2010, 04:55:13 AM โดย THE_Same »

ออฟไลน์ bubboy1428

• *
  • Like: 1
ตัวทีทาน HD โดยรวมก็โอเคนะ แต่ ข้อเข่าเสื่อมนิหน่อย  Red fram แผงสีขาวส

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
กำลังจะไปถอยตัว 1/60 สไตรค์ฟรีดอม ไลท์นิ่งอิดิชั่น ของGHD มาครับ เด๋วจะเอามาทำรีวิว^^~

ออฟไลน์ spyda

• *
  • Like: -1
ขอบคุณทุกท่านที่ตอบนะคร๊าบ  :iconsmile:
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ devilwingkub

• *
เวปโมจีนใหม่ครับ (เค้าบอกนำเข้ามาเองน่าจะมีตัวแปลกๆนะครับ) ดูหน้าตามลิ้งที่ผมทำสิ http://www.modelgundamtoy.com/viewgproduct_12 หน้านี้ที่สะพานเหล็กผมยังไม่เคยเห็นสักตัวเลย  :iconwink: (ถ้าขนาด 1/100 จริงอะนะ)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
^
^
^
^
น่าสนใจมากมายเลยครับ แต่ไม่รู้คุณ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
เวปโมจีนใหม่ครับ (เค้าบอกนำเข้ามาเองน่าจะมีตัวแปลกๆนะครับ) ดูหน้าตามลิ้งที่ผมทำสิ http://www.modelgundamtoy.com/viewgproduct_12 หน้านี้ที่สะพานเหล็กผมยังไม่เคยเห็นสักตัวเลย  :iconwink: (ถ้าขนาด 1/100 จริงอะนะ)

ฺBandai ยังไม่เคยออกพวกนี้เป็น 1/100 เลยครับ MoGeen จะเอาที่ไหนมาออก

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
^
^
^
^
น่าสนใจมากมายเลยครับ แต่ไม่รู้คุณ��าพจะเป็นไง  :iconfreak:

ใครเคยลองแล้ว หรือใครอยากเป็นหน่วยกล้าตายบ้างครับ  :iconsmile:

หน่วยกล้าตาย ไดเลย ผมสั่งไปแล้ว MG Aile Strike Gundam [GHD] ผลเป็นไงเดี๋ยวรู้กัน

ฺBandai ยังไม่เคยออกพวกนี้เป็น 1/100 เลยครับ MoGeen จะเอาที่ไหนมาออก

ตัวที่อยู่ใน link เป็น HGM (High Grade Mechanic) ซึ่งใน Dalong.net จะอยู่ในหมวด ETC
http://www.dalong.net/review/etc.htm

คิดว่าในหน้าของเวปที่ขายของนั้น น่าจะลง scale ผิด Dendobium กับ Nuel Ziel (ที่ถูกเป็น 1/550) ซึ่งตัว meteor unit ของ bandai ก็มีทั้งตัว Freedom และ Destiny (แต่ scale เป็น 1/400)

ซึ่ง GHD ไม่ได้ทำอะไรใหม่หรอก ก็ลอกเขามาทั้งนั้นแหละ  :iconfreak:

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
ต้องขอขอบคุณ ข้อมูลของท่าน xenophage  ที่แจ้งว่า ร้าน leo toy ยังมี Strike PG 1/60 GHD อยู่ วันนี้เลยตั้งใจไปเดินเลยครับ ไปร้าน หน้าเบียร์ก่อนเลย บอกของมาวันพุทธ เริ่มทำใจล่ะเพราะ ก่ะว่าคงยังไม่มาแน่ๆ เลยลองเดินเข้าทาง leo toy เดินวนตั้งแต่ร้าน tom motor เดินเรื่อยๆดูไปเรื่อยครับ มาจนร้าน leo toy เห็นแต่ของแท้น่ะ ก็เดินๆ กำลังจะเลี้ยวซ้ายออกแล้ว เอ้า เจอวางอยู่ อย่างล่ะกล่องเลยครับ ทั้ง Strike และ Strike Rouge ครับ แต่บังเอิญมี ยาน sky ไว้แล้ว เลยเอาแต่ตัว Strike มาครับ สมใจซักที ขอบคุณข้อมูลดีๆ น่ะครับท่านxenophage  เดี๋ยวดูทุนถ้ามีอาจไปตามเก็บ เจ้า Rouge อีกรอบ ต่างกันแค่ 15x ครับ
ขอบคุณครับ  :iconvsign:

• *

หน่วยกล้าตาย ไดเลย ผมสั่งไปแล้ว MG Aile Strike Gundam [GHD] ผลเป็นไงเดี๋ยวรู้กัน

รอชมนะครับ สนใจตัวนี้เหมือนกันครับ  :iconvsign:

• *

รอชมนะครับ สนใจตัวนี้เหมือนกันครับ  :iconvsign:

จะเรียกว่า หน่วยกล้าตาย หรือจะเป็นหนูทดลองดีละ  :iconnasty:

แต่ก็ช่างเถอะ ยังไง MG Aile Strike Gundam [GHD] ก็มาถึงแล้ว สั่งของคืนวันศุกร์ ราวตี1 (ส่งแบบ EMS ด้วยนะ) จ่ายตังค์สายวันเส่าร์ เที่ยงวันอาทิตย์ของก็มาถึงบ้าน  :icondisapp: โอ้วววว ทางร้านส่งของเร็ว แถมไปรษณีย์ไทยขยันทำงานด้วย (แต่ส่ง EMS ก็คงเร็วเแหละน่า  :iconlol:)

แต่ว่า package มาในกระดาษห่อของ  :icondisapp:

กล่องเยินมาก  :iconshy: แต่ไม่ค่อยแปลกใจที่่มันจะเยิน เพราะเท่าที่ผ่านมา กล่องโมจีนก็เยินเป็นส่วนใหญ่อยู่แล้ว คิดว่าไม่น่าจะเกิดจากการขนส่งทางไปรษณีย์ น่าจะเยินตั้งแต่ส่งมาจากจีนแล้ว

ลองเปิด check ของแล้ว ข้างใน ok ไม่มีอะไรเสียหาย เนื้องานดี ไม่มีคราบปูน หรือรอยหล่อเกินมากนัก แต่ดูแล้วมีอะไรให้แก้อีกเยอะ  :icondizzy:

ทางร้านส่งของเร็ว แต่น่าจะปรับปรุง package หน่อย ห่อด้วยกระดาษน้ำตาลอย่างเดียวนี่มันเสี่ยงไปหน่อย บอกตามตรงไม่ค่อยไว้ใจไปรษณีย์ไทยในการจัดการกับห้อพัสดุ เคยเห็นพนักงานขนพัสดุขึ้นรถ ราวกับ นาซีทำกับพวกยิวก็มิปาน  :iconpale:

ออฟไลน์ moshizu

• **
ไปเจออีกเว็ปนึง ไม่รู้เป็นยังไง ใครเคยลองของเว็ปนี้มั่งครับ http://www.mo-jeen.com :iconhappy:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
รอชมครับท่านxenophage   ^^~ ส่วนผมก็ได้มาแล้ว1/60 สไตรค์ฟรีดอมไลท์นิ่ง GHD  แต่หลอดไฟเสียไปดวงนึง - -" เด๋วไปหาซื้อหลอดไฟประดับต้นคริสมาสมาก่อนแล้วค่อยต่อครับ^^"

ออฟไลน์ kaxuma

• **
สอบถามครับ ราคา actionbase 1/100 ของ TT ราคา เกิน 100 กลางๆมั้ยครับ ฐานที่ผมมีมันพิการหมดแล้ว ขนาดมีน๊อตก็ยึดไม่อยู่

ออฟไลน์ aikawa777

• *
  • Like: -3

เห็นช่วงนี้ strike GD กะลังแรงในบอร์ดนี้ อิอิ เลยขอแจมครับ 

กล่องดูเก่าไปนิด แต่ข้างในโอเคเรยครับ แต่ไม่รู้ข้อต่อเปนไง เหอๆ ตัวนี้ได้มาราคา 13x เท่านั้น

พร้อมกับ SD Destiny ราคา 1XX ร้านลีโอทอยครับ และ SD Freedom ร้านหน้าเบียร์ราคาเท่ากันครับ ไว้พบกันในแกะกล่องครับ

• *
สอบถามครับ ราคา actionbase 1/100 ของ TT ราคา เกิน 100 กลางๆมั้ยครับ ฐานที่ผมมีมันพิการหมดแล้ว ขนาดมีน๊อตก็ยึดไม่อยู่

ไม่น่าจะเกิน แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้นก็แล้วแต่อารมณ์คนขายด้วยนะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!

นั่นแหละครับ แพงสุดก็ร้อยกลาง ถ้าแพงกว่านั้นไม่ควรซื้อแล้วครับ มันออกจะแพงเกินไป  :iconsmile:

ออฟไลน์ louiscyber

• **

จะเรียกว่า หน่วยกล้าตาย หรือจะเป็นหนูทดลองดีละ  :iconnasty:

แต่ก็ช่างเถอะ ยังไง MG Aile Strike Gundam [GHD] ก็มาถึงแล้ว สั่งของคืนวันศุกร์ ราวตี1 (ส่งแบบ EMS ด้วยนะ) จ่ายตังค์สายวันเส่าร์ เที่ยงวันอาทิตย์ของก็มาถึงบ้าน  :icondisapp: โอ้วววว ทางร้านส่งของเร็ว แถมไปรษณีย์ไทยขยันทำงานด้วย (แต่ส่ง EMS ก็คงเร็วเแหละน่า  :iconlol:)

แต่ว่า package มาในกระดาษห่อของ  :icondisapp:

กล่องเยินมาก  :iconshy: แต่ไม่ค่อยแปลกใจที่่มันจะเยิน เพราะเท่าที่ผ่านมา กล่องโมจีนก็เยินเป็นส่วนใหญ่อยู่แล้ว คิดว่าไม่น่าจะเกิดจากการขนส่งทางไปรษณีย์ น่าจะเยินตั้งแต่ส่งมาจากจีนแล้ว

ลองเปิด check ของแล้ว ข้างใน ok ไม่มีอะไรเสียหาย เนื้องานดี ไม่มีคราบปูน หรือรอยหล่อเกินมากนัก แต่ดูแล้วมีอะไรให้แก้อีกเยอะ  :icondizzy:

ทางร้านส่งของเร็ว แต่น่าจะปรับปรุง package หน่อย ห่อด้วยกระดาษน้ำตาลอย่างเดียวนี่มันเสี่ยงไปหน่อย บอกตามตรงไม่ค่อยไว้ใจไปรษณีย์ไทยในการจัดการกับห้อพัสดุ เคยเห็นพนักงานขนพัสดุขึ้นรถ ราวกับ นาซีทำกับพวกยิวก็มิปาน  :iconpale:

ต่อเสร็จแล้วโพสให้ดูบ้างน่ะครับ อยากได้แต่แพค Aile :iconlol:

Comment by K:
เวลาอ้างถึง ลบรูปออกไปบ้างนะครับ จะได้ไม่โหลดรูปซ้ำๆ เปลืิอง bandwidth
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 02:32:52 PM โดย K »

• *

ค่าส่งเท่าไหร่ครับ ผมก็สั่ง HG Astrea ตัวสีขาว 1/100 ค่าส่ง 80 บาทครับ แต่กำชับเจ้าของให้เใส่กล่องให้ดีๆ(จัดใส่ลังเบียร์มาให้) และให้เลือกโมเดลกล่องดีๆ ก็โอเคนะครับ แต่ค่าส่งผมว่าแพงไปหน่อย แต่เร็วมากครับโอนวันอาทิตย์ได้ของวันนี้เที่ยงเหมือนกัน (ถ้าค่าส่งถูกผมแนะนำ B-BOY GUNDAM ครับ แพ็คเหมือนกันตอนนั้นสั่ง  HG AstreaTRYE F 1/100 ค่าส่ง 40 เอง EMS นะ )  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

Comment by K:
เวลาอ้างถึง ลบรูปออกไปบ้างนะครับ จะได้ไม่โหลดรูปซ้ำๆ เปลืิอง bandwidth
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 02:32:40 PM โดย K »