ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033622 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ราคาโมจีน 1/100 (TT) ในเวบจะสูงกว่าสะพานเหล็กตัวละประมาณ 1แบงค์น้ำเงิน(ไม่รวมค่าจัดส่ง)
แต่ราคาที่สะพานเหล็กปรับขึ้น-ลงไม่แน่นอน แล้วแต่คนขายนะครับ บางวันอาจไปเจอที่สะพานเหล็กบอกราคาแพงกว่าในเวบก็ได้ :iconsweat:

ก็ลองๆกะเอาละกันครับ บ้านอยู่โคราช(กรณีของคุณ b5202256)ถ้ามีธุระต้องไปทำแถวนั้น จะแวะซื้อก็ได้ไม่มีปัญหา แต่ถ้าจะเดินทางไปเพื่อซื้อโดยเฉพาะ
ลองคำนวณค่ารถ+เวลาที่ใช้เดินทางดูครับ ว่าคุ้มมั้ย?

ขอให้มีความสุขในการซื้อและเล่นโมนะครับ :iconvsign:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ผมว่าถ้าไปซื้อโมอย่างเดียวไม่คุ้มน่ะครับ
แต่ถ้าไม่ซื้อเยอะก็คุ้มอยู่

ออฟไลน์ b5202256

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ drift_king

• *
ผมเป็นมือใหม่เพิ่งซื้อ shinmusha ไม่มีฉากมา ( กันดั้มตัวแรกในชิวิต  :iconsweat: ) แต่อยากได้ฉากเลยลองทำใหม่ใน Photoshop ดู พอได้ครับ
เผื่อคนที่อยากได้ฉาก ผมเอามาแจกครับ อ่อผมคนโคราชเน้อแต่มาทำงานอยู่กรุงเทพ ฝากได้เน้อ ถ้าว่างไปนะ เพราะกลับโคราชทุกสิ้นเดือน

��าพต้นฉบับ

ดูดีมีราศีขึ้นมาในทันใด

เอาไปปริ้นใส่กระดาษแล้วติดลงกระดาษแข็งนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 02:47:47 PM โดย drift_king »

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconcryjoy:แจ่มมากเลยน้องเฮ่ยพี่ก๋ซื้อแบบไม่มีฉากเหมือนกัน :iconcryjoy:

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
สวยมาก ครับ
ขอบคุณครับ

peaterer

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้ราคา HG MG 1/100 (TT) แถวสะพานเหล็กอะครับว่าราคาประมาณเฉลี่ยแล้วอยู่ในราคาเท่าไหร่อะครับพอดีว่าจะไปหาซื้อโมจีนแถว ๆ สะพานเหล็กแต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้อผ่านเวปหรือไปซื้อที่สะพานเหล็กดีพอดีผมอยู่โคราชหนะครับช่วยแนะนำทีนะครับ
คุณb5202256ครับพอดีผมอยู่โคราชเหมือนกันถ้าคุณไม่สะดวกซื้อทางเวบผมแนะนำให้ไปร้านพี่หนึ่งนะครับแก่อยู่ที่คลัง2 ชั่น4ร้านขายเกมแก่มีโมจีนโมแท้ของมีตลอดเวลาโดยเฉพาะโมจีนแก่มีเกือบครบอัพเดทตลอด ราคา อืมอย่างเช่นMG จะอยุ่ประมาณ8แดงถึง9แดงผมถ้าเทียบราคากับเวบแล้วร่วมค่าขนส่งผมว่าแพงกว่าไม่มากเท่าไร ป ล /คนโคราชบ้านเอ็ง/   :iconvsign: :iconvsign:

• *
อยากรู้ราคา HG MG 1/100 (TT) แถวสะพานเหล็กอะครับว่าราคาประมาณเฉลี่ยแล้วอยู่ในราคาเท่าไหร่อะครับพอดีว่าจะไปหาซื้อโมจีนแถว ๆ สะพานเหล็กแต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้อผ่านเวปหรือไปซื้อที่สะพานเหล็กดีพอดีผมอยู่โคราชหนะครับช่วยแนะนำทีนะครับ
คุณb5202256ครับพอดีผมอยู่โคราชเหมือนกันถ้าคุณไม่สะดวกซื้อทางเวบผมแนะนำให้ไปร้านพี่หนึ่งนะครับแก่อยู่ที่คลัง2 ชั่น4ร้านขายเกมแก่มีโมจีนโมแท้ของมีตลอดเวลาโดยเฉพาะโมจีนแก่มีเกือบครบอัพเดทตลอด ราคา อืมอย่างเช่นMG จะอยุ่ประมาณ8แดงถึง9แดงผมถ้าเทียบราคากับเวบแล้วร่วมค่าขนส่งผมว่าแพงกว่าไม่มากเท่าไร ป ล /คนโคราชบ้านเอ็ง/   :iconvsign: :iconvsign:

ขอบคุณมากนะครับ IM ไปแล้วนะครับ :iconwish: เคยไปซื้อแต่แถว เซฟวันอะครับโมจีนเนี้ย แพงมั้ยหว๊าาผมซื้อ HG 1/100 Avalanche Exia (TT) มา 7** บาทอะนะครับ

peaterer

ไม่แปลกหรอกครับผมก็เคยไปโดนมาที่เซฟวันตอนนั่น ซื้อhg 1/144 gn arm ของttมา  1xxx  :iconcry: นะ รู้ราคาอยู่นะ :iconcryjoy:แต่มันอยากได้นะ :iconlove:เลยหน้ามืดซื้อไป :icondizzy:เห็นโมกันดัมไม่ได้มันเหมือนยาเสพติดนะเห็นที่ไรควักกะเป๋าทุกที :iconlol: :iconlol: เออเกือบลืมคลัง2 อยู่ตรงแยกนาฬิกาครับเลยลานย่าโม่มาหน่อย :iconvsign: ///คนโคราชบ้านเอ็ง////

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7

9xx ไปเจอมา แต่สอยไม่ลง พี่ๆคนไหนมีข้อมูลบ้างครับ

===================

เมื่อวานนี้ผมไปเดินร้านขายโมจีนแถวบ้าน(นอก) ไปเจอเค้าเอา zaku มาขาย ราคากล่องละ 9xx :iconcry:(เข้าใจ+ค่าขนส่ง)  :iconpale:
แต่ที่แปลกคือผมเจอzakuกล่องใหญ่ กล่องเท่าๆ uniconเลย ของTT แต่ตัวหนังสือจีน ขายอยู่9xx เหมือนกัน
แต่ตัวนี้เวอร์ชั่นขาเหลี่ยมครับ กล่องใหญ่มาก ถ้าเที่ยบกับอีกแบบนึง พี่ๆคนไหนมีข้อมูลมั๊ยครับ  :iconsmile:
ตัวนี้แหละครับ แต่ตอนนั้นเอารูปลงไม่เป็น
นี่ก็ 9xxเหมือนกัน แต่ถ้วนๆ ตัวบนปลายๆ

ร้านโมบ้านนอก จำใจ...ไม่ลง...

รู้ราคาในเมืองกรุงแล้วซื้อไม่ลงเลยอ่ะ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 11:01:04 PM โดย RX-K »

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

9xx ไปเจอมา แต่สอยไม่ลง พี่ๆคนไหนมีข้อมูลบ้างครับ

ข้อมูลอะัไรละ สะพานเหล็กขาย 600กว่าๆ ตัวนี้เหมือนกับ ตัวสีขาว(ชิน) ต่างกันที่รายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ บางส่วน

ราคาต่างจังหวัดมันก็แบบนี้แหละ คนที่ขายบางทีก็ซื้อมาจากสะพานเหล็กอีกทีนั้นแหละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 11:11:26 PM โดย xenophage »

peaterer

ต้องถามก่อนนะครับว่าอยู่จังหวัดไหน อืมสำหรับคุณ��าพงานของmg zaku 1/100นั่นหายห่วงครับเทียบได้กับของแท้ได้90%(อาจจะมากกว่านั่นก็ได้) :iconvsign:เลยครับzakuนั่นซื้อได้ทุกตัวครับแต่สำหรับเรื่องราคานั่นในเวบอยุ่ประมาณ7xxสีดำ 6xx สีเขียวบวกค่าขนส่งก็ประมาณ8xxเองละครับจะแตกต่างนิดหน่อยเรื่องราคาขนส่งนะครับ :iconsmile:ถ้าไม่รีบซื้อทางเวบดีกว่าครับ :iconhappy:

===========

ของใหม่ครับ exia repair2 1/144 hg ของtt ครับผม

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 11:40:15 PM โดย K »

• *
งั้นพรุ่งนี้ไปตะลุย คลัง2กันครับ จะไปถูกมั้ยเนี้ย จมไปละกันครับลานย่าโม เนาะ(เคยไปห้างแถว ๆ ลานย่าไปกิน Hotpot) สงสัยจะที่เดียวกันนะ  :icondisapp:

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7

ข้อมูลอะัไรละ สะพานเหล็กขาย 600กว่าๆ ตัวนี้เหมือนกับ ตัวสีขาว(ชิน) ต่างกันที่รายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ บางส่วน

ราคาต่างจังหวัดมันก็แบบนี้แหละ คนที่ขายบางทีก็ซื้อมาจากสะพานเหล็กอีกทีนั้นแหละ

ขอโทษทีครับ คือเห็นกล่องมันใหญ่กว่าตัวสามัญมากๆ เลยอยากรู้ว่ามันมีอะไรมากกว่าตัวปรกติบ้าง
เนื้องานดีรึเปล่า มีพี่ๆคนไหนเคยลองของมั่งครับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

ขอโทษทีครับ คือเห็นกล่องมันใหญ่กว่าตัวสามัญมากๆ เลยอยากรู้ว่ามันมีอะไรมากกว่าตัวปรกติบ้าง
เนื้องานดีรึเปล่า มีพี่ๆคนไหนเคยลองของมั่งครับ

:iconfreak: กล่องใหญ่กว่า "ตัวสามัญ" ถ้าหมายถึง Zaku II สีเขียวละก็ มันก็ใช่นะ

Char's Zaku แทบจะไม่ต่างจาก รุ่น MS-06J (สีเขียว) มีรายละเอียดตรงไอพ่นหลังกับ Backpack ที่ต่างกัน แต่ดูจริงๆ แล้วในกล่อง Zaku II สีเขียว ดูจะคุ้มกว่า Char's Zaku ด้วย อุปกรณ์เสริมของ Zaku II สีเขียว มี Missile pack ที่ขาย ส่วน Char's Zaku ให้รถกระเช้ามาแทน Missile pack

ส่วน 3 ตัวนี้ สีดำ (Black Tri-star) สีแดง(Johnny raiden) สีขาว(Shin Matsusaga) เป็น MS-06R เป็นรุ่นที่พัฒนาจาก Zaku II สีเชียวอีก จุดที่แตกต่าง คือ Backpack ช่วงขา(จุดนี้จะแตกต่างไปมากทีเดียว) และ อาวุธ(Bazooka)

แต่ถ้าูดูที่ขนาดกล่องแล้ว ที่คุณว่า "ตัวสีดำ" กล่องใหญ่กว่า "ตัวสีเขียว" มันก็ใช่นะ กล่องนะใหญ่กว่า แต่....กล่องมันบางกว่าด้วยนะ กล่อง "กล่องสีเขียว" แผงชิ้นส่วนจะเรียงเป็นตั้งเดียว กล่องเลยเล็กแต่หนา "กล่องสีดำ" แผงชิ้นส่วนเรียงเป็น 2 ตั้ง กล่องเลยใหญ่แต่บาง

ถ้านับที่ชิ้นส่วน "กล่องสีดำ" มีชิ้นส่วนมากกว่าก็จริง แต่ก็ไม่ได้มากกว่าอะไรนัก (ถ้าไปเทียบกับ Sinanju ตัวเนี่ยนะชิ้นส่วนเยอะจริง ราคา่เลยเกือบพันบาท) จริงๆ แล้วไปดูใน www.dalong.net ก็ได้ เพราะ TT ก็ไปลอกของจริงมาทั้งนั้น

ส่วนคุณ

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ของใหม่ครับ exia repair2 1/144 hg ของtt ครับผม
(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)

แจ่มพวก 1/144

ออฟไลน์ pooh

• *
  • Like: -10
  • MY HGUC
งั้นพรุ่งนี้ไปตะลุย คลัง2กันครับ จะไปถูกมั้ยเนี้ย จมไปละกันครับลานย่าโม เนาะ(เคยไปห้างแถว ๆ ลานย่าไปกิน Hotpot) สงสัยจะที่เดียวกันนะ  :icondisapp:

Hotpot มันมี ตรง ไอที พลาซ่า ด้วยนะ ระวัง ผิดที่
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

ออฟไลน์ aruto

• *

TT แจ่มได้อีก  :iconcryjoy: :iconcryjoy:  เดี๋ยว00s2แบบแบกอาวุธเพิ่มคงตามมา :iconhihi: :iconhihi:

• *
ซื้อมาแล้วครับ MG 1/100 Unicorn 9** บาท ที่คลัง2 วันนี้ฝนตกด้วย เลยยุ่งยากนิดหน่อย (นั่งมอไซด์ไปซื้อเลยนะเนี้ย)ตั้ง 17 km. จากมหาลัย เฮ้อก็ ok ดีอะนะครับที่เวป 7** บาทคิดค่าขนส่ง น้ำมันก็นับว่า ok ดีครับ

ออฟไลน์ kaxuma

• **
ซื้อมาแล้วครับ MG 1/100 Unicorn 9** บาท ที่คลัง2 วันนี้ฝนตกด้วย เลยยุ่งยากนิดหน่อย (นั่งมอไซด์ไปซื้อเลยนะเนี้ย)ตั้ง 17 km. จากมหาลัย เฮ้อก็ ok ดีอะนะครับที่เวป 7** บาทคิดค่าขนส่ง น้ำมันก็นับว่า ok ดีครับ

รอ review งามๆอยู่นะครับ  :iconvsign: