ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033673 ครั้ง)

ออฟไลน์ b5202256

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
มาช่วยตอบ
ส่งเช็คได้ ทางเน็ต มีแค่ ธรรมดาลงทะเบียน(ไม่เกิน 2kg) กับ EMS เท่านั้นครับ

ส่งแบบลงทะเบียนอะไรนี่ครับ ของจะไปถึงคนที่สั่งคนประมาณกี่วันครับ (พอดีอยู่โคราชหนะครับ) จะถึงกี่วันหว่า

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
^ เหมือนส่งแบบธรรมดาครับ ไม่ด่วน
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ jediknight

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
^
^
เพิ่มเติมครับ ส่งเหมือนธรรมดา แต่สามารถเช็คสถานะของได้ครับ ว่าถึงไหนแล้ว

ล่าสุดผมไปส่งกล่องใหญ่เลย เค้าถามว่าข้างในเป็นอะไร จะระบุไว้ในระบบ ถ้าของเสียหายจะได้เคลมได้ครับ

:iconvsign:

--------------------------------------------------------------------------------

เอ๊ะ เอ๋ มี 2 อย่างเหรอครับ ไม่เคยรู้มาก่อนเลย

เพราะเวลาไปส่งก็บอกเค้าว่าส่งลงทะเบียนเฉยๆ และเลขที่ได้มาก็เอามาเช็คใน net ได้อ่ะครับ

:icondizzy:

V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 10:35:40 AM โดย jediknight »

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
เพิ่มเติม(ด้วยครับ)

คุ้น ๆ ว่า ลงทะเบียนจะมี 2 แบบครับ แบบธรรมดา (เช็คในเน็ตไม่ได้) กับ แบบลงทะเบียนเช็คในเน็ตได้  (ต้องบอกเจ้าหน้าที่ครับว่าต้องการเช็คทางเน็ต แบบนี้จะแพงกว่าแบบธรรมดาฮะ)

ออฟไลน์ aire

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
ถ้าพัสดุ จะมี 2 แบบครับ รหัสขึ้นด้วย PA เช็คเน็ตไม่ไ่ด้ กับ รหัสขึ้นด้วย R จะเช็คเน็ตได้

• *
ขอบคุณจ้า :iconwish:

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
เอ่อ ขอถามอะไรหน่อยครับ คือผมซื้อ เที่ยเหล็ง จีน 1/100 มานานแล้วตัวนึง ที่แรกปัญหาคือ จอยส่วนขามันขยายตัว ไม่รู้ว่าเกิดขึ้นจากอากาศหรือเปล่า ผมจึงต้องเอากาวช้างหยอดเพิ่มความหนา เพื่อให้ตัวล๊อคแน่นขึ้น ก็ออกมาโอเคดี  หลายเดือนต่อมา(ไม่ได้จับมันอีกเลย) พอเอาลงมาดู ปรากฏว่า จอย แตก(ฉีก) เกือบทั้งหมด  เฉพาะส่วนขานะ
ไม่รู้ว่า มันเกิดขึ้นจากอะไรกัน แน่ ความร้อน หรือ โดนกาวช้าง แต่ก่อนผมจะยัดตัวล๊อคลงไป ก็มั่นใจว่ากาวมันแห้งแล้วนะ แต่โชคดี ที่ในกล่องมันพอมีจอยส่วนที่แตกเหลืออยู่บ้างเลยเอามาเปลี่ยน แต่ส่วนเท้าไม่มีเลยต้องหยอดกาวติดตายไว้ทั้งอย่างนั้น

เพื่อนๆคนไหนเป็นมั่งคับ อยากรู้จริงๆว่ามันเป็นเพราะอะไร
ปล. จอยตัวนี้ทำท่าไม่ดีมาตั้งแต่ตอนต่อครั้งแรกแล้ว...
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
เอ่อ ขอถามอะไรหน่อยครับ คือผมซื้อ เที่ยเหล็ง จีน 1/100 มานานแล้วตัวนึง ที่แรกปัญหาคือ จอยส่วนขามันขยายตัว ไม่รู้ว่าเกิดขึ้นจากอากาศหรือเปล่า ผมจึงต้องเอากาวช้างหยอดเพิ่มความหนา เพื่อให้ตัวล๊อคแน่นขึ้น ก็ออกมาโอเคดี  หลายเดือนต่อมา(ไม่ได้จับมันอีกเลย) พอเอาลงมาดู ปรากฏว่า จอย แตก(ฉีก) เกือบทั้งหมด  เฉพาะส่วนขานะ
ไม่รู้ว่า มันเกิดขึ้นจากอะไรกัน แน่ ความร้อน หรือ โดนกาวช้าง แต่ก่อนผมจะยัดตัวล๊อคลงไป ก็มั่นใจว่ากาวมันแห้งแล้วนะ แต่โชคดี ที่ในกล่องมันพอมีจอยส่วนที่แตกเหลืออยู่บ้างเลยเอามาเปลี่ยน แต่ส่วนเท้าไม่มีเลยต้องหยอดกาวติดตายไว้ทั้งอย่างนั้น

เพื่อนๆคนไหนเป็นมั่งคับ อยากรู้จริงๆว่ามันเป็นเพราะอะไร
ปล. จอยตัวนี้ทำท่าไม่ดีมาตั้งแต่ตอนต่อครั้งแรกแล้ว...
เป็นเหมือนกันครับแต่คนละกรณีกันกาวตราช้างต้องทิ้งไว้ค้างคืนก่อนเอามาต่อครับไม่งั้นจอยมันจะแต่เนื่องจากกาวตราช้างเมื่อแห้งเต็มที่มันจะขยายตัวอีกครับ
ตอนทำดีเคท

ทาที่เดือยตอนแรกก็ว่าแห้งดีแล้วน่ะวันรุ่งขึ้นมาขยับดูแตกยังแป๊ะเลยครับ :icondisapp: ป.ล.ถ้าทากะจอยPC ก็แต่เหมือนกันครับเพราะมันทำให้จอยPCขาดความยืดหยุ่นไป :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2010, 04:10:05 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • Like: 0
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
เป็นเหมือนกันเลยเรื่อง joint ขยายตัวของผมซื้อ OO /100 มา ต่อเสร็จเก็บเข้ากล่องเอาออกมาลองเล่นอีกทีตรงส่วนเท้าตอนนี้ต่อไม่ลงแล้ว joint ขยายตัวไม่ล็อคเหมือนตอนแรก
เหอๆ แต่ก็อีกแหละมันมี joint แถมมาให้ใช้แทนได้แต่ขี้เกียจทำ ส่วนของแท้ก็น่าจะมีบ้างปัญหาพวกนี้แต่คงน้อยกว่าเพราะเนื้อ plastic joint ลุงบันดีกว่าเยอะ
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ต้องทำใจว่าโมจีนเนื้อพลาสติก ก็อย่างนี้ล่ะ

ออฟไลน์ test002147

• *
Keroro TT เห็นน่ารักมากอยากได้ ร้านเจ๊จะมีไหมหว่า  :iconlike:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
Keroro TT เห็นน่ารักมากอยากได้ ร้านเจ๊จะมีไหมหว่า  :iconlike:

ถ้าเจ้ไม่มี ลองไปดูร้านหน้าเบียร์ดูสิ อาจจะถูกหมกอยู่ข้างล่างก็ได้

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
อยากเป็นหนูลองยาครับ  มีใครเห็น ลีเจ้นด์ กันดั้ม  GHD  ที่สะพานเหล็กมั่งมั้ยครับ

legend ตัวนี้ สำหรับผม เป็นอะไรที่เจ็บปวดมากเลยครับ
ต่อเสร็จไม่ถึง ชม ก็เก็บใส่กล่อง ไม่ได้เอาออกมาเล่นอีกเลย
จนกระทั่งเวลาผ่านไป 2-3 เดือน เอามาลองขยับนู่น ขยับนี่ดู
คุณพระ... พลาสติกกรอบหมดเลยครับ พร้อมจะแตกหักทุกเมื่อ  :icondizzy:

1/144 นะครับ

ออฟไลน์ kaxuma

• **
อยากเป็นหนูลองยาครับ  มีใครเห็น ลีเจ้นด์ กันดั้ม  GHD  ที่สะพานเหล็กมั่งมั้ยครับ

ผมเคยต่อ 1/100 ตัวนี้ดีครับ แน่นแทบทุกส่วน สวยมาก ไม่ค่อยมีปัญหา แต่พลาสติกเปราะเหมือนเดิม

ออฟไลน์ drift_king

• *
ร้านเจ๊ใช่อยู่ตรงมุม ตรงข้ามร้านขาย BB Gun ใช่มั้ยครับ พอดีมือใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 10:44:27 AM โดย drift_king »

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ร้านเจ๊ใช่อยู่ตรงมุม ตรงข้ามร้านขาย BB Gun ใช่มั้ยครับ พอดีมือใหม่ครับ
:iconlol:ใช่เลยร้านนั้นแหละครับ

ooมีหรือยังล่ะตัวนี้งานดีพอสมควรเลยถ้าเอาMGก็แนะนำสไตร2แพ็กหรือไม่ก็สไตรฟรีด้อม ถ้าชอบตัวเก่าๆก็ RX78 -2
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 12:58:35 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ drift_king

• *
1/100 ของ TT ตอนนี้มีตัวไหนน่าต่อมั่งอะครับ
ใครเห็นร้านเจ๊๊มี STRIKE +IWSP MG 1/100 มั่งมั้ยครับจะได้ไปสอย

peaterer

• บุคคลทั่วไป
 วันนี้ผมเข้าไปเวบtaobaoมาเห็น เห็น hg 1/144 ของtt ออกใหม่มารู้สึกว่าจะเป็น exia repair 2 มา :iconsweat: ผมว่าพี่ตี๋เราจะย้อมแมวบ่อยนะครับ :iconfreak:แต่ยังไงผมก็ซื้อนะ :iconnasty:

ออฟไลน์ Lynx

• *
1/100 ของ TT ตอนนี้มีตัวไหนน่าต่อมั่งอะครับ
ใครเห็นร้านเจ๊๊มี STRIKE +IWSP MG 1/100 มั่งมั้ยครับจะได้ไปสอย

เมื่อวานไป  มีทั้ง Strike + IWSP และ Strike E + IWSP ครับ

• *
อยากรู้ราคา HG MG 1/100 (TT) แถวสะพานเหล็กอะครับว่าราคาประมาณเฉลี่ยแล้วอยู่ในราคาเท่าไหร่อะครับพอดีว่าจะไปหาซื้อโมจีนแถว ๆ สะพานเหล็กแต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้อผ่านเวปหรือไปซื้อที่สะพานเหล็กดีพอดีผมอยู่โคราชหนะครับช่วยแนะนำทีนะครับ