ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033638 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ก็นึกว่าจะกระอักแกลบแล้วนะครับเนี้ย เฮ้อ จะเช็คราคาได้ที่ไหนบ้างอะครับ ผมดูในเวปwww.modelgundamshop.com อะครับเฮ้อ ช่วยแนะนำทีนะครับ

ลองแวะไปดูที่
www.crazyhandmade.com
www.gunplathai.com

โดยทั่วไปแล้ว ที่สะพานเหล็กก็น่าจะถูกกว่าอยู่นิดหน่อย

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ช่วงนี้โมจีน เงียบจัง

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
รบกวนขอถามเพื่อนๆที่ต่อ ยูนิคอนกันดั้มของTTกันแล้วน่ะครับ อยากจะรบกวนถามเรื่องชิ้นส่วนที่เกี่ยวข้องกับการเปลี่ยนร่างของทุกคนปิดสนิทกันดีไหมครับ  เพราะเท่าที่เห็นรูปรีวิวของแต่ละท่านเหมือนหน้าอกด้านซ้ายของตัวโมจะปิดไม่สนิทเท่าไหร่  พอดีผมมีโปรเจคจะโมตัวยูนิคอนอยู่ เลยอยากรบกวนถามดูน่ะครับ ขอบคุณครับ^^~

• **
ของผมปิดไม่สนิทเหมือนกัน แต่ไม่ได้เครียดอะไร

ออฟไลน์ b5202256

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
อยากรู้อะครับว่าเราจะทำ Decal เองนี่ต้องทำยังไงหรอครับ มีคนบอกผมให้ไปดูที่ www.dalong.net มันอยู่ตรงไหนของเวปนี้หรอครับหาไม่เจอต้องใช้ google แปลเวปเอา ช่วยทีนะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
รบกวนขอถามเพื่อนๆที่ต่อ ยูนิคอนกันดั้มของTTกันแล้วน่ะครับ อยากจะรบกวนถามเรื่องชิ้นส่วนที่เกี่ยวข้องกับการเปลี่ยนร่างของทุกคนปิดสนิทกันดีไหมครับ  เพราะเท่าที่เห็นรูปรีวิวของแต่ละท่านเหมือนหน้าอกด้านซ้ายของตัวโมจะปิดไม่สนิทเท่าไหร่  พอดีผมมีโปรเจคจะโมตัวยูนิคอนอยู่ เลยอยากรบกวนถามดูน่ะครับ ขอบคุณครับ^^~

ของผมก็ปิดไม่สนิทครับ โดยเฉพาะตอนเปลี่ยนไปเป็นโหมด ยูนิค่อน ตรงเอวปิดไม่ได้เลยหละครับ    :iconfreak:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ lordopp

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
ยูนิคอนของผมปิดไม่ได้ครับ ที่เอว อก ไหล่ มีแนวโน้มต้องเลือกแปลงร่างแค่ร่างเดียวด้วยครับ

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
ยูนิคอน ปิดค่อนข้างจะสนิทนะครับ แต่ต้องขัดเกลาตะเข็บพอสมควรเลยครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดู :iconsmile:
กำลังทำอยู่เหมือนกันครับ  :iconwink:

• *
ขอบคุณคุณlouiscyber  KidzA101 lordopp naykai   มากครับที่ช่วยตอบคำถามนะครับ ^^~  เป็นว่าสามารถปิดได้สนิท แต่คงต้องขัดชิ้นส่วนนั้นๆออกไปบ้างสินะครับ ^^~   จริงๆก็ไม่ได้ซีเรียสว่าจะให้ปิดสนิทหรอกครับ เพราะตอนแรกคิดจะโมดิฟายในร่างเดสทรอยเป็นหลัก  แต่พอดีเกิดโปรเจคบร้าๆขึ้นมาใหม่ว่าถ้าจะโมเพิ่มส่วนในร่างยูนิคอนไปด้วยอาจจะเข้าทีน่ะครับ^^~  ยังไงก็ขอขอบคุณครับ^^~

โอ้ขอบคุณท่าน naykai มากครับ อุสาห์ถ่ายรูปมาให้ดูเลยแถม บอกรายละเอียดส่วนที่ต้องดัดแปลงให้ด้วย  :iconwish:  ขอบคุณครับ :iconlike: :iconlike:
V
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 06:11:46 AM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
เอามาฝากครับ

ตอนแรกก็งงครับ มันไม่สนิท

พอปิดคอกพิต ก็เลยเข้าใจ มันช่วยปิดให้สนิท

ช่วงเอวปิดสนิทดีครับ ออกแรงหน่อย ยัดให้ชิ้นเอวส่วนล่างมันพอดีเสมอกับแกนกลาง

กลไกการเปลี่ยนหน้ากาก หน้ากากส่วนหน้าจะไปชนกับด้านหลังของตากันดั้ม ขัดส่วนหลังของตาไม่ให้ไปกีดขวางก็ใช้ได้แล้วครับ แต่อย่าลึกเกินไปนะครับเดี๋ยวมันแตก

ปิดได้สนิทดีครับ ขัดๆด้านหลังหน้ากากมันหน่อย

เปลี่ยนหน้าได้สมบูรณ์ดีครับ

หน้าไม่ลิงด้วยนะ

ออฟไลน์ aikawa777

• *
ก็นึกว่าจะกระอักแกลบแล้วนะครับเนี้ย เฮ้อ จะเช็คราคาได้ที่ไหนบ้างอะครับ ผมดูในเวปwww.modelgundamshop.com อะครับเฮ้อ ช่วยแนะนำทีนะครับ

http://www.b-boygundam.com/

http://www.kritmodel.com/ 

2 เว็บนี้ผมว่าบางตัวราคาใกล้เคียงกับสะพานเหล็กนะครับ

• *

http://www.b-boygundam.com/

http://www.kritmodel.com/ 

2 เว็บนี้ผมว่าบางตัวราคาใกล้เคียงกับสะพานเหล็กนะครับ

ขอบคุณมาก ๆ นะครับที่ช่วยแนะนำแต่ราคาค่าส่ง ems มันราว ๆ เท่าไหร่หรอครับเพราะว่าผมซื้อ HG 1/100 (TT) 7** อะครับที่โคราชนี่แหละครับ ถ้าซื้อผ่านเวปราคามันจะเท่าไหร่น๊า

ออฟไลน์ taeyeon

• *
ค่าส่งแล้วแต่กล่องครับ 1-3 กล่อง ems ไม่เกิน 100 ครับ

• **
ถ้าตามร้านข้างบน ผมว่าโอน่ะ
ค่าส่งอยู่ที่ปริมาณ
EMS แพงหน่อย
ธรรมดาก็โอเค

ของผม 1/144 10 ตัว ค่าส่งก็ 90 บาท โดยประมาณครับ

ออฟไลน์ not_tell

• *
อยากถามว่าตอนนี้ ยังหา1/60 exia ghd ได้อยู่รึป่าวครับ พอดีได้หนังสือ gundam oo แล้วไฟมันลุกน่ะครับ  :iconhappy:

• *
^
^
^
^
ร้านหน้าเบียร์เมื่อเดือนก่อนเห็นนะครับ  แต่เดือนนี้ไม่ได้ไปดูเลย ^^"

• *
ถ้าตามร้านข้างบน ผมว่าโอน่ะ
ค่าส่งอยู่ที่ปริมาณ
EMS แพงหน่อย
ธรรมดาก็โอเค

ของผม 1/144 10 ตัว ค่าส่งก็ 90 บาท โดยประมาณครับ

ส่งแบบธรรมดามันถูกขนาดนั้นเลยหรอครับแต่คงจะนานพอดู แล้วมันเช็คของว่าส่งมาว่าตอนนี้อยู่ไหนได้เหมือน ems มั้ยครับ ? :iconpanic:

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
มาช่วยตอบ
ส่งเช็คได้ ทางเน็ต มีแค่ ธรรมดาลงทะเบียน(ไม่เกิน 2kg) กับ EMS เท่านั้นครับ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
อยากถามว่าตอนนี้ ยังหา1/60 exia ghd ได้อยู่รึป่าวครับ พอดีได้หนังสือ gundam oo แล้วไฟมันลุกน่ะครับ  :iconhappy:

วันนี้แวะผ่านทั้งสองร้าน เท่าที่เห็น "ไม่มี 1/60 Exia"

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
เมื้อวายผ่านไปแถว2ร้านแจอสามก็กโมจืน1/144ตรึมเลยครับไลยืนี้ท่าจะยาวพอๆกับบันไดแหะ