ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033776 ครั้ง)

ออฟไลน์ wittavat1

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
    • thaiall-model.com
สะพานเหล็กมีของ  SD ที่เป็นห้าตัวประกอบกัน  จำชื่อไม่ได้อะครับ ที่เป็นกล่องใหญ่ๆ  อยากทราบว่ามีร้านไหนเอาเข้ามาบ้างอะครับ  อยากได้อย่างแรง

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
สะพานเหล็กมีของ  SD ที่เป็นห้าตัวประกอบกัน  จำชื่อไม่ได้อะครับ ที่เป็นกล่องใหญ่ๆ  อยากทราบว่ามีร้านไหนเอาเข้ามาบ้างอะครับ  อยากได้อย่างแรง
:iconpale:ผมรอเจ้านี่กะพระเจ้าเสืออยู่ไม่เห็นมาซะทีใครเห็นแล้วรบกวนช่วยมาบอกทีครับ
อัทเดทข่าวโมจีน TTเงียไปเลยbendiเลยปล่อยล็อตใหญ่
ในที่สุดก็มาแล้ว ตรูจาเอาดาบบบบบบบบ

:iconwish: :iconwish:โดนหลายตัวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 04:08:42 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
^
^
เข้าไปดูรูปแผงในเท้าเบา ทำไมดาบเล่าปี่กะไหล่เตียวหุยเป็นชิ้นใสหว่า :icondizzy:

แล้วเนื้องานของBandiเป็นไงบ้างอ่ะครับ คือไม่เคยลองยี่ห้อนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 06:42:34 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
^
^
เข้าไปดูรูปแผงในเท้าเบา ทำไมดาบเล่าปี่กะไหล่เตียวหุยเป็นชิ้นใสหว่า :icondizzy:

แล้วเนื้องานของBandiเป็นไงบ้างอ่ะครับ คือไม่เคยลองยี่ห้อนี้

งาน bandi ดีกว่า GD ครับแต่ไม่สู้ TT  ข้อด้อยคือพลาสติกมันบางกว่า TT เยอะ แล้วก็ข้อต่อหลวม  เนื้อพลาสติกไม่มีคราบคับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconnasty: แหม มี SD unicorn gundam ด้วย

ออฟไลน์ beam

• *
แล้ว พี่ TT เค้ายุ่งเรื่องกฏหมายอยู่ เราจะได้มีโอกาสเล่น RX 78-2 แบบ MegaSize กันไหมครับเนี่ย อยากได้อย่างแรง....
ผมวาเรื่องกฎหมายคงไม่มีผลอะไรมั้งครับ เพราะเท่าที่ทราบจีนไม่มีกฎหมายลิขสิทธิ์
ขนาดอเมริกาฟ้องร้องยังทำอะไรไม่ได้เลย แล้วทางญี่ปุ่นจะทำอะไรเขาได้ละครับ
มีแต่บ้านเราที่ต้องพึ่งพาอเมริกา เลยต้องเอาใจออกกฎหมาลิขสิทธิ์ครับ
ดังนั้นไม่ต้องไปห่วงเรื่องนี้เลยครับ เดี๋ยวพ่อค้าแม่ค้าได้ข่าวจะหาเรื่องขึ้นราคา ทั้งๆ ที่มันไม่มีผลอะไร
ปีที่แล้วมันก็เป็นอย่างนี้แหละครับ ช่วงหนึ่งโมจะหายไปจากตลาด พอกลาง ๆ ปลาย ๆ ปี ออกจนพิมพ์แบงค์ซื้อไม่ทันเลย

ออฟไลน์ moshizu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
เห็นมีอยู่เว็ปนึง เขาเอาMG GDเข้ามา 4-5 แบบ บังเอิญมี MG Freedomด้วย กำละงอยากได้เลย  :iconwink: มีใครได้ลองของGDล๊อตหลังๆนี่แล้วบ้างครับ งานยังต้ออาศัยวิชามารมากมายอีกรึเปล่า หรือแบบต่อดิบพอได้แล้ว  :iconpunch:

v
v
v
http://www.modelgundamshop.com/viewproduct_modelgundam-00115

นี่เป็นเว็ปที่เจอมา ไม่ได้โฆษณาให้ร้านเค้านะครับ  :iconshy2:แต่อยากเอารูป + รายละเอียดมาให้ช่วยพิจารณากัน  :iconsmile:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
เห็นมีอยู่เว็ปนึง เขาเอาMG GDเข้ามา 4-5 แบบ บังเอิญมี MG Freedomด้วย กำละงอยากได้เลย  :iconwink: มีใครได้ลองของGDล๊อตหลังๆนี่แล้วบ้างครับ งานยังต้ออาศัยวิชามารมากมายอีกรึเปล่า หรือแบบต่อดิบพอได้แล้ว  :iconpunch:

v
v
v
http://www.modelgundamshop.com/viewproduct_modelgundam-00115

นี่เป็นเว็ปที่เจอมา ไม่ได้โฆษณาให้ร้านเค้านะครับ  :iconshy2:แต่อยากเอารูป + รายละเอียดมาให้ช่วยพิจารณากัน  :iconsmile:

GD ยังไงก็เป็น GD ไม่มีง่าย ไม่มีสบาย MG Freedom ที่สะพานเหล็กก็มี เห็นมีคนลองต่อ Freedom อยู่แล้ว รู้สึกจะเจอปัญหา polycap แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 10:36:53 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ท่านก็คิดง่ายๆ ว่ายิ่งราคามันถูกกว่าของเเท้มากกว่า 1 เท่าหรือ 2 เท่า
ก็ยิ่งต่อยากมากขึ้นเท่านั้นก็ได้ครับ  :iconfreak:

คำที่ควรใช้กับโมจีนมากที่สุดน่าจะเป็น

"ของดีไม่มีถูก ของถูกไม่มีดี"
 :iconnasty:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
   ช่วงนี้เห็นคนสนใจงานของGDเยอะเลยขออธิบายหน่อย โมของGD จะแบ่งออกเป็น2ยุค โดยยุคแรกจะใช้ชือว่า GD ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นโมจาก

ออฟไลน์ moshizu

• **
ดูจากเซียนหลายๆท่านได้ออกมาชี้แจง สงสัยเรื่องหวังจะสอยเจ้าfreefom ของ GD ท่าจะต้องพับไปซะแล้ว ขืนเอามา ก็คงได้เอาเท้าก่ายหน้าผากอย่างที่ที่ unn13 ว่าเหงๆ  :iconcry: อยากได้เจ้าfreedomจัง ตามความรู้สึกผม ผมว่ามันเท่กว่า SF  อีก งานนี้สงสัย ได้ถอยของลุงบันละมั้งนี่ :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 11:01:21 PM โดย moshizu »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ดูจากเซียนหลายๆท่านได้ออกมาชี้แจง สงสัยเรื่องหวังจะสอยเจ้าfreefom ของ GD ท่าจะต้องพับไปซะแล้ว ขืนเอามา ก็คงได้เอาเท้าก่ายหน้าผากอย่างที่ที่ unn13 ว่าเหงๆ  :iconcry: อยากได้เจ้าfreedomจัง ตามความรู้สึกผม ผมว่ามันเท่กว่า SF  อีก งานนี้สงสัย ได้ถอยของลุงบันละมั้งนี่ :iconsoul:

ฟรีด้อมของลุงบันก็ราวๆ 1300 - 1500 เองน่ะครับ
ติดต่อตาม Banner ต่างๆ ในเวปได้เลยครับ

ท่านชอบฟรีด้อมมากกว่า SF เหมือนผมเลย อิอิ  :iconmeow:

ปล.คิดขำๆ น่ะครับ ว่า GD ขาย 6xx เเต่ถ้า TT ทำออกมาก็คงขายราวๆ 7xx - 9xx หรือเปล่า
ซึ่งผมมองว่าเพิ่มตังอีกนิด สนับสนุนของเเท้ไปเลยดีกว่าครับ  :iconjoy:

ออฟไลน์ Fugaca

• *
  • Like: -10
   ช่วงนี้เห็นคนสนใจงานของGDเยอะเลยขออธิบายหน่อย โมของGD จะแบ่งออกเป็น2ยุค โดยยุคแรกจะใช้ชือว่า GD ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นโมจาก���าค UC เช่น ZZ Gundam , Nu Gundam , Sazabi , EZ8, Kampfer , Super Gundam ฯลฯ ซึ่งโมยุคนี้เราจะเรียกว่า "โมนรก"   ซึ่งหากใครไม่อยากเหนื่อยควรหลีกเลียงโมพวกนี้

พอมาถึงยุดที่2ซึ่งเริ่มจาก���าคซี๊ดซ๊าด โมของGD จะเปลี่ยนชื่อเป็น GHD ซึ่งเนื้องานโดยรวมจะพัฒนาขึ้นมาก (แต่ยังห่างไกลกับTT) แต่โมของGHD ก็ยังมีเอกลักษณ์ อย่างนึงคือ "หน้าลิง" และ "เป็นง่อย"

ซึ่งจริงๆแล้วไม่ว่าจะเป็นของล๊อตไหนมันก็ใช้Moldอันเดิมนั้นแหละซึ่งยิ่งปั้มความคมของแม่พิมพ์ยิ่งลดลง จึงทำให้ยิ่งของล๊อตหลังๆหรือของRe-Product ก็จะยิ่งห่วย แต่ที่บอกว่าบางตัวเหมือนงานดีขึ้นอันนี้ผมก็ไม่รู้นะเพราะว่ายังไม่เคยเอามาเปรียบเทียบดู

ช่วงนี้เห็นของ GD มีการรีเอาตัวเก่าๆออกมาเช่น Kampfer กับ Super Gundam ซึ่งถ้าท่านเห็นเจ้า2ตัวนี้ควรหลีกเลี่ยงโดยด่วน หรือไม่งั้นก็ให้รีบพุ่งเข้าใส่แล้วเอามาทำพร้อมเอาเท้าก่ายหน้าผากไปด้วย  :iconpale:

โอ้ว์ ..... เห็นด้วยอย่างแรงครับ   สนับสนุนอีก 1 เสียง

ปล.
(ตามที่ท่าน unn เคยบอกไว้ครับ "ของอะไรเน่าๆ เรามีหมด" ห่ะ ห่ะ ห่ะ)
ดูได้จากที่ ท่าน Unn13 post ไว้นะครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15.4185
ขอบอกว่า  นรก  จริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2010, 06:12:42 PM โดย Fugaca »

• *
วันหยุดช่วงนี้อยากถอยโมมาเล่น   ว่าจะไปสะพานเหล็กแต่การเดินทางมีปัญหามาก   ใครพอช่วยแนะนำเส้นทางจากรัชดาไปสะพานเหล็กได้มั่งครับ   ปล.รถไฟฟ้าใช้ไม่ได้ด้วย

• *
^
^
^
จากรัชดา หาทางไปที่ จตุจักร ให้ได้ครับ
จากนั้น ขึ้น สาย 8 (แนะนำ ปอ.8 จะได้ไม่ร้อน)
สายเดียว ถึง แยกวัดตึก (ตรงสำเพ็ง น่ะครับ)
ลง แล้วเดินมานิด ก็ถึง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2010, 01:32:00 PM โดย Fugaca »

• *
^
^
^
จากรัชดา หาทางไปที่ จตุจักร ให้ได้ครับ
จากนั้น ขึ้น สาย 8 (แนะนำ ปอ.8 จะได้ไม่ร้อน)
สายเดียว ถึง แยกวัดตึก (ตรงสำเพ็ง น่ะครับ)
ลง แล้วเดินมานิด ก็ถึง ครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Zereoz

• *
MG Freedom GD ผมเอาเท้าก่ายหน้าผากเรียบร้อยแล้วคับ ทำใจคับ :iconcryout:

ออฟไลน์ tomerman

• *
  • Like: 1
ความฝันที่จะคว้า Zeta GD มาแทบดับสลายเลยแฮะ
สรุปว่ายังโหดมันฮา ต่อยากเหมือนเดิมใช่มั้ยเนี่ย กับทั่นพี่ GD  :icondizzy:

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
ผมต่อ Zeta GD  ส่วนใหญ่ 90 เปอร์เซนต์ ต่อไปไม่ต้อง ตัด แต่ง คว้านเลยครับ ถามว่า มีส่วนไหนต่อ โม คือ พวกข้อต่อต่างๆครับ หลวมครับ ต้องใช้ กาว + เทป เพิ่มความแน่นข้อต่อครับ แต่ถามว่า คุ้มมั้ย ก็ และกับราคาก็ พอไปวัด ไปวาได้ครับ ................ แต่ถ้่าให้ เนียบ ก็ ซื้อขอลุงบันเถอะครับ

• *
^
^
^
เอ๋.... Version ไหน ครับ
---------------------------------------------------

ครับ มันไม่ต่างกัน

เห็นท่านข้างบน บอกว่า "ส่วนใหญ่ 90 เปอร์เซนต์ ต่อไปไม่ต้อง ตัด แต่ง คว้านเลยครับ" :icondisapp:
แต่เท่าที่เคยดูๆ เห็นหลายๆท่านว่า มัน ลำบากอยู่พอควร ไหนจะเรื่องแปลงร่างไม่ค่อยได้ (คือ ซื้อมาแล้วทำเป็นร่างไหน ก็ร่างนั้นไปเลยดีกว่า) ฯลฯ
ก็เลยนึกว่า มันมาใหม่ แล้วมันดีขึ้นหรืออย่างไร นั่นหล่ะครับ
หรือว่า ผมเข้าใจผิดไปเอง ว่าปัญหามันเยอะ แต่จริงๆ มันมีแค่เรื่อง โรคไขข้อ อ่ะครับ ???  :icondizzy:

V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2010, 06:24:31 PM โดย Fugaca »