ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033781 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
PG GD ตอนนี้มันราคาประมาณเท่าไหร่แล้วเนี่ย ไม่ได้เชคเลย

ไม่ถึง 2XXX ราคาต่ำกว่าของ TT

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
PG Strike GD ที่ผมต่อได้ล่าสุดครับ เกือบเสร็จแล้ว

แต่กว่าจะได้ขนาดนี้ ก็เล่นเอางัดหลากหลายเทคนิคออกมาใช้กันไม่น้อยเลย

ตอนนี้ กำลังแก้ไขแขนครับ เพราะเกราะส่วนต้นแขน มันไม่สนิทเอาซะเลย ห่างมากๆ
ส่วนของแขนท่อนล่างที่เห็นค่อนข้างจะสนิท นั่นเพราะผมตัดแต่งไปตั้งแต่ตอนประกอบครั้งแรกแล้วครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ผมก็กำลังต่อ freedom พร้อมกับรีวิวอยู่ครับ  ดีไม่ดียังเดี๋ยวต่อเสร็จจะลงรีวิวให้ดูครับ ==~

ปล.เหนื่อย  :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2010, 08:15:47 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ takin

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • ว้าว!
PG Strike GD งานทำมาดีไหมครับ กำลังสนใจตัวนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ tomerman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
PG strike GD ของผมนี่แกะแพคส่วนนิ้วปุ้บหักกระจายเลยครับท่าน ตอนนี้ได้แต่ยืนนิ้วแข็ง(ติดกาวตราช้างล้วนๆ)
ปล. ซื้อมาหลายปีแล้ว งานดูสู้ตัวนี้ไม่ได้เลยอ่ะ แสดงว่า GD พัฒนาขึ้นนะเนี่ย  :iconlol:

• *
PG Strike GD ตัวนี้ไม่ได้ดีมาแบบนี้เลยซะทีเดียวนะครับ

นี่ผมโมไปหลายอย่างแล้ว ทั้งเสริมข้อต่อจุดต่างๆ ทำเดือยใหม่ของเกราะหลายๆชิ้น
ตัวอย่างก็ เกราะส่วนหน้าขาแบบเดิมๆที่ GD ให้มา มันไม่ตรงกับช่องที่โครงสร้าง ต้องทำใหม่ ตามรูปครับ

รูปชิ้นส่วนเกราะต่างๆที่ผมต้องทำเดือยใหม่

หั่นเกราะหัวเข่าใหม่ ให้มันถูกต้อง โดยอ้างอิงจาก Dalong
ที่สำคัญที่สุดคือเกราส่วนหัวเข่า เพราะว่าส่วนเล็กๆที่ยื่นออกมามันไม่เหมือนกับของลุงบัน

แล้วก็เกราะเข่าที่ GD ทำมาให้มันมีขนาดกว้างเกินกว่าส่วนโครงในใส่ไปแล้วมันกว้างเกินไม่พอดี
ก็เลยจับหั่นครึ่ง แล้วใช้ Epoxy มาต่อกันใหม่

ชิ้นส่วนเกราะเข่าทั้ง 2 ข้าง ชิ้นซ้ายมือที่ทำการ โมใหม่แล้ว ชิ้นขวาเดิมๆของ GD

ทั้งเจาะ ทั่งอุด ทั้งตัด ทั้งเฉือน สารพัด ที่เห็นนี่ก็ทำมาเป็นอาทิตย์นะครับ
ทำวันละนิดวันละหน่อย แล้วนิ้วของผมก็หักเหมือนกัน แต่ซ่อมหมดแล้ว
ไว้เสร็จเป็นตัวเต็มๆแล้ว จะเอารูปทั้งหมดมารีวิวให้ดูกันแบบเต็มๆครับ ว่าทำอะไรไปบ้าง

ออฟไลน์ xerxes

• *
  • Like: 0
กว่าจะเสร็จก็คงนานนะเนี่ย จะรอดูชมน่ะครับ :iconwink:

ออฟไลน์ shadowxp

• *
ดูสวยดี  แต่กว่าจะทำออกมาได้นี่คงลำบากใช่เล่นเลยนะครับเนี่ย   :iconpale:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
รอ PG TT ล่ะกันครับ เเต่ราคาก็ถูกกว่าเเค่ 2 เท่าเเล้ว  :iconcry:

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ดูๆแล้วผมว่ามันก็เหมือนล๊อตเดิมนะครับ pg strike gd เนี่ย ตอนผมต่อก็แบบนี้เหมือนกัน  :iconpale:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ดูแล้ว มือใหม่ไม่ควรลองสินะเนี่ย

แต่ถ้าได้ลองแล้วมีสิทธิ LV up 99+เลยนะเนี่ย

เห็นแล้วผมไม่กล้าเลยอะครับ
........

MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ดูแล้ว มือใหม่ไม่ควรลองสินะเนี่ย

แต่ถ้าได้ลองแล้วมีสิทธิ LV up 99+เลยนะเนี่ย

........

อย่าไปกลัว มันก็สมเหตุสมผลแล้ว ถูกกว่า 3 เท่าก็ย่อมต้องออกแรงต่อเพิ่มขึ้น 3 เท่า  :icondizzy:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

........

อย่าไปกลัว มันก็สมเหตุสมผลแล้ว ถูกกว่า 3 เท่าก็ย่อมต้องออกแรงต่อเพิ่มขึ้น 3 เท่า  :icondizzy:

TT ถูกกว่า 2 เท่า เเต่ไม่ถึงขนาดต้องออกเเรง 2 เท่าน่ะครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ Zereoz

• *
โห เห็นอย่างนี้แล้ว ผมไม่กล้าต่อ MG Freedom เลย :iconsoul:

ออฟไลน์ gorn_gang

• *
  • Like: -28
โทษน่ะครับ อยากทราบว่า โมจีน TT
1.PG Wing Custom Zero Peal Version ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ แล้วรายละเอียดหรือความแตกต่างกับเวอร์ชั่นธรรมดาเป็นอย่างไรบ้าง อยากได้ Review จะดีมากเลยครับ
2.PG Wing Custom Zero ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ แล้วรายละเอียดหรือความแตกต่างกับเวอร์ชั่นสีมุกเป็นอย่างไรบ้าง อยากได้ Review จะดีมากเลยครับ
3.MG Unicon Ver.ka กล่องขาว ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ
4.ปืนกลของ Unicon ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ แล้วกล่องนึ่งมันมีปืนมากี่อันครับ
5.MG Sinnanju Ver.ka กล่องขาว ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ
6.บาซูก้าของ Sinnanju ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ แล้วกล่องนึ่งมันมีปืนมากี่อันครับ
7.MG Shin Musha Gundam กล่องที่มีฉากหลัง ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ
ถ้าตัวไหนมี Review ให้ดูด้วยจะดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
โห เห็นอย่างนี้แล้ว ผมไม่กล้าต่อ MG Freedom เลย :iconsoul:

กำลังต่ออย่างเมามันส์อยู่ครับ  เมาจริงๆสำหรับตัวนี้ ต่อเสร็จจะรวบรวมรีวิวมาให้ดูครับ    กลับไปเหนื่อยต่อ - -"

ออฟไลน์ shadowxp

• *
โทษน่ะครับ อยากทราบว่า โมจีน TT
1.PG Wing Custom Zero Peal Version ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ แล้วรายละเอียดหรือความแตกต่างกับเวอร์ชั่นธรรมดาเป็นอย่างไรบ้าง อยากได้ Review จะดีมากเลยครับ
2.PG Wing Custom Zero ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ แล้วรายละเอียดหรือความแตกต่างกับเวอร์ชั่นสีมุกเป็นอย่างไรบ้าง อยากได้ Review จะดีมากเลยครับ
3.MG Unicon Ver.ka กล่องขาว ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ
4.ปืนกลของ Unicon ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ แล้วกล่องนึ่งมันมีปืนมากี่อันครับ
5.MG Sinnanju Ver.ka กล่องขาว ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ
6.บาซูก้าของ Sinnanju ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ แล้วกล่องนึ่งมันมีปืนมากี่อันครับ
7.MG Shin Musha Gundam กล่องที่มีฉากหลัง ราคาตอนนี้อยู่ราวๆเท่าไรครับ
ถ้าตัวไหนมี Review ให้ดูด้วยจะดีมากๆเลยครับ
http://www.gunplathai.com/
ดูเอาเลยครับ

ออฟไลน์ OOQUANTA

• *
สวัสดีครับ พี่ ๆ ทุกคน สมาชิกใหม่ครับ (สมัครไป 2 เดือนพึ่งเข้าบอรืดได้) :iconfreak:
ผมเป็น 1 ในสาวกโมจีน ของ TT ครับเรื่องจากงานดี สวย ถูก คุ้มค่า แต่เนื่องจากเก็บ MG ของ TT จนจะครับแล้วครับ
เลยอยากจะลองไปหั่นโม GD มั้ง เลยอยากทราบว่า โม GD ลีอตไหม่ งานดีไหมครับ ต่อยากง่ายแค่ไหน ไห้ชิ้นส่วนครบไหม พลาสติกเปราะมากไหม
ตัวที่เล็ง ๆ ไว้ก้ Freedom MG กะ Zeta MG ของ GD อ่าครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ :iconcryjoy:

• *
PG Strike GD ของผมต่อเป็นตัวเสร็จแล้วครับ ลองไปดูกันได้
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=14224.0

มีวิธีโมเสริมข้อต่อ กับทำเดือยของเกราะขึ้นมาใหม่แบบคร่าวๆด้วย
ใครมี PG Strike GD แล้วเป้นโรคไขข้อเสื่อม ก็ลองเอาไปทำตามกันได้ครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
Blue frame มังกรขาวเข้าสะพานเหล็กหรือยังครับ
แล้วถ้าไปช่วงนี้จะหา TT OO+O raiser 1/100  ได้ไหมครับ
พอดีอาจจะลงไปทำธุระกรุงเทพพอดีครับ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ