ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033792 ครั้ง)

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
หง่า มะได้เข้ามานาน TT จะโดนฟันซะและ  แล้วน้องๆๆ Sd นู่หละ  -*-

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
จริงครับGHDงานดีขึ้นครับ ผมได้เจ้าfreedomมา ตอนแรกก็ทำใจไว้แล้วว่างานคงไม่ดี แต่ที่ไหนได้ งานดีมากเลยครับไว้ต่อเสร็จแล้วจะเอามรีวิวให้ดูเลย^^~

ปล. pg สไตรค์ โร้ก ถามราคามา+กับของท่านJinfinite  ไป300อ่าครับ  :icondizzy:  ว่าอยากได้เหมือนกัน แต่อยากรอดูตัวเคลียร์ใสด้วยว่าจะมาไหม :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2010, 02:49:37 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ shadowxp

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แล้วมีวิธีดูไหมครับ  ว่าGHDอันไหนใหม่อันไหนเก่า   กลัวเจอของตกค้าง  สยอง   :iconpale:

ออฟไลน์ Zereoz

• *
GHD งานดีขึ้นอย่างนี้แล้ว ผมว่าจะลองสอย MG Freedom มาลองสักตัวนะคับ :iconwinks:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
วันนี้แวะไปดูโม(จีน)ที่สะพานเหล็กมา ก็เดิม ๆ ไม่มีอะไรน่าสนใจฮะ  :iconsweat:

เพียงแต่ว่า....

ร้านหน้าเบียร์ : อาเฮียบอกว่าของล๊อตใหม่ กำลังจะเข้า   ผมก็นีกเอาว่าของที่หมด ๆ ไปเฮียแกจะเอามาเติมเท่านั้นแหละ เพราะไม่เห็นข่าวว่า TT กับ GHD มีตัวไหนออกใหม่นี่นา...   :icondisapp:

ร้านเจ๊ : ลูกเจ๊บอกว่า "กันดูม" กำลังจะมา ก่อนสิ้นเดือนนี้แหละ  :iconcryjoy:

ก็เลยถึงบางอ้อว่าของที่เข้าร้านหน้าเบียร์ก็คงจะเป็น "กันดูม" ด้วยชัวร์ :iconpanic:

ส่วนราคา เจ๊บอกว่าน่าจะอยู่ราว ๆ MG กล่องเล็กสุดของ TT กล่องนึง  (หุหุ กล่องไหนเดากันเอาเองนะ)  :iconnasty:

เอาเป็นว่าใครอยากได้ ไม่เกินสิ้นเดือนนี้เตรียมตัวกันไว้ให้ดีดีละกันครับ ล๊อตนี้เป็นล๊อตลองตลาด ของน้อยฮะ ฟันธง

แต่ขอกระซิบนิดนึงว่าถึงของจะน้อย แต่ก็ไม่ต้องรีบหรอกฮะ  :iconmouth: เดี๋ยวจะโดนปั่นราคากันซะเปล่า ๆ  :iconfreak:

แล้วมีวิธีดูไหมครับ  ว่าGHDอันไหนใหม่อันไหนเก่า   กลัวเจอของตกค้าง  สยอง   :iconpale:

ส่วนใหญ่ 2 ร้านนี้จะเป็นล๊อตใหม่แล้วครับ แต่ถ้าไม่มั่นใจก็เช็คแผงตอนซื้อดูอีกครั้งครับ ล๊อตเก่าผิวพลาสติกจะไม่ค่อยเรียบ หล่อเกินเยอะ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
Gundoom ราคาแรงจริงๆ ทั้งที่เป็นขนาด 1/144 แท้ๆ (แต่เดิมเป็นชุดแต่งเรซินของ HGUC Nu gundam) ถ้าเจ้บอกราคา MG กล่องเล็ก ก็คงต้องมีแบงค์ม่วงหายไปสักใบเป็นอย่างน้อย MG ของ TT กล่องเล็กสุด ถ้าไม่เป็น Strike Noir ก็ Zaku II สีเขียว ถ้าเจ้บอกราคาแบบนี้ Gundoom ราคาน่าขะ 5XX แหง่ๆ จะเอาีดีหรือเปล่านา ยิ่งขี้เกียจทำสีแฟนเนลซะด้วย ทำของ Nu gundam แ้ล้วอย่างเบื่อ  เดี๋ยวถอดมาใส่ให้ Gundoom ดีกว่้า(ประหยัดสี)  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2010, 08:43:17 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
ถ้า GD ปรับปรุง  มีหลายตัวที่จะสอยเลยหละครับ  อยากได้ วิง ver.ka

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
wing ver.ka รู้สึกจะยังไม่มีล๊อตใหม่นะครับ ที่ผมเห็นก็มี f91 แบบธรรมดากับฮาริสัน \ zeta white \ supergundam \ crossbone full \ pg สไรค์โร้ก \ สไรค์ฟรีดอม ไลท์นิ่งอิดิชั่น   เท่าที่เห็นมีเท่านี้น่ะครับ

ส่วนวิธีการดูล๊อตใหม่เก่า  อย่างแรกสังเกตุที่กล่องครับ ล๊อตใหม่กล่องจะใหม่และคมมาก เนื้อพลาสติกข้างในหล่อคมมากขึ้น (แต่ก็ยังมีเกินนิดนึง)  ที่หล่อเกินๆตัวmg freedomของผมก็มีที่ส่วนแผงpcนิดหน่อยน่ะครับ ส่วนที่อื่นๆก็มีบ้างแต่ไม่น่าเกลียด    อีกอย่างที่สำคัญคือ  ดีเทลคมมาก^^~     

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
wing ver.ka รู้สึกจะยังไม่มีล๊อตใหม่นะครับ ที่ผมเห็นก็มี f91 แบบธรรมดากับฮาริสัน \ zeta white \ supergundam \ crossbone full \ pg สไรค์โร้ก \ สไรค์ฟรีดอม ไลท์นิ่งอิดิชั่น   เท่าที่เห็นมีเท่านี้น่ะครับ

ส่วนวิธีการดูล๊อตใหม่เก่า  อย่างแรกสังเกตุที่กล่องครับ ล๊อตใหม่กล่องจะใหม่และคมมาก เนื้อพลาสติกข้างในหล่อคมมากขึ้น (แต่ก็ยังมีเกินนิดนึง)  ที่หล่อเกินๆตัวmg freedomของผมก็มีที่ส่วนแผงpcนิดหน่อยน่ะครับ ส่วนที่อื่นๆก็มีบ้างแต่ไม่น่าเกลียด    อีกอย่างที่สำคัญคือ  ดีเทลคมมาก^^~     
ผมก็สอยมาเหมือนกันครับcrossbone full ดีเทลคมดีมากครับ หน้ากลางๆไม่ลิงมาก เเต่ติตรงพลาสติกมันบางไปหน่อยครับ หลวมบ้างเเน่นบ้าง
ไว้จะถ่ายรุปมาให้ดูครับ :iconmeow:

วันนี้ไปสะพานเหล็กมา
ร้านเบียน์ ก็เดิมๆครับmg มีเยอะเลยของgd
เเต่เห้นมีไห่มก็ม้าไส่เกราะอัศวินครับ
ร้านเจ๊ เหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2010, 09:40:10 PM โดย gazzada »

ออฟไลน์ Jinfinite

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
อยากได้ cross bone full เหมือนกัน จะเอาเกราะไปมาใส่ตัวเปล่า

รบกวนเน้นเกราะกับอาวุธ เยอะๆหน่อยะคับ   :iconsmile:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

หวังว่ามันจะดีกว่าตัวนี้นะ555+ล็อตแรกเลยนะเนี่ย :iconpale:
ป.ล.ถ้าจะเอาแค่เกราะล็อตเก่าก็ใช้ได้ครับเกราะดีแต่ตัวนี้ผมโมกระจายเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2010, 05:32:51 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ wave100i

• *
  • Like: -29
ใครซื้อ pg Strike ของ GD ล๊อตใหม่มาเเล้วมั่งคับขอดูรีวิวหน่อยนะคับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
ไม่ได้เข้ามาอ่านนาน เกิดอะไรขึ้นกับ GHD อะครับ เค้าปรับปรุงคุณ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ขอถามเซียนโมจีน GHD หน่อยนะครับ ว่า GHD 1/100 MG Zeta gundam รุ่นแรก กับ GHD MG 1/100 Zeta 3 รุ่นใหม่ มีความแตกต่างกันมากมั้ยครับ เรื่อง คุณ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ขอถามเซียนโมจีน GHD หน่อยนะครับ ว่า GHD 1/100 MG Zeta gundam รุ่นแรก กับ GHD MG 1/100 Zeta 3 รุ่นใหม่ มีความแตกต่างกันมากมั้ยครับ เรื่อง คุณ��าพ ขนาด หน้าตา ข้อต่อ หนะครับ เห็นที่ร้านหน้าเบียร์ เล็งๆไว้หนะครับว่าจะซื้อมาต่อ ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

หมายถึง Zata 2.0 ของ GD ทั้งที่เป็น สีธรรมดา และ สีขาว นะเหรอ (ผมมีทั้ง 2 กล่องนั้นแหละ แต่ยังไม่ว่างต่อ) แต่คิดว่า คงไม่ต่างกัน เพราะ มันต่างกันแค่สี ส่วนชิ้นส่วนเหมือนกัน เห็นได้ยินมาว่ามีปัญหาตรงสะโพกนะ (ลองดูในความเห็นก่อนหน้านี้ละกันนะ)

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ขอถามเซียนโมจีน GHD หน่อยนะครับ ว่า GHD 1/100 MG Zeta gundam รุ่นแรก กับ GHD MG 1/100 Zeta 3 รุ่นใหม่ มีความแตกต่างกันมากมั้ยครับ เรื่อง คุณ��าพ ขนาด หน้าตา ข้อต่อ หนะครับ เห็นที่ร้านหน้าเบียร์ เล็งๆไว้หนะครับว่าจะซื้อมาต่อ ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

MG Zeta Gundam ของ GHD ผมมีแบบรุ่นแรกน่ะครับ ขอบอกว่า รุ่นแรกผมซื้อมากว่าจะต่อเป็นตัวได้นี่       :iconpale:     เล่นเอา LV Up กระจายเลยครับ

แถมแปลงร่างเป็น ยานไม่ได้ด้วย ที่พูดนี่หมายถึง ล๊อตแรกนะครับ  แต่ล๊อตใหม่ผมไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง

แต่เท่าที่อ่าน ๆ ดู ท่าทาง ล๊อตใหม่น่าจะดีกว่านะครับ ถ้าคิดจะซื้อผมว่า ซื้อล๊อตใหม่ไปเลยครับ       :iconvsign:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• *
หวัของ PG Strike GD ครับ

ทำเขาหักไปข้างนึงแต่ซ่อมแล้ว

มือของมันครับ ผมทำหักไป 3 นิ้ว แต่ก็ซ่อมแล้ว

แต่ก็ยังขยับนิ้วได้ไม่ดีนัก ยังต้องมาแกะส่วนเกินตามขอบๆอีกเยอะ
เพราะว่าส่วนเกินพวกนี้ ทำให้ขยับนิ้วได้ไม่ดีนัก

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
หน้าตาไม่ขี้เหร่เลยน่ะครับ
ถ้าไม่นับเเค่ว่าตรงส่วนตาจะดูใหญ่เกินไปนัก
เเต่โดยรวมก็งามมากๆ เเล้วคับ  :iconcryjoy:

ไม่เเน่น่ะ PG ของ TT ที่ราคาต่างกับของเเท้เเค่ 2 เท่า
อาจจะเเพ้ PG ของ GHD ที่ต่างจากของเเท้ 3 เท่าก็ได้
 :iconfreak:

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
GD อย่าลืม power up 1/144 ด้วยนา
อย่ามัวแต่พัฒนารุ่นใหญ่ จนลืมรุ่นเล็ก  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ addmove

• *
PG GD ตอนนี้มันราคาประมาณเท่าไหร่แล้วเนี่ย ไม่ได้เชคเลย